Topic về BlackBerry 8820

Mr.Saclo
13/1/2008 13:39Phản hồi: 840
Không biết giờ trên Tinhte đã có những anh em nào dùng 8820 chưa.Hôm nay mình mạnh dạn mở topic này để những anh em xài 8820 có thêm cơ hội trao đổi với nhau .Nhưng vẫn đề đang được quan tâm hiện nay là

-Kết nối Wifi của 8820 .
-Các soft hỗ trợ cho 8820
-Và những kinh nghiệm khác

Mong những anh xài 8820 vào đây chia sẻ để anh em có thêm kinh nghiệm
840 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em vừa tậu chú 8820 nè nhưng ko connect được wifi mặc dù đã scan thấy AccesPoint và nhập pass rùi. Có bro nào biết ko giúp em với. Em cám ơn nhiều nha!!!
Trong BB8820, khi kết nối Wifi bạn phải chọn đúng phương thức mã hoá của AccessPoint nữa mới vào mạng được. VD: PreshareKey, AES+TKIP.....
Thân
Ẹc, bác Saclo ni dân Vinh mà khủng quá trời luôn, bác sang topic dân Nghệ cho ý kiến về vụ offline đi, để e còn sắp xếp lịch 😁
Cài OS mới cho BB

Các bác ơi giúp em với. Con BB của em cài rồi gỡ nhiều chương trình quá, giờ một số phần mềm bị lỗi. Em muốn cài lại hệ điều hành (như cài lại Windows cho máy tính) nhưng không biết làm thế nào. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Thank các bác nhiều.
trời à.
bạn phải
Hãy TÌM trước khi gửi câu hỏi - Bạn sẽ có câu trả lời nhanh hơn!
trên tinhte đã hướng dẫn cụ thể rồi mà
Biết phố vọng hà nội chứ qua em chỉ cho mấy chiêu!
Còn ở xa thì chịu khó hỏi các cao thủ quanh đấy xem!
Không chịu khó seach trên diễn đàn có đủ cho bạn ngân cứu:bounce:
dunghntk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tớ hay ra K10 Bách Khoa offline với anh em trong Bang Võ Lâm 2 gần đó hôm nào rảnh tớ qua bạn chỉ tó vài chiêu với nhá :giggle: tiện thể nhờ bạn mod dùm mình cái tai nghe cho 8820 đc ko hôm nào qua lấy với 😁
@noel82 bạn làm theo như như hướng dẫn này nhé minh cũng cài lại 2 rui ngon lành.
Hướng dẫn cài hệ điều hành (OS) cho BlackBerry 8820
Site4iT - Hướng dẫn cài hệ điều hành (OS) cho BlackBerry 8820
Máy bạn bị báo lỗi mà không thể khắc phục, bạn muốn nâng cấp hệ điều hành(OS: Operation System) lên bản mới hơn hoặc xuống bản thấp hơn. Bài này sẽ hướng dẫn bạn từng bước để làm những việc trên. Up rom cho máy là một hành động bình thường và không dẫn đến việc máy bị hỏng. Làm không thành công ta có thể làm lại, đừng lo lắng.

Lý do cài lại OS: - Sửa máy bị lỗi OS: các lỗi nặng không thể khởi động được, một số lỗi không do các phần mềm khác.(giúp máy chết sống lại)- Giúp máy vào GPRS, một số máy do phần mềm quá cũ nên không thể kết nối GPRS được- Cài OS mới hơn- Cài OS cũ hơn.
Các thứ cần thiết:- Máy tính chạy hệ điều hành Windows (Site4iT đã test trên win7 ultimate nhé 😁 )- Bản OS (rom 8820 - 4.5.0.187) cho BlackBerry(Tải về: Server 1 Or Server 2 )- Dây USB nối với máy tính
Lưu ý:- Cài lại OS không làm máy BlackBerry bị hỏng- BlackBerry Desktop Managerment(BDM) là không cần thiết cho việc cài lại OS đôi khi BDM cản trở việc cài lại hệ điều hành, nếu bạn gặp lỗi trong quá trình làm thì có thể gỡ bỏ BDM.- Theo hướng dẫn bài này thì OS của các hãng điện thoại khác nhau đều dùng được miễn là đúng với đời máy của bạn- Bạn có thể phải gỡ bở OS ra khỏi máy tính và cài lại nếu gặp trục trặc.- Bạn có thể dùng cổng USB khác trên máy tính nếu gặp trục trặc.- Nếu bạn làm không được hãy cố làm lại từ đầu, gỡ bỏ tất cả các thứ liên quan đến BB ra khỏi máy tính và chỉ cài lại OS.
Các bước thực hiện: (xem thêm hình ảnh minh họa bên dưới)

1. Cài file hệ điều hành .exe (ROM) của BB mới tải về.
2. Xóa tập tin C:\Progam Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Vendor.xml
3. Chạy chương trình c:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe
4. Tháo pin ra khỏi máy Blackberry (BB)
5. Nối với máy tính, máy tính sẽ nhận ra mã pin của máy.
6. Nhấn nút Next cho đến khi xuất hiện bảng phần mềm đi kèm theo ROM OS đó, có thể chọn những phần mềm đi kèm để cài vô máy.
7. Máy sẽ tự động làm hết hàng thứ 1: Load JVM and system software.
8. Khi máy chạy qua hàng thứ hai: Wait for device initialization ta bỏ pin vào máy và không để cho pin tuột ra ngoài. Lúc này trên máy BB có thể báo lỗi gì đó, đừng quan tâm.
9. Máy sẽ tự động chạy hết các bước còn lại cho đến khi hoàn thành. Bước Wait for device initialization sẽ khá lâu, mất khoảng 15 phút.
10. Nhấn nút Close để hoàn tất quá trình cài đặt
Chọn USB Connection.
Rom OS mới và các phần mềm đi kèm, chọn những mục muốn cài thêm.

Tới bước này thì gắn pin vào máy (nếu như có tắt BB và gỡ pin)

Up Rom hoàn thành.
Chú ý:
- Sau khi up rom(cài OS) làn khởi động sau đó sẽ khá lâu nhanh cũng 15 >20' nên nếu thấy cái đông hồ cát cứ chạy mãi thì cũng đừng lo gì nhé 😃
- Nếu sao khi up rom máy khởi động lên àm bị hiện tượng không nhận sim (Insert Sim card) và lỗi SOS ở cột sóng thì cũng bình tĩnh..cẩn thận tắt máy, tháo pin và chỉnh sửa lại chỗ lắp sim của bạn 😃 có thể bị lệnh chân tiếp xúc đấy..

Site4iT - Chúc các bạn thành công!
qscqng
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vụ này thì seach là được mà, bảo anh em chỉ vẽ hóa ra tốn đất của tinh tế quá
loveslow
ĐẠI BÀNG
15 năm
mới xài 8820 chưa được 1 tháng nhưng kết quá hehe
hungvu1102
ĐẠI BÀNG
15 năm
em xài chưa đc 10 ngày mà cũng bồ kết rùi.đang học hỏi kinh nghiệm của các bác đi trước.mong đc các bác chỉ giáo!
namthang
ĐẠI BÀNG
15 năm
8820

Mình đã dùng qua PPC, BB8820 và bây giờ là iPhone!!! Mình chia xẻ một số ý như sau :
- PPC : giống như bạn nào đã nói ... PPC bây giờ già quá rồi, không chơi nữa!!!
- 8820 : rất nam tính, cầm rất thích tay. Pin lâu, mình cũng đã uprom, nghịch ngợm đủ các kiểu. Tuy nhiên hiện nay mình đang dùng iPhone thường xuyên hơn vì lý do :
- iPhone : mình có thể check mail được mọi lúc, mọi nơi (by wifi or gprs). Vì đặc điểm của công việc nên mình thấy điểm này iPhone mạnh hơn 8820. Mình dám cam đoan với các bạn là check mail or duyệt web thì 8820 không thể nào so với iPhone được!!!

Hehe, nhưng như mình nói ở trên, lâu lâu mình lại cầm 8820 trên tay cho .. đỡ nhớ!!! Theo mình pin và design của 8820 là số 1 😃
Nghe bác này nói hết hứng muốn chơi Blackberry :rolleyes5cz:
so sánh hay nhỉ =)) cái 1tr2 so sánh với những thứ trên 5tr . =))
@namthang bác nói cứ như đùa 1 con có hơn 1tr 2,5g 1 con mười mấy triệu 3G 4g
@namthang chuẩn man!!!heee,bb 8820 no 1
8820 dô web wifi cũnnng tạm đc ... ko thể nói là nhanh ... load hình hơi lâu
GPRS thì ai cũng như ai hoy
<dựa trên kon dolly của em ... em noi có j` sai thì chắc do kon dolly của em có vấn đề>
Bác này nói đúng nè hahaha. Em cũng vừa mới tậu 1 em, hàng T-mobile màu xanh ngọc, chưa unlock. Rất tuyệt !
Bác show hàng anh em thưởng thức tý!
dohuong143
ĐẠI BÀNG
11 năm
@acb123 8820 vào wìi rất tốt, tuy nhiên bạn phải chọn bản rom phù hợp, nếu bạn google ko được rom phù hợp thì nhắn lại email mình gửi cho bản 187 rút gọn cho, mình đang dùng bản này rất ok. PS: vì trước đây mình dùng rất nhiều rom khác kể cả 187 đầy đủ cũng bị lỗi ko vào dc wifi nhưng khi cài 187 rút gọn thì ok. Sau đó mình cài lại rom 187, 182, 174 đều thấy sóng và wifi không bằng bản 187 rút gọn này nên mình quyết định dùng bản 187 rút gọn, rất ok. có ngày mình up rom 4,5 lần, đã chơi BB thì đừng ngại
@dohuong143 Đúng đấy.ngày trc mình dùng rom gốc rùi dùng cả bản 174 tối ưu cũng không vào được wifi từ lúc up rom 187 tối ưu thì dùng ok lắm. Wifi chạy ầm ầm. Dùng thêm service book của dauden nữa. Mượt lắm.
BB 8820 orange
Imel: 353763.01.205689.7
Pin : 25294EC7
máy của mình như trên
@chimto bác bán k vậy?nếu bán cho xin giá nhé 01689345774
hix. cac bac noi the nao chu. em thay gmail va web cua con 8820 qua on ma.
@dranhvu chuẩn không cần chỉnh!!!heeee
Cái wifi hay có hiện tượng sau (đã dùng trên BB-8820 - 8120 - 8320):
- cột sóng = 0 vạch vẫn vào được nhưng nếu ko dc ngay thì bấm lại 1-vài lần.
- 8820 của mình dùng bt, tuy nhiên cùng 1 chỗ thì bắt sóng wifi vẫn kém hơn con 8120 của wife mình. (ngoài ra độ sáng & net màn hình, loa ngoài (to và hay) đều ko bằng 8120 !!)
- Có một số cái wifi vẫn mở (open) mà ko vào được. Có người giải thích lý do là : modem vẫn bật nhưng dây mạng bị rút (hoặc trục trặc tt) ?
Các bẹn xác nhận lại xem đúng không nhé?
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng vừa tậu một e BB8820, thấy lân lân làm sao ấy. Nhưng khi mình up room cho nó, bị lỗi 507, mất cả vía, chạy lại bản 4.2 thì xài bình thường!
Hỏi bên Rauvang, bác Quân bảo không up lên 4.5 được, mình không biết tại sao, bác nào biết chỉ dùm. Vì không up lên 4.5 không xài Document to go được, mà thằng Eoffice thì nặng quá khổ.
Rất mong các cao thủ ra tay giúp đỡ, hic hic!
chia buồn với bạn máy của bạn là hàng dolly hạng gần cuối cùng nếu còn bảo hành thì nên mang đi đổi lấy máy khác chứ dùng thì ghê răng lắm
8820 cua mình là 4.5 luôn mà. software bao la mà k thể cài nhiều. sợ máy chạy chậm hjx
@huuthiendtp vẫn up đc 4.5 mừ em dang dùng 4.5 ne
@huuthiendtp tìm hiểu chút nữa đi nha! nên dùng những bản rom ổn định, cứ hay thay đổi là em nó bị bệnh đấy!
Máy mình đang dùng rom 4.5.0.55 mà, có sao đâu! Nói thẳng ra bên RV có tí tiếng tăm mà. o Quân nói vậy là không ổn rồi. Có khả năng là hàng dolly dựng bên THAH chăng?
Như con 8820 pin ...ec7 kia cũng là hàng dựng đó. Thô quá, thôi thì sống chung với lũ vậy.
Uâỳ, bác này quả là cao thủ! E chưa thấy bác nào up ROM cho 8820 lên ROM 4.5 mà vẫn xài đc GPRS cho Vichat, Opera mini, Trekbuddy...cả!
Bác có chiêu j độc a?!🆒
Hồi trước thì sim vinaphone không dùng được gprs/edge khi chạy rom 4.5 trong khi sim mobi, viettel chạy ào ào, nay thấy bảo ở miền trung vina chạy trên 4.5 rồi. Đoan chắc sẽ sớm phổ cập cả nước thôi.
dâu có chiêu dọc gì dâu,up ROM 8820 lên 4.5 sài vân vô tu mà.mình dang sài bản 4.5 nè:biggrin9gp:
@buitruong vẫn dùng bt bác nhé
@pzodajgja12 Chuẩn \m/ vẫn dùng bt mà 🤔
ủa, trên tinh tế phải có cả ngàn anh em xài 8820 ấy chứ?
lạ nhỉ?
chẳng thể hiểu nổi bác chủ thớt nữa
Mình "già" rồi nên không chat chit gi, còn trekbuddy và opera mini dùng trên em Black Berry này rồi, chả có vấn đề gì cả. Dịp này đang bị mất chức nang auto lock thôi, nhung chua bức xúc gì.
Mấy bài gần đây trên 4rum đều trả lời trên em Black Berry 8820 này đấy, qua wifi. Hehe
Em chao ca nha!
em cung moi ti toe kiem mot con 8820 ve cung chua xai thu nhieu vi con ban test con iPhone o Cty. Duoc ngay cuoi tuan ngoi mo mam thay rat on. Em dong tinh voi bac Mick lem. xai may cai chuong trình rat ngon, dac biet la qua Trekbuddy kekke
sao em ko xài được treckbuddy nhi??? em đã làm theo hướng dẫn của bác motoA95 rồi mà vẫn không được. chán mặc dù GPS chuẩn không cần chỉnh
Những cái nhất trong BB8820: Xem film đẹp nhất, Wifi êm đềm, GPS tốt nhất, xem file văn bản mỗi tay và mắt nhất và cuối cùng vẫn là font chữ, không thể hiện Unicode dựng sẵn (buồn nhất). Nói chung các bạn xài BB8820 khám phá và thấy là rất ghiền. Mong là các bạn có nhiều đánh giá hơn để BB8820 trở nên thân thiện hơn.
em chào cả nhà

em mún mua chú BB8820 để đc tham gia với a-e

mong anh em chỉ chỗ mua và cách mua cho em với

cuối cùng là $ ah

em xin chân thành cảm ơn
cái này có gì khó đâu.mình mua máy của hn03 dùng quăng quật chán rồi có làm sao đâu mà.mà trên tinhte cũng có nhìu ng lắm giá thì cứ khoảng 2000k là ổn chứ rẻ hơm là phải xem xét

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019