[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi dkchoi, 20/6/11. Trả lời: 9398, Xem: 580873.

1. hunghien1411

hunghien1411 Thành viên

Mình OL điện thoại không để ý bạn viết, Nhìn thoáng qua thấy chữ CDMA,nên nghĩ bạn nhầm,ai dè mình nhìn nhầm. Tại nghĩ bạn nói về cái CDMA mà cái đó vs GSM thì khác nhau. Sorry

2. hunghien1411

hunghien1411 Thành viên

Bạn giống mình rồi. Khi dùng cái Sen 4g mình cũng chọc ngoáy tìm hiểu hết rồi. Giờ dùng Sen XE thì lại chả muốn nghịch nữa, cài vào xong thì ngày nào cũng ngồi mò mẫm, cơ bản rom cook nhẹ máy nhưng lại hay lỗi vặt, dạo này bận nên k có thời gian, chỉ dùng cơ bản nên cũng không động gì vào e nó cả

3. nuithom

nuithom Thành viên

Thanks bác. E đúng gà thật. E vừa bật WCDMA lên đợi một tí nó vẫn hiện mạng di động. Kích vào là kết nối đc 3G. Thế mà mò mãi ko ra. :)
    À mà bác ơi WCDMA vs CDMA là khác nhau à bác? Tiếc là apps tinhte trên đt này ko có chỗ thanks... :(

4. TuanHung1

TuanHung1 Thành viên

Vậy nên để gsmonly hả bạn. Lâu nay sài vina toàn để auto. Mạng vina trên sen 3g là chử H

5. llong

llong Thành viên

Mình toàn để auto,chỉ tắt kết nối mạng đi,khi cần mới dùng đến,chứ lõi kép mà chạy trên nền gsm,hạn chế công năng của Xe quá.

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

6. sunout

sunout Thành viên

các bác cho mình hỏi ai đã bị hiện tượng này giống mình chưa nha ,chả là mình mới mua con se t-mobile của một người bn xách tay về ,khi đi mua là vào ban đêm nên mình kt hơi bị kĩ nhưng khi mua về thì phát sinh vấn đề ,buổi tối khoảng 18h thì bn thực hiện cuôc gọi cảm ứng tiệm cận sẽ hoạt động tốt nhưng dến 6h sáng thì cảm ứng tiệm cận ko hoạt động gì hết ,mình dể ý 4 ngày nay rùi điều như vậy hết ,po tay lun .... có ai bị giống mình chưa cho mình ý kiến để khắc phục nha. hic hic​

---------- Post added at 09:58 AM ---------- Previous post was at 09:56 AM ----------

bác cho mình dg dẫn đi nha

---------- Post added at 10:01 AM ---------- Previous post was at 09:58 AM ----------

bác có thể cho mình dg dẫn ko?

7. nuithom

nuithom Thành viên

Bác ơi thế là chỉ nên để WCDMA để tiết kiệm pin à bác.. em đang để auto.. vì e dùng VT chọn WCDMA chưa mở 3G em thấy sóng điện thoại ko khỏe bằng GMS hoặc auto... :(

8. hai_fish9999

hai_fish9999 Thành viên

Tùy nhu cầu của bạn thôi.Như mình ko cần duyệt mail ko dùng location thì mình để ở chế độ GSM ONLY pin dùng 2 ngày bình thường.Nếu để AUTO thì tiện cho công việc nhưng sẽ hao pin hơn.Mình chỉ để WCDMA khi lên mạng.---------- Post added at 11:22 AM ---------- Previous post was at 11:16 AM ----------
    Như mình thường để GSM ONLY sóng sẽ khỏe và ổn định hơn.Pin dùng lâu hơn.Khi cần online mới qua WCDMA xong lại quay lại.Hơi mất công nhưng đổi lại yên tâm hơn về pin.

nuithom thích nội dung này.
  9. TuanHung1

TuanHung1 Thành viên

Minh lên mạng bằng wifi ko sài 3g thì để gsm thui nhỉ. Ko hỉu chổ này lám

10. dhtc

dhtc Thành viên

Mình mới mua 1 đt sen, bị mấy lần rồi tối trước khi đi ngủ tắt máy pin còn đến hơn 1/2 đến sáng mở máy pin hết. Có bạn nào bị tình trạng như mình chưa, hay máy của mình có vấn đề? Tks.

11. dunghy7

dunghy7 Thành viên

em thấy để GSM với auto nó cũng chả tổn pin hơn là mấy đâu ạ :D

12. hai_fish9999

hai_fish9999 Thành viên

Nếu bạn chỉ xài WIFI thì nên để GSM ONLY thôi là đủ

13. hai_fish9999

hai_fish9999 Thành viên

Mình lúc đầu cũng để AUTO,nhưng sau 1 time để ý thấy pin hao hơn so với GSM vì khi đó máy sẽ tự động lựa chọn mạng giữa WCDMA và GSM như thế chắc chắn sẽ hao pin .

14. anhvu_1805

anhvu_1805 Thành viên

Cho hỏi thẻ nhớ đi kèm theo máy Sen thường là thẻ gi? Mấy Gb?

15. hikaru8x

hikaru8x Thành viên

Các bác ơi, em mới lấy con Sensation XE nhưng không biết làm thế nào để nó vừa có chuông lại vừa rung.
    Các bác chỉ em với.
    Thanks cả nhà!

16. nuithom

nuithom Thành viên

Tiện có pro nào đi qua chỉ em cách sync app từ PC vào máy với ạ.. Hum mua bọn nó cài cắm cho e e để ý thấy cái PC suite của nó toàn tiếng tàu.. :( (lúc ấy vẫn say từ trưa, mệt, test cơ bản về máy xong là e về ngủ nên ko hỏi cửa hàng ấy thêm kinh nghiệm). Việc chép ảnh với nhạc thì chép như kiểu các máy nokia vào thẻ nhớ thôi à các bác? Hiện là từ hôm mua đc 4 ngày nay e chưa cắm vào PC một chút nào.. :(

---------- Post added at 06:32 PM ---------- Previous post was at 06:27 PM ----------

Bác vào cài đặt > âm thanh có đầy đủ các mục đấy.. :)

17. hai_fish9999

hai_fish9999 Thành viên

18. hiepsikid007

hiepsikid007 Thành viên

Cho mình hỏi, con HTC của mình lướt web hoặc chụp hình cỡ 10 lần lúc pin còn khoảng tầm <=50%, là tự động tắt máy, lúc khởi động lại Pin còn chừng 10-20% có khi ít hơn nữa :((. (khá thường xuyên bị như vậy :(()
    Hiện tượng nữa là mình xạc pin lâu lâu lại ko đầy dù xạc >=5 tiếng :((, nhưng khi tháo pin lắp vào lại Pin lại hiện tầm 98% hoặc 100%
    Hiện mình đang xài bản Rom InsertCoin 3.4.4 SENSE 3.5, trước mình xài bản Rom Android Revolution HD™ 4.1.7 Sense 3.5 cũng xuất hiện hiện tượng này, máy xài lúc nào cũng nôm nốp lo lắng, khó chịu vô cùng...Có bạn nào bị giống mình ko?

19. nuithom

nuithom Thành viên

20. hai_fish9999

hai_fish9999 Thành viên