Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Theme cho iPhone 4

LIENHUONG
17/10/2010 4:22Phản hồi: 983
983 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu ai dùng FW 4.1 thì sẽ bị vậy 😁, các bác vào đây nhé để fix lỗi này: private/var/mobile/library/caches tìm và xóa file com.apple.SpringBoard.folderSwitcherLinen đây là file nó lưu lại caches của Folder mặc định vì thế tại sao dù thay đúng vẫn không có ji xảy ra :D, sau khi xóa xong nhớ reboot lại nhé
Chuẩn không cần chỉnh, cám ơn rất nhiều
tuantq1911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các anh có thể sharecho em cái elite hd weather va cai elite hd keyboard cho 3GS IOS4 với ạ... em thấy nó trên cydia nhưng khi down thì toàn báo lỗi... Foridden
cvvn1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phải purchase Elite pro HD thì mới down được mấy cái phụ như weather hay lockscreen của nó.

http://www.mediafire.com/?msqf5c0suwk6qw5 của bạn đây

mấy pro giúp mình cái ,lúc trước có down cái elitepro hd animated lockscreen trên trang modmyi.com ,file deb ,cài vào mấy ,nên bây giờ cài bất cứ file nào trên cydia nó cũng bắt cài file theme Elite Pro HD của thằng modmyi, mà mình có tiền đâu mà purchase T_T

có ai giúp duoc ko .Thank

P/S :nếu anh em nào thích Lockscreen animated thì nói, mình post folder.theme cho ,cài file deb mất cong bi giống mình
Các bác cho hỏi cách thay đổi màu chữ của các Icon thì làm thế nào? Xin chỉ giáo
Thường các bộ theme nó hay có file info.plist đấy hoặc trong các bộ theme mặc định của winterboard cũng có đấy. Bạn dùng Wordpad hoặc NotePad edit lại là được
Cho em hỏi chị chủ thớt là sao cái theme XHD em download về xong giải nén ra thì không phải file deb mà là 1 loạt file hỗn độn, vậy làm ơn chỉ cho em cách cài đặt. Em cảm ơn, mày mò hoài mà ko ra 😢
Bạn kéo cả cái mớ hỗn độn đấy vào theo đường dẫn: Library/Theme
Xong rùi vào Winterboard đánh dấu tất cả những thứ vừa kéo vào--->Repsing và tận hưởng thành quả😃

---------- Post added at 12:07 AM ---------- Previous post was at 12:05 AM ----------

"chị chủ thớt" ơi Noel - New year gần đến roài "chị chủ thớt" đừng ém hàng nữa, chìa Theme Noel-New year ra cho a e tận hưởng đi nào😁)))
Chứ không phải chép vào var/stash/.../theme.xxxx hả bác....? Và bác cho em hỏi cái này ko có tên của các Icons, vậy muốn hiện tên Icons thì làm thế nào hả bác....?
Đường dẫn nào cũng được cả! Cái Theme này vốn đã được Đì-zai ko hiện tên icon cho nó đẹp hoàn hảo hơn😃(Wallpaper hình cái giá kệ đúng ko bạn?, nếu hiện tên icon lên sẽ mất đẹp😃, mà mình thấy cái tên icon quan trọng gì đâu nhỉ, dùng thành quen rùi chẳng cần nhãn vẫn chọt đúng😁)
Bác vào file info.plist ( trong theme ) mở lên là sẽ biết sửa, còn không xoá nó luôn đi là được.
tuantq1911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tìm hoài không thấy Elite pro HD sbsetting cho 3gs nên mình đã edit lại từ bãn ELite pro HD IO4 1.7. Mình post cho bạn nào cần dùng.

Link: http://www.mediafire.com/?vk66gt63li9w8d0
cvvn1
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai biết làm icon EPHD ko?
tuantq1911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như bên modmyi có khung sẵn đấy... qua tìm thử xem...
akexxxx
TÍCH CỰC
13 năm
K thấy file Theme.xxx nằm ở đâu hết bồ Hương ơi ............
mình sài ifunbox ( theo lời LH dể copy dể page )
Vào Cydia cài afc2add thì sẽ thấy cấu trúc ngay mà...
Sẵn tiện đây cho mình hỏi chút, mình xài IP4 4.1, lúc trước mình đã thay đc cái cột sóngwifi ( trong fonder UIImages ) nhưng hôm nay tự nhiên nó ko nhận nữa, cài đi cài lại bao nhiu lần nó vẫn trở về mặc định, chỉ thấy thay đổi dc cái hình ổ khóa nhỏ nhỏ khi ở ngoài màn hình lockscreen, restore máy lại luôn...... vẫn ko thay đổi gì hết.... Ai giúp mình với...
+ Sóng:
Black_0_Bars.png...đến 5, Black_0_Bars@2x.png,...đến 5, Silver_0_Bars.png,... đến 5 Silver_0_Bars@2x.png,.. thay đến 5 nhé.

+ Wifi:
Black_0_WifiBars.png...đến 5 Black_0_WifiBars@2x.png,... đến 5, Silver_0_Bars.png,.. đến 5 Silver_0_Bars@2x.png,... đến 5.

P/S: Đối với FW 4.1 cho IP4 đôi khi để hiển thị được nó đòi hỏi phải có cả 2 file giống hệt nhau (1 file là fileA.png và 1 file là fileA@2x.png)
P/S: Đối với FW 4.1 cho IP4 đôi khi để hiển thị được nó đòi hỏi phải có cả 2 file giống hệt nhau (1 file là fileA.png và 1 file là fileA@2x.png)[/QUOTE]

Ồ cái này mới bít nè, xin thỉnh giáo để thử làm xem sao...
Đã test Ok, cám ơn bạn Hongphat1986 nhìu lắm......đúng là cao thủ........:p:mstickle:
P/s: Thêm tí là, đối với IP4 nếu lên 4.1 thì kích cỡ file của nhiều file.png cũng tăng gấp đôi (ví dụ ngày trước với IP4 Fw 4.0.1 cục pin trên thanh status bar cỡ là 21x20 giờ ở 4.1 thì thường phải là 42x40, tất cả các icon trên status bar cũng tăng vậy, nếu giữ nguyên nó bé xíu à 😁), ngoài ra có 1 số file nó thêm ký tự "~" các bạn cần chú ý (ví dụ Balloon_1@2x~iphone.png, Balloon_1~iphone.png).
Bạn Hongphat1986 cho mình hỏi, IP4 4.1 mình muốn thay đổi cái thanh status bar (làm màu khác chẳng hạn) thì mình để file đó ở đâu và đặt tên thế nào. ? Mình có dùng PTS để tạo ra một số files theo ý muốn ( signal, wifi....) nhưng khi chép vô IPhone thì thấy cái màu của nó nhìn nhợt nhạt sao sao ấy, nói chung là ko dc tươi cho lắm, chắc có lẻ là khi tạo ra 1 file mới mình để độ phân giải ko thích hợp với màn hình của IP4 chăng? ( Resolution =?, 8bit/ 16bit hay 32bit...) ai có kinh nghiệm design thì chỉ em với... hậu tạ......
Thanh status bar đó có tên là Translucent_Base.png nó nằm ở đây UIImages, bạn có thể để size là 320x20 cũng được.
Còn về việc thiết kế các icon trên thanh status bar được sắc nét thì không thể design bằng việc tạo ra 1 file.png thông thường được, thường dân thiết kế họ tạo thông qua 1 file chuẩn EPS hoặc AI (đây là 2 chuẩn file khi ta thay đổi kích thước thì hầu như không có sự thay đổi về màu sắc và chất lượng), việc này đòi hỏi phải có nhiều hiểu biết về Photoshop và Corel.
Mình tìm mãi mà không thấy có theme bao gồm cả slide bar của Nexus cả (Màu xanh và co khóa). Nó chỉ có lock screen và icon ở HomePage thôi. Mà dùng theme của Nexus mà có slide bar của IP thì kỳ quá.
Mình dùng IP 4 4.0.1
Hy vọng các bác giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều. Chúc các bác một ngày may mắn và hạnh phúc!
theme icatalist sao dùng không dc nhỉ ai hd cụ thể cho em đi ,có ai giỏi photo shop giúp em cái theme đổi 7 màu cho chữ slide to unlock lun dc hông hix
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi bro,

Ủa sao mình down theme về giải nén ra thì có 1 file .deb thôi àh, bên trong thấy 2 file .gz gì đó, cài sao vậy mấy bro?
cài cái deb ấy............................
Bạn hongphat1986 chỉ mình cách thay đổi logo mạng cho IP4 fw4.1 nhé. mình dùng MakeItMine mà làm mãi ko dc....😢
pm vào nick YH vnnsolidarity, đơn giản lắm 5 phút xong
cái theme icatalyst thiếu mất wallpaper của em nó rồi ai có up lên cho em đi chỗ khóa màn hình thì có nhưng vô trong thì phải dùng kho ảnh của mình chán wá
sao cài hình nền này xin khó thế nhỉ tác giả ...
Ai giup minh với.😕
Mình dùng IP4 4.1. Mình đã cài jeilbreak. Theo hướng dẫn của bạn, mình vào cydia để cài winterboard, sau đó mình down themes trên diễn đàn về. Lúc chưa cài winterboard, mình dung Iphone Folder để vào private/var/stash thì nó có 1 folder themes.xxx. Nhưng cài winterboard xong lại xuất hiện thêm 1 cái themes.xxx nữa. Mình copy themes mình down trên diễn đàn vào folder themes.xxx sau khi cài winterboard. Mình vào winterboard/select themes và chọn themes mà mình down trên diễn đàn về. Mình restart lại máy, nhưng ko có gj thay đổi cả. Vẫn là themes mặc định của nó...hjx...Bạn giúp mình với. Thanks bạn nhìu
- Bạn xem Theme bạn down về rồi giải nén có nằm ẩn trong thư mục nào ko nhé
-> File Theme.zip thì giải nén được 1 thư mục là Theme, bên trong chứa các phần nhỏ như thư mục icon, Wallpaper.png ... chứ ko còn nằm tróng thư mục con Theme nào khác
- Bạn xem trong WinterBoard - SummerBoard để On chưa
namandy89
ĐẠI BÀNG
13 năm
LH cho iem hỏi theme elite Pro e tìm mãi k thấy theme sbseting ở đâu cả
LH tìm giúp e với😁
thankssss
Ở đây nè bác: http://www.tinhte.vn/theme-hinh-nen-nhac-chuong-153/tong-hop-theme-cho-iphone-4-a-502438/index20.html#post6007754
mabu9669
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình tick vào trong winterboard mà nó ko thay đổi theme SBSetting gì cả nhỉ? có cần thêm bước nào ko
SBSetting thì đường dẫn nó là private/var/mobile/Library/SBSettings/Theme roài vào SBSettings - More/Set Theme chứ ko dùng WinterBoard nhé :p
Đang chờ Themes khủng Giáng sinh & New Year cho IP4 nè Mod ui:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019