[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

dkchoi
20/6/2011 4:48Phản hồi: 9.479
9.479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uh,không có driver nào hết. Để mình làm lại..Tks
khuyến cáo AE la không nên update lên android 4.0. Lý do dùng hết pin cực nhanh.
@MyTom hết nhanh là dùng như thế nào bạn. mình dang dung 4.0.3 con htx ss xe, chơi game và xem youtobe web, ( chu yếu game link98, pikachu, devil ninja2 và xem hài tren YOUtobe) chiếm khoảng 4 đen 6 tiếng, còn lại web, xem phim trên sd card và nghe gọi cũng như vọc ưng dụng. tầm 12/24h còn 15 den 20%, đã test 2 ngày kể từ khi mua lại của người khác!
nếu ko phải 4.0.3 ma 2la phiên bản gốc thì sẽ dc nhìu hơn hả bạn. mình trước giờ ko dùng an roi nên ko bik, mong bạn góp ý!
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác biết chỗ nào sửa điện thoại HTC uy tín không chỉ em với, con Sen XE của e bị dính nước vào, chập cái gì bây giờ liệt cảm ứng rồi. em sợ nó bị chập main rồi 😔
làm sao sử dung ứng dụng watch dc nhĩ, váo nó cứ báo đang kiểm tra thỏa thuận rùi báo ko dc phép gì đó!
@tnhtyn Cái watch này có dùng làm gì đâu bạn. Vào trong đó toàn xem Demo thui,muốn xem cả films phải trả phí và xem qua WiFi mới ngon. Mình bỏ ngay từ đầu ko dùng.
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn ngay từ lúc cài rom mình đã del cái watch từ trong file zip rùi cho đỡ nặng. chả làm j cả chán...
ạh, ra thế, vậy bỏ phách cho rồi, tổ tốn ram!
gau heo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã s-off thành công hbot 1.27 = wiretrick ^^ yeeeeeeeeeeee
gau heo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamborghinixz1 Đừng gọi mình = bác kì lắm bạn, mình hông phải con trai đâu hi. Bạn vào link này xem: http://unlimited.io/juopunutbear-public-beta-0-1/instructions/htc-sensation/. nhớ xem kĩ video khi S-OFF nhé bạn, mình đã bị treo ở JuopunutBear đấy, nhưng ko sao.

-Trước khi làm bạn tháo sim ra nhé, thẻ nhớ thì khỏi cần tháo cũng dc. Bật lại dt trong tình trạng no sim nhé. Bạn chuẩn bị 1 cọng dây đồng cứng cỡ 10cm đã chuốt 2 đầu, cài driver HTC đầy đủ.

-Bạn down cái file WINDOWS GINGERBREAD về, giải nén nó ra, sau đó cắm dt vào máy tính, bật JuopunutBear.exe lên và làm như hướng dẫn của nó. Khi nào nó kêu Do wiretrick now thì bạn chọt như video hướng dẫn, có hình đó bạn. làm đến khi nó báo S-off success là đã s-off dc, còn trong khi bật JuopunutBear.exe nó có thể báo 1 số lỗi thì bạn chỉ cần tắt đi, cắm dây cáp vào lại là được. Mình chọt hết 3 lần, tới lần thứ 3 mới dc đó. Chúc bạn thành công. ^^
@gau heo Đây mới là người biết chơi,thán phục bạn luôn rùi đó.
@gau heo Cao thủ !
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gau heo Bạn là con gái mà có thú vui công nghệ như thế này thì thích thật đấy. Tiếc là bạn không ở Đà Nẵng, nếu không thì mình giao lưu trao đổi kinh nghiệm :p
Con SenXE mình S-OFF bằng tool Revolution nên chưa thí nghiệm wiretrich 😁
Mình wiretrick cho con HTC Amaze 4G của ông anh. Cũng làm vài lần mới báo thành công 😃
Có một kinh nghiệm thế này. Trước tiên mình chọt dây đồng vào lỗ pin trước, sau đó mới chập đầu kia vào phần inox chỗ khe thẻ nhớ sau. Tốc độ khoảng 05s - 1s rồi 0.5s - 1s. Phần dây đồng chạm vào khe thẻ nhớ nên chạm vào chỗ có nhiều diện tích tiếp xúc nhất (tham khảo ở hình minh họa bên dưới) 😃
scorpionky
ĐẠI BÀNG
12 năm
S-off là sao mà s-on là sao hả mọi người
con se xe của mình không thể nghe nhạc qua tai nghe dc, ai giup với!
cắm jack nghe vào, nhạc nền thì nghe rất rõ và rất đã tai, nhưng ko nghe dc lời bài hát, cứ tới lúc hát là nó rè rè, nhệ nhệ. tét kỹ rui, ko phải do lỗi bài hát, dt khác bình thường. jack nghe ko phải đồ của beats, ko phải tai nghe theo máy, mà dùng tai nghe 3,5mm khác, jack này cắm vào máy nokia khác nghe bình thường, đã thử qua 2 tai nghe khac nhau ko cái nào nghe dc, tình trang giống nhau. ko lẽ chỉ phải dùng tia nghe theo máy hay của Beats hay sao. nhờ mọi người giúp với! Thanks all!
@tnhtyn Cái này là lỗi do Taj nghe của bạn. Mình đã từng bị như bạn lấy iack của Nokia cắm vào Sen thì nghe có nhạc nhưng ko có lời,nhạc nghe như bị méo tiếng. Bạn nên tìm tai nghe khác thử lại xem mình hay dùng tai của Samsung. S5570 nghe hay lắm. Nhớ là jack 3,5 và chân jack phải có 4 vạch.
mình sẽ thử, cái jack nay có 3vạch àh trời ơi!
tks ban
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn 3 vạch vẫn chạy rầm rầm.tớ vẫn cắm ra amply nghe nhạc mà.

sent from htc by Vinasat
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có người bán lại tai nghe Beats Solo đi theo One X giá 3tr có nên mua ko các lão?

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangsangvn Tai beats solo bên Đài loan này bán có 2triệu 6 thôi.ko phải hàng fake nhá.

sent from htc by Vinasat
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huysi Cảm ơn bạn nhé. Chắc mình dow giá xuống còn 2,5tr là ổn nhỉ.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
PkMn là tên gọi tắt của bản Rom do Teams POKEMON viết ra. Bản này Sense 4.0 theo mình là ổn nhất. Hiện tại mình đang Online= DT nên ko post link cho bạn được,để tối về mình gửi cho.
gau heo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm sao biết ROM của mình ở khu vực nào? châu âu hay châu á thế?
@gau heo Cái này phải dựa vào mã CID mới biết. Tiện thể máy của bạn đã s- off rùi thì làm nốt bước SUPERCID. Làm xong bước cuối này thì bạn up Rom nào cũng OK.
gau heo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hai_fish9999 Máy mình đang xài bình thường, nếu up ROM thì wipe hết data 😔 mất hết dữ liệu thì sao huh bạn? hic. vậy thì làm sao phục hồi dc?
@gau heo Bạn sao data trên máy(contact,.....) qua thẻ nhớ, khi up Rom dữ liệu trên thẻ nhớ ko mất.Còn các app trên máy thì sau khi up Rom bạn chịu khó cài lại thôi
cac' bac' giup' e voi' a, may' e ko go~ dc tieng viet nen cac' bac' thong cam? cho e chut'...
tinh` hinh` la` em sensa cua ban. e ko hieu? sao ko s-off dc, e cung~ co' lam` theo huong~ dan~ may' bro nhung ko dc, vao kiem tra may' co' recovery r, up rom bt nhung chi? len thoi chu' ko xuong' dc a., do' la` ly' do e vao` mong cac' bac' giup' e 1 tay, giup' e no' s-off voi' a....

thank!!
Tai beat đi kèm khi mua mấy liệu có phải là hàng fake ko mọi ng?? mua ở thegioialo HCM
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zenymax Bạn lên trang http://beatsbydre.com, nhìn xuống phía dưới có cái tool check serial đó. Check theo cái đó là ổn.
Bạn qua đây lấy Rom PkMn v5.1.0 nhé:

Đây là trang giới thiệu về Rom này:​
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
ặc, sao phải khổ vậy. xài titan backup pro back up hết app lại, up rom xong restore lại 2 phút là máy lại y như trước, kể cả các tùy chọn
@xmen533 Bạn thử backup các app khi đang ở 3.6 rùi mang sang 4.0 restore lại xem? Có cái dùng được có cái ko dùng được đâu nhé. Mình dính rùi ngậm ngùi cài lại.Bạn kia là newbie nên mình mới khuyên nên làm như vậy.
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@hai_fish9999 thì cái nào được thì dùng, không được thì cài lại.
khi up rom mà vẫn là sense thì nó sẽ tải về tất cả các app mình từng có 1 cách hợp lệ trên market cho mình rồi.
trước dùng ARHD 3.6, back up lại 1 loạt tất cả , sau đó lên PKM 4.0 restore lại, chưa thấy app nào không dùng được.
chỉ từ android 2.3 => 4.0 thì mới hay gặp trường hợp này thôi
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em tý.tình hình là htc bjo không cho đăng ký để mở bootloader hay sao mà em đăng ký không được.bác nào có tài khoản rồi cho em mượn cái tài khoản.muốn root nó mà không mở khóa bootloader được.em cám ơn trước.

sent from htc by Vinasat
gau heo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới vừa up ROM ARHD 6.6.7 hôm qua, thấy trên diễn đàn nói ROM này xài dc nên mình up, mà sao thấy nó hao pin dữ vậy. Mình chỉ để không máy thôi, ko đụng tới, no 3g/wifi mà chỉ trong 15p nó từ 94% tuột xuống còn có 90% thôi àh :|
gau heo
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây giờ nó cũng điên điên lun nè. ko làm gì luôn nhé, từ 89% xuống còn 81%, mình đơ luôn
@gau heo Setting- perzonalizer- usage- setting- tích vào ô RESTRICK BACKGROUND DATA ( hạn chế dữ liệu nền) như thế là bạn đã tắt dữ liệu nền- tiết kiệm pin nhiều lắm đó. Khi cần thì bật lại.Sau khi uprom phải 2-3 lần sạc thì pin mới ổn định.
gau heo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin của máy đang từ từ tuột từ từ tuột rất "trôi chảy" 😔((((((((((((((((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019