Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Top Phần mềm hữu ích dành cho 8700 (links down )

Boycali
22/3/2009 13:45Phản hồi: 966
966 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng rồi, e post bài ở trên hỏi cách dùng soft QW mà chẳng có bác nào chịu chỉ cho e cả 😔
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc lại hướng dẩn đi bạn, mình làm 1 lần là dc ah, fai edit permissions là ok thui
nha_ngheo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bổ sung thêm, sau khi bạn đã thiết lập phím Front Convenient (FC) thay thế TW, để ko cần cuộn TW, bạn chỉ việc nhấn chữ cái đầu của từ trên menu rồi dùng phím Enter hoặc FC. Ví dụ: Khi nhấn FC mà menu có từ Settings, Close... bạn nhấc S (đối với Settings) hoặc C (với Close)... Nếu cách diễn đạt của mình khó hiểu mong các bạn thông cảm 😃
Đánh dấu phát chủ đề này, tối về vọc tiếp
thangkoi
TÍCH CỰC
15 năm
hay quá bác nhỉ? hihi!..............
ply
TÍCH CỰC
15 năm
Chủ đề tuyệt vời,mở mang cực nhìu ạ, e thank mỏi cả tay
Có bác nó có pm nào để chụp màn hình BB k ạ? Hay là cách nào để chụp màn hình thì share e vs ạ 😁
tưởng gì chứ bác cần cái đó thì em có ngay. hi vọng ace xài kèm cái này khi đưa 1 soft cho anh em để tăng phần long trọng nhé.
về xài ngon thì nhớ quay lại thanks em phát :eek:o7dt:
ảnh em chụp minh họa:
BBscreen v1.1.rar
balanba
TÍCH CỰC
15 năm
Thêm phần mềm chụp ảnh màn hình của BB .
1. Bác tải bbscreenshooter.rar về > giải nén.
2. Bác tải JavaLoader.rar về > giải nén.
Copy JavaLoader.exe vào nơi vừa giải nén (1). Chạy bbscreenshooter.exe là OK.
Nhớ lựa chọn nơi lưu các ảnh chụp nhé.
bbscreenshooter.rar
JavaLoader.rar
@Boycali Bác hướng dẫn cách cài soft này với. dow về BB thì không đọc được file, dow về laptop thì cài cho laptop à?
Hình như còn thiếu phần mềm gõ tiếng Việt nữa các bác ơi
balanba
TÍCH CỰC
15 năm
.
Autotext là cái dùng cho mọi BB. Muốn gõ tiếng việt thì bác vào đây. Nhớ là phải thank tác giả chut langman nha.
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=142944

Mình thấy autotext của thuyết Hà hay hơn (nếu bạn đang học ở nước ngoài
vì type tiếng anh rất nhiều --> không cần bấm z sau mỗi chữ, khi nào cần viết tiếng việt thì chỉ việc đổi sang English US )

Nếu bạn ít phải type tiếng anh thì autotext của chút lãng mạn sẽ tiện hơn !!!
dinhquyhf
TÍCH CỰC
15 năm
Mình không ở nước ngoài nhưng cũng vẫn thích autotext của Thuyết Hà hơn vì bản của chutlangman quá cồng kềnh, nhiều từ không cần thiết lắm, đang nhắn tin không dấu gặp phải vài từ bạn ý tự định nghĩa nó lại hỏi chấm đầy cả. Chán
Sao tui click vào cái link thì hiện bảng thông báo :"khoailangsung0, Bạn không có quyền truy cập vào trang hay chức năng này. Do một trong các nguyên nhân sau:......"
sao e vô trang này mà ko được. bác up pm lên luôn được ko?
thanks các bác nhe...có ích lắm
Thêm 2 app mà anh em sướng ngay !
1.Berrybuzz (Vừa Rung + Chuông + BlackBerry Alerts)

Hướng dẫn :
- chỉnh time của BB và PC về 2018
- Dùng BDM setup Berrybuzz vao bb
- Vẫn giữ nguyên time 2018 trên bb vào options vào Berrybuzz thiết lập theo ý muốn ( nhớ bật on Vibrate While Rimging nên nhé )
* nhờ pm này mà mình mới biêt cái đèn LED nhiều mầu thia hiii *
- save và thiết lập lại time
- OK
2.Vitalk

với mình pm này là pm chát tuyệt vời nhất của bb
không cần key
có thể làm quen các bạn mới (có rất nhiêu hot girl hiii )
bạn 0.50 mới nhất còn có thể chơi caro online (nhưng bản này mình không cài )
3.ShangMail v1.00

PM mới nhất lại miễn phí mới hay chứ.Chức năng chính của nó là push Mail .Bạn có thể check mail nhanh chong hơn nữa bạn có thể gửi mail từ chính chú bb của mình và hơn hơn tất cả là có thêm mục gửi file đính kèm chứ .
1.truy cập vào trang http://en.shangmail.com/
2.đăng ki một acc free
3.cài ShangMail_EN_BlackBerry_8700g V1.0.0 vào bb
4.Tự tìm hiểu thêm

nếu thấy hay thi cảm ơn cho bạn cái nhé
ebookmobile.tk_berrybuzz.zip
ebookmobile.tk_vitalk.rar
ebookmobile.tk_ShangMail_EN_BlackBerry_8700g V1.0.0.zip
pác ơi cái vitalk dùng trên 87xx thế nào vậy? em tải về mà không biết di chuyển giữa các mục cua nó như thế nào 😔( giúp em với
3.Opera Mini 4.2

4.Autolock
ebookmobile.tk_autolock.rar
ebookmobile.tk_operamini4.2.zip
tặng anh em một game mà ai cũng iu hiii
và games này nưa hii

NINTAII full

(chú ý : games này muốn chới trên 8700 thì phải kết hợp giữa trackwell và fim (4fim là A,S,W,Z)
ebookmobile.tk_pikachu_BB8700.zip
ebookmobile.tk_Bejeweled.rar
ebookmobile.tk_Nintaiifull8700.zip
@virutmobile Hay Quá cảm ơn bạn, tải về 3 trò, trò nào máy mình cũng chơi được cả...hi..hi.. giờ cài thêm mobipocket reader và bbdict nữa là ok, nhưng chưa tải được 2 cái còn lại
quá hay. càng ngày càng nhiều soft ware hay mà các bác giấu tiệt đi. đến giờ mới chịu share cho ace.
thanks nhìu nhìu và mong mọi người đóng góp ngày càng nhiều hơn nữa cho Bb 8700
Bác chủ topic xem thế nào tổng hợp lại các PM của anh em lên post thành 1 list rùi cho lên trang đầu để anh em đỡ post trùng những PM đã post rồi và cho mọi người vào xem+down về dễ dàng thì nên edit cả trang có bài post phần mềm đó bên cạnh tìm cho tiện vì em thấy giờ khá nhìu PM rùi đấy=>khó tìm quá ^^!
em cũng đang có kế hoạch để làm tổng hợp lại trên trang 1 cho các bác tiện theo dõi nhưng còn phải sắp xếp theo tiêu chí, đặc tính của từng soft ware thành nhóm. bác có ý kiến nào thì đưa ra để tư vấn cho em nhé
Nếu bác có thời gian thì chia ra thành các phần cho anh em tiện tìm thì tốt quá.Chia thành các phần:thames,phần mềm-ứng dụng,games....còn thiếu j anh em bổ sung thêm nhé
nếu làm như vậy thì chẳng khác gì tinhte mini. em cũng mún làm đơn giản thôi nhưng xem ra phải làm được như bác thì ace mới tiện chia sẻ và tải về:rolleyes5cz:
Ý em là anh em post bài lên rùi bác cho nóa vào 1 cái list trên trang đầu(trong phần list đấy thì chia ra các mục) rồi đánh dấu trang để tiện theo dõi và tải về
em hiểu ý bác rôi. em sẽ làm thử bác xem nhưng cũng mong ACE post phần mềm thì có kèm theo ảnh và hướng dẫn sử dụng đi kèm nhé.
thanks các bác rất nhiều
còn cái nào nữa chơi nốt đi các bác hehe,hay đấy ^^~
cho em hỏi cái berrybuzz sau khi mình cài đặt xong xuôi thì mình cài đặt lại thời gian hiện tại có bị sao ko ạ
balanba
TÍCH CỰC
15 năm
Vô tư đi bác. Không có ai và không cái gì bị làm sao cả đâu. Em BB vẫn rất yêu đời...mình thì yêu em hơn.

Thời gian đã đổi về thực tại

Thời gian sử dụng berrybuzz
huykho
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao tôi làm y chang như cahcs bạn chỉ nhưng chỉ có được 7 ngày chứ ko phải 4020 ngày như bạn vậy
bác làm lại đi. em làm rồi cũng được lâu vậy mà.
bác cài đặt ngày trong máy tính là 2018
rồi đến bb cũng 2018
sau đó dùng BDM...
sau khi bb khởi động lại và nhận dc phần mềm đó thì bác chỉnh lại thời gian là 2009 rồi mở ra kiểm tra lại xem:laugh8kb:
huykho
ĐẠI BÀNG
15 năm
khi mình cài thì máy có hiện ra cửa sổ thông báo. mình chọn yes rồi xong. BB khô hề khởi đọng lại gì cả. chỉ khi gỡ bỏ berybuzz khỏi máy thì máy mới khởi động lại thôi
bác remove rồi cài lại thử xem sao. sau khi nhân soft mới thì máy restat lại mới ngon. nhưng xài nó hơi bất tiện như em nói ở trên:yes4lo:
toanmin
ĐẠI BÀNG
15 năm
này thì game 87 nè , có mà bét nhè :p
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=35917

Nhớ thanks tác giả nhé các bác :d
meolinh87
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao trong phần option của em không có Berrybuzz.đèn led cũng không đổi màu nữa,ai giúp em với^^
1."trong phần option của em không có Berrybuzz" bạn chưa cài Berrybuzz vào BB của bạn dùng BDM bấm vào Application Loader chọn Berrybuzz để cho BDM loader vào bb của bạn thì khí đó trong option mới có Berrybuzz
2."đèn led cũng không đổi màu nữa" : theo suy luận của mình thì bạn chưa cài Berrybuzz thì làm sao nó đổi đước có tất cả 12 mầu hiiii còn nếu bạn cài Berrybuzz thay đổi đèn LED mà nó không đổi thì bạn phải tắt mọi chế độ đèn LED trong Profiles mới được
meolinh87
ĐẠI BÀNG
15 năm
em cài rồi mà.có biểu tượng ở ngoài màn hình hẳn hoi.khi ấn vào thì nó hiện BERYBUZZ HAS BEEN INSTALLED IN YOUR BLACKBERRY OPTION.nhưng khi vào option thì laik không thấy đau
Đâu tiên xin chúc mừng bạn đã cài thành công !
Bạn vào Option sẽ thấy chữ berybuzz ngay sau chữ AutoText chắc chăn là có 😁 (nếu không có bạn cắm BB vào BDM remove berybuzz đi chỉnh lại time và lại setup lại)
chúc bạn thành công !
cái BerryBuzz hay lắm...cài xong thấy khác hẳn....
Aerize.alerts.1.1.1 phần mềm hiển thị tin nhắn bằng cửa sổ.giúp bạn đọc đc tin nhắn từ ngoài cửa sổ mà ko cần phải vào mục messages ngoài ra bạn bạn còn có thể chèn ảnh của người gửi tin nhắn khi tin nhắn của người đó gửi đến.
Dùng tốt trên 8700 ^^!
Chú ý trước khi cài thì chỉnh thời gian của BB về thì tương lai(khoảng năm 2050)sau khi nhận đc tin nhắn đầu tiên thì các bạn chỉnh lại date/time như bình thường.các bạn sẽ đc dùng trial miễn fi dài dài^^!
Thêm cả mấy phần mềm dự báo thời tiết nữa
Weather eye và Yweather
Bác nào chưa cài BBweather thì cài thử nhé nghe nói Weather eye cũng giống BB weather nhưng giao diện đẹp hơn còn $GPRS thì em ko rõ lắm(BBweather rẻ lắm mỗi lần vào xem mất có vài đồng thôi😁:D:D em có BBweather rồi nên chưa thử cái này ^^!)
aerize.alerts.1.1.1.zip
WeatherEye.zip
YWeather.zip
cái vụ này Aerize.alerts.1.1.1
em ko rõ làm mấy bác chỉ em với nhé
ở trong đấy nó có phần serial code
trong đấy có cần phải nhập cái j ko bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM