TỔNG HỢP Tổng hợp về mobistar s01

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi lutienphong2012, 26/7/12.

1. kaka012

kaka012 Thành viên

sao mình cài game và đả chuyển qua thẻ nhớ nhưng tại sao bộ nhớ rom vẩn bị ảnh hưởng...từ 34m xuống còn 17m...???ai giúp với
  2. tan512

tan512 Thành viên

Ban co chuyen het data game qua the chua, nhieu khi con sot cai nao ay, hoac do la file game he thong tuy vao tung loai game thuiz
  3. kaka012

kaka012 Thành viên

cho mình hỏi nữa là có nên cập nhật app ko bạn...
  4. lutienphong2012

lutienphong2012 Thành viên

Bộ nhớ đệm sau khi bạn cài game hay app, cộng bộ nhớ khi chuyển qua thẻ đều dùng bộ nhớ đệm. Sau các thao tác đó máy chưa kịp giải phóng bộ nhớ nên báo sai. Một là bạn đợi, hai là bạn reset thì máy sẽ báo đúng dung lượng. Một lời khuyên cho bạn, nếu bạn là người hay cài app, game vào máy dùng thử rồi lại xóa. Trong thao tác xóa, nhớ xóa dữ liệu trước, sau đó mới gỡ cài đặt.
    Nếu thấy có ích hãy nhấn LIKE - THANK.

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
    thanhtungvoAurola thích nội dung này.
  5. lutienphong2012

Theo kinh nghiệm của mình: đối với S01 thì ko nên.

Aurola thích nội dung này.
  6. tan512

tan512 Thành viên

Bac nao lam 1 cai video so1 play game asphalt 7 cai di, chac ver HD ko kham noi rui. Bua trc tui l3 post tren youtube l3 play game asphalt 7 pb thuong co HD noi dau, bi chung lua do ko nhin ki.
    Anh em post cho tui no xem deeeeee
    Ma co bac nao cai thu pes2012 chua.
    San lam thi quat lun 2 Game khung do xem sao. :)
  7. lutienphong2012

Bạn có thể đọc thêm bài viết của mình ở phần cuối. Hướng dẫn người mới dùng S01, cập nhật 14/8/2012 nó có thể giúp bạn chăng !

8. Aurola

Aurola Thành viên

Bạn lutienphong2012 có phần mềm quay clip tốt ko?Mình quay clip cho con bé mà hình thì mờ mờ,tiếng thì nhỏ xíu,bực lắm!Cám ơn bạn!
  9. tan512

tan512 Thành viên

Mobistar co the up rom len 120mb ay, ram free 300mb, den trung tam bao hanh no gium up rom root v2 xong cai link2sd phan vung the nho ext2 len 500mb nua tong cong rom toi 600mb tha ho cai du thu
  10. tan512

tan512 Thành viên

tran tuan dang thích nội dung này.
  11. --read--

--read-- Thành viên

Bạn backup lại rom này rồi up cho mình cái, mình ở xa ngại đến trung tâm bảo hành lắm.
  12. tan512

tan512 Thành viên

http://symphony-mobile.com/archives/3815

Phien ban mobiisup dung chip snapdragon S1 nen dang kiem rom cua con symphony explorer w25 up xung nhip len toi 1Ghz luon, dang cho tui no ben xda dung CMW backup
    Neu khong biet up rom root ra trung tam bao hanh no cai dum cho.
  13. tan512

tan512 Thành viên

Day co nguoi post rui do, root may moi xai link2sd dc. Minh con 1 topic nua, ban doc het 2 topic do di nhak. Mih cug newbie thui
    --read-- thích nội dung này.
  14. tan512

tan512 Thành viên

Link thu 2 day
    http://www.tinhte.vn/threads/1365579/
    Link thu nhat co huong dan cach toi uu hoa s01 lun ay.
    Nho backup rom goc trc rui hay test rom cua 2 topic kia, de nua co di bao hanh cho de. Hai topic kia doc that ki nhaz 1 cai 20 page, 1 cai 13 page. Doc xong vooc lien !????
  15. tan512

tan512 Thành viên

Hinh nhu moi lan xai up rom phai kich hoat BH 1000d ay.
    Trong topic tren co noi gi do !
  16. hoangtrungngoc

hoangtrungngoc Thành viên

Mình Mua về dùng được vài hôm , mất sóng liên tục , hai cột sóng nhảy tưng tưng nhìn mắt cười muốn chết , gọi điện không được , người khác gọi đến thì ò í e , pin cực khỏe sáng sài chiều sạc , càng nhìn càng tức , bây giờ thì không thấy mặt nó nửa rồi , vì nó nằm ở tiệm bảo hành (75- trần thiện chánh-q10 ) Mang vô đó mấy em hot girl ỏn ẻn bảo : Anh ơi cho em xin mượn nó 5 ngày để sửa . Chắc tiêu cái main board rồi.
    Để khi nhận máy về minh sẻ review lai cho anh em biết.
    Đôi khi mình gặp xui thì sao ! he he cười ra nước mắt.0909108508
  17. tan512

tan512 Thành viên

Do bac xui nen moi nham hag bi error thui day bac ak
    Chia bun cung bac gap ngay ti le 1/1000 may bi loi rom
    tran tuan dang thích nội dung này.
  18. congnghexityn

congnghexityn Thành viên

tớ vẫn đang Follow về Mobiistar hàng ngày, còn Lenovo cũng khá hấp dẫn vì được FPT "đỡ đầu", thuơng hiệu Lenovo có lẽ là "đỉnh nhất" TQ rồi !!! ...

* Mobii ra Touch LAI thiếu hụt quá, giá như có :
    => Android 4
    => Màn 4,5 inch thôi, thiết kế thật gọn, cho được vào túi, kể cả KH nữ vẫn có thể dùng (một số lượng lớn đã dùng S2 vẫn sẽ hài lòng với 4,5inch). 5inch vượt size quá, đưa lên mặt alo thấy hơi hâm hâm :D
    => Cpu lõi kép 1Ghz là ổn, tương tự ACE 2 của Samsung ấy (800) để giảm giá thành, hiệu năng tăng đáng kể.
    => RAM 1G
    => VGA ko quan trọng lắm, yếu như Adreno 200,205 còn chiến 90% game. Hơn nữa Mali400 rất mạnh mà cũng rẻ bèo, máy tính bảng TQ toàn dùng cái này, dù có model chỉ 1,4 triệu.
    => Bộ nhớ trong 8g : đâu có đắt (hihi máy bảng cũng bét là 8g rồi mà)
    ... các bạn có muốn s01 được cải tiến như thế này ko, tớ vẫn mong được dùng 1 con máy như vậy, vừa tiền mà công nghệ tính năng ổn mọi mặt.
  19. lutienphong2012

Xin lỗi anh em, mấy bữa nay bận quá nên ko tham gia với anh em chia sẻ s01 được.

20. lutienphong2012

Cập nhật ngày 24/8/2012
    . Hôm nay máy minh dính 1 lỗi nghiêm trọng. Không thể bật sang chế độ 3g được. Nên giờ chỉ dùng máy ở chế độ Edge thôi. Các bạn nên cân nhắc khi mua s01 nhé

Khi cần chia sẻ thông tin về công nghệ. Gọi đến nick skype ltpbinhduong

Nếu thấy bài có ích cho bạn hãy like - thank phát để động viên