Tổng hợp về card đồ họa cho laptop cho mọi người!

cadicbk
5/7/2012 16:11Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết của các bác dc wá. em muốn xin 1 câu hỏi. mong cả nàh trả lời giúp há . đây em có 2 em lap top này. http://www.thienthientan.vn/Laptop/?CateID=1&IDN=384 dell nè và http//www.thienthientan.vn/Laptop/?CateID=4&IDN=386 asus nè . các bác xem hộ em bé nào chiến BF3,cod tốt hơn nhá. em băn khoăn lắm. con asus có gt 630 2g còn bé kia chỉ 1gb ko biết ai tốt hơn ai èn ..😔(
1 phiếu cho Dell Vostro 3560 I5 3210 con này chiến tốt hơn chút nhé. 😃. Dell xấu nhưng mình thấy chạy ngon hơn Asus. Hơn nữa cấu hình em nó cũng ngon hơn. 😃
mình đang quan tâm em Dell inspiron 14r N4110, VGA AMD Mobility Radeon HD 7650M, giá 13, 789,000. ngoài chơi game hoặc card 3d em có thể dùng dựng được phim hay làm các tác vụ khác không các bác?
2.AMD Radeon HD 7670M mạnh hơn 3.GeForce GT 630M nhiều k bạn 😃
@GragonV nhỉnh hơn 1 chút bác. còn bác muốn xem đánh giá chi tiết thì vào đây
http://www.notebookcheck.net/Mobile-Graphics-Cards-Benchmark-List.844.0.html
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi cho em hỏi. thế con 650m của em được xếp thứ mấy ạ. sao không có trong này hả bác, em dùng asus n46vz ạ
@vandieutot Ặc, bác này chắc khoe hàng rồi, con 650M mà đi so với mấy con trên thì em thua
cái intel hd400 là gì ah. chơi MU hà nội dk k. hi
AMD Radeon HD 7550M 2GB vs NVIDIA GeForce GT 650M 2GB GDDR5 VRAM
COn nào ngon hơn nhỉ
2 con adm 7550 và 7650 thì 7650 trội hơn nhiều k Bác ơi
@MinhThangYtb mạnh hơn khá nhiều đấy bạn..!!! Ju
Các bác vào đây :v full luôn

http://www.videocardbenchmark.net/video_lookup.php
Đang dùng vaio con radeon 7670m,game nào cũng chiến ầm ầm,
cho mình hỏi card 7550M của con sony sve14162cv có vẽ được mượt card 3D k ạ
Card màn hình máy mình là 640M LE nó thuộc tầm nào trong mấy cái card bạn nêu vậy. Chơi game có ổn không ? Ram máy mình 4G. Core i5.
@Inuyasha and Kogomy nó đứng thư nhất so với cái bảng ở bài đầu nhá bác @@..!! Ju
dungit585
ĐẠI BÀNG
11 năm
AMD Radeon HD 6370 có được không bạn
@dungit585 con này thì hơi đuối trong việc chơi game tầm cao!! nhưng chơi những game nhẹ nhàng thì chắc ổn! bạn xem thử điểm test game:
Call of Duty: Black Ops (2010)
low:
32 fps Compare
med.:
24 fps Compare
high:
19 fps Compare
» The benchmarks indicate that the game is not playable in the tested settings.
Fifa 11 (2010): Playable with a weaker graphics card in detail settings med.. - more...

StarCraft 2 (2010)
low:
101 fps Compare
med.:
17 fps Compare
high:
11 fps Compare
» With all tested laptops playable in detail settings low.
Just Cause 2 (2010): Not playable with a weaker graphics card. - more...

Battlefield: Bad Company 2 (2010)
low:
27 fps Compare
med.:
20 fps Compare
high:
13 fps Compare
Namtu98
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang xài con k56cm đây chạy mát phết chiến mấy em mượt mà như dead space 2 ...devil may cry5...crysis 2 ! chip em nó cũng nhanh phết chứ bộ chỉ bị em xung xuống thôi mình đoán làm vậy để máy đỡ nóng ! nếu cần em nó cũng tự ép xung lên mà 😁 giờ em ns cũng tầm hơn 14củ bác nào phân vân thì mình khuyên !
đang xài chip 610M mạnh vl ra. nhu cầu game thì tuy e ấy yếu nhất nhìn nhưng cũng đủ đú 90% game hiện nay ở mức Medium. Shogun 2 cày hại VGA thế mà vẫn chơi 1 map 10000 lính đc là giỏi =))
Hd 7670 mạnh hơn gt-630m khoảng 4% nhé bạn..!! Ju 😃
Tình hình là mình định mua laptop.....tầm khoảng 12m trở xuống: mình để ý em acer e1-571g (GT 620m) ==> có lẽ nhu cầu làm việc học tập cũng như chơi game như thế này với mình là ok.....nhưng vấn đề là :
2. card rời xài dc 1 năm là hư fai không? (tại hôm bữa hỏi 1 anh kỷ thuật nó nói thế) làm lo ghê...a kỷ thuật đó còn nói :
--- hư rồi thay khoảng 1tr ( BH 6 tháng , xài dc khoảng 6 tháng -> 1 năm), rồi lại hư lại tiếp.....mình hỏi nếu xài kỷ chơi game thấy nóng là ngưng, tản nhiệt tốt, vệ sinh máy 12 tháng 1 lần rồi card có hư k? ==> vẫn hư...hajzzz
--- và mình hỏi a đó hư xong rồi sửa dc rồi từ đó trở đi tắt vga rời đi khi nào thật sự cần thiết mới mở thì a đó nói khoảng máy 20tr trở lên mới dc....
===>>> vậy chẳng lẽ sử dụng đồ họa rời mệt đến thế sao? nếu thật sự như thế thì chắc mua onboard (hd 4000 nhưng có khi chơi game chỉ có thể thiết lập mức low....hjx)
3. và những card rời hiện nay có chế độ tắt card rời đi không? ( khi nào xài mới mở)
(Đây là 1 anh kỹ thuật làm trong Bách khoa mới chết chứ)
Mấy bạn thấy có đúng vậy không cho mình lời khuyên chan thành nhé....mình đang định mua những máy có card nividia 620, 630, 540, hay amd 7670.....

NẾU THEO NHƯ ANH KỶ THUẬT NÀY NÓI THÌ MÁY TÍNH CÓ VGA RỜI CHỈ XÀI DC 1 NĂM ==> THAY (1TR) RỒI DC 1 NĂM LẠI THAY.....hajzzz (ước mơ máy có đồ họa mạnh chẳng lẽ khó khăn đến thế sao....hjx hjx
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn yên tâm đi bạn mình mua con ace v3 7 tháng rồi mà chưa sao này, đợt nó mua là 12,7 tr nay chắc giảm rồi, máy nó có cad rời 2gb nvidia gt 630m . mà core i5 3120 2.5 ram co 2gb thôi
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienhvn em nó này http://phucanh.vn/product-10559/Acer--Aspire-V3-471G-53212G50Ma002-Mau-denMau-Dong.html
@vandieutot mình cũng đang ngắm e này. mà dòng E1 với dòng V3 chắc là V3 hơn hả bạn nhìn thấy thiết kế đẹp quá. ak một ngày bạn chơi game lien tục bao lâu mà k nong thế....? game nặng k ban?
vandieutot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienhvn Chắc bạn biết đến devil my cry 5 chứ, mình chơi phá đảo game đó đấy, game đó nặng gần bằng cry sis 2 với batman đó, bạn thấy mấy game khủng đó, con V3 chiến hết bạn à
Namtu98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vandieutot 😁 game đấy nhẹ phều ăn sao đc cr2 ! HD4000 mà ram chip ngon tí là medum chiến mượt bần !
con geforce 610 của mình nằm gần cuối bảng xếp hạng luôn ak 😔
@lovestory_14 Sử dụng công nghệ Optimus, switchable.
@say thuốc lào công nghệ đó là sao hả bác, em không hiểu cho lắm, có cả 2 cái nhưng thường nó chỉ dùng con hd4000 thôi, it khi chạy con gf610m lắm
@lovestory_14 Nghĩa là khi nào chạy ứng dụng đồ hoạ nặng thì nó sẽ tự động chuyển sang GT610M, mà con 610M thì cũng chỉ nhỉnh hơn HD4000 chút xíu.
@say thuốc lào nó k chạy cùng lúc đc cả 2 con ak bác ??
em chỉ có con hp pavilion sleekbook 14 có gắn card rời được ko?
mún chơi pes vs fifa (2013) chú thơt chỉ cho e con nào là vưa đủ chơi nhá! giá thành thế nào tks anh nhìu!
@thanhwwe Kiếm máy nào có con VGA tầm GT620M là đủ chiến Fifa 13 Ultra rồi đấy bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019