Topic dành cho N96 AE vào thảo luận nha

huahaonam
20/11/2008 5:3Phản hồi: 186
rất nhiều ae chưa hiểu biết nhiều về N96 và mình lập thêm topic này để ae gần gũi hơn với dòng Seires mới này...!chúc vui và những phần mềm không thể thiếu khi trên tay đang cầm con dế này....!;)định vị toàn cầu là ko thể thiếu cho con dế này..file lớn wá mình ko up lên đc anh e vui lòng download bên medafire dùm mình nha..!và có cả 2 bản đồ định vị toàn cầu là TPHCM và hà nội chúc ae thật nhiều sức khỏe....!;)
http://www.mediafire.com/?sharekey=c8f0c80df26498f4d2db6fb9a8902bda
Theo mình Biết Pin N96 dùng rất dỏm Chỉ vỏn vẹn 1ngay.!
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có con N96 của bx , chưa vọc nhiều , nhưng có một cảm nhận như thế này ( hình như là lỗi của máy ) , vào cấu hình - chỉnh nhạc chuông , load rất lâu ( khoảng 2p ) nhưng khi tháo thẻ nhớ ra thì load bình thường ( tương đối đáp ứng nhanh )

Kiểu dáng thì nói chung là cũng đẹp - đặc trưng của dòng N- series , nhưng cảm nhận của riêng mình - không đẹp bằng N95-8Gb , nhìn nó ẻo lả quá , không nam tính , góc cạnh như N95-8Gb
Phím bấm điều chỉnh chơi nhạc bấm hơi khó ( không có cảm giác tốt như N95 )
Máy của bx mới mua nên chưa khám phá được nhiều , vài cảm nhận đầu tiên của mình
nhiều lúc thẻ nhớ bị nhiễm virus hoặc thẻ của bạn là thẻ đã bỏ wa máy ko...và máy bạn không định dạng đc thẻ nhớ....vì vậy sửa lỗi này nhanh nhất là format thẻ là ok! còn ko đc nữa fomat cả máy luôn bạn nhé!!!!
Tất nhiên mình đã làm những thứ đó , thay thử cả thẻ khác , nhưng vì máy nữ xài ,và bộ nhớ 16Gb cũng là quá đủ để lưu trữ , nên mình cũng chưa đem đi bảo hành thủ làm gì , cái đó hình như là do lỗi máy rồi ( phần mềm ) , chứ khi nghe nhạc hay dữ liệu gì đó thì vẫn load thẻ nhớ ầm ầm , chứng tỏ nó good 😁
mình đang xài nè nhưng pin yếu quá, chạy ứng dụng chậm hơn N95 - 8G nhiều.
ae cứ thảo luận đi....PM nào mà đặc biệt dành cho N96 thì ae có thể post lên cho ae tham khảo thêm nha...mình chỉ muốn lập topic này để ae post thêm một số PM mềm mới cho dòng Serie này thôi..chúc ae vui!!!
A DAT
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo mình thì nếu máy chính hãng bạn nên mang đi bảo hành ngay đi.Như máy của mình trước đây chạy rất chậm,hay bi treo,pin yếu...Sau khi mang lên Nokia Care bảo hành,được thay một cục pin mới (miễn phí)được up lên phiên bản phần mềm mới.Đến nay máy chạy nhanh,pin được lâu hơn,nghe nhạc rõ.GPS cũng nhanh,tivi coi nét lắm...
Mình cũng vừa mua 1c N96 ngày hôm nay xong.Cảm nhận ban đầu của mình về máy là khá ổn,GPS nhanh,lướt web nhanh.Chỉ có điều pin hết nhanh quá và thỉnh thoảng cứ bị đơ vài giây.
Hôm nay mình có bỏ ít nhạc vào ổ cứng 16GB của máy (bỏ trực tiếp) thì thấy máy copy khá chậm.Và khi bỏ các file .exe/.flv/.... vào máy thì không bỏ được.Có ai biết vì sao không,chỉ giùm mình nhé.Thanks😃
litery1506
ĐẠI BÀNG
15 năm
N96 cũg giống N95-8gb mặc dù vẫn dùng qua cổng mini USB nhưng tốc độ cực kỳ chậm, có lẽ ổ flash của nó tốc độ chậm. Nói chung là chép nhạc hay gì thì được, chép phim thì tối trước khi đi ngủ chép vào, sáng dậy có dùng 😁

Còn các file exe hay linh tinh khác bạn muốn chép vào thì chọn kết nối giữa máy và PC là Data Tranfers chứ đừng chọn PC suite 😃

Bạn nói có hơi quá đó , đâu đến nỗi vậy , cũng nhanh mà - tuy không nhanh bằng USB 2.0 như trên máy tính thôi
Còn bộ nhớ , nó không phải xài ổ flash :p , mà xài con flash ( IC gắn trực tiếp trên board mạch) , n96 thì mình chưa biết , nhưng của N95-8Gb , nó đóng con ic chà bá lửa :D , bằng ngón tay cái - của hảng samsung
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy bác chắc có vấn đề rối copy gì lâu thế máy mình copy nhanh lắm chỉ tội cái cục pin dùng quá mau hết
làm gì có chuyện đó, tớ chép phim 4-5G chỉ 15 phút là xong, khi cắm cáp USB vào nhớ chọn Mass Memory rùi mún chép bao nhiêu chả được
A DAT
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình có cài pm HappyWakeUp vào máy nhưng chỉ cho dùng thử,bạn HaoNam có bản full cho post lên chia sẻ cho mình và các thành viên khác với nhé.
Cảm ơn trước ạ.
Cũng không đến mức đêm cắm sáng dậy xem đâu.Nói chung là tốc độ của nó bằng 1/3 tốc độ của USB 2.0
Ai có soft,theme của N96 thì share cho mọi người nhé,thanks
thỉ theme nó là themes 9.1 luôn đó....!
NGhe các bác nói lại không muốn lên đời nữa rồi. Bác nào có kinh nghiệm về N95 8GB cho em hỏi có em nào bị chết cái con Flash 8GB chưa vậy. Dùng lâu lâu thấy có nguy cơ lên em hỏi ?
A DAT
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác HaoNam cho em hỏi chung câu với nhiều bác hỏi là "Sao máy n96 khi trượt xuống và bầm nút play thì máy không phát nhạc?có phải cài thêm gì không ạ?
@ A DAT: Vấn đề là player có còn bật (hide thôi chứ chưa exit) hay ko, nếu đã exit rồi thì có phanh thây nó ra thì nó cũng chịu chả chạy nổi, tụt xuống đã là cái gì 😁

N96 tớ thấy cũng được, ít ra là cho đến giờ ko phải phàn nàn nhiều. Bản thân lúc mua về cũng càu nhàu về pin nhưng sau độ 3 ngày dùng xả pin thì thấy mọi thứ ngon lành, có những hôm ko về nhà, khỏi sạc luôn, 2 ngày vẫn co giật tốt. (Tớ được cái là tá điền, người ta bảo pin bây giờ xịn lắm, ko cần làm như hồi dùng pin 8210 nhưng kệ, cứ làm theo thói quen)
Còn về process thì khó đánh giá lắm, tốc độ xử lý nhanh hay chậm thì tớ nghĩ cái kiểu ấn rồi nhìn và đánh giá ko nói lên được điều gì, chỉ là cảm nhận cho vui thôi. Xem lại bản mô tả cấu hình của máy thì thấy hoàn toàn ổn. Đồ tốt tại người.

Về hình thức thì có lẽ cách đánh giá cái đẹp mỗi người khác nhau. Tớ thấy đẹp :D

Cái này N95 chỉ cần gạt xuống bấm Play là nó chơi luôn , chả cần hide hay là tắt hẳn đều được hết mà , chả nhẽ N96 cùng loại mà lại ko chạy được sao .

Còn nói chung hôm trước có mượn thử máy thằng bạn chơi chút thấy tốc độ cũng được , bộ nhớ thì khủng quá rồi chả hơn dc nữa , nhìn lại đẹp nữa . Điếm iếu thì chắc là phải nói đến pin iếu , máy màn hình lớn mà pin thế thì chỉ chả dugn được là bao lâu .
Thế thì chắc chắn ko được. Đã exit rồi thì giời đỡ.

Nhưng mình vẫn lăn tăn về việc chương trình đã exit hay mới chỉ chuyển sang trạng thái chạy ngầm 😁. Theo logic, đã exit thì ko thể chạy được trừ khi có tùy chọn về việc mặc định ấn play là chương trình tự kích hoạt. Ko biết máy nào có thì có chứ N96 thì không :D
thê thì ko bit vì cái đó mình chưa có thử bao giờ , nhưng mà trên N95 thì thấy có , chỉ cần bầm play là nó sẽ tự động mở .
Có bạn nào cài được secman v1.1 trên N96 chưa?
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình cài rồi mà vô secMan 1.1 mà ấn vô soft thì nó ra nguyên bản chào mừng rồi ấn ok ra màn hình ngoài thua
mình chưa cầm đc N96 nên chưa test..mathanh test dùm ae nha!!!
N96 vào đây hack phone nha bài số 3

http://www.tinhte.vn/forum/showthread.php?p=530035#post530035
bài số 3 là của tuongmanh mà bạn? Phải bài số 5 không?
A DAT
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có bác nào có lịch vạn niên full cho n96 không a?cho em xin với.
Em xin cảm ơn trứơc ạ.
Ở đây có này
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=61469

Nếu yêu cầu key thì đến bài cuối cùng (cho đến thời điểm hiện tại - bài số #52), có cách sử trên mã hex, vui phết 😁
Cái bản đồ của HN và HCM lúc cài vào thì nó báo Expired Certificate, mình đổi ngày lùi lại 6 tháng, 1 năm đều ko được. Ko biết để ngày nào thì được nhỉ.
Mình cũng vừa mua con N96 nhưng ko có tiếng việt. có bác nào biết cài tiếng việt ở đâu chỉ cho mình với
bạn ra hàng kêu họ FLASH lại chọn ppm có ngôn ngữ vietnamese là ok...àh giá tiếng việt này khoảng 80k bạn nhé!!
bạn để lại ngày 5/5/2007 là cài đc àh....!và khi vào đó...bạn cứ gửi Email.của bạn là ok thôi!!
Nam cho mình hỏi N96 có cài được việtmap ko nhỉ
banong
TÍCH CỰC
15 năm
Được, với điều kiện bạn phải sign bằng file cer + key của OPDA, Pm sign trên điện thoại mới nhất của OPDA.
Ồ cái này mới này! Trên này có bạn dkit87 cũng đã gửi bộ cài VietMap nhưng mình ko cài được. The như thông tin hướng dẫn thì bắt buộc phải hack phone mới đc chứ sign cũng ko cài được. Mà hack N96 thì mới chỉ nghe thấy được thôi chứ làm thì chưa được.
Bạn có cách nào làm được thì hướng dẫn thêm được ko?
hiện tại N96 mathanh đã hack đc lên topic mathanh mà xem nhé
Trước khi nói bất cứ điều gì thì đều phải confirm đã nhé. Bài cuối cùng bên topic hack phone là của tôi thông báo về việc hack N96 ko thành công đấy ông ạ :rolleyes:.

Chả hiểu thích giật le hay là thiếu thận trọng lời nói nữa, nản!
banong
TÍCH CỰC
15 năm
Đã cài được Vietmap trên N82 V.30 với điều kiện bạn phải sign bằng file cer + key của OPDA, Pm sign trên điện thoại mới nhất của OPDA

* Về vấn đề xin file cer, trong opda có hướng dẫn rất kỹ, rất dễ làm. Sau khi xin bạn chỉ cần post thêm 1 bài cảm ơn là có đủ điểm OP để down file về
http://www.opda.net.cn/thread-100320-1-1.html
* Khi sign vietmap, bạn phải dùng signsis của opda, nhớ đổi đuôi vietmap từ sisx thành sis rồi mới sign
http://www.opda.net.cn/viewthread.php?tid=17589

Lấy cer file từ OPDA không cần SS!

Đây là các bước hướng dẫn bà con chịu khó coi nhé ! Thân
1. Go http://www.opda.net.cn/viewthread.php?tid=26592
2. Click vào phần Register để Đăng ký
Hình này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem đúng kích thước của hình. Kích thước gốc của hình là 1360x742.
3. Điền đầy đủ thông tin vào các ô trống
Hình này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem đúng kích thước của hình. Kích thước gốc của hình là 1360x742.
4. Vào trang này - http://www.opda.net.cn/viewthread.php?tid=26592 , chuyển đến bài ở trang đầu tiên và post nội dung về Model máy , IMEI, ngày sản xuất , kèm theo câu "xie xie " nữa cho nó bít mình cảm ơn ! Hì
5. Sau đó bài viết về thông tin máy của bạn sẽ được post ở đây và nhớ ghi nhớ lại số thứ tự bài viết của bạn , như ví dụ ở đây số thứ tự bài viết là 19166
Hình này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem đúng kích thước của hình. Kích thước gốc của hình là 1363x743.
Sau một vài ngày :
6. Bạn vào topic về 3Rd , post một số phần mềm ( ít nhất 5 bài, nhiều hơn càng tốt ) Để có thể download file cer đính kèm trong diễn đàn (Bắt buộc phải làm nhá )
Nhấn vào trang một của chủ đề trong forum này
http://www.opda.net.cn/viewthread.php?tid=26592 và tìm số thứ tự bài viết của bạn mà lúc nãy bạn đã ghi lại ở bước trên.
thường là mỗi một lần post là hơn 1000 IMEI ví dụ :
Trích dẫn:
2008-03-26 号前34195-35520楼申请的会员请到这里领取证
Chỗ mình tô đỏ là số thứ tự của bài viết mà OPDA đã xử lý về IMEI, nếu số thứ tự bài viết yêu cầu Model máy lúc đầu của bạn nằm trong khoảng này thì chỉ cần 1 file khi đã signed có thể đăng ký cho hơn 1000 máy với số danh sách IMEI đã cập nhật !
Hình này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem đúng kích thước của hình. Kích thước gốc của hình là 1363x745.
7. Nhấn vào dòng có dòng chữ đỏ như hình trên để đến trang có biểu tượng file .rar để download file cer của bạn và hơn 1000 IMEI khác ( Chỉ trong 1 file cer ) . Chú ý là bạn chỉ có thể download nếu bạn có 5 bài viết từ trước đó ! Tốt nhất nên viết càng nhìu , càng tốt !
Hình này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem đúng kích thước của hình. Kích thước gốc của hình là 1363x743.

Chúc các bạn thành công ! Mình đang dùng IMEI do họ sản xuất ! Dùng ok rùi ! Hì ! Tạm biệt symbiansigned.com ! Hahaa ! IMEI này có giá trị trong 3 năm ! Đến khi đó chắc buộc lòng Symbiansigned phải mở lại sign như trước cho anh em mình từ lâu rồi ! Hì ! Nếu cảm thấy bổ ích thì thank mình cái nha ! Để sign ứng dụng thì dùng pass là : 00000

NGUON DANGDUC PDAVIET

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019