Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic cho Q-mobile P11 ! (Kiêm 1 số dòng cảm ứng có Java tương tự)

candy_chip
29/2/2012 11:38Phản hồi: 1.223
1.223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là vừa lấy máy về. nhưng ko nhận sim dù đã lắp đúng cách.lắp thẻ nhớ thì lại nhận. ai giúp mình với 😢
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
sang bên kia nhé ( chạy đi chạy lại 2 pic mệt vãi )
hic tớ cũng thấy mệt. mà có khi chuyển hẳn về 1 pic đi =.=
Nếu bạn còn theo dõi box thì vào Cài Đặt Sim Kép kiểm tra xem có kích hoạt chế độ bay ko?Khi ở Chế Độ Bay thì kể cả bạn lắp SIM của Tổng Thống vào cũng ko ăn thua đâu.(vì bạn ko nói rõ là khi lắp Sim +mở máy thì máy báo ntn nên Tom ko thể giúp bạn cụ thể dc) Bạn nên bật Widget lên,lôi cái biểu tượng hiển thị tên nhà mạng ra kiểm tra xem. Nếu đã Mở Sim Kép rồi mà vẫn ko dc thì mượn ai đó cái máy để test xem Sim còn dùng dc ko?SIM sài tốt thì máy bạn có vấn đề.bạn nên mang máy ra nơi mua để yêu cầu dc đổi cái khác.lưu ý nên đi sớm nha(thường thì trong vòng 3ngày sau khi mua bạn sẽ dc linh hoạt 1 đổi 1).nếu mà bên bán hết hàng thì bạn fải đợi bảo hành hơi lâu đấy.Tom ngại nhất 2 chữ BẢO HÀNH.mỗi khi muốn BẢO là nó HÀNH mình chết đi dc 😁.Chúc Vui 😃
P11 luôn nóng...tình hình này chắc phải lập riêng từng pic cho từng vụ án quá.chơi thập cẩm 1pic kiểu này thì vài hôm sau muốn tìm lại thông tin chắc lòi mắt như pic Q-Mobile P11 reviews quá @@
=.= ko phải mình lắp sim sai cũng ko phải do máy.mình chọn cài đặt mạng--> chế độ ưu tiên--> chỉ dùng wifi nên ở tình trạng tắt 2 sim 😔
haizzz.......... biết diễn tả thế nào bây giờ :spin:
Khi đọc xong pic này mình chân thành cảm ơn n~ bạn nào lập & xây dựg pic làm mình tìm hĩu thêm về kon P11 này (mặc dÙ chưa mua^^! nhưg sẽ mua) khi mua mình sẽ ủg hộ pic hết mình. Thân! 😃
Tuyên dương tinh thần moi-móc-học-hỏi của bạn.lúc mình mua con P11 mình chẳng tìm hiểu gì hết.số là tính mua em P4i nên long nhong trên vatgia rồi thấy P11 nhìn kết => hốt luôn.tuy có 1số hạn chế về Java nhưng đối với giá thành thế này là CHẤP NHẬN ĐƯỢC.Lưu ý các a/e đi mua máy nên test cho kỹ kỹ chút. Như đã nói bên #1 ta dùng lệnh *#87# để test sơ lượt về máy.vẫn chưa tìm ra lệnh chỉnh echo kích micro và loa như dòng Wellcome (có chức năng tương tự) khi nào có sẽ update tiếp.Nên đi xem máy vào ban ngày,quay mặt máy ra sáng lật nghiên màn hình lên xem,nếu đen tuyền là màn hình zin.nếu có mà hơi trắng trắng là màn hình đã bị thay (đa số là do máy bảo hành 1 đổi 1 rồi sau đó hàng lỗi đc sủa chữa,chạy FW và bày bán lại) Chúc vui 😃
sao mình vô web = UCBrowser_V8.0.3.107 thì tốc độ load rất nhanh nhưng không nghe được nhạc và clip vậy các bạn ?
ai biết cách khắc phục lỗi này chỉ giúp mình với
Bạn nên Đọc Kỹ Hướng Dẫn Sữ Dụng trước khi Đụng.P11 ko hổ trợ flash nên ko xem clip trên web dc.(ngoài Youtobe).Nghe nhạc trực tuyến thì bạn nên tham khảo qua ứng dụng trên nền Java sócbay hoặc zingmp3
thanks bạn nhé.mình gà quá ^^
để mình down zingMp3 về chạy thử xem sao
@candy_chip : Giờ chỉ còn 2 thằng "trực chiến" P11 thôi ah? =)) Cậu có file nhạc nhẹ nào ghi âm.wav = P11 ko?post link cho Tom phát.dowload ở ngoài xong chuyển sang đuôi.WAV mà ko dùng dc.hix...
file.WAV là "nặng đô" nhất.âm thanh chuẩn CD mà.Tom ko dùng PC vì ko có nhu cầu sử dụng trong c/việc bạn ah.vẫn đang post bài = P11 đều đều đấy thôi.nhanh tay là viết Tiếng Việt bình thường 😃
Xong rồi bác ơi link Folder đó : http://www.mediafire.com/?mrp264wqv2fez

p/s : .wav nặng đô vì là file ko nén ! ^^ ! Nhưng mà nếu đia CD mà lấy file mp3 - 128kbps ra mà ghi thì cũng thế thôi ! Phải có bản gốc, file lossless chuẩn ! .wav hoặc .flac thì ghi ra đĩa mới hay ! ^^
Bạn cũng am hiểu về âm nhạc quá nhỉ.Khâm Phục.đúng là CD gốc có định dạng.WAV và tiếp theo thì bạn đã nói rồi.
Mình chỉ biết chút chút thôi mà ! ^^ ! Biết mỗi thứ 1 tý cũng hay, sẽ có nhiều lúc cần ! ^^
ah cho mình hỏi chút sau mình xoay ngang màn hình ko đc nhi?
@@ Trùi ui.xoay ngang màn hình nhưng xoay phần nào mới dc chứ @@ P11 chỉ xoay ngang màn hình ở phần viết tin nhắn,trình xem ảnh,nghe nhạc và xem video = cách xoay,lật máy nằm ngang sang bên trái.nó sẽ tự động xoay màn hình.những phần khác không (chưa) xoay dc.Lần sau muốn hỏi thì phải xoáy vào vấn đề chính cho dễ hiểu nha bạn hiền 😁
=.= tại mình ko bik diễn tả thế nào cho dễ hiểu.mình dùng xem ảnh vs xem video thì xoay đc ngang màn hình nhưng nt thì ko xoay đc 😔 ko bik có phải cài đặt gì ko?bác chỉ cho e giả lập âm thanh với.tìm nhưng page cũ mà ko thấy.tks bác nhé
=.= làm sao để tắt đc tiếng ở cái đồng hồ đi vậy.nhà mình mọi ng đi ngủ sớm để tiếng ồn vậy. mở ra mở vào kêu quá.bác nào bik vụ này chỉ e với nha
Nhắn tin mà nó ko xoay thì bạn hãy để máy nằm sang trái và đập nhẹ vào tay vài cái.Vụ án chuông mở khóa thì bạn vào menu =>Chế Độ =>Hội Họp(*)=>Tùy Chỉnh (chỉnh chuông call,sms theo ý muốn)=> Lưu=> Kích Hoạt Chế Độ. P/s : (*) Chế độ Hội Họp nó sẽ tự động tắt chuông mở khóa.chỉ cần cài nhạc chuông gọi và chuông sms theo ý thích thôi là OK...update... Vụ án giả lập âm thanh bạn vào Quả Lý Gọi =>Cài Đặt Gọi=>Cài Đặt Nâng Cao=> Âm Thanh Nền => mở/tắt.Add thêm nhạc bạn phải dùng P11 ghi âm nhạc lại với file.WAV xong ta chọn 1 mục trống trong Âm Thanh Nền rồi thêm vào.file ghi âm xong sẽ nằm trong thư mục Audio (chỉnh định dạng file.WAV ở phần Cài đặt trong mục Ghi Âm đó) Nhớ THANK Tom cái nha 😁
tks bác Tom. hic bàn phím xoay ngang bó tay, phải dựng thẳng lên mới chịu xoay =.= hay do mình quê quá nên ngta làm 1 mình phải làm mãi chưa xong.:spin:
sao mình down ZingMp3 về setup rồi dùng thử thì nó chỉ hiện cái hình zingmp3 rồi đứng im luôn vậy mấy bạn ?
Dùng thử socbay media đi cậu.hình như install xong lúc load nó yêu phải xác nhận đăng kí hết 1.000vnd hay sao ý ^^ @ph_thuy_trang : Đã update giải quyết Vụ án Âm Thanh Nền (giả lập âm thanh)cho bạn ở bài trên ^^.vụ xoay viết tin nhắn bạn xoay nghiên,cầm ngang sang trái cho nó auto xoay theo rồi viết thôi.lúc xoay ngang màn hình viết tin SMS rồi thì cầm ở tư thế nào cũng dc mà.(trừ khi bạn để nó đứng lên,cạnh đấy phím home song song với mặt đất là nó sẽ quay lại)
Tớ muốn xoay ngang màn hình toàn phải dựng thẳng thì mới xoay đc.mà khi xoay ngang màn hình ko gửi đc tn hả bạn?
Đúng rùi, cảm ứng trọng trường ko nhậy lắm, phải đứng máy nóa ms xoay, xoay xong phải xoay lại ms nt dc
ừm. bạn bik cách cài nhìu game java ko? mình đọc cái bác Tom viết nhưng ko hiểu gì cả =.=
sau đây là nhân xét của mình vê' hàng Q_mobile p11 đợt 3 :
_ Các tính năng khác thì như cũ, máy sài opera mini chứ không phải opera mobile, cái opera của mình nó ko chay dược nó toàn nói "ko thể liên kết thiết bi, kiểm tra lai thiệt bị máy khi liên kết" đúng chán, coi như opera giục vào sọt rác, chỉ còn cách đem ra bảo hành coi sao, mình đã ra chỗ bảo hành một lần cũng chỉ vì cái opera chết tiệt đó và cái yahoo! maseeger và yahoo, ko thể kết nối.
_ ko biết có phải do mạng hay là yahoo mà nó ko kết nối được, lúc nào cũng hiện lên câu "lỗi kết nối" đúng chán, máy cũng tạm ổn nhưng chỉ có cái yahoo và opera làm mình bực nóng mặt thôi,
_ lúc mang ra bảo vào yahoo được lun, nhưng về nhà thì lại ko đúng tức. :mad:, với lại thêm cái vụ opera nưã! hum........ :mad: + :mad:
@hanpino : Bác thông minh quá 😁 Vụ án này em đã nhắc đi-nhắc lại 4-5lần rồi đó.ngày mai bác mua cái SIM Beeline 20k lắp vào máy chữa cháy rồi call cho em.em sẽ hướng dẫn cụ thể chi tiết đến từng...con Siêu Vi Khuẩn luôn cho bác khắc phục trên P11 của mình ~.~ 01993.882.171 (call = Beeline là tiết kiệm nhất cho những vụ án yêu cầu phải...nói nhiều :D)
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi thấy trong phần cài đặt máy có mục đang mã hóa , và mục cài đặt UART để làm gì nhỉ . nó có tác dụng thế nào ?
ah có 1 vấn đề nữa. sau khi cái opera mini 4 thì nó lưu vào java. có ai bik cách kéo ra và cất hoặc gỡ operamini 6 ko? chỉ mình với
@@ máy ko có hdh làm sao mà gỡ cài đặt sẵng dc.lôi Opera 4 ra màn hình Phím Tắt đó rồi dùng.3 cái ứng dụng mặc định của máy ko xóa dc.Tom thử can thiệp phần mền rồi xóa => kết quả là xóa dc 1cái xong mang máy đi Bảo Hành ^^
up game lên media file rùi nhé. nhưng gặp lỗi là vào web của đt.nó ko hiện file. cứ bị lỗi phông.ko thể xem files đc
Khổ quá @@. Nếu vậy thì Up file lên rồi copy đường link của cái MF xong rồi edit lại 1bài cũ của mình dán link vào trong này rồi lấy P11 vào lick link xong dowload về.nếu có vấn đề gì thì hãy nghiên cứu,xem xét khắc phục trước đã.khi nào thật sự "bờ i bi sắc BÍ" rồi thì mới post bài hỏi mọi người chứ.1chuyện nhỏ xíu này suy nghĩ 1 chút là xong thôi.cần gì phải post bài hỏi.ai cũng như bạn thì chắc box này nổ luôn (xin lỗi Tom hay nói thẳng) P/s : Trình độ IT của bạn này khá VIP,giống y chang mama của Tom 😁
@@ mình gà lắm nên chả bik cài thế nào.cố gắng thôi
Mấy Bác ơi giúp hộ e, P11 của e kái gì cũng được, mỗi tội khi duyệt web bằng trình duyệt nào cũng đều bị mất một vài ký tự ở sát cạnh phải màn hình, CÓ BÁC NÀO BỊ NHƯ E KHÔNG....?
Nếu ko biết chạy lạ fw thì Không còn cách nào ngoài mang đi bh đâu. TH của c giống y hệt mình rùi, mình xài hơn 2 ngày thì phải vác đi bh. Bh cũng nhanh thui mà, mình bh 3 ngày là xong rùi. Bh về hàng đợt 1 máy chạy ổn định hơn đó
=>BẢO HÀNH thẳng tiến đi bạn.chứ giờ chỉ cách chạy lại FW thì chắc đến khi...hết bảo hành bạn mới làm dc 😁 Tranh thủ đi sớm - về sớm nha bạn hiền.chạy lại toàn diện thì chắc có Opera mobile đó.nhưng sẽ gặp phải vấn đề khác thôi.mỗi đợt mỗi nhược điểm khác nhau 😃
Bảo hành 3 hôm là được hả bạn? 😔 đành phải thế thôi. mà đợt 1 lỗi gì thế bạn?
Mình down thử bằng máy tính vẫn đc mà ! >.< ! Chắc lúc mình đưa link, nó vẫn còn "nóng" nên chưa down đc ! @@ ! Bác down lại xem ! Nếu ko đc thì mình up host khác ! Chắc thử up lên Fshare xem sao, vì chỗ này cũng có Folder !
:playfull:
Boc tem cai nao . Can mua P11 day , mau Den cang tot . Pro nao co y dinh ban thj thong bao caj na' .
mà hôm nay tớ dùng wifi toàn khởi động lại máy thôi.( vẫn là wifi hôm qua test thử) có ai bik tại sao ko?
😔 thôi xong con máy.h tối thui màn hình ko lên đc.😢 giống bạn p3hip_nd hồi trước mà @@
@thaihoangsky: Nếu bạ sợ Tốn Tiền Dowload thì chị khó format máy dài dài nhé. P/s : mình ko đồng tình với cách nghĩ của bạn.Nếu Dowload Java thì lấy SIM Beeline mà dow(tuy chậm nhưng rẽ).đăng kí 2.500đồng đc 3GB trong ngày.Cho mình hỏi bạn có cần đến 3GB để dowload ko mà nói tốn.máy bị lỗi,mình tư vấn khắc phục.mong bạn hãy đọc kỹ trước khi chém.Thân
Thực ra thì chẳng có gì phức tạp đâu, các bác tìm 1 host để upload file như MF chẳng hạn ! Rùi up file lên, dùng P11 down về ! Cài đặt

Mà cái này dành cho ai cần cài nhìu Java thôi ! >.< ! Cũng chưa chắc là cài theo kiểu này sẽ ko bị Quick Reboot ! >.< !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019