TOOL FLASH ALL NOKIA ĐỈNH NHẤT

Thảo luận trong '[Sym^3] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi thanhnampdaviet, 10/6/12. Trả lời: 163, Xem: 101847.

1. thanhnampdaviet

thanhnampdaviet Thành viên

Bạn format bằng cách nào.lúc đầu máy bi tình trạng gì bạn.

2. hoacodon

hoacodon Thành viên

ban đầu mình format bang dt mà dữ liệu bên trong không hết, nên dùng phoenix format như mấy dòng s60v5, thế là sau khi up cFW của bạn G.L bên tinhte xong, mình mới phát hiện bị mất bộ nhớ trong , lúc trước cũng up của bạn G.L nhưng không bị gì hết..giờ bị cầm dt như cầm cục gạch vậy..chán ghê đó..hy vong ae trên diễn đàn giúp mình với

3. thanhnampdaviet

bạn thử flash lại FW gốc.xem được không.thường thì flash FW,ổ cứng sẽ không mất gì cả.

hgnam thích nội dung này.
  4. hoacodon

hoacodon Thành viên

mình dang dùng FW gốc, nhưng mà không khả thi gì..đang tìm phần mềm chụp ảnh màn hình để cho ae dễ nắm bắt tình hình hơn mà chỉ cho mình..thanks đã wan tâm, hy vọng mọi người sẽ chung tay giúp sức cho mình..

5. keytrinh

keytrinh Thành viên

Nghe hay nhưng e vẫn quen xài phoenix hơn, kể ra bac chủ thớt cho tý chi tiết thi hay :))

6. hoacodon

hoacodon Thành viên

thanks...chac vai bua nua dem di bao hanh luon cho goi..dao nay met wa, khong tim ra duoc them cach nao nua..cam on cac bro da wan tam...hy vong sau nay van se luon nhan duoc su giup do nhu the..
    xl, cai vj tinh bj khung k go duoc dau...

7. nguyenvanthens

nguyenvanthens Thành viên

yeah.........thanks bác nhiều lắm......may mà có soft này của bác mà con c3-00 của e mới cứu đk boot..còn flash bằng jaf với phoneix toàn báo lỗi boot gì gì ấy........mà công nhận soft này chạy nhanh thật....30s là xong
    chúc bác có 1 giáng sinh an lành. năm mới làm ăn phát đạt nhé ^^

thanhnampdaviet thích nội dung này.
  8. yennv90

yennv90 Thành viên

Dùng được cho mấy con s60v3 khồng bác ơi

9. thanhnampdaviet

Ok hết

yennv90 thích nội dung này.
  10. yennv90

yennv90 Thành viên

bác làm hướng dẫn kĩ hơn thì tốt.cho e hỏi thêm up cfw s60v3 bằng cái này tốt chứ.khi flash phải tắt dt rồi mới flash chứ.
    Khi back up pm thì có 1 file,thế backup rpl có mấy file trong thư mục backup vậy vì khi boot máy nó báo error.bác viết tên mấy file đó lên dc k

11. nguyenvanthens

bạn ơi..để nguồn up bình thường cũng đk
    còn nếu flash ở chế độ tắt ngồn thì bạn tích vào ô dealphone ý
    không biết máy của bác có up đk không nhỉ...e chưa thử..mà cụ thể là máy gì cơ ạ
    soft này hay lắm bác ạ..up trong vòng 30s thôi nhanh chóng mặt..up đk với máy đã bị mất boot nữa
    sướng

12. yennv90

yennv90 Thành viên

e dùng n79 mà.bác trả lời em về phần backup đi.hm qua e backup mà sợ chưa chuẩn.soft này của Nga ngố nên yên tâm hơn jaf của tàu

13. thanhnampdaviet

Nếu máy còn nguồn:
    1/Kết nôi Nokiasuite.mở Besttool lên,lúc này Besttool sẽ tự nhận máy giống như Phoenix.
    2/Nhấn vào Tab đầu tiên Service,có phần PM Operation-Đánh dấu vào FULL PM và chon read.sau khi read xong.thì ta đã có File PM full của máy được lưu lại:C:\InfinityBox\BEST\Backup
    3/Lúc này có thể máy tự về chế độ Testmod,nhưng vẫn nhận PC.
    Tiếp theo là backup RPL(IMEI):
    -Chuyển sang Tab REPAIR,chọn read rpl,tùy từng máy thời gian read có thể 30s-1p.read xong thì vào:C:\InfinityBox\BEST\Backup seach IMEI
    máy của mình xem có đủ file PM và RPL chưa.

nvuphiyennv90 thích nội dung này.
  14. yennv90

yennv90 Thành viên

thanks bác , vấn đề là khi backup rpl thì log của nó báo lỗi không reboot được.Tìm trong thư mục backup thì có 2 file vừa backup , e muốn hỏi là thế ok chưa hay còn thiếu file nào ?

Gửi bác log , down về đổi tên file thành đuôi .txt.

File đính kèm:

15. thanhnampdaviet

vậy là chưa backup được rồi

16. yennv90

yennv90 Thành viên

cho e xin link bản 1.57 được không

17. thanhnampdaviet

Mình không có bản ấy.bạn có nguồn thì up lên luôn

18. yennv90

yennv90 Thành viên

sao hình hướng dẫn của bác là bản 1.57 mà ?

19. nguyenvanthens

yennv90 thích nội dung này.
  20. yennv90

yennv90 Thành viên

Hm qua mày mò tí thì hoá ra con n79 này phải backup rpl ở chế độ diephone.Backup xong rpl trong thư mục của nó có 4 file là chuẩn rồi phải không bác