[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

dkchoi
20/6/2011 4:48Phản hồi: 9.479
9.479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TuanHung1
TÍCH CỰC
12 năm
Vao xoa binh thuong. Ko thi move vao thư mục con nào đó là hết. Đưng bảo là ko cho xóa đấy
ntminh
TÍCH CỰC
12 năm
nhưng mà pc nó ko nhận thẻ bác ơi,nó lên đến Best audio thì pc nhận xong dt nó tắt luôn thế là lại ko được,mình đi lấy cái đầu đọc thẻ về rùi cắm thẻ nhws vào xong xóa.Bạn cho mình hỏi lỗi đấy là lỗi gì,mình muốn lên rom đấy thì phải khắc phục thế nào
mkien80
TÍCH CỰC
12 năm
Reset máy thử xem sao bạn, nếu vẫn bị thì chỉ còn cách đem đi Bảo hành 😃

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinh tế
TuanHung1
TÍCH CỰC
12 năm
Mã cid của bác là gì. Có 2 fw cho rom này. Chọn đúng fw tương ứng với mã cid mà up đấy. Sao em up 1 nhát là được mà các bác hay bị lổi thế nhỉ
Các bạn cho mình hỏi mình đang dùng Rom ADHD 6.2.1 Xe nhưng Music ko tìm thấy bài hát dù trong thẻ nhớ có bài hát,phần galary thì ko thấy ảnh đã chụp.Ko bít có bạn nào gặp trường hợp giống mình ko,xin chỉ cách khắc phục
Lạ quá các bác ơi www.thegioididong.com nó bán Sensation Xe và Sensation thường bằng tiền nhau kìa .Có bí mật đen tối gì đằng sau đây ....?😕
Sặc không phải riêng Thế giới di động mà Nhật Cường nó cũng bán Sensation xe rẻ hơn Sensation thường nữa kìa .Chuyện gì đang xảy ra đây ............?
Ơ mấy pro vẫn chưa nghiên cứu trả lời giúp em cái này à ?
kimichio
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc là vì sen xe.ít người muốn mua lên nó vêy đó mà ......
-- Nghi ngờ quá nhỉ? hay xả hàng tồn kho
sau 1 thời gian mày mò,con sen của mình đã đc 3 ngày nghe gọi...dòng chờ từ 20-30mA
Xin chỉ dẫn cách tắt cái autoplay của Poweramp vì e muốn dùng chương trình nghe nhạc mặc định của máy để nghe nhạc mp3

-- Hình như sen XE bị lỗi hở màn hình góc trái dưới phải ko các bác (có thể do lỗi sơn)
fantasies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẹp....cuối tuần phải đi công tác xa rồi....muốn bán 1 em HTC sense z710e..... còn bảo hành đến 27/8/2012.... máy đẹp... bao tes tại 194/ 2-3 luôn nhé.....giá mong muốn 9tr.... khụa khụa em ở Ngã Tư Hàng Xanh... bác nào mua thì alo :0989979227..... thứ 7 này em phải lên đương rồi...hết tết rồi....

---------- Post added at 04:31 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

Hàng madein.....TaiWan mấy bác ợ ..... chuẩn không cần chỉnh luôn
Bac nao co Firmware from 3.06.401.1/101 RUU Cho sensation thi up len cho em voi 😔 Em moi up cai ROM 4.0 gio muon ve 2.3.7 ma ko duoc.
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 4.0 dùng được không bác, em đang tính up 😁
bác nao room ICS nào mà ko có sense xài ngon ko? xài sense n` nhàm qua'
bản 4.0 dùng được không bác, em đang tính up 😁[/QUOTE]

nhìn chung dùng cũng đc , mượt nhìu tính năng hay nhưng tốn pin và ko chơi đc nhìu game .
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào ra tận nơi hỏi xem sao.hay nó treo đầu dê bán thịt chó.

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Bạn lên xem và đọc kỹ lại đi ở 2 trang Nhật Cường và Thế giới di động ,đang nói hàng công ty chứ chẳng nhé không biết nhìn đâu là chính hãng đâu là xách tay à ?
luckysevenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi. Đúng là do mình đọc không kỹ nên mới tưởng là đang nhầm giữa hàng công ty và hàng xách tay. Giờ thì thấy đúng là sen xe rẻ hơn sen thường rồi. Gọi lên cửa hàng thì nó chỉ bảo do chính sách nhập và sen thường quay dc full hd. Nghe ko hợp lý lắm.
Ừ đúng là trả lời chả có chút hợp lý gì .Sensation nào mà chả quay được full HD . Các anh em then chốt Tinhte nghiên cứu tình hình này cho ae đi !
1 vấn đề đang cần ae giải quyết đây :sleep:
comet
TÍCH CỰC
12 năm
sao lại bằng giá nhau nhỉ. khuyến mại j đó chăng.
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao Nhật cường bán XE cty còn có 12.890.000 thế nhỉ, em mua chưa được tháng mà giá xuống hơn 1 triệu rồi 😔
có gì uẩn khúc :-ss
luckysevenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
haiz. em bắt đầu cay cú vụ này rồi. e mua sen xe ở cellphone + thêm cái thẻ 16gb hết hơn 13 triệu. Giờ thì thôi rồi. xuống giá trầm trọng 😔
Điện thoại xuống giá là bình thường mà bạn lên giá thì mới ngạc nhiên chứ ,trước mình mua iphone 4 chưa được 1 tháng nó xuống lỗ mất 13 triệu lên mạng xem giá song nhà đưa vào viện truyền nước luôn ka ka . Nhưng ở đây là không hiểu sao sensation XE lại rẻ hơn sensation thường kìa ?
luckysevenx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình bác này mua ip4 đúng lúc nó hot nhất đây ;))
Nói chung dùng sen Xe cũng được, chẳng có gì kêu ca mấy trừ vụ chụp ảnh và pin.
Các bác cho mình hỏi xem bộ nhớ máy có phải vào cài đặt--> thẻ nhớ và bộ nhớ máy không. Sao bộ nhớ máy 4gb + 16gb thẻ nhớ mà nó ghi tổng bộ nhớ co 14gb nhỉ. Chưa kể bộ nhớ sẵn sàng chỉ có tầm 0,9 gb mặc dù mình chuyển hết ứng dụng sang thẻ cả rồi
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
bộ nhớ máy avaiable chỉ 1Gb thui mà bạn. còn lại dùng cho HĐH rồi.
cái vụ thẻ nhớ thì có cái nào đủ dung lượng như nhà SX đề đâu, cả USB và ổ cứng cũng thế.
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bên này Sen thường mới lên giá một chút đấy.nhưng dù sao thì sen Xe vẫn đắt hơn sen thường hơn 2 triệu.mình đang ở Taiwan.bên này sen thường khoảng 10,8 triệu

---------- Post added at 12:34 PM ---------- Previous post was at 12:32 PM ----------

Anh em cho hỏi chút thẻ nhớ 32 gb của sandisk class 4 bên việt nam mình bjo khoảng bao nhiêu nhỉ.ai biết bảo em phát.

fantasies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào mua cái này không... em mua 200k .... nay kẹt tiền bán lại 1tr500n....
nghe nhạc...trả lời cuộc gọi đến..... gọi đi.... time máy hết pin kết nối vào máy khác dung 2 ngày chưa cần xạc
HTC sense mà dùng em này thì chuẩn chẳng cần chỉnh...
tiện thể rao bán luôn HTC sensestoin z710e...hàng taiwan.... BH đến 28/8/2012.... bao tes tại 194/ đường 3/2.....
giá mong muốn 9tr.... em ở HCM....Ngã Tư Hàng Xanh... alo.0989979227.....
Thứ 7 em lên đường rồi..... bác nào quan tâm thì cứ alo em nhé.....

---------- Post added at 12:50 PM ---------- Previous post was at 12:49 PM ----------

ảnh chụp từ em HTC sense luôn nhé
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua 200k bán lại 1tr5 kinh thế bác :-ss
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bó tay vs bác, máy mới 100% có 8t9 mà bác bán 9t
http://trungmobile.vn/htc/HTC-Sensation-4G-c138d93.html Mà đây là phiên bản 4G kia. =))))))))))))

---------- Post added at 06:05 PM ---------- Previous post was at 06:04 PM ----------

Mà em cũng đang tìm 1 em Sensation thường, ai có thì pm em nha 0966095970
mua 200k mà bán 1m5 thì ai mua hả bạn 😁
Mình cũng đang có 1 sen thường đây hàng xách tay mua tại hnammobile còn bh đến tháng 6/2012 nè tính đổi lên sen XL xài cho to, phụ kiện fullbox để giá 8m ^^!
rewolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hoit là con SII pin
1650 mAh
con XE là 1730 mAh thế sao em thấy bạn em nó bảo dùng 2 ngày con SII bình thường còn XE em thấy các bác bảo dùng 1 ngày ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019