Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic cho K-touch H888 và H889!

thanhnhut
7/12/2009 18:2Phản hồi: 755
Tình hình là mới tậu 1 em ktouch h888 giá 1tr089,phải nói là mình hoàn toàn hài lòng với em này,giá rất mềm nhưng đáp ứng đủ nhu cầu của mình:2 sim 2 sóng,bàn phím qwerty nhắn tin rất tiện,nghe radio ko cần phone,ghi âm cuộc gọi/radio,black list,hẹn giờ on/off máy,jack chuẩn 3.5.Loa sử dụng công nghệ âm thanh vòm của Yamaha (trên tgdd ghi thế 😁) nghe rất to và chắc.
Tuy nhiên có vài vấn đề là mình cài gprs xong hết rồi mà ko vào wap dc....và pass lock phone là gì mà mình điền hoài ko đúng....
Các bạn sử dụng k-touch vào đây thảo luận nhé ^^
755 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đăng kí GPRS cho sim sau đó tải cấu hình cho máy sau đó vào chọn cấu hình GPRS của nhà mạng còn cái pass là lúc máy yêu cầu nhập khi save cấu hình GPRS hay pass security mặc định của máy.pass khi save cấu hình GPRS là 4 số 1 còn pass phone thì bạn xem lại sách hướng dẫn trong đó có đấy
loại này mới có nên ko có cấu hình gprs riêng cho nó
Hiện tại nhà mạng cũng không yêu cầu bạn phải gửi tên máy khi đăng kí GPRS chỉ cần gửi tin đăng kí sẽ có cấu hình tự động gửi về cấu hình này phù hợp cho hầu hết các loại máy hiện nay
sao mình làm xong rồi mà vào wap vẫn ko dc....giờ mình lỡ xóa 2 account của viettel luôn rồi
nghe nhân viên cửa hàng nói h888 có thể cài dc game java nhưng mình chưa thử ko biết có dc khôg
mình dùng h888 tự cài được nhiều game rất dễ chỉ cần cop py vào thẻ nhớ và mở ra là cài được [các game có đuôi jar]
hidronak
TÍCH CỰC
14 năm
em cũng kết hình dáng của dòng qwerty của k touch hơn q-mobile, đợi tình hình xem mua con nào xài
cách cài gprs cho h888 : lắp sim vào ổ 2
ket nối gprs cho sim
copy phần mềm operamini 4.2vao thẻ nhớ cai dặt luon
chạy O là vào được mang.
Nếu chưa có đủ tiền mua mấy con E63 hay E71, 72, Samsung B7320,... thì con này có lẽ là lựa chọn tốt trong tầm trên dưới 1 triệu!

Mà sao mình ko hiểu 2 cái này khác nhau chỗ nào: H888 và H899?

Sao thông tin trong Thegioididong co ghi "Thẻ nhớ ngoài TransFlash - RAM: 64 MB, ROM: 128 MB - Hỗ trợ thẻ lên đến 8GB" --> Smart Phone?
H888 & H899 đều hỗ trợ java đó bạn ;) mình cài game vs phần mềm 2 máy đó hoài àhh
Cảm ơn bạn đã cho thêm thông tin, các bạn đã dùng các máy này tiếp tục chia sẻ nhé! Vì cũng định mua máy này làm máy 2 bên cạnh Sony Ericsson K770i đang xài
Chìu hum qua mình cũng vừa mới lên tgdd làm 1 em. Nói chung mình rất hài lòng với em này. Tội mỗi cái vỏ bằng nhưa nên cầm không được sướng tay lắm. Ngoài ra thì không có gì để chê cả. Đặc biệt pin em h888 trâu kinh khủng. Nghich suốt từ chiều qua đến giờ mà chưa thấy mất vạch pin nào. Bạn nào có theme, game hay soft cho em H888 thì cho mình xin nhé
phát hiện thêm 1 cái nữa java máy này cực ngon. Nhưng không hỗ trợ chơi game.
vudung86
ĐẠI BÀNG
14 năm
trình duyệt thế nào.H888 và H899 con nào ngon hơn nhỉ. Thích con H899 hơn nhưng không biết thế nào. các pro toàn dùng H888
H899 dùng cũng như H888 thôi nhưng không có java, giá còn đắt hơn, nên dùng H888 bạn ạ
vudung86
ĐẠI BÀNG
14 năm
H899 vẫn hỗ trợ Java chứ. H899 là cải tiến của H888 mà. mình thích kiểu dáng của H899. không biết PIN biếc thế nào. ít người dùng con này sao ý. thôi cứ liều thử xem sao
Mấy bác nói sai hết cả rồi
H899 và H888 y chang như nhau.tất cả đều có Java
chỉ có khác kiểu dáng mà thôi.

bodies
ĐẠI BÀNG
14 năm
ủa sao có bạn nói H899 có java vì nó cho chat yahoo dc mà?
vậy con nào co java để mình cài thêm soft như từ điển vậy bác,gấp nha muốn mua em này.
Spam vừa thôi ai bảo ko java nào H899 là bản vá lỗi của H888 ưu việt hơn về mẫu mà lẫn firmware
Java tốt nhưng file nặng co chạy được không các bácd?Bác nào có thử cài cái từ điển này xem co ok không?
http://www.4shared.com/file/42738676/7f91b061/tdAV267k.html
nặng quá nhỉ. để mình thử xem sao.
H888 chỉ hỗ trợ file có đuôi jar thôi bạn ạ. Ai có soft duôi jar share cho mình với. Có bạn nào biết H888 có thể đọc được những đuôi video nào không
hum trước lên TGDD thấy mấy em nhân viên bảo là H899 không có java mà bạn, thế nên mình mới lấy H888
vudung86
ĐẠI BÀNG
14 năm
H899 là cải tiến của H888 ma không có java thì hơi lạ. Mình xem các website đều nói có java trừ TGDD. Đây bạn xem đi
http://mobile88.co.id/cellphone/K-Touch/K-Touch-H899/specification.asp

Trên tinh tế bên tư vấn mua điện thoại các bạn ấy cũng bảo hỗ trợ Java.
http://www.tinhte.com/threads/317980-Có-ai-xài-K-Touch-H888-hay-H899-chưa/page3
lạ thật. Chẳng nhẽ mấy em nhân viên lừa mình à. Hum đấy định lấy H899 nhưng mấy em bán hàng cứ nói em này không có java nên mình quyết định lấy H888. TGDD toàn post thông số ảo để lừa khách hàng
Thế là bạn bị thằng bán nó gạt rồi
H899 đẹp hơn về kiểu dáng
có JAVA
H899 cải tiến từ H888 mà
H888 có là H899 có thôi.
không tin tui post hình cho mà xem
tui đang xài

ban nào có soft hay theme em này cho mình xin đi
Cái mình đưa là file jar mà bạn.Nhưng nặng,mình mới thử chạy s40v5 của nokia với java mid2.1 được.Không biết máy này hạy được không.
không cài được bạn ạ, Cài vào máy báo file jar lỗi. Không hiểu sao. Mình cài các soft khác vẫn ok mà
các bác dùng rồi cho biết pin mấy con này thế nào cái đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019