[Tổng hợp] Theme cho iPhone 4

LIENHUONG
17/10/2010 4:22Phản hồi: 983
983 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tớ dùng các theme trên cho ipodtouch GEN4 FW 4.1 thì có gặp vấn đề là lời bài hát lyric không hiển thị được nữa,2 icon là music và video vẫn không đổi theo style của theme,bạn nào biết vui lòng chỉ cho tớ cái chức năng bật lại lời bài hát và thay đổi 2 icon Music và video với.tớ xin chân thành cảm ơn
4.0.1 vẫn có thể làm đc . như bạn tuta đã nói ,
4.0.1 không làm được (tôi đang dùng 4.0.1 IP4 ), chỉ từ 4.1 mới có thể làm được với thư mục Icons. Bạn nên phân biệt theme SD và HD
binhu
TÍCH CỰC
13 năm
Mình chưa rõ chỗ này lắm, có nghĩa là làm 1 cái 120x120, sau đó copy chính cái icon 120x120 ra thêm 1 cái, vậy là mỗi app hay game sẽ có 2 icon giống nhau về size, 1 cái .png và 1 cái @2x.png
Như vậy theo ý bạn là IP4 FW 4.0.1 không thể sử dụng thư mục Icons chứa các Icon 118 x 120 ....?
Thì ra nó đổi thành EPHD ..., cảm ơn các bác nhiều, bác rảnh thì edit trên #1 newbie dễ làm.
haianhfr
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình ko đổi đc cái icon theo themes ...mình down về và giải nén và dùng ifunbox copy vào như hướng dẫn nhưng mấy cái icon nó vẫn ko đổi ...giúp mình với ?
thanks thanks
nhìn ko đẹp cho lắm... cài vào làm mất vẻ iphone hết... mình nghĩ ko nên cài 😁
đẹp hay không là do con mắt thẩm mĩ của mỗi người bạn ạ
cùng 1 ý kiến với bác, cách chỉnh sửa themes cho iP4 phức tạp thật, ko dễ như 3GS :-s
cám ơn trươc. nhìn đep qua, minh mơi lam quen vơi iphone,Bro biêt lam sao đẻ cài đặt vao iphon4, chi minh làm với.chúc bạn luôn có nhưng bài mới đưa lên cho Ae.cám ơn Bro
Đối với IP4 từ FW4.1 sẽ lại dùng được thư mục Icons như trước, chỉ việc xem tên của app đó trên màn hình springboard là ji và đặt tên icon y hệt như vậy trong thư mục Icons là được, nhưng có 1 điểm khác là ta phải thêm @2x vào tên của icon đó, ngoài ra với mỗi app ta cũng nên để 2 icon giống nhau chỉ khác @2x vào trong thư mục Icons (tất nhiên tất cả các icon này phải là tiêu chuẩn HD 114x114, 116x116,118x118 hoặc 120x120).

Ví dụ: với app iBooks, trong thư mục Icons của theme ta tạo ra 2 file sau: iBooks.pngiBooks@2x.png là okie 😁. Từ giờ bạn sẽ không phải mất thời gian hơn nữa. Tất nhiên thư mục Bundles vẫn phải sử dụng cho những nhiệm vụ riêng của nó :D
tambii
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai biết làm sao mà tin nhắn của iPhone lại hiện hình của người gửi không vậy ta.... Đẹp quá các bác àh...
calvin301
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài bite sms đấy bác
babylove124
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh cai theme iPC4 HD v2.1 thi có 1 so icon k hiển th ra giog1 như ~ icon khác là app.....r appcake iBlank Applinks musíc game center. con lại như mấy trò chơi icon vân hiển thị theo dúng style cùa theme vẫy có bạn nào bik cách khắc fuc5 chỉ mìh vs... mìnhcái qa file deb thì có file icon.psd vào thì có tạo đc icon cho music + game center con lai thì trog đó k có icon
và lyrric bai hát khi mình vcai2 theme thì k hiện lên đc. ai chỉ minh khắc fuc5 vs
Auto Creat icon chỉ có tác dụng đối với app cài từ appstore, app cài từ cydia phải thay bằng tay, folders Bundles hoặc iCons tuỳ bác.
Còn cái khung iPod thì bác vào đường dẫn /var/stash/Themes/"tentheme"/Bundles/MediaPlayer.framework kiếm file NowPlayingBottomOverlay@2x và NowPlayingTopOverlay@2x xoá nó đi, hoặc trong đường dẫn /var/stash/Themes/"tentheme"/Bundles/com.apple.MediaPlayer cũng kiếm 2 file đó và xoá đi, respring và test lại.
Mình download cái theme Icatalyst HD về cài ra thì thấy bị thiếu mất cái wallpaper cho home screen và lock screen và cái theme cho SBsetting

Không biết có bạn nào có thể up cho mình được ko... Theme đẹp mà ko có wallpaper trông xấu quá...
bác nên đọc bài ở trang 8, cua te cho bác tiện theo dõi :D, và suy nghĩ của bác là đúng :D. Nhưng xin nhắc lại máy bác FW phải là 4.1
Tiếp tục đi bạn ơi. Mà sao cái XHD mình làm thế nào mà chả đủ nhỉ hix2. Down về copy cả file vào theme.xxx hay là thế nào. Có ai hướng dẫn cho mình với
xin giúp đỡ white apple hd theme

e đọc bài hướng dẫn cài theme này ở đây
http://vnmagic.net/board/showthread....-%C4%91%C3%A2y...........
Em đã làm theo mà ko đc, ko biết nó có hoạt động trên os4.1 ko hả mọi người, mà còn phần mềm back null nữa là gì mà e search mọi nơi đều ko thấy
mong đc giúp đỡ vì e rất kết cái theme này

vui lòng cho tớ hỏi làm sao để đổi được cái màn hình nền của cái mediaplayer đó,bài nào có ảnh album thì còn đỡ chứ bao nào không có hiện ra cái nốt nhạc không thấy có vẻ hơi trống.tớ cảm ơn nhiều 😁 à tớ hỏi thêm nữa là muốn mấy cái icon mà mình xếp ở dưới thanh dock nằm dưới cùng đó nó hiện tên lên thì mình phải làm thế nào :|

_hỏi ngoài lề tí: không có bạn nào biết cách làm sao để 2 cái icon Music với video của Ipod touch nó đổi theo đúng Style theme được ạ 😔
mình muốn xin cái slide ( chữ mơ khóa) 7 màu và những hạt tuyết rơi trong màn hình chính để dùng cho iphone 4 ,thật ra thì mình cũng có những bản củ nhưng trước đây dùng lúc 3GS FW 3.1.2 thì dc ,nhưng bây giờ dùng cho ip4 thì nó kg chạy dc ,bác nào có bản dùng cho ip4 hoặc là biết cách chỉnh sữa những bản củ thì chỉ cho mình với,xin cám ơn rất nhiều.
Cứ đổi tên file cũ của bạn thành bottombarlocktextmask@2x.png đặt trong Bundles\com.apple.TelephonyUI, nếu khi chạy nó bị thấp quá thì dùng PTS kéo nó ra 😁.

Còn vẫn đề tuyết rơi tả tơi ngày trước bạn vẫn dùng được mà giờ không chạy được trên IP4 thực ra là do cái Wallpaper, cái widget nó không chạy được trên nền wallpaper nếu bạn set qua setting của Iphone :D, nó chỉ chạy khi trong bộ theme của bạn sử dụng wallpaper riêng. Một cái không đẹp về thẩm mỹ 1 tẹo thôi khi dùng wallpaper của theme (kô phải set trong setting của IP) là đôi khi bạn slide to unlock để vào màn hình chính sẽ thấy chớp lên 1 cái (nhanh thôi nhưng thấy hơi khó chịu), do nó tải cả 2 cái wallpaper cùng lúc (1 cái của máy , 1 cái của theme, cái của máy sẽ hiện trước, cái của bộ theme của bạn sẽ hiện sau :D)
bác cho hỏi PTS là gì vậy bác và sử dụng như thế nào , thanks.
hị hị hị PTS=PhoToShop 😁, PTS có phần Image\Image size hoặc có thể phải chuột vào bức hình chọn mở bằng Microsoft Picture Manager rồi vào Edit Picture rồi nhìn sang cột bên phải có dòng Resize bấm vào đó và tick chọn Custom Width x height rồi điền chiều rộng chiều cao phù hợp là được :D
rất cám ơn sự nhiệt tình của bác , mình đa làm dc rồi.
ta205
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi cho mình hỏi, mình BB 2.10.04 nên mới jaibreak thôi, nhưng mà vẫn cài theme thử
theme Lucid mình cài rồi nhưng nó không xắp xếp icon như hình mẫu !
theme XHD mình copy vào đường dẫn rồi active trong winterboard ko cách nào được
mong được chỉ dẫn, cảm ơn!
Cho mình hỏi sửa weather city ( thành HCM ) thì vào folder chính xác ở đâu , xài ifile duyệt mà không tìm ra file như ở trang 2 bạn nào chỉ để sửa var location lại .
akexxxx
TÍCH CỰC
13 năm
LH ơi ... có màn hình chờ như thế này ko LH ...Share cho mình 😁
Hình như cái bạn cần
akexxxx
TÍCH CỰC
13 năm
đúng rùi ... cám ơn bạn ....!
"http://img525.imageshack.us/i/eliteprohdtheme6.png/"][/URL][/FONT]

Bác lienhuong ơi, chỉ cho mình cài cái biểu tượng trong phần nhắn tin đi bác. Mình đã tìm rất lâu rồi. Hiiiiiiii:p
mấy cái hình đó thì cài cái bitesms cũng có hoặc cài thêm cái Emoji là được, nhưng chỉ máy Iphone (1 số dòng máy khác cũng có thể) với nhau là nhìn được 😁
Các bạn ơi,cho mình hỏi là chỉ những máy jailbreak mới cài thêm theme dc hả,thế những máy world thì cài như thế nào? Mình mới xài ip nên còn gà lắm 😃 mong các bạn chỉ giáo! Cám ơn nhìu nhìu nha!
máy chưa JB thì bó tay, bạn không thể thay được 1 bộ theme đúng nghĩa 😁. Bạn nên JB mà vọc Iphone
Mình là con gái nên ko dám vọc máy đâu,sợ hư dt thì chết,chỉ có mấy ông con trai mới hay mày mò mấy cái này thui 😃 chỉ việc lướt web và chơi game là đã thấy phê lắm rùi ^^
đừng có phê cái ji quá, có phê thì cũng cố mà ti hí mắt và cảnh giác cao độ :bounce:. JB mà hư điện thoại chắc tín đồ IP không mong ngóng nó từng ngày khi chưa có tool JB 😁. Mình thấy có rất nhiều theme nữ tính rất đẹp, không thử cài quả là uổng cho 1 kiếp iphone :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019