Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Theme cho iPhone 4

LIENHUONG
17/10/2010 4:22Phản hồi: 983
Do MH iPhone 4/iTouch 4 sử dụng độ phân giải gấp 4 lần so với MH HVGA của các iPhone/iPod Touch đời cũ nên các Theme có thể ko còn sử dụng được - cài được nhưng icon nó bé xíu nên nhìn trông rất trơ trọi 😃
-> Vì thế mình lập Topic này để Tổng hợp các Theme HD cho iPhone 4, các bạn có Theme thì post vào đây nhé :p

Những Theme này là mình sưu tầm lại ở bên gsm - do bạn minhque post 😁 Với lại mình cũng chưa mua Táo Retina nên ko dùng hình thật của máy để Review như các theme trước được (chụp ảnh MH từ máy) :p
-> Phải nói là, dung lượng cao quá 😔 Trên các máy đời trước - mình thấy cái Picnic theme 74 MB đã là nhiều chứ sang iPhone 4 chỉ là "thường" thôi 😃

Theme G.O.C. HD (iPhone 4)
Theme đánh giá là đẹp, sang trọng trên các máy đời trước

Chúc các bạn vui vẻ
:rolleyes:
983 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theme Lucid Dream
Kinh hồn bạt vía về dung lượng

cho mình hỏi làm sao để bỏ cái dấu mũi tên ở phần lockscreen như trong hình vậy....?
mình muốn thay ảnh vào cái slide show thì phải làm thế nào nhỉ, có ai biết không bày cho mình với làm mãi mà nó chỉ hiện một dấu ? thôi không hiển thị hình ảnh mình thay thế đc
Cho e hỏi tý. theme nay có phải bị lỗi 1 số 1 icon. 1 số icon nó mặc định nguyên của thêm mặc định.
1 vấn đề nữa là cái đông hồ ngoài lockscreen ở theme nay k có phải k ạ........
chị LH ui. cho em hỏi cái làm sao mà đặt các icon nó thành như trong hình này thế ạ........ :unsure:
giúp em cái phần đổi chữ slide to unlock thành chữ theo ý mình với. có bác kia chỉ ở trang 3 mà em đọc k hiểu. em có cài i-Funbox rùi...:happy:
cho em hỏi thêm là: cái themes đầu tiên í. em cài đc rồi nhưng có mí icon sẵn như: facetime, camera, video, music, map, picture...chỉ có mí icon đó nó k giống như mí icon khác (nằm trong quả cầu tròn thủy tinh í) .. cái đó là sao ạ.. 😔
mình cũng bị tình trạng như vậy liên hương trả lời giùm mình với mình đang xài FW 4.3.3
sao mình đổi theme rồi mà cái này ko đổi theo vậy ?:-s
mình là mem mới, mới mua con ip 16G FW 5.1, chưa JB nên k có Cydia nên k thể cài đc winterboard. bjo mình k biết JB thế nào. bạn cỏ thế hươnhs dẫn mình đc k. có fai rs lại máy k hay cài luôn, mà FW nay đc JB đc chưa hả bạn. thank
fw5.1 JB được rồi bạn nhé.
Có topic hướng dẫn cách JB rùi đó bạn.Bạn qua đó tìm hiểu nhé.
Nếu không làm được thì có lẽ nên...ra tiệm😁
@bunrieucua mình hỏi bên ishop thì kêu chưa JB được 5.1 đâu bạn.
pisusnacker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bunrieucua nói chung là bản 5.1 jb chưa đầy đủ đâu. vẫn phải chờ bạn ak. cố gắng nhé
nhocrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai cho mình xin cái thời tiết HN với! mà độ C nhé độ f thì chịu hướng dẫn dùm cách sử luôn nhé.thank
xkurtx
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn dùng iFunbox (hoặc bất kỳ app nào dùng để quản lý file của iPhone), vào theo đường dẫn: var/stash/ThemeXXYYZZ/iPC4 Weather EN AMPM.theme/Private.
Khi vào đến đây rồi thì copy file configureMe.js sang máy tính. Sau đó chọn edit file configureMe.js bằng Notepad. Tìm chỗ có code là "var locale = "XYGFHFHS", thay dòng chữ XYGFHFHS trong dấu nhắc bằng mã thời tiết Hà Nội là VMXX0006. Tìm chỗ có code là "Set to 'false' if you'd prefer Farenheit
var isCelsius = false". Thay chữ flase thành true, thế là xong. Sau đó save lại và copy đè lên fiLE configureMe.js trong đường dẫn như cũ.

Nếu không cách trên quá lằng nhằng thì bạn có thể down file configureMe.js của mình (đã chỉnh thời tiết của HN và oC về copy vào theo thư mục var/stash/ThemeXXYYZZ/iPC4 Weather EN AMPM.theme/Private là được.
configureMe.rar
Theme iScience HD4 (iPhone 4)

iScience HD4 RED v1.0.5

Theme iPro HD (iPhone 4)

Chờ cái này lâu quá LH ui :inlove:
Chị Hương cho e hỏi là làm Sao để thay đc cái "slide to unlock" = 1 chữ khác( có màu, kiểu như wordart) ạh? Kiểu như mấy cái của bác motlep ý! :-/
E tìm mãi mà hem có 😔
binhu
TÍCH CỰC
13 năm
folder Bundles/com.apple.springboard/en.lproj mở file SpringBoard (bằng plist editor hoặc notepad) thay "AWAY_LOCK_LABEL" = "nội dung bạn muốn";
còn muốn có màu thì
Bundles/com.apple.TelephonyUI tìm file bottombarlocktextmask@2x, coi kích thước rồi dùng photoshop tạo file mình muốn chép đè lên
nhocrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi chỉ dùm mình cách sửa lại thời tiết ở Hà Nội themes 1 với,toàn hiện thời tiết mỹ à
binhu
TÍCH CỰC
13 năm
cứ kiếm cái folder nào đại loại là Widget hoặc Private, lại tìm trong đó coi cái nào là configme thì mở ra rồi tìm chỗ var location điền code tp mình vô
galaxy_223
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này down về rồi xài hả bạn LH.không cần phải cài đặt riêng ah.sao không thấy bạn hướng dẫn.thấy link down không ah
lesud
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy cái theme này có cái là file .deb, làm cách nào để cài vào máy vậy Lienhuong
nếu cài PC suite rồi thì cứ click đúp vào là nó hỏi cài hay không ấy mà, hoặc copy vào đâu đó trên Iphone rồi dùng ifile cài, cách khác là cài bản iFunbox mới nhất có mục Cydia App Install kéo thả vào đây là okie
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế muốn gỡ bỏ nó ra thì làm thế nào hả bác ....?
bác ơi em kéo thả vào rồi nó ở trong đấy rồi nhưng có j xảy ra nữa đâu làm tiếp thế nào bác
chủ top cho hoi là mình mún 1 số theme trog sms thuj thì có trang nào chuyên về vấn dề nay hok ah , thank chủ top truoc
vetblack
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pác có thể hướng dẫn cài theme bằng file .deb được không phải nói thật là giờ mới gặp
iP 4- iOS 4.1
Bạn lên source gsm.vn cài Appcake nhé. Sau đó thì cắm máy vào PC = ifunbox chẳng hạn, tìm theo đường dẫn User/Media/Appcake/Upload. Nhét file .deb vào đó rồi vào appcake trog iphone chọn task, sau đó install bt là ok 😁
Nó như PM thôi, có nhiều loại lắm 😃
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/huong-dan-cai-dat-ung-dung-game-duoi-app-deb-169646/

em làm theo bác nhưng tuyệt nhiên không thấy appcake/upload. em đã cài appcake+ trên source gsm.vn như pác chỉ...giúp em nha pác
Cài iFile trong sources iphone.gsm.vn - nhét file deb vào iPhone bằng ifunbox roài dùng iFile trên iPhone tìm, nhấp & chọn installer để cài bạn à 😃
Trước hết kaf thanks Pác đã, em đã thành công, tuy nhiên phải nói là cũng phải tạo thêm tệp trong đường dẫn mới đc...hi.
1 lần nữa thanks Pác và ủng hộ pác topic này
chị H ơi, cho e cái đường dẫn của icon alarm( cái mà hiện lên ở trên bar khi mình hẹn giờ ý) với! E đang mầy mò tự làm mấy cái icon cho vui ( nghịch = Microsoft WordArt thui, hem có photoshop, hik 😔 )
tuandon
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai biết cách chuyển file .deb đó thành file bình thường để chép vô winterboard ko,mình ko khoái cái kiểu file deb cho lắmTT_T
springvale
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cứ quăng nó vào jống như 1 app, sau đó vào đường dẫn winterboard lấy nó ra, rùi xử theo kiủ ji cung duoc
ban dùng ifile đi. copy theme.ded vào chỗ nào đấy rồi vào ifile mở thư mục chứa theme.deb rồi installer là okie 😃
nó nhảy vào thư mục theme.xxx mà (var\stash\theme.xxx) muốn chém muốn giết tùy ý 😁

---------- Post added at 10:19 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Silver_Alarm.pngBlack_Alarm.png size 12x20 là đẹp :D chép vào UIImages
Bác chỉ cho e cái đg dẫn đi ạh! Chứ nói thế e chịu :D
Bác ấy nói rồi kìa.
/var/stash/Themes/tentheme/UIImages.
Mà ip4 thì là Silver_Alarm@2x và Black_Alarm@2x size 20x40

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119