Tổng hợp topic cho các dòng máy của SAMSUNG - 28/08/2012

harrynghiem
16/9/2011 2:11Phản hồi: 609
609 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Moi dang ký xong ko bik còn chô ko nua.run wa
anh ơi cho e hỏi với
e dùng gs2 chưa up room
trc đây e cắm cáp usb vào máy tính . rồi tích vào kết nối usb internet trên điện thoại là điện thoại có kết nối internet mà h0k hiểu sao bây giờ lại không đc nữa . điện thoại báo đã nhận mà không duyệt web đc @@
Chưa thử cái kiểu này bao giờ, cầm cái SII mà ko di chuyển được cũng khổ nhỉ. Tốt nhất nên mua 1 cái access point rẻ và tiện cho việc kết nối

---------- Post added at 05:21 PM ---------- Previous post was at 05:20 PM ----------

Nếu bạn đã gửi mail thì có mail reply lại
Mình chưa tháy reply lai nữa bạn thử kiểm lai giúp mình biheo1206@gmail.com .thấn !
Vậy đợi call mời tham gia offline nha
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lên nào bà con
Trước cũng up con WM rồi. Nhưng giờ sang con này thấy ... hơi run ....!
Up rom cái này thấy dễ hơn cả WM bạn à 😃 Còn dùng Wm chứ :p
Vẫn lưu luyến lắm nhưng tháng trước bị mấy anh đạo tặc cầm hộ rồi. Giờ tớ đang tập chọc ngoáy con SII. Vẫn thấy ghê ghê. Đang đọc lại topic này 1 lần nữa đây...
Ko có rom mới đâu bạn, thậm chí link rom cũ nhiều cái ko tồn tại nữa ý chứ 😔 Bạn qua bên pdaviet xem 😃
pác nói , em tin thôi , đành cho em nó vào tủ kính bộ sưu tập DIỄM XƯA ƠI , chứ em có nhiều tình sử với 02i của em lắm pác hà :banghead:

ack ....ack .... á mà pác thay avantar rồi em bé xinh thiệt chúc mừng bác . không còn bướm với hổ .bây giờ chỉ có em bé thôi . NGỦ NGOAN AKAY ƠI

em đã mới đọc được cái bài của bác về sự đam mê điện thoại , khi bác cầm cái điện thoại mượn của bạn , bạn của bạn , của bạn bác . bác đã thích thú say mê khám phá thế nào . hay ! hay ! hay thật đấy
Em bé ... Mashimaro chứ em bé nào 😁 Mấy bữa lại máu me thôi :p
Dạo này lười viết, vẫn còn vài chapter nữa mà 😃
từ trong đáy lòng in full my heart em đã bái phục chị rùi mà chị lười viết là sao chắc là tại bé Mashimaro với bố cháu thôi rùi hix...hix...
Trăn hay ko = tay quen mà.
Có làm thì mới có cái để mà loa loa chứ. Cứ yên tâm chờ vài bữa nữa là ổn ổn cái món An-zoi này thôi.
1.Sau gần 24h miệt mài với những cung bậc cảm xúc khác nhau... Kết luận: Được ....!
Không biết bản này thế nào:
- A. version: 2.3.4
- Kernel: 26.6.3.5.7-I9100XXKF2-CL253204 se.infra@sep-35#2
- Build: Lite'ning Rom V2.2 XXKG1.
2. Ai biết bản nào tốt hơn chỉ cho mình với ....!
Qua topic rom xem bình chọn nha
Test nhiều bản xong quay lại chả nhớ bản nào tốt cả 😁 Có bản tốt nhưng version cũ hơn cơ chứ ko hẳn loại rom đó tốt :p
Uhm, bình chọn cho anh em mới dễ biết mà theo, chứ cứ hỏi rom nào tốt nhaat vậy chán

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Các bác này chán quá. :rolleyes: Không biết mới hỏi kinh nghiệm của các ông bà lắm sao chứ. Cứ đưa ra vài bản để những kẻ chưa nhiều sao học hỏi, đúc rút chứ. ;)
Ko biết hay lười đọc, ai mới vào cũng hỏi câu đó chán ko? Cái này chẳng phải kinh nghiệm gì, chỉ là siêng hay lười thôi. Siêng thì chịu khó test sẽ tìm thấy câu trả lời và nhiều thứ khác, còn lười thì chịu.
Có mấy bạn có 1 2 sao thôi nhưng nghịch còn hơn những ng nhiều sao đấy cậu. Với cả cái này nhiều khi do cảm nhận cá nhân lắm, họ thích chứ chưa chắc cậu thấy hay.
Chính xác là như các bác nói. QUan trọng là muốn rút ngắn thời gian thôi. Mình cũng ko siêng lắm, chỉ có nghịch thì tàm tạm thôi.
Tóm lại cứ phải hỏi mọi người. Kệ, hỏi để đỡ phải mua cục chặn giấy to tiền thôi.
Mình mới dùng con S2 được một thời gian ngắn, có down launcher về dùng nhưng mà có một thắc mắc, tại sao khi mình muốn dùng background riêng thì ra màn hình chính nó lại bị vỡ hình (phóng lên quá khổ). Trước đó mình vẫn để background và hình vẫn bình thường, sau khi cắm vào Skies để chép hình và nhạc thì bị như thế. Không biết hỏi ở đây có đúng không nhưng mong mọi người giúp em với ;__;
Ngại viết dài 😁

Hỏi ở đây là đúng mà, do cái hình bạn chép vào hoặc lúc Set hình bạn phóng to lên nên mới bị đấy chứ 😔
Nếu như hôm tháng 8 thì đi, đông đảo & chả ai biết ai với ai thì đi 😁 Chứ vắng quá thôi dẹp :ơ

ACK...ACK.... chưa kịp gửi avantar cho chị mà chị đã lại có avantar thay mới nữa rùi . em thích avantar của chị có những đôi mắt trắng trên nền đen ý
kidbongdem
ĐẠI BÀNG
12 năm
may anh chi cho em hoi em moi mua S2 duoc vai tuan cung up rom tap tanh nhung khi em up rom xong vi du nhu batista 7.0 hay gi day thi may em ko nhan duoc USB cho nghia la gan cap vao may tinh thi dt van sac nhung khong co ket noi vao may tinh duoc,em phai odin them cai kernel root thi moi nhan duoc con may cai kernel kia up vao van bi nhu vay anh chi nao co huong giai wuyet dum em voi
Em onl ban dt sr anh chi
sao nhìu bạn giống mình thế nhỉ , không kết nối được với máy tính thì làm sao vọc được , làm sao bạn vào odin được hix....hix... bạn là làm cách nào nói mình nghe thử coi
Bạn đưa máy về Download Mode bằng Volume down + Power + Home rồi chọn Continue - Ordin nhận thì Flash Kernel (mục PDA trên Ordin chọn tới Kernel) roài Flash thôi 😃
-> Nhưng mình chả thấy liên quan j đến Kernel cả, do cable hoặc cổng USB có vấn đề thôi :p
đúng thế đấy đai hiệp nữ à .cáp xịn , thì chỉ có cổng USB , nó như con ma nữ đa tình , cố trêu ngươi anh học trò nghèo ngây thơ trong trắng chửa biết cái chi chi . nó chỉ sợ bác ZZ thôi , về nhà được ít lâu nó lại đâu hoàn đấy , nản wua . mong có buổi off tới , chị cố gắng để bố cháu ẵm bé Mashimaro cũng đi nhé chị LH em mong đại hiệp nữ bang chủ cao tay ấn quyết
Hay do Lap/PC bạn có vấn đề - cài phát Win lại xem thế nào 😃
chị LH oi , lap/pc của em no probleme đem đến thế giới di động cũng bó tay chấm com nữa là là... nó chỉ sợ bác ZZ thui . quá khó chịu với nó . không biết tại phần cứng hay phần mềm nữa . em biết bac ZZ cũng rất bận với nhiều AE như em , nên em chả dám quấy nhiều . mong buổi off tới này bác ZZ đứng lên làm đại đầu lĩnh , tụ họp quần hùng , e mong đại bang chủ tỷ tỷ đến nha , tryền dạy cho AE vài chiêu bí kíp . Á ACK mà tỷ tỷ lại có avantar mới nữa rùi
nhân đây đệ này xin tặng đại hiệp nữa một avantar nữa nha . coi như đệ đóng góp vào bộ sưu tập avantar bướm hổ v...v.. của tỷ tỷ để tỏ lòng quý trọng của đệ với tỷ tỷ animation4.gif
kidbongdem
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đổi 2 3 máy vẫn vậy ah đuối em dang xài rom MIUI nhưng rút pin nhanh quá nhắn co 4 5 tin mà nó rút 10% anh em nào có cách khắc phục rom này không chỉ giáo em với hoặc là xài rom nào ít rút pin em chỉ nhắn tin với xem film thôi mong anh chị giúp đỡ
Mình chưa thấy rom nào nhắn 4 5 SMS mà mất 10% pin như bạn nói, kể cả để sáng MH rực nhất 😃 Bạn thử cách Factory Reset máy rồi cài lại máy, ko dùng Titanium Restore hàng loạt lại xem thế nào nhé :p
kidbongdem
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi thêm là trong S2 có chổ nào chỉnh USB hok với lại ban rom nào tiết kiệm pin nhất
Có trong Settings/Wireless & Network/USB Ultilities đó bạn 😃 Còn rom nào tiết kiệm pin nhất thì khó nói vì tùy cảm nhận mỗi ng song hiện giờ thấy nhiều ng đánh giá rom Batista là tốt, mình đang dùng Linening cũng tạm, có bản XXKI3 gốc cũng khá đấy (KI4 thấy ko bằng) :p
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình thì từ lúc mua đến giờ 3 tháng rồi vẫn bình thường. Mới sáng thứ 7 cắm vào máy tính tại công ty vẫn đọc dữ liệu từ S 2 khi kết nối vào máy tính (máy cài SS kies để nó tự nhận). Nhưng giờ thì cắm vô máy cài SS kies vẫn nhận ra 2 ổ bộ nhớ trong và thẻ nhưng hầu hết các folder đều không hiển thị file (ví dụ như thư mục DCIM\camera chứa hình và film quay từ máy). Nó chỉ hiện ra thư mục trống. Nếu coi trong S2 hay kết nối máy tính ở chế độ Mass Storage thì vẫn thấy bình thường. Chép dữ liệu từ máy tính vào cũng bị treo và tắt cửa sổ explorer liền. Không biết máy bị sao nữa.
Có thể bị virus nên nó ẩn file, dung lượng xem vẫn còn. Tốt nhất dùng trình virus mạnh để diệt nó đi
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Em không hiểu rõ ý anh là virus của máy tính hay của S2 nữa? Về máy tính thì em cắm máy công ty lẫn máy ở nhà đều như vậy hết. Mà cả 2 máy đều dùng Kas có bản quyền đàng hoàng. Với lại nếu như Virus làm ẩn file thì dù mình coi bằng chế độ nào thì cũng bị ẩn chứ đằng nếu kết nối bình thường thông qua driver của Kies thì mới không thấy được chứ nếu kết nối qua chế độ mass storage giống như usb thông thường để windows tự nhận thì lại thấy bình thường. Chả hiểu bị làm sao nữa.
thế bây giờ em mới biết không riêng gì em mà nhiều bạn cũng bị cái bệnh cổng USB chập chờn . bác Trọng có thể ttoonr kết đúc rút nguyên nhân sinh ra lỗi này không và cách khắc phục cho AE được nhờ với , chứ không kết nối được với máy tính thì làm sao thực tập vọc cho được , tức wua tức wua , tức cha chả là tức, có mòn mắt học tập trên diễn đàn cũng chỉ là để đọc mà thôi , có kết nối được với vi tính thì thực tập nó mới dễ ăn vào cái đầu . bac giúp AE đi nha thanhk very mach , pa pa bác đại sư phụ

---------- Post added at 11:47 AM ---------- Previous post was at 11:45 AM ----------

thế bây giờ em mới biết không riêng gì em mà nhiều bạn cũng bị cái bệnh cổng USB chập chờn . bác Trọng có thể ttoonr kết đúc rút nguyên nhân sinh ra lỗi này không và cách khắc phục cho AE được nhờ với , chứ không kết nối được với máy tính thì làm sao thực tập vọc cho được , tức wua tức wua , tức cha chả là tức, có mòn mắt học tập trên diễn đàn cũng chỉ là để đọc mà thôi , có kết nối được với vi tính thì thực tập nó mới dễ ăn vào cái đầu . bac giúp AE đi nha thanhk very mach , pa pa bác đại sư phụ :help: :banghead:
Nguyên nhân thì nhiều lắm. Vì nó liên quan đến cái PC của bạn connect mà. Còn TH của emut là vẫn connect được but ko hiện thư mục.

Cũng như máy Laptop của mình có 3 cổng USB but chỉ có 2 cổng nhận, cổng còn lại không nhận.
Chú bé này ăn nói văn chương ghê nhỉ...chắc là đệ tử ruột của chị Hương phải ko 😁

P/s: nhớ ngày đầu mới dùng Omnia i900 vào tinh tế bị LH bắt nạt :p mấy năm sau khi chia tay i900 chưa có dịp hội ngộ ở box WM :D

Sent from my SGH-I777 using Tinh tế
rằng em mới biết chị HƯƠNG
cũng không đệ ruột , thường thường vậy thôi
lòng riêng , cảm phục bao người
bái sư tìm đạo , mỗi người một chiêu
mỗi SƯ một vẻ kính yêu
cộng đồng tinh tế , em YÊU CẢ NHÀ :dance: :skip: :D
minhhiennan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi là máy S2 của em đang dùng Rom Criskelo V29 và em đã Down Them về rồi nhưng không biết cách cài. Xin các Bác chỉ giúp. Thank!
Cài như cài rom, go to cwm recovery and hit install zip from sdcard
minhhiennan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank harrynghiem! Mình đã làm được rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119