Topic chia sẻ kinh nghiệm cho 7130 !

reevemax
10/11/2007 10:7Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huynhdepr0
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình cũng đang dùng 7130G,mình đã sửa được lỗi thỉnh thoảng không gọi được số trong danh bạ hoặc nếu đổi sang +84 rồi mà tin nhắn không hiện tên,đã mò ra được rôi 😁.
Có 1 cái mún hỏi các Bác là,sao máy em cứ 3 ngày là nó cứ SOS sóng,reset lại máy thì lại có,cứ 3 ngày là sóng SOS,cho em hỏi nguyên nhân vì sao?Bác nào chỉ dẫn em với....
special-111
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình nghĩ bạn chưa up len 4.2 fải ko?mình dùng 4.2 chẳng có cái lỗi đó,nếu bạn bị vậy thì nêm kiểm tra lại máy,tốn pin loém
huynhdepr0
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cho Em hỏi,7130G làm thế nào để lưu được lại các cuộc gọi thế,máy mình cứ tắt màn hình là tất cả các cuộc gọi đều mất...Ai chỉ dùm mình với...
special-111
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn xem lại có hết bộ nhớ ko vậy bạn?tình trạng vậy là hết bộ nhớ đó,ko nên lưu lại cả 1 đống tin nhắn hết nha bạn!
Mình cũng gặp tình hình tương tự với GPRS của 7130g

Chào các pác,

Mình cũng mới tậu một em BB 7130g nhưng cũng đang gặp phải rắc rối với GPRS. Mình cũng muốn up lên OS 4.2 nhưng ko biết phải cài vào BB thế nào từ computer. (Đừng chê tớ dốt nhé!).

Ai biết bảo mình với! Xin đa tạ!
------------
Bố thằng Cò
kute9x
ĐẠI BÀNG
15 năm
trước tiên bác phải có bdm để kết nối bb với pc sau đó phải có bản rom mà bác muốn up lên(2 cái này trên diễn đàn đầy).Tiếp theo bác chạy bản rom mới next liên tục đến khi nó finish là được sau đó vao c:/programfile/reasach in motion/blacberry tìm file có tên veder và del nó đi,rồi bật bdm lên(lúc này bb đã kết nối với pc rồi mới đươc) sẽ hiên ra bảng thông báo muốn update bác chọn những cái muốn cài rồi next đến khi nó hoàn thành là được(lưu ý là phải kiên nhẫn vì một số bước thực hiên khá lâu đây)
Nếu thấy hay nhớ thank
dùng 7130 là hợp lý
chỉ thỉnh thoảng bị nhảy phím là hới khó chịu thui.
evintran
ĐẠI BÀNG
16 năm
7130g sao lại lơ thơ có vài mống thế nhỉ hic hic. Trông em ý ngon thế cơ mờ :d
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
locman
ĐẠI BÀNG
16 năm
chúng mình đi nạm kim cg cho 7130 đi;;)
huynhdepr0
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các pro cho 1 lời khuyên 7130G nên cài những phần mềm nào là tiện ích?
Dự báo thời tiết
Chat
Mail
Web
Âm lịch
Reader
Unit Converter
Many many GAME
and....v...v.....
teobe
TÍCH CỰC
16 năm
hehehe...it người dùng nhỉ. Phần mềm tùy nhu cầu thôi. Pác vào mục phần mềm mà tìm đẫy rẫy......Up lên bản 4.2 cứ binh thường thôi, pác kết nối máy tính với BB rôittiimmf tệp rom 4.2 mà cài.
qmachine80
ĐẠI BÀNG
16 năm
7130g muốn chuyển tín hiệu sóng dạng cột sang dạng số được không nhỉ ?
Các bác oi, em đang định sắm mọt con BB7130 đây, vì lực em chi co vậy, nhưng không biết V, G.. thế nào nhi? có khác nhau gi không?
Bác nao biết chỉ giáo sớm giúp em vơi, đang kết gia nhập họ nhà BB lắm rồi
V và G không có gì là khác nhau cả
Chỉ khjác nhau do nhà SX thôi
Bác nao biết chỉ giáo sớm giúp em vơi, đang kết gia nhập họ nhà BB lắm rồi
huynhdepr0
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình nên lập cái topic tổng hợp các sorf cho 7130G nó hợp hơn,mà cũng tiện ích hơn.
nghe các bạn nói về BB7130g mà thấy thèm quá,chắc mấy hum nữa fải sắm 1 ẻm,

tiện đây cho em hỏi,dong BB khi mang đi sơn thì có ảnh hưởng j tới sóng của BB ko hả các bác.

àh,em thấy các bác post cái mặt sau của em nó có dán miếng da bò màu vàng,cái miếng đó mua ở đâu ạ

xin cảm ơn,sẽ sớm ra nhập hội BB 7130g
1. Nên mua ngay đi=> chắc bạn sẽ không hối hận😁:D
2. Sơn vô tư, có thể mang qua chỗ 2.... Bạch MAi, bác Thương gia này chuyên sơn bả cho BB ( khoảng 90K cho một bộ )
3. Khacten.com, mình vưằ đặt hàng một em và đã dán rồi : 160K tiền da & khắc chữ ( theo mình chọn ) + 20K ship hàng ra HN:shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:
7130g àh?
Thật là tuyệt vời! có thể kể ra một số ưu điểm sau:
- Sóng khoẻ
- Pin tốt
- Loa ngoài to, rõ (cái này hơn hẳn con 81koko)
- Rất phong cách Xmen
Em hiện đang dùng một chú. phải nói là tuyệt.
Ối.. nhưng buồn quá các bác ơi! Máy cuae E hiện đang có 02 cái vạch ngàng ở màn hình. Không biết là có phải lỏng chân conect ko? hay là sắp tèo đến nơi rồi. Buồn quá!
theminhbk
ĐẠI BÀNG
16 năm
anh em 71xx that la khí thế nha. mình dang xài con 7130g ve que co thằng tra 2tr đó nha. nhưng ko muốn bán. Bb mới máu chứ dang dồn tiền kiếm em 88 nửa là đẹp.
Có bác nào biết ROM mới nhất của 7130 là mấy không nhỉ? Thấy mấy ROM 4.5 cho 8XXX nhìn mà thèm quá, chẳng lẽ 71 của mình mấy ông RIM không quan tâm nữa sao ta???
qmachine80
ĐẠI BÀNG
16 năm
chuyển sóng sang số ngon lành luôn, bác giữ Alt + N+M+L+L cũng thú vị đấy, còn bác nào thấy máy chạy chậm thì vào search tìm hướng dẫn cleaning nhé, bộ nhớ tăng lên đáng kể đấy
qmachine80
ĐẠI BÀNG
16 năm
vì 7130 chỉ có 64MB thôi mà khi up lên 4.2 cũng tốn kha khá rồi do vậy theo mình nên cài một số phần mềm sau
1. bản đồ (cái này tiện phết)
2. Reader (vừa cài xong, đọc truyện lúc rảnh rỗi)
3. mini opera
4. gmail
5. Âm lịch
... tất nhiên là phần mềm thì rất nhiều nhưng mà bộ nhớ có hạn nên cũng tùy nhu cầu sử dụng của các bạn thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019