Tổng kết thông số kỹ thuật của 2 chiếc xe mới nhất : Vision và Nozza.

technology83
12/9/2011 12:13Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi zời, khen Hd cho cố vào, thằng vision giống y thằng candy, thằng ab cũng bắc chước nv ra dáng thể thao đấy thôi, tôi là tôi bắt đầu thấy ghét cái thằng tô mỳ rồi đó nghen. Cái đồ mất dại.
Vision không nhái đâu, chỉ có cái hộc đựng đồ với cái xi nhan hậu hơi giống LX thôi à!..
nhìn từ đằng trước thì không khác gì Kimco candy
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác gaga nói hay vậy !
nói thật nhé, mình nhìn con vision ngoài đường từ đằng sau mà thấy nó xấu kinh, cái khoản thiết kế đèn hậu với xi nhan sau quả là đỡ ko nổi, mà nó cũng bé ghê, thấy 2 vợ chồng chở nhau mà nhìn như cái xe mini ah'
Vision thì lớn hơn Nozza nhé. Và 2 vợ chồng thì còn chở nhau trên Vision được chứ trên Nozza thì hơi bị khó vì máy Nozza yếu hơn hẳn Vision.

Xấu đẹp tùy người , nhiều bác trên đây khen đẹp và đã mua. Đúng là 9 người 10 ý
Òhm!' hum wa e đi xem phim về. Trên đường thấy 1 chiếc vsion màu xanh! Nó nhỏ cỡ con mio ultimo ah! Nhìn ngang thì cũng đc, nhìn từ đằng sau thì... Hjx! Thấy cái xinhan ko ah!
;) Cái nầy thì tớ phản đối nghen! Người ta chở nhau trên xe đạp vẫn thấy mạnh như thường. Chưa nói mấy chân dài mặc mini Jupe đi xe chậm chậm càng thấy đẹp vì còn có đk để mà ngắm chứ?
vaan
TÍCH CỰC
13 năm
nhỏ gọn giá tốt mà bạn,thiết kế vậy là ổn thỏa rồi
Mấy bác la hoài, người ta nói không có nhái là đúng rồi. Chỉ giống thôi mà giống gần 100% thì cũng chưa là nhái nha! Xe nữ chạy thì mấy chiếc này em thì thích xe số thôi 😁 (qua mặt xe lớn cho tiện :D)
haizz vision thì pé mà, em nói từ đầu rùi , nó nhỏ quá cỡ 2 thằng đô đô năgj tâm 70kg là thấy cái xe đuối đuối rùi. còn Nozza là xe thiết kế cho nữ rùi thằng Tẹt, nữ chở nữ thì bình thường thui, với lại nữ Vn số lượng dưới 1m7 là đa số nên thấy cũng đc.còn nam chở nữ thì nhảy qua LX của thằng chồng để nó chở xem có phải đẹp hok
Thằng tẹt nó bị bệnh hoan tưởng hoặc nó gay hay pê đê, khoái so sánh nó với phụ nữ. Nó mà không đàn bà xin chết. Nó sắp đi Thái Lan bác ạ.
Dù gì thì Vision cũng lớn hơn Nozza và máy mạnh hơn Nozza nhiều mặc dù Nozza phân khối lớn hơn. (1)

Vision tiết kiệm xăng hơn Nozza mặc dù Vision máy mạnh hơn. (2)

Vision vẫn mang phong cách Honda còn Nozza mang phong cách Ý ( nói cho đúng là bắt chước phong cách Piaggio ).

(1),(2): tham khảo thông số kỹ thuật của Honda và Yamaha để cho rõ thêm.

Tham khảo thông số website thì cũng tốt bác ạ. Nhưng tin được trong thực tiễn hay không, thực tế các giá trị đó biểu hiện thế nào thì mới dám chắc được.
Còn trong trường hợp bác nhận xét (1)(2) với một mức tự tin nào đó, dựa vào trải nhiệm hoặc dựa vào kiến thức của bác...thì bác có giải thích được giá trị công suất cực đại là gì không?

Vd công suất cực đại 7kw/8000rpm?

Mômen cực đại 8N.m/6500 rpm?

Cũng giống như bác, trước đây có một bác nào đó cứ khăng khăng yên xe Ab cao hơn yên xe novolx chỉ vì nhìn con số trên giấy đấy.

Mức xăng bác cũng tin là cái xylanh cổ điển hơn được cặp diasil pitton dập nóng à? Fi thì YMJET-fi tren Noza phun xăng thành làn khói luôn bác ợ.

Hay là Vision nó làm mát bằng dung dịch? Ít ra phải có chỗ nào tin là lợi hơn về xăng chứ
Yên tâm, mình có đối chiếu kiểm tra thực tế mà, Auto Pro nói khách quan chính xác đó. Ví dụ:

1/. Nhận xét Nozza yếu nhưng không nói Vision yếu: so sánh thông số kỹ thuật + thực tế thì của Vision và Nozza thì rõ ràng Vision mạnh hơn Nozza, nhưng cũng đồng thời tiết kiệm xăng hơn. Honda quả là công nghệ cao

2/. Nhận xét cốp Nozza bự hơn Vision, mở cũng dễ dàng hơn: so sánh thực tế thì cũng đúng là như thế

Yên xe cao hơn hay không bác cứ post hình sẽ rõ. Bác chú ý độ nghiêng khi dựng chống nghiêng hoặc độ cao của chống đứng khi dựng chống đứng nhé ==> ảnh hưởng kết quả đấy. Honda và Yamaha đã công bố ra thì con số đó là chính xác, nếu không chính xác thì đã sửa lại từ lâu rồi. Bác hiểu chứ. Xe Nhật chứ không phải xe TQ đâu bác.

Độ hao xăng thì cứ nghe xe nào bán chạy hơn, nổi tiếng tiết kiệm xăng hơn là biết. Mình từng nghe quảng cáo Nou LX 40km/1lit, 50km/1lit nên hãi lắm rồi

P/S: Vision cải tiến động cơ, IC, rồi Fi thế hệ 4 nên tiết kiệm xăng như thế là đúng rồi
1/ Bài viết so sánh giữa Nozza và Vision thì tác giả thiên vị thấy rõ, những ai đã từng đọc qua bài đó trên Autopro đều có cùng nhận xét như vậy --> không có tính khách quan ở đây.
2/ Chú em nói đã kiểm chứng thực tế nghĩa là đã từng chạy qua 2 xe? Hay là kiểm chứng trên google (ví dụ như Autopro chẳng hạn?)
3/ Không phải cứ xe nào bán chạy hơn là tiết kiệm xăng hơn nhé. Ví dụ điển hình AB Fi và PCX.

P/s: lấy đâu ra thông tin Vision sữ dụng Fi thế hệ thứ 4 vậy? Tóm lại là những nhận xét của chú em nó ko được khách quan cho lắm, thông tin thì chủ yếu lấy từ google (Autopro) nên độ tin cậy được bao nhiu so với thực tế?
Thiếu rồi pác, vision mang phong cách kymco. Haha
Chết, bác ko nên nói thẳng ra thế, lỡ em nó buồn thì sao?
Tùy chú, một số chú không khách quan cứ nói Honda nhái này nhái nọ thì tùy. Người ta vẫn mua Honda nhiều nhất vì người ta không thấy như thế. Có cái nhìn tiêu cực về Honda thì ai quan tâm. Who cares ?

Còn Nozza nhái Piaggio thì ai cũng thấy, Auto Pro cũng thấy, Vnmedia cũng thấy.

Tuổi trẻ bây giờ thích khẳng định mình, thể hiện cái tôi của mình nên ko muốn nhái ai cả. Hãy là chính mình. Be U🆒
Tại nó toàn kêu người ta nhái, trong khi ab thì nhái nov, lead thì như heo, mà nó cứ tưởng nó hay. Mình thì không quan trọng nhái hay không? Không giống y chang thì không nhái, miễn mẫu thiết kế tinh tế và hợp với mình
[MENTION=39240]tommyvn[/MENTION]
Bác ra phố mà xác nhận thực tế. Vd novolx cao hay thấp hơn airblade(các loại) thì là việc quan sát dễ .

Cái gì khó quan sát (bài trước đề cập công suất máy) thì ta nghe nhận xét coi là tham khảo thôi.

Việc nghe, xem người khác nhận định thì phải dùng não mà suy nghĩ xem người ta có sai sót gì không hay có bất hợp lý chỗ nào không. Ai lại nghe nói sao tin vậy là thế nào.*

Khi mình hỏi bác chuyện đọc, hiểu thông số kt hay không thì bác lơ đi....
Autopro có nhận xét của họ, ta nói sau đi. Nếu thực sự bác làm như câu ₫ánh dấu * thì bác đã không đem atopro vào bài trả lời
Đọc thêm cái này để rõ Vision đang sử dụng Fi thế hệ 4 nhé
Link: http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/09/honda-vision-scooter-moi-tai-viet-nam/

Nữa này
Link: http://www.honda.com.vn/Honda/News/News_Detail/tabid/672/newsid/2594/Default.aspx?seo=Honda-VISION-–Xe-ga-tieu-chuan-moi-danh-cho-moi-nguoi-Tiet-kiem-nhien-lieu-them-23-5%-so-voi-cac-dong-xe-ga-Honda-cung-loai-*-
Oh thì ra là bữa giờ chú em đang dựa hơi Autopro để chém gió đó à :happy:, thế mà anh cứ tưởng chú em được đặt mông lên 2 xe để kiểm chứng rồi chứ :happy:, hóa ra bữa giờ toàn là dự đoán :happy:

P/s: lý thuyết là lý thuyết còn thực tế là thực tế, đừng đánh đồng lý thuyết với thực tế.
Đã cưỡi 2 em đó và xác nhận là Vision mạnh mẽ hơn Nozza nhiều.
Độ hao xăng thì dựa vào công bố của Yamaha là 1,92lit/100km và Honda là 1,6lit/100km + truyền thống của 2 hãng xe + Honda có kinh nghiệm lâu năm trong Fi ===> tự rút ra kết luận nhé🆒
Vãi luyện quá các bác à :happy:
Thôi chém gió vừa phải thôi ông nội ơi, vụ CEO không lương, vụ kí hợp đồng 100 triệu USD, vụ địa chỉ ma 243 Tôn Đảng còn chưa có câu trả lời vì sao chém gió thế mà giờ người ta bảo nhóc kiểm nghiệm thực tế rồi hẳn nói thì nhóc phán bừa, ngồi sau LCD 23/24 thế kia thì thử là thử thế nào, chém gió cũng phải suy nghĩ xíu chứ, trơ trẽn trắng trợn trần trụi quá vậy! =]]]]]]]]]]]]]
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói chung là tech thiếu thực tế...tớ có thể đảm bảo 100% là Tếch chửa đc sờ vào và dc nhìn thực tế 2 em Nozza và Vision...toàn gooogle mà thôi....lý thuyết suong....ăn tục bốc phét
Đảm bảo với bác là thằng Tech nó sẽ làm lơ đến khi nào ae mình quên câu hỏi làm nó khó trả lời mới chém gió tiếp, giờ thì nó đang chui vô hang để trú đông rồi. Nếu thực sự nó là 1 thằng yêu công nghệ thì nó sẽ dám nói chuyện công nghệ với ae mình rồi, đằng này cứ cái nào đụng đến công nghệ là nó lặng còn nhanh hơn cá.
Ban nãy qua Town Thái Phiên xem con Nozza nó ra sao. Vừa vào thấy vắng toanh, nhạc sầm sập trên gác. Hóa ra chị em đâu ra lắm thế, tập thể dục thể hình gì đó. Khi họ ra về hóa ra phần lớn «người ngoài» vào hay sao ý (sao có cái trò này ở Town được nhỉ ), ko biết nó có thành tụ điểm tập tành không.....

Nhìn xe Nozza bên ngoài kích thước tương tự Mio classical và hao hao có nét giốngnhau.
Cái chắn bùn nhìn ổn lắm (sau khi bị biển số che bớt) ko thô và dơ như ảnh.
Phần không ưng là khi ngồi lên xe, yên thấp so với tay lái lại có cái đèn pha nhô ra nên phần đường bị nó che bớt. Nói cách khác là ngồi lái thông thường thì không nhìn thấy chắn bùn bánh trước. Nếu ai «căn» bằng chắn bùn trước sẽ thấy gượng khi ngồi xe này

Có màu nâu đen là xấu và già, các màu trắng, vàng nhạt, xanh tìm nhìn rất ổn
có thấy hình gì đâu bác....?
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai kiểm nghiện thực tế ..mằy hăy ai. ..?
=]]] Cứ mở miệng ra là kiểm nghiệm thực tế, 2 xe trên bảo đảm nó chả ngồi được lên chiếc nào 1 lần chứ mà kiểm nghiệm thực tế, mà dạo này để ý thấy có thằng chuyên bợ đít nó nữa! =]]]
Vậy là hết thắc mắc Vision xài Fi thế hệ thứ 4 hay không rùi nhé🆒
chuyên gia cảm nhận google!... há há! ko pik có cảm nhận lun bing hok nữa!...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019