Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

dkchoi
20/6/2011 4:48Phản hồi: 9.479
9.479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fantasies
ĐẠI BÀNG
12 năm
tùy thuộc do ngừoi dùng nữa bạn ạ.....cứ vọc máy liên tục thì...Thánh Họ..... nhà pin cũng không chịu nổi... mình dung sense thường pin 1520ma..... nghe gọi cũng 1,5 ngày.... nếu lướt web+ game.... chắc chưa nổi 5h... 😃 + thêm cái tật lâu lại mở máy ra chọt chọt rồi lại ò lại.... pó tay. mọi người dùng thế nào chứ ,,máy minh nghe gọi cung phải 1,5 ngày vẫn còn 20% pin là ít.... dùng máy đời cao đi đâu cũng móc ra vọc... 😁 đến 110i mà cũng bị vọc như vậy thì pin chưa chắc đã nổi 1 ngày nhá :p

---------- Post added at 01:42 PM ---------- Previous post was at 01:33 PM ----------

trời ạ...làm ăn kinh doanh..... mua của người chán...bán cho người cần.... chứ người không cần,cho không khéo còn bị chửi
tai blutooth phải người biết về nó...sẽ hiểu giá trị cũng như tính chất sử dụng....^^ hàng độc quyền là vậy đấy...
[ chẳng giống ai ,chẳng ai giống mình ]
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
=)) 200K BÁN 1TR5. lại còn tỏ ra nguy hiểm =))
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là hàng xách tay mà.không biết của bác kia là chính hãng hay cắp nách vậy.

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Jess
ĐẠI BÀNG
12 năm
có arc s pure white cần giao lưu với sen đổi gió đây ^^
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa có thông tin sen và sen xe sắp có bản cập nhật chính thức lên ICS.cuối tháng 3 thì phải.

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
anhttcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài rom miui. Đã có Soff, root, recovery, nhưng mình ko thể làm đươc bước lấy super cid.

đã tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market gõ dòng lệnh :getprop ro.cid nó ko hiện ra cid mới đau....!nhờ cao nhân giải thích dùm mình vấn đề này. hix
longntt105
ĐẠI BÀNG
12 năm

hàng khủng quá mấy bác ơi
E ở HÀ Nội. Các bác cho e hỏi cái. E muốn mua Sen thường hoặc sen xe mà ra cellphone hỏi có hàng bandnew để e tự khui hộp ko thì ng ta bảo ở VN hàng sony và htc ko có hàng bandnew. Thế là sao nhỉ? E ko hiểu lắm. E muốn mua con sensation ở cửa hàng uy tín mà đc tự tay khui hộp. Ai ở HN giúp e với. Tks nhiều ạ.
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đặt bác 7t5, dk thì pm sdt 0966095970
Cho mình hỏi các bác là làm thế nào để chép danh bạ từ tài khoản google vào lại sim vậy.... ai biêt chỉ mình với
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn lên market down app Contacts2sim về để cop danh bạ vào sim nhé
link market tại đây.
Con này dùng ổn phết 😃...............
-- Hàng đã bóc hộp rồi bác ạ, nhưng là mới, ko hỏng, xước gì cả. thấp hơn 3 triệu mà bác
s9615
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix,các bác cứu e với.Con Sen thường hàng FPT của e tự dưng dở chứng.Màn hình lockscreen bị đơ,ko kéo vòng khóa dc như kiểu chế cảm ứng ấy,e đã hardreset máy lại mà ko dc.Máy e chưa chọc ngoáy up room riếc gì cả chỉ update theo máy,thế mà giờ nó sinh bệnh thế này.Mà ở Hải Phòng lại ko có center bảo hành HTC mới đau chứ,chả lẽ giờ lại vác lên tận Hà Nội.Bác nào biết chữa bệnh này thì ra tay cứu e nó với,e nó ở HảiPhong,nó mà có mệnh hệ làm sao thì chắc em cũng theo nó luôn quá:cold:.ĐT :0168 999 2098 (bác nào chữa dc thì giúp e với nha)
Em đang xài Sen XE, đã S-OFF, Recovery và Root máy ( vào Menu thấy có Super User thì chắc là thành công các a e nhỉ?😁 ). Nhưng mà e muốn hỏi là cái Hboot của e bi giờ là 1.17.*****. Em muốn khôi phục về lại 1.18.0000 như ban đầu khi chưa S-off thì có cách nào các bác chỉ e với ạ.
Cảm ơn các bác nhiều. Mong tin từ các bác.
Hux, à quên nữa, máy e chưa có Unlock được (mặc dù follow theo hướng dẫn trên trang Htcdev.com ạ). Có phải do e S-off bằng Revolutionary nên Hboot hạ từ 1.18.0000 xuống còn 1.17.1111 ko ạ? Hiện giờ màn hình Bootloader của e hiện chữ REVOLUTIONARY màu hồng, PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL, HBOOT 1.17.1111, eMMC-boot.
E làm theo htcdev.com thì tới bước gõ fastboot oem get_identifier_token báo lỗi ạ...

Có bác nào biết chỉ hộ e với...E phân vân quá 😔
TuanHung1
TÍCH CỰC
12 năm
Bac Daw rom ship 2.3.4 ve up zo hboot len ngay. Ko thì up rom cua mike vào hboot lên 1.2x lun.nhin cho đả.
Em làm theo thế này bên xda.

Sau khi làm xong bước 2, up lại lấy Hboot là 1.18.0000 thì máy TRỞ VỀ NGUYÊN TRẠNG BAN ĐẦU 😔( (terrible)..Hình như mất hết S-off, Recovery, Root rồi hả các pác.. Cái Super user của e giờ là 1 con Adriod đen thui... Giờ máy e nguyên hiện trạng như ban đầu luôn, ko có bất kỳ 1 chương trình j e đã cài trước kia cả, huhu.

Em đã unlock được rồi ạ... E hỏi các pác là làm thế nào để biết máy đã có recovery, root chưa...Sau khi up hbooot về lại 1.18.0000 thì e đã có làm lại S-off, Recovery, Root từ đầu... :(
Nguyên văn bởi hoangminhth
Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/trans...26prmd%3Dimvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi 😃
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

s9615
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix,ko bác nào biết bệnh của máy em ah.E nhớ ra vì sao máy e bị như thế này rồi,lúc chiều qua khi đang phải....với bạn gái:eek:.Tay e có vô tình chống đè vào màn hình của máy một lúc,lên giờ cai biểu tuong vòng tron lockscreen nó cứ đứng im nó mất cảm ứng.Trong khi các chức năng máy vẫn hoạt động bình thường,ngưoi gọi đến nhưng ko thể mở khóa nghe dc bưc dã man.Bác nào biết cách chỉ cho e với.em xin cảm ơn
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là sướng thằng bé giờ khổ thằng lớn nha 😁. Bác làm hư cái màn hình cảm ứng rồi. Nó đâu đc thiết kế để chịu lực cho 1/2 cơ thể của bác đâu. Cũng may là hàng cty, bác chịu khó đi đến trung tân bảo hành của nó, kêu nó kiểm tra cho (cứ bảo là tự nhiên bị thế). Xem nó có làm j được không, nếu không thì nó đổi cho bác cái màn hình khác.

Lần sau rút king nghiệm cứ để máy trên mặt bàn rùi tác nghiệp nha :D.

Như em, lúc nào cũng úp màn hình xuống, để tránh cho những tình huống bất khả kháng có rơi vào điện thoại nó cũng chánh cái màn hình ra. Màn hình cảm ứng nó mong manh lắm bác à 😃
s9615
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy e thì vẫn còn bảo hành đến tháng 8/2012.Không biết đến center nó có chịu đổi free cho mình màn hình ko nhỉ.Mà ai biết giá màn cảm ứng Sen thường mua ở đâu là tốt ko,hay mua luôn của bọn center?Em nghe nói bon bảo hành ở HTC 198 triệu Việt Vương cũng linh tinh lắm,tháy mấy vụ tranh cãi đổi đồ của khách lên cũng hơi run.Các bác góp ý cho e với
Mấy cái rom của sensation trên xda là up dc cho cả sen và sen xe lun hay sao ? Em ko thấy nó tách riêng 2 cái ra.
Loay hoay từ sáng tới giờ, tình hình là thế này các pác ạ.

Em đã UNLOCK được máy (màn hình trong Bootloader là chữ UNLOCK màu hồng, Hboot là 1.18.0000, báo là đã S-OFF.

Em cũng đã Recovery lại máy và ROOT theo hướng dẫn , tất cả Okie hết (hiện lên Super User v2.6.6.3)

Em chỉ muốn sure là con HTC Sensation XE của e đã có S-OFF, RECOVERY, UNLOCK ... Vậy có phải là e đã đủ đồ chơi rồi đúng ko ạ. Bi giờ thì e có thể nghịch các ROM COOK CIẾC các loại rồi đúng ko ạ?

E mới mò Android nên hỏi hơi nhiều...Mong các pác nhiệt tình giúp đỡ ạ. E cảm ơn.
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác back up lại cái rom ship rồi up rom cook thôi ;)
RECOVERY\Backup & Restore\Backup
Như thế máy bạn đã có gần đủ bộ rồi,đến đó bạn làm luôn super CID nữa thì đủ bộ luôn tiện cho sau này khi uprom ship nữa.
các pro ai biết cho mình hỏi tý.mình mua con sensation xe tại hnammobile gần 2 tháng rồi.lúc mua về không sao nhưng được 1 tháng thì cái thẻ nhớ máy báo lúc nhận lúc không.có lúc đang nghe nhạc tự dưng máy báo thẻ nhớ bị tháo ra đột ngột mình tắt máy tháo thẻ nhớ ra rồi lắp vào rồi mở máy,máy nhận bình thường,hôm qua cũng bị như thế mình tắt máy ....rồi mở máy thì máy báo là thẻ nhớ trống hoặc file không hộ trợ..mình đang phân vân do máy hay tại thẻ nhớ?giờ làm sao lấy được các dữ liệu trong thẻ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019