Topic hỗ trợ các vấn đề driver

redhunter
4/4/2010 10:39Phản hồi: 1.478
1.478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi máy mình là Asus GL 552 VX cỏre i 5 Win 10 mới mua 19/3 này, mới xài dc 1 tháng , vài bữa này ở góc phải màn hình nó hay báo dòng "Display driver stopped responding and has recovered - Display driver NVIDIA Window Kernel Mode Driver...." , dùng các tác vụ về đồ họa thì ko dc, phải restar lại thì dùng bình thường, nhờ các bạn fix dùm lỗi này ! thank!
Tranvu.utc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình xài G501 Vw. nhưng cài win8.1. hiện ko có driver Chuột, mình có tìm mà ko thấy, ai biết hỗ trợ mình với. Thanks!
@Tranvu.utc win8.1 tự nhân Touchpad mà bạn, có chắn không tắt mở bằng phím thoi, muốn cài driver Touchpad thì tải driver touchpad trên win7 về cài là ok
mình đang dùng asus x554la. mới cài lên win 10, mà quạt gió chạy liên tục. mọi người giúp e với.e cài đặt đủ driver cả r 😔((((
@levietanh95 Quạt phải chạy liên tục chứ bạn, bạn kiểm tra quạt thổi ra có nóng nhiều hay không, nóng nhiều bạn kiểm ta HDD với card rời nếu có
bác nào giúp e tìm cái driver của con hp probook 440 G3 win 10 64bit này với upload_2016-4-27_16-54-1.png
Các bác cho em xin link Dirver Touchpad Dell Vostro 5470 với, em tải trên mạng về cài ko đc @@"
@Tung Tan Ta Bác không nói rõ là win nên bác vào trang này tim xem nhé:
Code:
http://www.driverscape.com/manufacturers/dell/laptops-desktops/vostro-5470/98517
Chào các bác, mình có cái pc chạy con chip celeron g1610. Cái main bị lỗi nên mình phải đi sửa, thợ nó bỏ cho cái main giống cái cũ. Về mình ghost 1 bản win xp đa cấu hình nhưng mình không dùng được card onboard. Mình enable nó lên trong manager là màn hình đen sì, phải tắt bằng nhấn giữ nút nguồn rồi vào safe mode disable cái intel hd graphics mới dùng được. Mình đã thử cài driver bằng 3d chip, easy driver, tải trên trang chủ intel có cái thì cài được, cái thì đang cài đen màn hình luôn, nhưng tất cả cài xong khởi động lại đều đen thui màn hình, k có chuột, đèn numlock k tắt được, đèn ổ cứng tắt. Máy mình bị lỗi gì vậy ạ, rất mong các bác giúp
cho mình hỏi: mình mới mua 1 máy asus gl552vx cpu core i5-6300hq ram 4gb, vga gtx950m 4gb nhưng khi chơi lmht thì máy chỉ sử dụng card onboard, ko dùng vga rời nên chơi rất giật, fps chỉ toàn 10-20, ko biết có cách nào để máy mình chỉ sử dụng duy nhất card rời ko vậy?
em dung win 10, máy vaio, card đồ họa intel HD 4000, ngày xưa thì cài driver mới cho card bình thường, nhưng gần đây thì cứ tải driver về, cài đặt xong xuôi , khởi động lại máy là cứ có 1 cái cửa sổ command promt hiện lên, em thấy có mấy cái liên quan đến graphic card nhưng không hiểu, rồi nso tự tắt, vào check lại mấy cái intel driver update vs cả driver talent là lại y nhưng rằng driver vẫn chưa cài, thử 4-5 lần rồi vẫn thế, các bác cứ em với @@
@hoangcoho sao k thử xài wandriver bác ?
Lâu rồi k vào topic này, bây giờ bác nào cần tìm driver thì post vào mình tìm giúp nhé.
lion5893
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sagittarius1312 Bạn ơi. Mình dùng máy asus x453ma. Máy có 2gb ram thì nên cài bản win 32bit hay 64 bit cho nhẹ vậy? Mình lên trang chủ tìm driver phần chọn hệ điều hành thì nó chỉ có bản win 8 64bit và win10 64bit, ko có bản 32bit. Mình tưởng ram 2gb thì cài bản 32bit cho nhẹ chứ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019