88XX Topic về BlackBerry 8820

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Mr.Saclo, 13/1/08.

1. Mr.Saclo

Mr.Saclo Thành viên

Không biết giờ trên Tinhte đã có những anh em nào dùng 8820 chưa.Hôm nay mình mạnh dạn mở topic này để những anh em xài 8820 có thêm cơ hội trao đổi với nhau .Nhưng vẫn đề đang được quan tâm hiện nay là

-Kết nối Wifi của 8820 .
    -Các soft hỗ trợ cho 8820
    -Và những kinh nghiệm khác

Mong những anh xài 8820 vào đây chia sẻ để anh em có thêm kinh nghiệm
    :

boymummim, 08030509, duongkhang_19811 người khác thích nội dung này.
  2. nguyentuan0406

nguyentuan0406 Thành viên

Em vừa tậu chú 8820 nè nhưng ko connect được wifi mặc dù đã scan thấy AccesPoint và nhập pass rùi. Có bro nào biết ko giúp em với. Em cám ơn nhiều nha!!!

3. dan_vinh1

dan_vinh1 Thành viên

Ẹc, bác Saclo ni dân Vinh mà khủng quá trời luôn, bác sang topic dân Nghệ cho ý kiến về vụ offline đi, để e còn sắp xếp lịch :D

4. noel82

noel82 Thành viên

Cài OS mới cho BB

Các bác ơi giúp em với. Con BB của em cài rồi gỡ nhiều chương trình quá, giờ một số phần mềm bị lỗi. Em muốn cài lại hệ điều hành (như cài lại Windows cho máy tính) nhưng không biết làm thế nào. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Thank các bác nhiều.

5. qscqng

qscqng Thành viên

Vụ này thì seach là được mà, bảo anh em chỉ vẽ hóa ra tốn đất của tinh tế quá

lampard6000 thích nội dung này.
  6. loveslow

loveslow Thành viên

mới xài 8820 chưa được 1 tháng nhưng kết quá hehe

7. hungvu1102

hungvu1102 Thành viên

em xài chưa đc 10 ngày mà cũng bồ kết rùi.đang học hỏi kinh nghiệm của các bác đi trước.mong đc các bác chỉ giáo!

8. nikkhanhanh

nikkhanhanh Thành viên

Trong BB8820, khi kết nối Wifi bạn phải chọn đúng phương thức mã hoá của AccessPoint nữa mới vào mạng được. VD: PreshareKey, AES+TKIP.....
    Thân

tony81 thích nội dung này.
  9. namthang

namthang Thành viên

8820

Mình đã dùng qua PPC, BB8820 và bây giờ là iPhone!!! Mình chia xẻ một số ý như sau :
    - PPC : giống như bạn nào đã nói ... PPC bây giờ già quá rồi, không chơi nữa!!!
    - 8820 : rất nam tính, cầm rất thích tay. Pin lâu, mình cũng đã uprom, nghịch ngợm đủ các kiểu. Tuy nhiên hiện nay mình đang dùng iPhone thường xuyên hơn vì lý do :
    - iPhone : mình có thể check mail được mọi lúc, mọi nơi (by wifi or gprs). Vì đặc điểm của công việc nên mình thấy điểm này iPhone mạnh hơn 8820. Mình dám cam đoan với các bạn là check mail or duyệt web thì 8820 không thể nào so với iPhone được!!!

Hehe, nhưng như mình nói ở trên, lâu lâu mình lại cầm 8820 trên tay cho .. đỡ nhớ!!! Theo mình pin và design của 8820 là số 1 :)

khoikito, newpop, instore.vn1 người khác thích nội dung này.
  10. kng.1512

kng.1512 Thành viên

8820 dô web wifi cũnnng tạm đc ... ko thể nói là nhanh ... load hình hơi lâu
    GPRS thì ai cũng như ai hoy
    <dựa trên kon dolly của em ... em noi có j` sai thì chắc do kon dolly của em có vấn đề>

11. acb123

acb123 Thành viên

Bạn làm ơn chỉ giúp mình cách vào Wifi với, mình vào quán cafe ở đó có Wifi dùng máy 8820 không thể nào vào được. Dùng máy HTC4350 thì vào ngon luôn. (quán cafe đó để Wifi miễn phí). giúp mình với nhé

12. chimto

chimto Thành viên

BB 8820 orange
    Imel: 353763.01.205689.7
    Pin : 25294EC7
    máy của mình như trên

13. vodanhkths

vodanhkths Thành viên

trời à.
    bạn phải
    Hãy TÌM trước khi gửi câu hỏi - Bạn sẽ có câu trả lời nhanh hơn!
    trên tinhte đã hướng dẫn cụ thể rồi mà

14. dranhvu

dranhvu Thành viên

hix. cac bac noi the nao chu. em thay gmail va web cua con 8820 qua on ma.

15. Mickrichards

Mickrichards Thành viên

Cái wifi hay có hiện tượng sau (đã dùng trên BB-8820 - 8120 - 8320):
    - cột sóng = 0 vạch vẫn vào được nhưng nếu ko dc ngay thì bấm lại 1-vài lần.
    - 8820 của mình dùng bt, tuy nhiên cùng 1 chỗ thì bắt sóng wifi vẫn kém hơn con 8120 của wife mình. (ngoài ra độ sáng & net màn hình, loa ngoài (to và hay) đều ko bằng 8120 !!)
    - Có một số cái wifi vẫn mở (open) mà ko vào được. Có người giải thích lý do là : modem vẫn bật nhưng dây mạng bị rút (hoặc trục trặc tt) ?
    Các bẹn xác nhận lại xem đúng không nhé?

tuanh0311 thích nội dung này.
  16. huuthiendtp

huuthiendtp Thành viên

Mình cũng vừa tậu một e BB8820, thấy lân lân làm sao ấy. Nhưng khi mình up room cho nó, bị lỗi 507, mất cả vía, chạy lại bản 4.2 thì xài bình thường!
    Hỏi bên Rauvang, bác Quân bảo không up lên 4.5 được, mình không biết tại sao, bác nào biết chỉ dùm. Vì không up lên 4.5 không xài Document to go được, mà thằng Eoffice thì nặng quá khổ.
    Rất mong các cao thủ ra tay giúp đỡ, hic hic!

17. Mickrichards

Mickrichards Thành viên

Máy mình đang dùng rom 4.5.0.55 mà, có sao đâu! Nói thẳng ra bên RV có tí tiếng tăm mà. o Quân nói vậy là không ổn rồi. Có khả năng là hàng dolly dựng bên THAH chăng?
    Như con 8820 pin ...ec7 kia cũng là hàng dựng đó. Thô quá, thôi thì sống chung với lũ vậy.

18. buitruong

buitruong Thành viên

Uâỳ, bác này quả là cao thủ! E chưa thấy bác nào up ROM cho 8820 lên ROM 4.5 mà vẫn xài đc GPRS cho Vichat, Opera mini, Trekbuddy...cả!
    Bác có chiêu j độc a?!:cool:

vumanhha thích nội dung này.
  19. vodanhkths

vodanhkths Thành viên

ủa, trên tinh tế phải có cả ngàn anh em xài 8820 ấy chứ?
    lạ nhỉ?
    chẳng thể hiểu nổi bác chủ thớt nữa

20. Mickrichards

Mickrichards Thành viên

Mình "già" rồi nên không chat chit gi, còn trekbuddy và opera mini dùng trên em Black Berry này rồi, chả có vấn đề gì cả. Dịp này đang bị mất chức nang auto lock thôi, nhung chua bức xúc gì.
    Mấy bài gần đây trên 4rum đều trả lời trên em Black Berry 8820 này đấy, qua wifi. Hehe