Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic hỗ trợ các vấn đề bảo hành của laptop ASUS

asus_sms
28/11/2012 7:47Phản hồi: 8.565
8.565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyghetem
ĐẠI BÀNG
7 năm
chủ topic cho em hỏi may em serialnumber: F9N0CV345677373 thời gian bảo hành đến khi nào vậy
@boyghetem Gọi thẳng lên tổng đài ASUS đi bạn, miễn phí mà
máy e bị lỗi như trên là sao ạ>?😔mỗi lần khởi động là lại hiện lên thông báo như v..
Ảnh chụp màn hình (23).png
Ảnh chụp màn hình (25).png
@change23 hết bản quyền bác!
Mình có vấn đề này muốn hỏi các bạn:
- Mình đang sử dụng Asus A456UA, sử dụng chrome mà màn hình cử ngả vàng ngả xanh liên tục không biết khắc phục như thế nào ai bị chỉ mình với. Cảm ơn!
booqq
ĐẠI BÀNG
7 năm
support ơi, máy mình mới mua tháng 8/2015, vào tháng 5/2016 thì mình đo thì pin còn 42/48mwh, 1 tuần trở lại đây mình có do thì nó bị tụt cực nhanh từ 35mwh mà giờ chỉ còn 27mwh (không hiểu tại sao, đang khá hoang mang ạ o_O), máy asus k551ln bản i7 ạ
anh chỉ giúp em hướng giải quyết với
😃😃😃
okminhsolo43
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào bạn support.
Mình mua laptop K501LX được khoảng 8 tháng, hôm nay mình sử dụng được khoảng 2 tiếng thì máy bị ngừng đột ngột và tắt màn hình.
Mình thử cắm sạc thì máy vẫn báo đèn sạc và đèn nguồn. Mở lên thì sáng đèn nguồn nhưng không lên hình.
Vậy theo bạn máy mình có thể xảy ra vấn đề gì ??!
Cám ơn bạn !
Trước mình mua laptop ASUS N550JV (F2N0CJ07426909F) thì bị hư wifi card, TTBH đổi cho mình ASUS G551JM.
1. Giờ mình muốn lắp thêm 8GB RAM và 1 ổ SSD nữa có được không? TTBH có bán linh kiện và hỗ trợ lắp đặt không?
2. Mình muốn đổi qua laptop mới, ASUS hay TTBH có chương trình nào hỗ trợ đổi qua dòng mới hay dòng cao hơn và bù tiền không nhỉ ?
Vào ngày đẹp trời hôm nay em bật máy tính lên nó bị mờ như này. Mà trước đó em vẫn sử dụng bình thường. Mọi người cho em hỏi nó hiện tượng gì ạ. Nếu sửa thì hết bao tiền ạ 😔(
1. Lắp thoải mái, bạn mua SSD và ram ở ngoài mang đến nhờ lắp chứ TTBH ko bán các món này
2. Ko có trừ khi máy bạn có vấn đề như con N550

Cài lại Win thôi
các bác đã có ai bị như em chưa ạ,tự dưng máy e nó bị như thế,mỗi lần mở máy ra có cảm giác như màn hình sắp vỡ đôi ý.Nó bị bong cái lớp nhựa gắn với màn.Tiện cho e hỏi cách khắc phục,mà lỗi như của e thì có được bảo hành miễn phí ở TTBH Asus k nhỉ,máy e còn hơn 1 năm BH.Cảm ơn các bác đã tư vấn cho e.
@ĐìnhQuangAof Ra hãng bảo gián lại keo thôi bạn
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình có card rời Geforce 845m
tại sao khi chạy các phần mềm đồ hoạ như lightroom, premier Chrome thì vẫn chậm và lác mọi người
mong giúp đỡ
đã cài driver
@Tuananh96 Vì mấy cái đó chủ yếu sử dụng CPU
Chào mọi người, em vừa mua 1 em Asus K401L gần đây, khi mua về đánh máy thì em phải ấn khá dứt khoát mới được chứ đánh nhẹ kiểu lướt cho nhanh thì chữ được chữ không hoặc ấn vào góc của phím cũng không nhận. Lúc trước em có dùng lap của Lenovo thì bàn phím khá tốt, đánh lướt nhẹ nhưng máy vẫn nhận đầy đủ chữ, qua dùng cái này thật sự rất khó chịu. Mọi người ai dùng laptop Asus rồi cho em xin ý kiến với ạ? Có phải Asus đều như vậy không hay chỉ em mới thấy như vậy
Em mới mua con Asus K501UB hôm kia, nay em mới để ý thấy phần touchpad của nó bị kênh. Cho e hỏi liệu e có thể mang lên TTBH để fix được không ạ. Em cảm ơn.
@tuandung3110 ĐƯợc bạn, mang ra bảo họ dán lại cái touchpad thôi
@phuctri.sp Hôm nay e mang ra TTBH thì đc đổi máy mới bác ạ. Quá hên. 😁
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng con N550LF sao cài win 7 cổng usb không hoạt động vậy, chỉ dùng được touchpad.
Ai biết giúp với, chán win 10 lắm rồi.
@Hoang Min Cài driver USB đi
mình lỡ cập nhật w10, đang cập nhật bị treo logo asus luôn, cái này mình mang ra TTBH thì có được hổ trợ cài lại win không? máy mình còn bảo hành Asus tp550ld
ad giúp mình với...
@svvido2016 Có bạn nhé, máy có Win bản quyền thì bên TTBH sẽ hỗ trợ bạn
Chào bạn support. Mình co một Laptop Asus gamer dòng gl552jx mới mua đầu năm nay.

Lúc trước máy của mình khi để resolution là 1900x1080 nhưng size của text vapp để lên 125% thì resolution bị giảm đi thấy rõ. Mình có một người bạn cũng có máy tương tực và check thì không bị giống mình.

Mình mang đi bảo hành ở Asus thì nhân viên báo lại không sao nhưng bây giờ máy mình đôi khi bị BSOD và thông báo là Graphic Driver bị treo và không thể phục hồi. Bây giờ thì khi xem phim hay chơi game, hình ảnh sẽ bị giật cục trong khoảng một tích tắc.
Đang sài wwin 8.1 ngon lành tự nhiên hứng lên gắn ssd rồi cài lại win 8.1 khác. Giờ bị tình trạng lâu lâu máy nháy cái rồi tắt. Rồi bị giống như chuột đơ đơ rê thì di chuyển như rùa, khoảng 10 giây rồi hết. Rồi lâu lâu bị ổ dvd nghe chạy cái rẹt mặt dù ko có đĩa gì ráo, kèm theo nháy màn hình.
Nhokquoc01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi gửi bảo hành laptop asus A556UF ở cửa hàng TGDD liên tỉnh 5 Quận 8.Có chấp nhận thay adapter với giá 330k sau 2 tuần thì họ có gọi lên nhận máy,đi lên thì chỉ máy ko có adapter,bảo là hãng không gởi kèm nên lại phải chờ gần cả tuần.Nay lấy được máy rồi thì về phát hiện bị luộc thanh ram 4gb mà tôi đã nâng cấp và cả loa bị hỏng.Tôi dùng hàng asus cũng nhiều,nhưng lần này thật sự thất vọng
MjssCary
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nhokquoc01 Mua sạc mà phải vào tận đó à....
Nhokquoc01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MjssCary Mình đang dùng thì máy bị sập nguồn mở không lên,nên xách cả máy và adapter sạc ra cửa hàng nhờ bảo hành một thời gian thì bên đó gọi báo hư adapter nên mình chấp nhận phí thay...chứ mà biết trước thì mình cũng ra ngoài mua cho rồi 😔
@Nhokquoc01
@nhocknaruto Bạn bh thì đừng bao giờ đem lên chổ mua bh. Mà di thag lên trung tâm bảo hành luôn. Khi bh bạn tháo nắp lưng ra kí tên lên hdd và ram cho chắc ăn. Chứ bh chổ mua thì nó qua nhiều khâu trung gian qua nên ko biết thag nào luộc đồ của bạn.
Các bác cho hỏi mình có con asus P550ldv không biết là nó dùng caddy bay 12.7 hay 9.5 mm thế?
Tình hình là em có 1 con K501LX mua được 1 năm rồi, cách đây mấy tháng nó gặp hiện tượng là tới 30% là nó tự động tắt mà không báo low battery, do em cũng chủ quan nên không đem đi bảo hành tại toàn cắm dây là chính. Hôm qua nó xuất hiện tình trạng là đèn báo sạc nó cứ nhấp nháy đỏ vàng liên tục nên em mới tháo dây ra dùng thì sài được cỡ nửa tiếng là nó tắt, em bật máy lại thì thấy còn tới hơn 50%. Cắm dây sạc vào thì 10% đầu sạc rất nhanh sau đó nó bắt đầu chậm dần và hiện giờ là nó chỉ tới 80% là không sạc nữa, cho con trỏ vào cục pin nó hiện "plugged in, charging" nhưng mà không lên phần trăm nào, rút dây sạc ra cắm lại thì cục pin chỉ nhấp nháy sạc được cỡ 10s là nó đứng im, đèn sạc vẫn báo đỏ. Hiện em không biết pin bị gì, có phải chai không, em toàn cắm điện sài là chính, bác nào biết xin chỉ giáo, em cảm ơn.
Cho mình hỏi : máy mình đã tắt hẳn nhưng nút nguồn cứ sáng đèn mãi ko tắt ko biết nguyên nhân. Mình đã cài lại win nhưng vẫn bị.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019