Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp thông tin về cuốn tiểu sử "Steve Jobs" sắp sửa phát hành

babybungbu
23/10/2011 2:44Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thứ mà stevJ hay " Dở " có được là nghệ thuật trong công nghệ , thứ hút mạnh nhất.
anhtung2611
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy các bạn đa số chỉ đua theo trào lưu. Nhắc tới cái tên Bill Gates thì kể cả những người chẳng biết gì về công nghệ cũng biết Bill Gates là ai. Còn Steve Jobs, từ khi báo chí đưa tin ông này chết thì mình mới biết ông này ở Apple.

Mình dám cá chắc rằng nhiều người cũng chẳng khác gì mình (chẳng biết Steve Jobs là ai), mà vẫn tung hô người ta như là thánh thần vậy. Mình không phải anti Steve Jobs (mình cũng ao ước có 1 chiếc IPhone), nhưng như cách ông ta nhận xét về người khác là không ưa rồi. Nếu trước kia không có chiếc máy tính to bằng toà nhà thì giờ cũng không có laptop đâu. Đó là nền tảng công nghệ, Bill Gates hiểu điều đó và tích nhặt những gì mà người dùng cần và đưa ra các sản phẩm tuyệt vời như hiện nay. Theo cá nhân mình thì các bạn đang chạy theo cái trào lưu I Jobs đấy thôi
HIMYM
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý là có 1 số cá nhân (và mình nhấn mạnh là 1 số) theo trào lưu (cũng như hồi Heath Ledger đóng Joker trong TDK chết). Nhưng bạn không thể phủ nhận còn rất nhiều người khác đã biết SJ và học được từ cuộc đời ông rất nhiều điều.

Mình không đồng ý cách bạn vơ đũa cả nắm như vậy.
ljghtnjng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nói đa số là k ổn. Từ hồi mình cầm cái ipod cách đây 7 năm thì mình đã biết SJ là ai roi`. Mình nghĩ là dân công nghệ thì 90% họ biết SJ là ai đó bạn, mà trên forum này thì dân công nghệ nhiều hay ít thì bạn cũng hiểu roi` 😃
Đáng mong đơi để có thể hiểu thêm về huyền thoại.
Thông tin của bạn chia sẻ thật tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019