Tổng hợp và phân loại các ứng dụng cho android

vnandteam
6/7/2010 22:39Phản hồi: 592
592 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bac oi cho em hoi cai phan mem efile co the mac dinh phan mem tai ve chuyen vao the kh?.va co the chuyen bo nho may sang the kh.chu bo nho may em xap day roi bac oi
Slayer
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đôi đổi đuôi rồi mà vẫn thành xxxx.apk.zip
Bạn vào My computer - Tool/Folder Option/View bỏ chọn mục Hide extension for known file type để nó hiện đuôi file cho bạn đổi 😃
E mới dùng x8 thì mấy cái wigets của máy cứ to chênh ểnh giữa màn hình nhất là cái digital clock che hết cả hình nền, e muốn làm nó bé bớt lại và dịch nó lên trên hoặc xuống dưới các bác chỉ cho xem có soft nào làm đc thế kô thank các bác !
Cái này bạn phải vào Market down, thường là widget đồng hồ mình thấy có mấy loại kích thước là 2x2, 3x3 & 4x4 nên bạn chọn cài là được thôi 😃 Còn dịch lên hay xuống thì bạn lấy tay giữ vào widget đó để di chuyển :p
^ mình có vào menu rồi chọn arrange widgets thì chỉ giữ tay dịch chuyển được vị trí các widget cho nhau chứ kô di chuyển đc lêc trên hay xuống góc màn hình vì thấy khi giữ tay di để di chuyển thì có cái khung cứng ở giữa màn hình chắc tại máy x8 này nó thế.
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ nha !
Cho mình hỏi là có pm nào hỗ trợ báo rung khi kết nối và khi ngắt kết nối cuộc gọi giống như AddOnis của blackberry không vậy? Mình mới chuyển sang dùng Android.
Bạn dùng cái Modified Phone xem sao 😃 Nhưng lại yêu cầu máy Hackroot :p
-> Xem thêm ...
http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-216/modified-phone-apk-bao-rung-khi-tra-loi-cuoc-goi-va-nhieu-tinh-nang-441763/
gaukien
ĐẠI BÀNG
13 năm
đơn giản hơn nè: extra phone settings trên maket, nhưng chưa thực sự nhạy lắm, bác thử coi sao, kg cần root
Cái này mình đã thử nhưng kết quả là: Có cũng như không. Vì sau khi kết nối khoảng 2s nó mới báo rung, và rung rất nhẹ, vả lại nếu thích thì nó mới rung😕. Còn pm bạn LH giới thiệu thì mình chưa thử đc vì mình chưa dám hackroot
QPR
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn thử dùng Sanity xem, có hỗ trợ cả ghi âm, sao lưu và...
link:http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/sanity-donated-2-12-quan-ly-cuoc-goi-da-nang-684079/
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin giúp đỡ, Mình định mua em apad TQ dùng chip TCC8902, nhưng hàng này đa dạng và dể bị lừa. XIn anh em chỉ cách hay dùng soft gì để kiểm tra cấu hình chi tiết CPU, RAM, bộ nhớ khi mua.
Cám ơn
Thanks bro nhiều lắm 😃
các bác cho e xin phần mềm network để chỉnh ưu tiên 3g 2g với
Bạn vào Market down cái APN Setting và Quick Setting nhé. Đảm bảo chỉnh được cả 3G, Wifi, GPS và cả Bluetooth.
hình bị lỗi hết rồi , không xem gì được , bạn chỉnh lại đi nha. thanks
lam sao de co' cai' lich ngay` tha'ng nhu o phan` 1, muc 3 dxtop vay?
legiang7761
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn chủ thớt nhé, mong bác tiếp tục nghiên cứu và phát huy nhé
mún hỏi hỏi tại sao Android ko có chường trình PC suite vậy Bạn , mỗi lần cài apk phải tháo thẻ ko thì chuyển sang chế độ UsB , có cách nào cài như itune hay Nokia Pc suite ko
Trên Android bạn dùng Market hoặc cài thêm cái App planet là cài cắm thả phanh, chả cần phải cắm PC cài làm chi bạn à 😃
zSilverStar
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks pác vnandteam nhìu nhìu, bài tổng hợp vô cùng chất lượng 😃
Mong pác update thường xuyên ^.^
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
13 năm
những thứ trên là cài qua recovery hay sao ấy
nhưng em up thì ko thấy j @[MENTION=123466]Toàn[/MENTION] file zip chả thấy .apk đâu
sathatvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cài HTC Sync, tương đương với PC suite của nokia đấy.

---------- Post added at 11:44 AM ---------- Previous post was at 11:42 AM ----------

Bạn cài HTC Sync, tương đương với PC suite của nokia đấy.

---------- Post added at 11:46 AM ---------- Previous post was at 11:44 AM ----------

Chuyển file .zip thành file .apk là OK !
trên android có một PM tương đương với PC suite của nokia (thậm chí có thể nói hơn hẳn) đó là Droid Exflore
trên tinhte đã có bài hướng dẫn rồi đó
daipm
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu chủ top làm phần 9, 10 thì cần bổ sung,
Uninstall: để gỡ bỏ các phần mềm
skyfire: duyệt web xem tv online hoặc nghe nhạc online
misscall reminder: nhắc các cuộc gọi nhỡ và tin nhắn
powerAMP: nghe nhạc khá ổn,....

tất cả đều có trên market
ply
TÍCH CỰC
13 năm
Có khi nên thêm topic "Nhận tìm giúp phần mềm" hoặc "Hỏi đáp phần mềm" mod LIENHUONG ạ

Nhân tiện các bác cho em hỏi trên And đã có pm nào cho phép tra từ điển tiếng Nhật (Nhật - Việt ) bằng cách vẽ chưa ạ?
ngonchan
TÍCH CỰC
13 năm
Từ điển + bàn phím Swype thử xem ;))
Ủa, mà ply qua đây rồi à 😁
ply
TÍCH CỰC
13 năm
Em qua đây làm newbie bác ạ, chứ ko oanh tạc box đâu,hiehie
Mong các bác đừng quăng gạch nhiều :happy:
báo cáo hình die hết rồi 😔
legiang7761
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanhs bác nhiều nhé, một chủ đề rất tâm huyết. Bác có thể tìm giúp em phần mềm báo rung khi nhận và kết thúc cuộc gọi dành cho Android 1.5 không ah. Dù sao cũng phải thanks bác phát nào
ngonchan
TÍCH CỰC
13 năm
Trên 2.2, vào Menu->Setting->Call Setting->Advance setting, tick vào Vibrate on answer và Vibrate on hangup là được, trên 1.5 mình không rõ có mục đó ko, bạn vào xem thử xem 😁
hannibal
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách này cũng tùy từng dòng máy bạn à, tôi dùng LG P500 không setting kiểu này được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019