Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic giành riêng cho Sh12c, - Các vđ về pin, sóng, app, game

lion_heart012
28/9/2011 3:53Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang định mua em này . Mọi người chấm điểm máy này như thế nào ? Ai biết cho mình địa chỉ của hàng uy tín . Tại mình cũng không rành về điện thoại lắm . Thanks !
Vừa ghé qua toppic này. qua nghía thử xem sao
http://www.tinhte.vn/threads/1513056/
có pm nào thay thế đc nút home và back cho em nó ko các bác nhỉ?
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teochecmiu Có 2 soft để tạo phím cảm ứng trên android nhưng đều bắt buộc phải root máy. Chấp nhận dùng phím cứng đi bạn. Nếu chờ nó hỏng cũng phải 5, 6 năm

Sent from my Barnes & Noble Nook Tablet using Tinhte.vn
SuiKao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teochecmiu Ko biết cái này có đáp ứng được y/c của bạn ko.
Easy Touch (iPhone style)

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.shere.assistivetouch
@SuiKao
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã thử root theo cách http://www.tinhte.vn/threads/864143/page-9#post-25256370 và chỉ root đc tạm thời, máy dùng vẫn bình thường ,reboot xong thì mất root nhwng thôi cứ dùng tạm vậy đã. Vẫn cóng ko dám làm theo cách root vĩnh viễn. Nhỡ thành chặn giấy 3D thì đẹp
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi em lắp sim ghép mà sao chả có sóng sánh là sao bác nhỉ
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dqhuy1989 Cái này thì bạn phải hỏi chỗ unlock máy cho bạn chứ. Theo mình biết sh-12c bây giờ dùng free sim đc rồi, ko dùng sim ghép nữa.

Sent from my SH-12C using Tinhte.vn
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taycoi của em vấn dùng sim ghép mới nhập em nó hôm qua mà. khổ cái cứ restart là phải mồi sóng lắp vào mới lên đc, mà vật vã lắm mới lên bác ạ, 3g thì bật cũng chả lên đc. tiện cho em hỏi giờ unlock ở hà nội thì chỗ nào ổn định và uy tín vậy bác. và giá cả bao nhiêu ạ, khổ quá sinh viên mà toàn vác cù xương, mệt và đánh vật từ hqua đến giờ mà chưa đc cái củ khoai tây gì. bác giúp em với
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
thử Button savior trên chợ đi bạn. Hình như là dùng đc kể cả chưa root
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://phongcachnhat.vn/
Bạn thử hỏi chỗ này xem nhé! Mình mua máy ở đó, thấy mấy bạn bán hàng ở đó thái độ phục vụ cũng dễ chịu
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taycoi họ unlock luôn hả bác ơi. đang bực mình em này quá. nhét mãi vẫn sóng sánh ko lên,
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm mọi thứ trừ root
Máy này giờ giá cũ khoản bao nhiêu các bác nhĩ, mình định đổi N9 lấy....
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@accountvip tầm 4m cho hàng đẹp
@dqhuy1989 Máy mình 16GB thay main 2 lần ở care mình đổi ngang với thằng kia mà nó còn chữi nữa @@!
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@accountvip sao bác, nghĩa là máy của bác hơn máy sh 12c của nó à. em thì đi con take s200 đẹp quá, bấy giờ nghĩ mình cũng dại, nhưng thôi, mê công nghệ nên chịu thiệt vậy. để khi nào có đk mua hẳn brandnew cho tốt
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
mệt người cho con sh 12c này, tối qua xem máy tờ mờ, bây giờ mói thấy có 2 điểm sáng như hạt gạo trên màn hình, nhìn cũng ko ảnh hưởng gì nhưng mà vẫn cứ thấy chột dạ, à các bác ơi màn hình của em nó có chống xước ạ các bác
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác có biết cách nào dùng 3g cho em sh 12c của em dùng sim ghép ko ạ, xin các bác chỉ giáo
@dqhuy1989 Sh-12C thì bạn unlock freeSim cho máy đi , 1 lần dùng vĩnh viễn không bị lock lại ,sóng ổn định , 3G ầm ầm, chi phí thì chỉ như ghép sim ,chứ cứ hoay hoay với sim ghép ko cẩn thận hỏng cả cái khe nhét Sim.
@boy_herovn Vậy khi mình reset lại máy có mất unlock ko ban?
@accountvip dĩ nhiên là không bác a, bảo hành vĩnh viễm không bị lock lai, reset không mất unlock .
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_herovn giá cả bso nhiêu bác, em cũng đang tính đây ạ
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để cài driver pc của em sh 12c này hả các bác ơi
safa08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn cái vụ dùng một phân vùng thẻ nhớ làm RAM,có bác nào biết ko?Với SH12C có nên dùng không vậy?!
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@safa08 Vụ này bạn nghe ở đâu vậy?

safa08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taycoi Mình đọc bên gsm,bạn x_bike có đề cập tới vấn đề này nhưng không rõ ràng lắm.Bác tham khảo rồi cho ý kiến.
http://gsm.vn/f259/topic-danh-rieng-cho-sh12c-cac-van-de-ve-pin-song-app-game-theme-255359/index3.html
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@safa08 Cái này mình đã làm nhiều lần khi còn dùng P500.
1. Phân vùng lại thẻ nhớ để chuyển data của app sang phân vùng ext của thẻ, giải phóng bộ nhớ trong của máy (trong trường hợp bộ nhớ trong của máy dưới 1gb, theo mình nếu trên 1gb thì ko cần thiết)
2. Bộ nhớ trong - internal sd ko ảnh hưởng nhiều lắm đến bộ nhớ đệm - ram. Kể cả khi hết dung lượng bộ nhớ trong nhưng lượng free ram vẫn vậy.
3. Muốn dùng phân vùng thẻ nhớ thì phải cài soft link2sd. Mà muốn dùng link2sd thì phải root. Bạn root đc máy chưa, và có cài đc CWM ko?
4. Phân vùng thẻ nhớ ext2, ext3, ext4 lại tùy thuộc từng rom mới nhận. Mà theo mình biết. Sh-12c chưa có rom cook.
Bạn có biết cách nào khác ko?
safa08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taycoi Máy chưa root.tìm cách khác thôi.😃
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã có địa chỉ unlock mai tiến hành thôi
@dqhuy1989 Đã unlock good cho bạn , mai bạn qua lấy máy nhé 😃
chúc bạn trải nghiệm chọn vẹn với SH-12C ,không còn thấp thỏm lo mất sóng như khi dùng sim ghé nữa nhé 😃
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn nào đã up lên bản 1.0.4 thì cho ý kiến về bản cập nhật nhé!
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hehe đã xong rồi sóng sánh ngon lành cành đào nghê thanks bác boy gì gì ấy nhỉ

Con sh12c cua ki nay hay hien thong bao Home actived not responding... tro ve man hinh chinh rat cham. Khoi dong lai may thi binh thuog. Nhug xai dc 1,2 ngay thi bi lai. Cac bac co cah nao khac phuc hoan toan ko a?
Thks truoc nhe
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtuchanbo Mình chuyển sang go launcher hoặc các launcher khác thì ko bị nữa. vẫn để đc giao diện 3d
jinsun906
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới up firmware cho dt từ 1.0.4 lên 1.1.3 thì wifi trên máy ko nhận được, tuy có hiện connect nhưng vẫn ko vào mạng dc?
tình hình có gì mới về rom không ta, không dám root để thay đổi cái dns ..
xài em này bị ức chế quá..
taycoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lonchon Root thôi. Mình root xong vẫn dùng bình thường mỗi tội reboot thì phải root lại. Rom thì xda coi con này như con rơi, ko chế rom
bạn lion_heart oi mình chụp hình 3D xem vẫn không được ,bạn giúp minh tý xem.cảm ơn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019