Tổng kết bình chọn máy tính bảng của năm 2013

vuhai6
3/2/2014 7:40Phản hồi: 213
Tổng kết bình chọn máy tính bảng của năm 2013

Mời anh em xem kết quả bình chọn máy tính bảng của năm 2013 do chính anh em Tinh Tế thực hiện, sau hơn 7 ngày bình chọn và vài ngày để thống kê thì đã có kết quả cuối cùng. Dựa vào hơn 3,000 lượt bình chọn thì chúng ta đã chọn ra được chiếc máy tính bảng của năm. Kết quả cuối cùng là iPad Air đã chiếm lĩnh ngôi vị đầu tiên, bỏ rất rất xa các đối thủ còn lại. Kết quả này kéo theo hệ điều hành iOS cùng với Apple vẫn là lựa chọn hàng đầu trong thế giới máy tính bảng. Cũng không khó hiểu khi đây là bình chọn chiếc máy tính bảng yêu thích và với những gì mà iPad Air thể hiện thì chắc hẳn ai cũng muốn sở hữu nó. Dù có chỉ số thấp hơn nhưng Nexus 7 2013 cũng đã thể hiện được vị thế khi chiếm vị chí thứ 2, vượt qua iPad mini retina, hai chiếc máy tính bảng này cùng ở phân khúc màn hình 7-inch.

Trong thế giới Android thì dòng máy tính bảng Nexus 7 vẫn được người dùng yêu thích và tin tưởng nhất, với vị thế là nhà sản xuất Asus cũng được thơm lây khi nhiều thành viên vẫn sử dụng thương hiệu Asus kèm với Nexus 7. Ngoài ra thì chiếc máy tính bảng kiêm điện thoại Asus Fonepad 7 cũng xuất hiện khá nhiều trong cơ sở dữ liệu. Vị trí thứ 4 thuộc về G Tablet 8.3 - chiếc máy tính bảng mới ra mắt của LG, thực sự thì đây là một chiếc máy tính bảng khá tốt.

Hai nhân vật mới được giới thiệu gần đây nhưng cũng đã thu hút được khá nhiều sự chú ý và yêu thích, đó chính là Samsung Galaxy Note 10.1 2014 và Nokia Lumia 2520. Trong đó, Nokia Lumia 2520 không sử dụng Android mà được trang bị Windows 8 RT, vốn là hệ điều hành được rất nhiều người kì vọng bởi nó là một phiên bản khác của Windows.

Vẫn có nhiều máy tính bảng đã ra đời khá lâu nhưng vẫn được yêu thích như: Nexus 7 2012, iPad mini, Sony Tablet Z... Qua năm 2014 tới đây sẽ có rất nhiều những thay đổi trong thế giới Android, cùng với đó là sự xuất hiện của máy tính bảng màn hình 4K, hi vọng chúng ta sẽ được thưởng lãm nhiều hơn.

Số liệu này được thống kê dựa theo topic: [Tinh tế 2013] Mời anh em bình chọn máy tính bảng của năm.

213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình chọn ở Tinh Tế thì có thể dự đoán đc Apple luôn dẫn đầu trong mọi bài vote 😁
MUFCbf
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kimchammong Chuẩn. Như mẹ em đây.
@i9xpro Mình đọc nhiều trang công nghệ trên thế giới rồi, ngày chưa thì "cũng vậy" thật. Còn bậy giờ thì không vậy nữa đâu.
@hoai88vn Trước hết chúng ta xác định là máy tính bảng dùng để làm gì, sau đó sẽ bầu chọn theo từng tính năng của nó
1+3+9+13 = 26 quá bá đạo cho apple
11+5+17 = 33
dù sao thì sasung vẫn lớn hơn apple ở chỗ đó
p/s: không nằm ngoài dự đoán của mình
@MaiTrang2000 Hình ảnh kỷ niệm hoàn hảo - Nằm rải rác trên sàn nhà. - Đạt cho các điện thoại 'nguyên nhân - Tôi không thể chống lại nó nữa. - - Và tôi tự hỏi nếu tôi vượt qua tâm trí của bạn. - Đối với tôiĐó là một quý sau khi một. - - Tôi một mình và tôi cần bạn bây giờ. - Nói rằng tôi sẽ không gọi nhưng tôi đã mất hết kiểm soát. - Và tôi cần bạn bây giờ. - Và tôi không biết làm thế nào tôi có thể làm mà không có. - Anh chỉ cần em bây giờ. - - Một cú sút whisky - Không thể dừng lại nhìn vào cửa. - Chúc các bạn nào đến quét trong cách - - Bạn đã làm trước. - - Và tôi tự hỏi nếu tôi vượt qua tâm trí của bạn. - Đối với tôiĐó là một quý sau khi mộtTôi là một chút say rượu và tôi cần bạn bây giờ. - Nói rằng tôi sẽ không gọi nhưng tôi đã mất hết kiểm soát. - Và tôi cần bạn bây giờ. - Và tôi không biết làm thế nào tôi có thể làm mà không có. - - Anh chỉ cần em bây giờ. - - Ooh OooohhhhTôi đoán tôi không muốn bị tổn thương vì cảm thấy không có gì cả. - - Đó là một quý sau khi mộtTôi một mình và tôi cần bạn bây giờ. - Và tôi nói tôi sẽ không gọi nhưng tôi là một chút say rượu - Và tôi cần bạn bây giờ. - - Và tôi không biết làm thế nào tôi có thể làm mà không có. - Anh chỉ cần em bây giờ. - - Anh chỉ cần em bây giờ. - - Oh baby
Mình không giỏi tiếng anh, phải dùng gg dịch, nhưng bài hát rất ý nghĩa! thanks bạn
@thánh hoả lệnh Hihi mình đã đổi bài khác nãy giờ rồi nhoa, cho hợp ko khí tết, vì mình thấy bài kia buồn quá , năm mới dzui dzẻ nha bạn 😃
P/s : coi bộ mình phải stop nha vì ko lại bị mang tiếng spam trg pic 😁
@thánh hoả lệnh Cộng số thứ tự mới kinh chứ. Đúng là đỉnh của đỉnh. Ở đời lắm thằng thông minh quá.
@thánh hoả lệnh tội nghiệp chú nhỉ, đã dùng từ công khai thế cơ mà. Thôi vui vẻ đi, mình đoán là phần lớn mấy đứa quăng gạch chú là mấy anh đã hiểu nhưng cố tình tỏ ra không hiểu để ném đá chú. Nói nhỏ chú nghe nhé, tụi seeders nó đọc cái là hiểu liền à, trúng tim đen quá mà, nhưng cố không chịu hiểu để còn gạch đá lập công chứ, không thì ăn gì trời, mấy ngày tết cờ bạc thua cháy túi roài còn gì.....
Máy tính bảng SamSung 😁.
Nghe lạ quắt.
@meta_tanh02 MTB Samsung nó là cái gì vậy, nào giờ chưa nghe đến tên đó bao giờ :D
@meta_tanh02 lạ mà quen :D quen mà lạ :rolleyes:

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@meta_tanh02 :Dchắc bác trên núi mới xuống nhĩ.
Buồn thay cho Samsung Galaxy Note 10.1 đứng quá sâu.Quảng cáo nhiều,nổ rõ to mà.....😔 :p
Trải nghiệm MTB thì Apple vẫn là số 1! I love Apple
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doctortrantu Zô forumSS thỳ SS thắng là cái chắc 😁
@zinzinzu chưa chắc à, fan samsung cũng biết lý lẽ lắm, xấu ko thể nói là tốt được!
s2.huyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
samsung mất hút nhỉ 😁
không ngạc nhiên..
cá nhân thích mtb của
1:ios
2:Windows
3: không nghĩ đến
cái tên con note 10.1 mới dài thế mà 14 bạn seeder nhớ thế còn ghi ko khác nhau tý nào chứ :v
4 thằng đầu k ngoài dự đoán của mình 😁
bình chọn này chuẩn như Lê Duẩn, máy tính bảng thì hiện tại không thể qua mặt được iPad... May ra ăn nhau về giá cả.....
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Chưa có đk lên air,vẫn đang dùng đồ cổ ipad4.dạo này mình cũng k hay dùng ipad nữa vì ipad 4 nặng quá.xem phim,đọc truyện mỏi tay lắm.hy vọng có tiền để đổi con air 😁

Black & Slate 😃
@huydcc Em cũng đang mong y như bác
2323293
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huydcc Nếu hay đọc truyện thì đổi mini 2 hợp lý hơn.

Sent from my iPad mini with restina display using Tinhte.vn
@huydcc Dùng Air rồi thì lại thấy Air nặng, muốn cái gì đó nhẹ hơn. Nhưng mà e rằng 1-2 năm tới Apple vẫn sẽ giữ kiểu thiết kế này khó lòng mà nhẹ hơn đc 😔
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@huydcc Chuẩn, bao nhiêu lần nằm xem tuột tay thế là nó đổ ụp cho vào mặt đau điếng, mà đấy là e nằm nghiêng rùi nhé, nằm ngửa thì xác định là bẹp mũi
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
hâm mộ apple 😁
apple bá đạo có cả 4 sp luôn mới ghê
2013 Vậy mà còn có chú nào bình chọn BlackBerry play book nữa Kìa 😃
@trungakira vẫn có nhiều ae trung thành với bb mà bác!
dow0911
ĐẠI BÀNG
10 năm
apple chưa bình chọn là mình đã biết là nhất rồi!
Đang dùng iPad mini retina, vô cùng hài lòng với lựa chọn của mình
Năm sau tinhte thực hiện sớm hơn cho xem.
open0
CAO CẤP
10 năm
IPad Air

Sent from my SM-G7102 using Tinhte.vn mobile app
Ipad air thắng thế tuyệt đối. Có vẻ cũng không quá khó để chọn ipad mini retina hay ipad air như vẫn nghĩ. Hic.
Khỏi nhìn kết quả cũng biết là ai đứng đầu rồi. Ipad Air No.1, Ipad Mini 2 No.2 ! Apple Simple is Best ! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019