Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Top 9 giao diện đẹp nhất dành cho Windows 7

we00043131
20/11/2010 15:54Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái theme đầu tiên mình giải nén ra một folder Zune QuickPlay for Win7, open ra thì có 2 folder là Extras và theme cùng với 2 file HOW TO.txt và Preview.png
Bác mở folder theme ra lại có 2 thư mục là Taskbar Bottom và Taskbar top, bác mở một thư mục ra rồi copy folder Zune Quickplay và file Zune quickplay.theme vào nơi chứa theme C:\WINDOWS\Resources\Themes là đc.
thank bác,giải thích kỹ càng thế này là e hiểu ngay:eek:
Có gì khó đâu, vào file HOW TO mà đọc hướng dẫn, nếu ko đọc được thì các bác vào Google mà dịch:
CÁCH CÀI ĐẶT THEME

1. Trong thư mục Extras có một thư mục với một tên "Uxtheme Patch"
2. Nhập các thư mục sau đó nhấp chuột phải và chạy như là quản trị viên của "UniversalThemePatcher-x64" hoặc "UniversalThemePatcher-x86"
3. Nhắp chuột vào tất cả 3 nút bấm với tên Patch từ các Top to Bottom
4. Khởi động lại máy tính của bạn

5. Vào thư mục Theme và sau đó
6. Sao chép 2 tập tin trong đó và dán chúng vào C: / Windows / Resources / Themes
7. Double Click vào "Zune QuickPlay.theme" tập tin và bạn bây giờ có Theme Sonye của máy tính của bạn.

Cách sử dụng các file hệ thống

1. Để sử dụng hệ thống tập tin, bạn phải mất quyền sở hữu của các tập tin đầu tiên
2. Để mất quyền sở hữu của ví dụ explorer.exe
Đi tới c: / Windows và định vị các explorer.exe sau đó nhấp chuột phải vào nó và chọn Properties
Chọn tab an ninh và sau đó nâng cao
Khi cửa sổ sẽ xuất hiện vào Chủ tab và click vào nút Edit
Trả Chỉ cần nhấp vào Administrator và nhấn OK và sau đó OK lần nữa
Nhắp chuột vào nút Edit bây giờ và cho tất cả người dùng và Nhóm điền vào tất cả các đánh dấu để cho phép
Bây giờ nhấn OK và OK lần nữa để thoát ra.
3. Đổi tên explorer.exe để explorer.exe.old
4. Vào thư mục tập tin hệ thống từ gói Sonye bạn đã tải xuống và đi đến hoặc trên x86 hoặc x64 (nó phụ thuộc của những phiên bản của Windows 7, bạn có)
5. Copy cho expample các explorer.exe từ x86 hoặc thư mục x64 và dán nó vào C: / Windows
6. Khởi động lại máy tính của bạn để xem các thay đổi.

Chú ý: Nếu bạn không biết kiến trúc (x86-x64) của Windows 7 của bạn không sử dụng các tập tin hệ thống gây ra chúng có thể cố máy tính của bạn là gì!
Cách này hay hơn này. Các bác tìm trong cái thư mục down về, cứ cái "thư mục" nào có tên giống y với 1 cái "file" nào đó thì copy chúng vào thư mục Theme.
cam on ban nhe,tim mai moi thay,heheeheeeeeeeeee
đẹp thật thank bác nhé
cho minh xin 1 slot
contauma0211[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
roswella2
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank chủ thớt. em đang dùng theme luna cũng đẹp lắm.
sao cái Midnight Glass Nature

mình cái rồi nó ko trong suốt nhỉ?
Bổ xung thêm.
Một số theme khi tải về có folder System files > trong đó có file ExplorerFrame.dll hoặc shell32.dll thì các bác dùng cái file Take Ownership này để toàn quyền chỉnh sửa. Vì mấy file đó là file hệ thống nên phải đoạt quyền mới được. Các bác tải về rồi chạy nó là được, nó tự add vào chuột phải. Khi muốn thay đổi file nào của hệ thống chỉ việc chuột phải chọn Take Ownership là xong.
2 file Explorer... và Shell32 nằm trong C:\Windows\System32. Khi đó các bác Take Ownership và đổi tên 2 file đó thành gì tùy ý, ví dụ: ExplorerFrame.dll.bak. Rồi copy file trong thư mục của cái Theme mà mình tải về chép vào lại thư mục C:\Windows\System32.
Code:
[URL="http://www.mediafire.com/?ibye8naarriw159"]Take Ownership[/URL]
Mình đã tải về tất cả ,chạy universalThemePatcherx86 ,máy khởi động lại ,copy thư muc theme vào thư muc Resources trong window rồi ,,,nhưng cũng không được , kích hoạt theme thì màng hình đen ..Tải Take Ownership về rồi chạy nó rồi ...nhưng mình hơi gà quá ..xin hỏi bro hướng dẫn chi tiết : sửa các file : file ExplorerFrame.dll hoặc shell32.dll là sữa chúng ở đâu ? trong thư mục folder System của theme khi copy vô Resources trong window hay sữa trong Windows\System32 ? trong đây có hàng trăm cái file thì biết sữa file nào ? nếu có hình hướng chi tiết mình rất cám ơn bạn ..vì làm hoài không được ức chế thật ....
Bạn vào C:\Windows\System32 rồi dùng chức năng Search của windows tìm 2 file đó (làm từng cái 1), rồi chuột phải vào file đó tìm cái dòng Take Ownership của chuột phải bấm vào. Đợi nó chạy 1 chút là xong!
Xong chuột phải vào file gốc chọn Rename, đổi thành tên gì tùy theo bạn. Ví dụ: Shell32.dll.bak.
Xong bạn copy file Shell32.dll nằm trong cái Theme tải về chèp lại vào C:\Windows\System32\
File ExplorerFrame.dll cũng làm tương tự.
Jour
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dark Agility vs Full Glass sẽ tạo nên giao diện đẹp hơn...hihi
Jour
ĐẠI BÀNG
13 năm
"sao cái Midnight Glass Nature

mình cái rồi nó ko trong suốt nhỉ?
"
Bạn chạy Fullglass.exe trong foder đính kèm nhé...
đẹp nhưng mà sau mình thấy tối ưa, có cái nào sáng hơn không
bac oi huong dan minh cach su dung cai themes t3 snow leopard dum e nhe thanks bac nhieu . songoncon0088[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
chép vào thì dễ, nhưng khôi phục lại nguyên gốc mới khó ;))
cài xong chả giống với cái hình gì cả , nhìn cũng bình thường , trong hình thì đạp quá !

mọi người có thể Hướng dẩn em chi tiết hơn , hoặc qua làm dùm em cũng được , dùng teamwie cũng đựuoc 😁
kwonboah89
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài cái midnight xong, vô word, excel thì cái trang cũng màu đen luôn. chữ thì màu trắng. có ai biết cách chỉnh cho 2 cái đó vẫn như bình thường dc k? chỉ giùm e với.
ko theme nào đẹp bằng theme của minhtrimatrix, người việt mình thật tài giỏi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019