Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic hỗ trợ các vấn đề bảo hành của laptop ASUS

asus_sms
28/11/2012 7:47Phản hồi: 8.565
8.565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1.Máy e seri E7NXCV45648831B còn bh k ạ
Máy e mua được hơn 1 năm nhưng lại k giữ lại hóa đơn mua hàng. Kiểm tra seri thì là E7NXCV45648831B. Cho em hỏi là máy còn được hỗ trợ bảo hành k ạ. Trong trường hợp k còn hỗ trợ bảo hành thì bên TTBH có hỗ trợ sửa chữa tính phí k ạ. Vì thật sự mang đến những chỗ khác k yên tâm ạ. Máy bị đen màn hình (đứt,tuột cap) và 1 2 nút khó sd, k sd được ạ
@osc1996 Hơn 1 năm thì vẫn còn BH nhé ban5m bạn mang lên TTBH để được check theo số series máy nhé ! tình trạng xấu nếu hết BH thì TTBH vẫn có thể sửa chữa và tính phí cho máy của bạn nha
Máy mình tình hình là mình dùng laptop GL552 lỡ kê jack cắm 3.5 vào cổng USB (do nó nằm gần nhau quá) thì máy bị sập nguồn luôn, sau đó mình mở máy thì vẫn lên bình thường.
Bây giờ thì máy không dùng được cổng USB nào cả (2 cổng trên trái và 1 cổng bên phải, cổng bên phải là cổng mình nhầm) nhưng máy và các cổng khác vẫn dùng bình thường.
Vậy máy mình có được bảo hành không AD
Hiện tại các trung tâm BH laptop ở HCM chỉ có 3 chỗ hả AD ơi. Trên wed thì đúng là 3 chỗ nhưng xem trên Facebook này thấy có nhiều trung tâm BH hơn. Vậy cái nào là chính xác thế Ad ơi, vì mình ở xa nên cần trung tâm gần gần xíu 😔
@Nhoxunsock1 Trường hợp này do bạn sử dụng nên không được BH, bạn có thể mang lên TTBH và check và sửa chữa tính phí vì trường hợp này do bạn sử dụng hư hại nên không nằm trong thời hạn BH, bạn mang qua số 28 Nguyễn Thị Diệu Q3 để BH nhé ! nếu không bạn có thể mang qua cửa hàng nơi bạn mua để bạn được bên đó hỗ trợ
Chào asus!
máy mình F555LF . còn 1 năm bảo hành. nhưng lần trước máy e bị bể màn hình, phải đi thay( lần trước e thay nhìn k rõ nên thay nhầm trung tâm bảo hành, người ta làm k tháo dưới máy. còn tem. ngta chỉ mở trên màn hình r gắn vào ) không biết máy còn được bảo hành không.

máy e chỗ cắm ram k có tem, e mở và tự nâng cấp .. têm máy vẫn còn . v được bảo hành không.

máy e từ lúc lên win 10 bản 14393 . tự nhiên nút windows , pageup, end, không hoạt động nữa... nếu hư phím thì có bảo hành không,... nếu không thì thay giá bao nhiêu

mong trung tâm tl sớm giúp e, e cảm ơn ạ
@toanphamtg Trường hợp này bạn phải mang lên TTBH để check lại vì bạn tự ý sửa chữa trong quá trình BH nên có thể máy chỉ được BH theo từng linh kiện chứ không còn được BH theo máy nữa, trường hợp nếu hư những phần tử trong máy thì bạn có thể được BH theo từng phần của máy trên TTBH
Bạn gọi vào số này 1900-555581 đọc số SN người ta check cho thời hạn bảo hành. Hết thời hạn bảo hành thì mang ra ngoài sửa thôi, ASUS ko sửa dịch vụ.
Mấy lỗi của bạn thì cắm lại và thay bàn phím cũng rẻ thôi ko đắt lắm. Nếu ở HN mang qua bên mình sửa cho.

ĐƯợc bảo hành bình thường bạn nhé! ASUS ko bảo hành theo tem mà bảo hành theo serial của từng bộ phận, bộ phận do bên ASUS thay hoặc bán ra thì bảo hành. Như trên đây bạn đã thay màn hình và Ram thì 2 cái này sẽ ko được bảo hành.
@phuctri.sp máy mình tự nhiên bàn phím ksuwr dụng được phím windows , pageup, end . (bấm dc nhưng k phản hồi) thế có được bảo hành k bạn
@toanphamtg Nếu máy của bạn còn bảo hành và đáp ứng đủ điều kiện bảo hành thì vẫn bảo hành bình thường chứ. Chú ý lỗi phím nếu do bạn đổ nước gây chập phím thì ko được bảo hành nhé!
@toanphamtg Nếu là không phải do người sử dụng thì bạn có thể mang lên TTBH để được BH nhé trường hợp này vẫn được hỗ trợ
Chào các thánh máy eee pc 1000h chuyển xang tiếng việt như nao ai biết chỉ e với
@hieu.bagiang Máy từ tiếng trung
dopaemon
ĐẠI BÀNG
8 năm
em có 1 con laptop asus f454la bios quá quá là gà dù đã update
lên trang chủ intel kiếm intel core i3 4005u thì có bios bít-2073 xin hỏi up đc không bios này do intel cung cấp
dopaemon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuctri.sp quan trọng là cài còn driver có rồi
@dopaemon Mình trả lời rồi ko cài được Windows XP, ASUS không hỗ trợ Windows XP cho cái máy này. Nếu bạn vẫn muốn cố thì tìm cách nhét driver AHCI vào bước cài đặt Windows.
@dopaemon Bạn lên trang chủ cua3 bên mình và search mẫu này kiếm bios rồi update lên bạn nhé
@phuctri.sp giờ các Win XP không còn hỡ trợ nữa bạn nhé ! thấp nhất là Win 7 nếu bạn muốn sử dụng XP thì phải ép các driver vào máy rồi mới được
AD ơi cho mình hỏi mình đang dùng máy Asus rog 552jx , trong quá trình sử dụng mình do làm rơi đồ lên màn hình . Giờ mình muốn thay màn hình tại trung tâm bảo hành thì giá khoảng bao nhiêu ạ . Màn hình của mình 15.6 inch
@Lã Trọng Nguyên 15.6 inch thì bạn có thể check giá chính hãng trên mạng hoặc bạn mang qua TTBH để check với bên TTBH. Trường hợp này màn hình thay thế khoảng 30 - 75USD bạn nhé
Hpti
ĐẠI BÀNG
7 năm
chào bạn, máy của mình là k550vx , trang chủ driver chỉ hỗ trợ win10. Mình muốn về win7(cài song song) nhưng khi cài các driver kiếm đc trên mạng thì nó không nhận được driver wireless, thậm chí không nhậm chuột. Ổ cứng đang là GPT, boot uefi gì đó,
@Hpti Bạn có thể check các driver của máy khác cùng dòng main để ad vào máy bạn nha, bạn xem thử máy bạn là main gì và kiếm các model cùng dòng main hỗ trợ Win 7 và ad vào. GPT và UEFI chỉ là chuẩn cài Win và định dạng thôi bạn nha
GP.ASUS
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hpti Nên dùng win10 sẽ tốt hơn, có quét driver cũng ko nhận đủ hết đâu bạn.
Hpti
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GP.ASUS Mình dùng win 10 thì nó bị màn hình xanh thường xuyên, xác suất cao hơn khi dùng chome và đang mở tab mới. Khởi động rất lâu mình mở cách không như bình thường: restart, sleep hoặc disable signature mode. Đang rất ức chế vấn đề này lắm.
Nhờ topic tý nha chủ thớt.
Có ai có main asus k43sj cũ còn tốt bán koooo
Máy mình vừa được tắm mưa hỏng mất main. Còn lại vẫn tốt. Ai có main cũ để lại mình nha.
Sdt: 0944160892
Chào bạn, bạn có thể check lại thời gian bảo hành của SN này giúp mình được không : G6N0CV021748226.
Cảm ơn bạn rất nhiều.
cho mình hỏi là mình mua máy asus gl552jx-dm144h khi mua có win bản quyền. h mình đi bảo hành thì có được cài lại win bản quyền không ạ
GP.ASUS
ĐẠI BÀNG
7 năm
@q.trung94 Win bản quyền vẫn được bảo hành bình thường nha bạn.
CLG.Doublift
ĐẠI BÀNG
7 năm
K lquan lắm nhưng mình bh 1 main asus 1 tháng trời chưa lấy về được. Cảm giác cứ như là....
Check số seri máy ok rồi thì cách nào để kiểm tra máy vẫn còn nguyên các linh kiện bên trong không ạ? Ý mình là chưa bị tráo đổi ấy ạ!
Cảm ơn!
@Amino Trần Nhìn tem thôi, tem của nhà phân phối còn nguyên thì chưa bị tráo đổi
GP.ASUS
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Amino Trần Cái này phải mang qua TTBH để kiểm tra, chứ check số serial khó nhận biết được lắm.
Mình đang sử dụng con Asus N551JQ-CN003H, bàn phím khi mình nhấn phím shift (bên trái)+n thì nó không hiện chữ "N" liền, mà bắt buộc mình phải buông phím shift ra trước thì nó mới hiện "N". Nhưng sử dụng phím shift(bên phải) thì bình thường. Không riêng gì phím "N" còn nhiều phím khác nữa cũng bị tương tự. Nhưng cả phím shift và các phím bị như vậy khi sử dụng riêng thì bình thường. Các bác giúp mình với xem phải lỗi phần mềm không và hướng dẫn em cách khắc phục .... thanks các bác nhiều...
GP.ASUS
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ngo Chan Phong Bạn thử cài lại win xem, dùng phần mềm test bàn phím thử. Nếu vẫn bị tình trạng này thì mang ra TTBH để kiểm tra nhé
dsan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình vừa mua. Tự cài win mà nó báo lỗi như vậy. B chỉ mình cách khắc phục với. Máy K401LB
@dsan Bộ cài của bạn bị lỗi rồi
dsan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuctri.sp Mình đã ra hiệu. Nhờ 1 bộ cài khác.mà vẫn bị như vậy. Ko hiểu tại sao nhỉ
GP.ASUS
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dsan Bạn cắm qua cổng USB 2.0 hoặc thử dùng USB khác để tạo lại bộ cài đặt nhé
DucHuu.91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi xíu ạ, em có con lap k43sj, bữa đang chạy bình thường thì tự nhiên màn nhấp nháy, chuyển qua màu tím, có khói bốc lên và khét lẹt 😕 e nghĩ hư main hoặc hư card rời, con này bữa lâu cũng mới thay main ở trung tâm asus, nhưng đc vài ngày thì khởi động k lên, sửa đi sửa lại mấy lần 😕 main bảo hành 3 tháng mà giữ lại sửa mất hơn tháng :mad: giờ e muốn hỏi nếu thay main là thay luôn chip và card mới phải k, có đảm bảo lâu dài k và e có nên thay hay mua luôn con mới ạ 😁 mong các bác tư vấn giúp. thank các bác
@nguyenduchuu237101113 Mua con mới đi bạn, mã này lâu rồi, linh kiện thay thế chắc cũng ko phải hàng mới
GP.ASUS
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenduchuu237101113 Thay main sẽ được thay toàn bộ CPU và VGA vì nó được dán trên main. Nếu máy còn dùng ổn thì nên thay, còn ko thì sửa tạm về dùng, đừng chơi game nữa. máy bạn cũng hơn 5 năm rồi thì phải
Bác cho e hỏi: máy e là asus GL552jx 2 cổng USB 3.0 thì ngon lành có mỗi cái cổng USB 2.0 thì ko kết nối USB đc từ lúc mua đến giờ. Mình thì ngại mang đi bảo hành lắm
MinhDungLs
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bacd cho em hỏi. Em đang dùng win10 (ASUS K555LB). Nhưng bị lỗi cứ mở máy ra là nó auto nhập key toàn các kí tự dấu **** trong ô mật khẩu , em tính cài lại win, trc em là 8.1 up lên 10 em check mục vẫn giữ file cũ.
Em tải file iso của win 10 về. Nếu mình đang dùng win 10 mà cài lại win 10 từ file iso có dc k nhỉ ?
Edit: em hỏi thêm các bác có cách nào backup phần mềm đc k? E có 1 số phần mềm của Adobe (Ps, Lr, Ae, Pr. em học đồ họa, kĩ xảo ạ) Em muốn làm sạch win luôn nhưng tiếc mấy cái plug-ins, cài đặt sẵn của những phần mềm đó. Vậy làm sao để khi cài lại xong em không bị mất những phần mềm đó. Em cảm ơn
với lại gần đây máy không nhận ổ đĩa CD, có lúc nó tự bật ra, có nên đi bảo hành không bác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019