Topic hỗ trợ các vấn đề bảo hành của laptop ASUS

asus_sms
28/11/2012 7:47Phản hồi: 8.565
8.565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới lấy con GL 552vx được 2 tháng mà dùng rất hay thỉng thoảng bị treo đơ đen màn hình , đem bảo hành thì kỹ thuật bảo ko làm sao hết , dùng Event viewer thì phát hiện ra là lỗi này , đây là lỗi gì hả các bạn upload_2016-12-11_2-34-48.png
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@teoteoteo123 Ko biết nhưng đoán là lỗi phần mềm, sao bảo hành được
@okieiam vừa mang qua của hàng cài lại win mà nó cứ bị liên tục như thế , ko hiểu do cái gì
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@teoteoteo123 Xui bác cài thử os khác, ví dụ linux
Thêm cái android x86, hackintosh nữa cho chắc
@okieiam VÃI THÁNH , sao ko có bác nào pro trả lời giúp mình với
Ông add bỏ thớt đi đâu rồi, mãi ko thấy trả lời mn. Mình đã lấy con asus Q324, nhưng tìm mãi ko thấy chỗ cài đặt cái phần sạc pin như kiểu Vaio là đến 50 hoặc 80% thì nó dừng sạc ấy. Add hay bạn nào biết vụ này ko chỉ mình với. Thanks!
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@ngoixehoi_dichoibac Asus ko co vụ này nha, chuyển sang hãng khác thì có
Bàn phím laptop e thì nhấn chữ h ra hu, chữ r ra gr ... mà khi e sd bàn phím ngoài thì vẫn đánh như thường. Ai biết giúp em với
@Đỗ Ngọc Hữu Bạn xem thử xem bạn đang dùng keyboard tiếng việt hay tiếng anh, nếu bạn dùng tiếng việt thì chuyển sang tiếng anh mới đc. Lap của mình lúc đầu mình tưởng hệ bàn phím bên nước ngoài khác của mình nên đánh hàng phím số nó ra ký tự lung tung, sau chuyển sang tiếng anh thì lại bt. Bạn thử kiểm tra lại xem nhé
@ngoixehoi_dichoibac Vẫn US bình thường bạn à, mình sử dụng bàn phím laptop thì bị còn bàn phím ngoài thì k sao 😔
Ko có ai dùng lap dòng Q sao, mình mới lấy về còn bỡ ngỡ muốn hỏi mà chả có ai để hỏi chán thật, lại lần đầu dùng win10 càng ko quen. Haizz. Ông add thì ôm con bỏ chợ
top_five
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy mình k501lx, mình làm mất cái hdmi-vga converter h muốn mua lại thì bao nhiêu ạ?
chào các bác, chpo em hỏi con laptop aus a556u của em chạy win 10, hiện tại màn hình đang bị ám vàng nhẹ, nhìn màu trắng nó hơi đục đục nhẹ, cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục với ạ, máy em vừa đi bảo hành màn bị sọc về thì e thấy nó hơi đục đục như vậy ạ
talktoyou9x
ĐẠI BÀNG
7 năm

các bác cho e hỏi đây là lỗi hết pin cmos hay lỗi main
Giờ lap của e cút rút nguồn là sập. bấm nút nguồn thì vẫn lên khi vẫn cắm sạc còn rút sạc ra là sập vầ ấn nút nguồn cũng ko lên. bật lên thì ngày giờ chạy sai.pin sạc thì ko lên %. cmas bác giúp e.e cám ơn
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@talktoyou9x bác cài batterybar xem nó chai chừng nào rồi? nghi pin hư
kiennams
TÍCH CỰC
7 năm
mình xài laptop asus X450L chạy win10 pro.đang xài bt tự nhiên mất wifi.vào kiểm tra card wifi thì mất luôn card wifi chỉ còn mỗi card lan.ai giúp mình xem bị lỗi j` với

okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@kiennams Chịu, tui được BH
kiennams
TÍCH CỰC
7 năm
@okieiam Đen vãi chưởng.cứ như kiểu bom hẹn giờ ấy.sau đúng 3 ngày hết hạn bh nó mới hỏng @@ trước vẫn xài ngon
okieiam
TÍCH CỰC
7 năm
@kiennams Chẳng biết nhưng đoán là do bật điều hoà nóng không cất máy đi, ban đầu hỏng wifi, mấy sau hởng sdcard, mấy sau hỏng main, mấy ngày sau hỏng HDD. May mà được bảo hành cả
kiennams
TÍCH CỰC
7 năm
@okieiam mình lại dc rồi =)) tự nhiên nó lại lên.chả hiểu sao nữa
Các bác ơi,các bác có thể cho e hỏi về sức mạnh của 2 cấu hình máy này đc k? 1 là PC,và 1 laptop
-------------------
Cấu hình PC:
Main Giga H81DS2
Chip G3250
Ram 4G DDR3
VGA Nvidia 730 DDR5 2G
Nguồn Huntkey 400W
Cấu hình Laptop:
Chip Core i5 7200U 7th
Ram 8G DDR4 2133
VGA 940MX
HDD 500G (e định lắp thêm ssd 120g)
Máy nào chơi game ngon hơn ạ
Mong các pro chỉ giáo ạ
kakaka1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào mọi người, em mới mua lap GL552VW từ hôm 16, nay thấy thời lượng pin sụt ghê quá nên check thử thì thấy đã bị wear mất 30% r 😔, tìm hiểu thì một số trang khuyên nên hiệu chỉnh lại. Em có thể yêu cầu Asus bh được ko ạ?
Các bác ơi cho e hỏi con Lap asus G551JX của e sài được 1 năm, tự nhiên hôm qua đang sài bình thường thì cái Touchpad nó bị liệt k sài đc nữa, e đã bật và mở lại Touchpad bằng tổ hợp phím Fn + F9 nhưng vẫn k hoạt động được, bây h e mang ra trung tâm bảo hành asus có được k ạ?
Anh Em giải đáp giúp em với ạ. Con em mới mua con asus rog gl552 i5. Vừa mua tối hôm qa, nhưng về chơi test máy và cài game này nọ đến khi tắt máy thì lật mặt sau lên thấy như vậy. Em ko biết có bị j ko các anh em giải đáp giúp em để em còn mừng chứ lo quá. Máy mới mua mà. Kiểu như bị hầm hơi vậy đó. Em sợ bộ tản nhiệt có vấn đề
Adm cho mình hỏi chút: mình muốn mua cảm ứng và toàn bộ vỏ phần bên trên của asus s400c thì ở đâu hà nội có sẵn nhỉ. Mình mới biết dùng máy tính nên nhờ các bạn giúp đỡ . Cảm ơn nhiều
Adm cho mình hỏi là: mình mới mua laptop ASUS, lúc mua không cài win ngay, mang về nhà mới cài thì có 1 điểm chết trên màn hình. Cho mình hỏi là bị vậy có đổi được máy mới không. Cảm ơn nhiều.
các bác cho m hỏi ngu phát: hồi năm ngoái m có mua con asus n51jq có win bản quyền theo máy nhưng sao khi sd gần đc năm thì check lại có ngày hết hạn là sao nhỉ. m tưởng win theo máy là sd mãi mãi chứ
Mấy AD coi hộ e cái lap sửa xong chưa với, e chuẩn bị về quê rồi mà mãi không thấy bên trung tâm bảo hành gọi lên lấy máy 😔(
Số RMA: VNA2712027
Số serial: F8N0CV37540835A
Mong các a ktv làm nhanh để e còn lấy máy về quê ăn tết nữa, e cảm ơn!
@LPS.Ares https://tinhte.vn/threads/dich-vu-bao-hanh-asus-lam-an-qua-te.2673836/ Qua đây bác
@TrinhMinhCanh A có sđt của bên asus ko? số hotline với cả số ở TPHCM e gọi mãi mà ko có ai nghe máy cả, cũng thấy nản quá.
@LPS.Ares vào topic em chửi cho kinh. Em cũng đợi gần 1 tháng, mà nó mới dt báo là lỗi tiếp (phải thêm tiền mới thay) dkm.
bác search google "trung tâm bảo hành asus tp hcm" là ra.
newsong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LPS.Ares Của bạn ok từ ngày 23 rồi. Mình check hộ b thấy xong rồi
anh chị cho e hỏi e có con asus tp 550l đã từng bị lỗi nháy màn hình và đưa đi bảo hành thay màn rồi,nhưng giờ máy e tháo sạc ra dùng thì nó lại bị nháy tiếp,giúp e với ạ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019