Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng Hợp về Q-mobile S11

Min Còi
10/7/2012 2:1Phản hồi: 2.046
2.046 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy pin dùng đc lâu ko bác,máy em dùng đc tí là tụt nhanh lắm.
nhoe chu thi tat het ung dung go the nho ma van ko het .... dag tinh mag ra BH[/quote]

bạn mua ở đau vậy.mình định cuối tuần này làm 1 em.mua ở điện máy.com trong 1 tuần đầu bị lỗi do nhà sx được đổi mới.
Đã dùng thử gần 1 tuần. Pin con này không kém.

Test chỉ nghe gọi, nhắn tin bình thường (tầm 15 phút nghe gọi, nhắn tầm 5 SMS/ngày), màn hình để sáng 30%, bật 2 sim liên tục, cứ để kệ máy kết nối GPRS/EDGE liên tục (mình cũng hay dùng Whatsapp để liên lạc) thì được hơn 2 ngày 😁 với điều kiện không vào mạng, xem phim, nhạc nhẽo, chit chat, game.

Còn nếu dùng wifi hay GPRS vào mạng, chát chít với game thì công nhận pin sụt nhanh như ăn cướp. Vấn đề này chung, iPhone 4 cũng thế, có khi ngày sạc 2 lần.

Các bạn nên root xong gỡ bớt các phần mềm, widget không dùng đi cho nhẹ máy và đỡ bị chạy ngầm :D
Có sofl nào tự động kill prosess hoặc app chạy ngầm theo lịch(1-5 phút) ko nhỉ các bác?
em tải cái go locker về mà mãi không dùng được.bác nào giải thích cho em với
tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là cái âm báo tin nhắn của mình không hoạt động, mặc dù các âm báo khác tới vẫn bình thường? Cảm ơn.
@tendote04 Bạn nói rõ hơn xem nào. Âm báo tin nhắn of bạn là âm hệ thống hay nhạc của bạn tải về ?

Nếu là nhạc của bạn thì bạn làm theo cách trên nhé. Còn nếu là âm hệ thống mà âm bạn chọn không hoạt động nhưng những âm khác vẫn hoạt động thì bạn thử chuyển sang chế độ im lặng rồi chuyển lại chế độ bình thường hoặc reset máy lại xem sao.

Thân
tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình hỏi là âm báo tin nhắn của mình không hoạt động trong khi các âm báo khác thì vẫn bình thường.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@tendote04 Bấm vào tin nhắn, bấm nút menu, chọn cài đặt, kéo xuống dưới mở chọn nhạc chuông, bấm vào chọn nhạc chuông mặc định thử xem sao
nhatthekhoa để cài nhac chuông dt thi mf bạn vào trình nghe nhạc vào bài hát nhấn giữ bài hát muốn làm nhạc chuông 1lúc khi đó sẽ hiện ra thẻ ở thẻ này bạn có thể chọn nhac chuông
Còn nhac tjn nhắn mặc định trong máy k đổi dc sang những chuông tải về bạn nhé nếu muốn đổi thì phải dùng phần mềm.
Bạn thử vào cài đặt ùi vào cấu hình âm thanh mở chế độ chung rồi típ đến nhạc chuông thông báo xem thử bạn có để ở im lặng k nếu có thì chọn nhạc chuông khác ùi thử lại xem sao
Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@vanquoc_dakdoa Đổi gì cũng đc hết, chẳng qua là bạn ko biết cách làm thôi, chứ ko phải là k đc.:rolleyes:
@phuongve Mình đọc 1 số bài thid biết là tn trong android ngoại mấy chuông trong máy thì k đổi được nếu k dùng phần mềm.nếu bạn có cách.chia sẽ cho mọi người với;);)

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@vanquoc_dakdoa Đổi đc hết, chả phần mềm phần cứng gì hết, từ nhạc chuông đt, tin nhắn, báo thức,... mấy cái đó là kiến thức cơ bản của android rồi. Search với từ khóa "thay đổi nhạc chuông cho android" đi.
vanquoc_dakdoa: Tin nhắn, cuộc gọi, kể cả âm báo thức cũng đổi đc nhé. Cách làm Min nói rồi, báo thức thì thêm file alarms thôi..v.v..không cần phần mềm gì đâu.

phuongve: Ủa vậy là sao bồ ? Sao tuần rồi Min ghé mấy lần mà không có nhỉ. Ôi 1tr808, giá hấp dẫn. Cn này ghé tiếp 😁
ai giúp mình với, mình mới mua con này nhưng k tài nào cài dc driver của nó, mình đã vào device manage như hướng dẫn r nhưng nó hiện ra thông báo windows could not install driver j đấy, mình đang muốn root máy lắm 😔(
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@tnthhp96 Driver thì lật lại mấy trang trước đi, mình vừa hướng dẫn cho bác kia xong mà. Mấy bạn thật là làm biếng. Có nhiều vấn đề đã hỏi lập đi ập lại hoài mà ko chịu đọc trước.:mad:
Khỏi cần quan tâm Driver làm gì, làm theo hướng dẫn ở đây xong ngay, vừa làm thành công hôm qua: http://www.tinhte.vn/threads/979836/

Các bác cho em hỏi tý:nếu mình muốn root máy thì có thể ra quán sửa điện thoại dc ko?hay ở ngay chổ mình mới mua máy chẳng hạn?thank!
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao giờ mới có Rom cook đây, hehe?
Hiện nay chưa rõ đường tải rom gốc của s11 và cũng không rõ cách flash rom, nên khuyên các bạn đừng vọc root hay up rom cock vì không thể phục hồi
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@haduytintyt235 Root thì chả có gì mà sợ. Root xong rồi còn làm đc nhiều chuyện khác nữa. Chứ android mà ko root thì ko làm đc gì đâu. Root rồi mà ko thích nữa thì có thể unroot đc.

Còm rom thì rom gốc hay rom cook gì mình đã cài xới nát hết mà kiếm k ra. Mình biết chính xác cái s11 này ở máy zin ở TQ chưa đóng mạc qmobile là cái gì nữa kìa, nhưng mà vẫn ko kiếm ra rom.

Vấn đề rom này có lẽ phải đợi mấy đồng chí trong hãng qmobile quăng ra cho a-e nghịch thôi.😔 Về điều này thì qmobile thua điểm mobistar rồi. Mobistar touch s1 mới ra cũng có mấy bữa mà giờ có rom và có diễn đàn riêng hỗ trợ nữa rồi kìa
@phuongve với ai rành về thì nói làm gì, còn ai chưa rành mà muốn vọc thì hãy cẩn thận.
Mới có mấy bữa mà topic mình phát triển nhanh quá nhỉ.Cho mình hỏi con này có giới hạn cuộc gọi 10phút và tự động ghi âm cuộc gọi ko 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019