Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng kết thông số kỹ thuật của 2 chiếc xe mới nhất : Vision và Nozza.

technology83
12/9/2011 12:13Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi...chém bão rồi...thôi..đi ký hợp đồng 100 triệu usd hàng mã đi CEO....

---------- Post added at 05:26 PM ---------- Previous post was at 05:25 PM ----------

ôi...chém bão rồi...thôi..đi ký hợp đồng 100 triệu usd hàng mã đi CEO....Tếch....
Bác làm gì có xiền mà cưỡi
Thông số kỹ thuật trên website của Yamaha và Honda là chính xác. Nếu sai họ đã sửa rồi, như bữa ghi sai Nozza nặng 98kg, sau sửa lại còn 93kg đó, mấy chú quên rồi ah ?
Tui test rồi, tui thấy nó mạnh hơn SH nữa =]]]]]]]]]]] Tui nói thiệt là tui test rồi mà, giá xe là 25 triệu bao giấy luôn =]]]]]]]]] [Chém gió không mà đòi người ta nói chuyện thực tế, giờ có test khen Nozza thì chú mày cũng nói tụi anh nói xạo, sao cho vừa lòng chú mày! Haizzzz...
công nhận chiều nay anh liều luôn, lấy cả xe mẫu ra chạy thử. Em chạy ab 2011 mà depart thua luôn mới ác chứ. Thua có 5cc (110 vs 115) mà khác biệt dữ thật
Ừa chiều nay test có [MENTION=51281]tuanhung[/MENTION] tham gia nữa này, trời ơi Nozza mạnh lắm nhé, xe AB bác ấy mạnh là thế mà mình vít nhẹ Nozza mà bỏ bác ấy cả mấy cây cột điện luôn! =]]]]
Tối qua tui cũng mới test xong 😁. Giữa Nozza và CBR1000. Tui chấp thằng CBR1000 2 cây cột điện, sau khi vít ga 1 phát quay lại thấy mình bỏ xa CBR1000 đến gần chục cây cột điện. Chạy từ từ chờ CBR1000 lên thì gặp thằng nài nó nói "sao mày chạy nhanh quá vậy, chạy từ từ cho tao đuổi theo chứ" :rolleyes:
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắn...không biết bạn ý có hiểu mọi người nói gì không nữa
Ngiêng về honda vision hơn
ơ nó có thèm đọc cm của tụi mình đâu, chỉ khi nào thấy mình chê bai HD thì mới cm thui. thag` nay` bị khung` rùi,đụng vào HD giống như đụng vào ông tổ cha nó á

;) Cái nầy thì đúng. Tớ đã từng nói là Honda nó "ranh ma" lắm về thị hiếu người dùng. Đối tượng nó là từ 1 đến 101 tuổi đều bị để mắt đến. Điều không thể phủ nhận được là số lượng bán ra của Vision sẽ nhiều hơn Nozza là cái chắc. Nó có thể không "độc" như Nozza nhưng nó gần gũi hơn nhiều tầng lớp người dân (chưa cần phải tính đến kỹ thuật cao cấp)

Còn 1 yếu tố nữa là sự quen thuộc. Nhiều người bạn của tớ vẫn khoái xài xe Honda bởi vì họ nói máy móc của nó còn biết chút ít để khi xe hư thì đỡ lo bị thợ "chém", đơn giản thế thui...
Trong kinh doanh, nếu ko đáp ứng nhu cầu của NTD thì sẽ bị loại, đáp ứng đúng cái NTD cần thì sẽ thành công. Samsung, Apple là 2 hãng hiểu cái này nhất. Honda chỉ xếp thứ 3 thôi bác;)
mấy hôm trc đi đăng ký giùm đứa bạn cái vision trắng..ai cũng khen đẹp 😆.trong hôm đăng ký có 5-6 e vision và ko thấy e Nozza nào @@..
😃 Tự sướng giùm bạn, hihihi...Mai mốt đến mình tự sướng còn...đã hơn.
Xe xịn giá tốt thì bán chạy thôi. Chúc mừng nghen
cdv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã múc 1 em Nozza cho vợ cả, cảm nhận thế này:
Ưu điểm: Cốp to đùng chị em đựng đồ thoải mái. Chìa khóa điện khá tiện lợi, nắp bình xăng đổ phía trên cũng rất tiện lợi và an toàn vì ko phải mở cốp. Yên xe ngồi khá thoải mái êm đít😁 , thiết kế khá phù hợp và đẹp cho chị em với chiều cao khoảng 1,65m trở xuống. Vận hành êm ái máy nổ ko to như các dòng Yamaha khác. Xe chạy đầm vít lên 70-80 ko hề rung lắc lái đỡ mỏi tay. Chế độ bảo hành miễn phí trong vòng 3 năm nên các bác sẽ ko bị mất tiền bảo dưỡng, thay dầu máy dầu láp sau, chỉ phải mất tiền thay thế các phụ tùng nếu hỏng (khéo đi hết 3 năm đổi xe khác bố nó rồi cũng nên)
Nhược: Xe hơp thấp ngồi mỏi lưng, máy ko bốc lắm, đang chạy thử nghiệm tốn cỡ 3lit/100km ko như quảng cáo.
Còn về độ bền thì cần thêm nhiều thời gian nữa
Xe bác có biển số chưa? Nếu có rồi post xe lên cho ae tham khảo nào :D đặc biệt là cái đuôi xe khi gắn biển số rùi ấy :D

P/s: xe đang rodai nên khoang hãy tính mức độ ăn xăng, khi nào rodai xong hãy test xăng sau, đang rodai mà babc1 nói vậy kẻo có đứa đánh hơi được nó lại vào chém gió thì mệt :D
KHi bảo dưỡng bác nhớ dặn tụi nó làm kỹ kỹ 1 chút, chứ bình thường tụi nó làm ẩu lắm, 1 chút là xong ah.. Kiểm tra điện đèn đề là xong
hơ..k có chiếc nào co fi hết hả 😆))...........
chiếc nào cũng có hết mà bác
Hì hì sao a nói con gái bọn e thế! Đúng là e thích cái LX to đùng, nó mà chết máy thì e chịu ko dắt được, nhưng mà e vẫn thích(nhưng cũng ko nên nói thẳng về chị e thế chứ);)
Bạn gái em đang tính mua con Nozza, nên em lên tham khảo xem thế nào. Các bài search ra từ Google thì đều là bài PR cả thôi, dù là HD hay Ya, không tin được.
Vision xấu quá nên không để ý.
Còn Nozza nhìn chung mọi thứ đều ok hết, chỉ có mỗi 1 vấn đề khiến em đang phải đắn đo, phân vân đó là gầm xe quá thấp. Nhà bạn gái em ở trọ, dốc hơi cao chút, nozza lên kẹt gầm cứng ngắc. Giờ nếu mua là phải đổi chỗ ở 😔.
Thêm nữa, bình xăng thiết kế nằm ngay dưới gầm, mà gầm thấp như vậy không biết có nguy hiểm lắm không?
Các bác cho em xin thêm ý kiến nhé.
lại gặp thằng tech này
Đặc điểm cả hai xe này là một phuộc sau.
->gãy trục xe khi đi qua ổ gà, bánh sau gãy ra là điều có thể.
Dĩ nhiên nó là nhược điểm mà nhà sx biết và độ an toàn tính toán lý thuyết dĩ nhiên cũng OK.
Nhưng, đường VN ko ai nói được chữ NGỜ!
Nếu bạn chạy quá tải ( xe ghi là đi 2 thì vn sẽ đi 3,4!) phi 40kmh qua ổ voi do bất ngờ

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019