Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp topic cho các dòng máy của SAMSUNG - 28/08/2012

harrynghiem
16/9/2011 2:11Phản hồi: 609
609 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có sài kết nối 3G..nhưng khi đã tắt các chương trình như mail, fb,yahoo,mảket,.. để qua đêm là mấy cái đó lại tự động chạy ẩn..và tiền thì bị trừ thê thảm..hix... có ai biết cách tắt hoàn toàn mấy cái đó khi mình ko dùng đến ko....?
Mấy apps đó chẳng off đi được trừ khi move. Khi nào ko dùng 3g nên off data đi, có app off tự động ý. But về cơ bản là nó luôn chạy nền làm hao pin, khi nào 3g online nó lại update or bạn có thể ngắt update

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Anh chẳng dùng kies bao giờ, có thể kies bị lỗi

vâng , bác nói đúng quá , kies không wuan trọng lém . cánh cửa của nụ hôn , tình yêu công nghệ có nhiều lối vào . cửa trước , cửa sau gì thì cũng đến cùng một đích . thế là chiều nay em có cái mini off . AE em nhắc tới bác nhìu . gửi tới bác lời chào từ thủ đô trái tim của tổ quốc . pa ...pa... bác
Cái Kies đó dùng chủ yếu cho máy chạy Bada thôi vì có kho App là chính chứ Android SS ko tác dụng mấy 😃 Có cài cũng chỉ cho nhận driver thôi :p
Ôi vinh dự được anh em miền Bắc nhắc đến hehe.

Sau khi up 1 số rom linh tinh không hiểu sao. Khi về rom batista 2,3 máy mình bất ngờ khủng 1 cách bất thường. Pin bật blutool, gps, 3g sau 13h mới tụt 10% (trc đây chưa từng đạt đc như vậy) và khi thư chấm điểm bằng quardrant standard đạt hơn 4k6. Bình thường chỉ là hơn 3k. Bạn nào đang dung batista cho mình hỏi đấy là bt khi rom đi vào ổn định hay có vấn đề gì? 😃
em thiết nghĩ cái ni nè , các pro trong làng công nghệ cũng nên cho ý kiến để AE được lãnh hội và cảm nhận . BRAVO
Sau khi up 1 số rom linh tinh không hiểu sao. Khi về rom batista 2,3 máy mình bất ngờ khủng 1 cách bất thường. Pin bật blutool, gps, 3g sau 13h mới tụt 10% (trc đây chưa từng đạt đc như vậy) và khi thư chấm điểm bằng quardrant standard đạt hơn 4k6. Bình thường chỉ là hơn 3k. Bạn nào đang dung batista cho mình hỏi đấy là bt khi rom đi vào ổn định hay có vấn đề gì? 
bạn thử 1 thời gian nếu ok thì thông báo cho ae với nha.mình up luôn
Bình thường mình dùng thấy exynos thời gian chờ là lâu nhất. Tự nhiên rảnh quay lại batista 2.3 ko OC không gì cả mà thử quardrant standarnt lên đến hơn 5k chẳng hiểu sao nưa. Trc đo cũng chỉ dc hơn 3k
Market down về

cái app quardrant standarnt này download ở đâu vậy bạn,có thể cho mình 1 cái về thử máy mình xem thế nào ko ban?thank bạn
eye_storm
TÍCH CỰC
12 năm
thấy trên TGDD và ra ngoài hàng xem thì bi h toàn thấy I9100G. Chán thật, mình kết kon chip và gpu trên I9100 quá. Mình xin hỏi các bác là SS định dành cho thị trường VN kon I9100G này hở các bác? ko sx I9100 cho người dùng VN nữa à? Mình có nên mua kon này ko? trong khi tham khảo trên mạng thì thấy bảo lag hơn, chơi đc ít game, app hơn và nhất là.... ít rom cook để up trải nghiệm hơn? Theo các bro, mình nên mua kon I9100G này hay Arc xài, thậm chí Captivate xài vậy?
Sao ko mua con i777 sii của at&t đáp ứng yêu cầu của bạn, hàng us nữa. But hiện tại vn đang hút hàng

các bác cho em hỏi làm sao phân biệt 9100g và 9100 ạ
1. Trên hộp có ghi
2. Tem dán trên thân máy sau cục pin
3. Vào phần thông tin điện thoại xem
Mình có người nhà ở mỹ, nói sẽ mang về cho 1 con SS Galaxy SII của AT&T nhưng không biết về Việt Nam có Unlock được không. đọc trên các diễn đàn sao thấy unlock SS SII có cái được có cái không. có bác nào biết hướng dẫn dùm. cám ơn.
Có topic hướng dẫn chi tiết của bác Harry rồi đây bạn.

Sent from my SGH-I777 using Tinh tế
con i9100 lte với lte hd có cấu hình giống con i9100 hay 9100g vậy bác....?mấy con đấy chất lượng thế nào.định lấy bên cellphones.
p/s : mấy con đấy có vọc vạch được nhiều không ạ
Mình trên tay em S2 HD LTE rồi, cảm nhận như sau:

-Design Ok, nút Home dẹp, có bọc kim loại sáng ( hơi nổi lên trên mặt màn hình)
-Nắp lưng làm đẹp, và camera khác kiểu S2 ( Kiểu camera như S2 là OK nhất)
-Màn HD 4.5 kích thước to hơn S2 không đáng kể
- Hiển thị đẹp, nhưng độ sáng màn hình yếu hơn Note và S2 1 chút, có thể nhìn thấy rõ nếu có cả 3 con trên bàn

Kết luận, chưa mua S2 thì mua con nào cũng được, vì có giá chênh lệch nhau. Nếu đã mua S2 thì không cần thiết phải đổi, vì chắc chắn sẽ ít Rom, và chưa chắc đã lên 4.0 nhanh bằng S2.

Nếu thật sự muốn đổi từ S2 sangn màn HD thì lên hẳn em NOTE, nhưng lưu ý chút là NOTE mới ra, các Rom mới cập nhật một số bản, nhưng 2.3.5 hay 2.3.6 hay kể cả 2.3.7 có lẽ chưa khai thác hết sức mạnh của màn HD, hay chưa phù hợp như ICS 4.0, nên chỉ tận hưởng màn hình to khi WEB và phim ảnh, còn cảm nhận người dùng về độ mượt mà, bay bổng, vẫn còn thua em S2 nhé. hi!

Rom của Note có dung lượng toàn trên 800Mb, và free Ram chỉ tầm trên dưới 200Mb.
hóa ra là galasy note là ở từ sơn bắc ninh . gần chỗ em quá ha . em có biết galasy s2 có hàng nhảy , và bây giờ em cũng mún có một con note hàng nhảy cho nó đỡ siền mà chưa tìm thấy ổ . chỉ là để trải nghiệm cái multimedia cho nó đã cái mắt
Chưa xài + ko nghiên cứu nên ko rõ

Hiện tại ko nên mua những máy hỗ trợ lte

Sent from my SGH-I777 using Tinh tế
mình cài multi apk installer vào pc nhưng lúc cài apk cho mày thì dò tìm thiết bị ko dc mình mở usb debug lên luôn nhưng vẫn ko dc máy báo là chưa cài driver.các bác giúp mình với
Thì cài driver cho pc thôi, mà bạn dùng multi apk mục đích gì?

minh muon cai app cho may de dang hon, nhanh hon, backup du lieu nua
Dùng titanium backup ấy, nó ko những backup apps mà còn backup cả cấu hình của apps. Khi restore nó tự động cài lại và phuc hồi cả cấu hình đã thiết lập. Tb thực hiện ngay trên sii mà ko cần máy tính rườm rà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019