Topic về BlackBerry 8820

Mr.Saclo
13/1/2008 13:39Phản hồi: 840
840 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau gần 1 năm xài con 8820 thì mình cảm thấy k có gì để phàn nàn, thậm chí là k muốn chuyển sang Bold mặc dù mấy hôm nay anh em đang xôn xao cái vụ đọc TV hehe. Hi vọng trong thời gian k xa thì 8820 của mình cũng có thể lướt wed TV như các dòng khác.
iem thấy con của em Wifi yếu quá... so với mấy con nó kìa của thằng bạn thì 8820 của em... thua
forty4vn
ĐẠI BÀNG
15 năm
e thấy loa ngoài hơi ức chế, tuy e chả bao giờ dùng đến cái loa ngoài ngoài việc nhạc chuông điện thoai ra nhưng 1 vài file nghe nó hơi rè rè (và rung lắm), ko biết có phải do hàng dolly ko nhưng cùng file đấy mở ở đt khác nghe khác hẳn.

các vấn đề khác thì quá hài lòng, từ design đến pin và các tính năng, cảm giác như chiếc điện thoại này làm ra để dành cho mình vậy ^ ^
No_1
ĐẠI BÀNG
15 năm

Mình thấy loa của 8820 nghe cũng ổn mà, bass nghe rất khoái tuy nếu bật ngoài trời thì cũng ko to lắm. 😁
các bác cho em hỏi, sao con BB8820 của em không down load được attachment trong yahoo mail khi em lướt web bằng wifi, nó báo không down được, bác nào gặp rồi thì chỉ em nhé. Thanks
cac ban ho tro minh cac ung dung va game cua BB8820 nhe> cho minh xin tat moi thu co lien quan den 8820. cam on
Cái này bác phải tự tìm thôi 😁. Chịu khó lên tinh tế là có hết bác à :wink0st:
Máy mình lúc trước vào wifi được nhưng máy hôm nay lại vào báo lỗi:
Unable to connect to the internet, please try again later.
If the problem persits please contact your service provider.
bác nào gặp rồi thì chỉ em nhé. Thanks
rjnrjn
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình cũng gặp lỗi vậy. chắc do đường truyền
Cái lỗi này có thể khắc phục bằng cách rất trời ơi thế này: vào một trang nào mà mình chắc chắn vào được, như mobile.blackberry.com chẳng hạn, đợi nó load xong (trang này chỉ có 1KB) thì chọn Go To... rồi nhập địa chỉ trang mình cần vào nó sẽ cho vào. Nhiều khi phải đợi lúc khác mới vào được, lý do là: không biết!
máy của mình đã OS 4.5.125.
bác nào gặp rồi thì chỉ em nhé. Thanks
Các bác cho e hỏi sắp tới ko biết có rom cho 8820 hỗ trợ unicode ko nhỉ 😃
thanhafc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bro cho em hỏi chút. E vừa sắm con 8820 nhưng chưa biết chuyển danh bạ từ con P990i sang như thế nào. Bác nào biết thì giúp em với. Thanks
SunLove
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đồng bộ qua phần mềm kết nối giữa P990i và PC vào Outlook trên PC, sau đó lại dùng Desktop Manager đồng bộ từ Outlook qua con 8820. Mở chương trình Desktop Manager kết nối với Blackberry. Sau đó chọn mục Synchronize để thực hiện. Chúc bạn thành công
thanhafc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chưa kịp xem giúp đỡ thi em đã làm được rồi, dù sao cũng thanks bác. Con 8820 em mới mua, ở ngoài hàng thì kết nối wifi được nhưng về nhà thì chịu, nó báo là đã kết nối nhưng không có tín hiệu wifi, vào wifi thấy có gạch ngang màu vàng chứ không tích chữ v màu xanh. Bác nào biết hướng dẫn em cài đặt lại với. Thanks nhiều
chiep
ĐẠI BÀNG
15 năm
Anh em cho mình hỏi : BB8820 có vấn đề gì về sóng và chất lượng cuộc gọi không nếu dùng với sim vinaphone 091xxxxxxx.
tks
No_1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em nghĩ nó không ảnh hưởng gì đâu. Em dùng với Viettel nghe gọi tốt, sóng khỏe. Nhưng chủ yếu 8820 còn có cả GPR, wifi, GPRS nữa mà chất lượng thì ngon. ;)
loveslow
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hic, em dùng mobi, thỉnh thoảng bị call failed, thay sim viettel hoặc vina thì ko có gì nhưng cũng sim mobi đó gắn vào con N73 thì không bao giờ bị rớt sóng cả
Vạch vàng nhưng vẫn vào mạng được. Nói chung BB báo sóng wifi rất chán, nhiều khi mấy vạch nhưng vẫn gạch ngang màu vàng. Mình thử cả 8320 và 8820 đều thế. Tuy nhiên vẫn lướt web ok
8820 của mình bắt wifi ở nhà chả có vạch nào mà vào tốc độ khủng lun 😆
hôm trước ngồi ngoài cafe tô hiệu bắt đc 3 vạch mà chả vào đựoc 😃)
=> vào đc hay không phải xem có thằng nào tranh wifi với mình ko 😃)
Cái này có lý. chứ đua với láp thì ...thôi
thanhafc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con 8820 của em lại không vào được, thiết lập wifi nhập key vào hẳn hoi mà cũng không kết nối được. Hay là do ở nhà em đặt mật khẩu wifi nhỉ? Bác nào biết giúp em cài đặt wifi với, em cũng cài đặt theo kỹ năng như các máy khác thôi chứ đây cũng là lần đầu dùng BB. Thanks
Thank bác nghiadalat về mình thử test lại xem sao.
dembinhyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình cũng dùng 1 em 8820 (+ 1 em 7230). Ko có vấn đề gì đáng phàn nàn về em 8820 của mình, ngoại trừ JiveTalk Pin is not valid. 😔(
các bác cho mình hỏi cái. Khi mình mua một các jack chuyển từ 2.5mm sang 3.5mm về cắm tai nghe vào cắm vào 8820 thì nó cứ hiện cái voice dialing initialiazing jj đó rùi căm luôn chứ không nghe nhạc được báo nào biết giúp hộ thank
trungctct
ĐẠI BÀNG
15 năm
do cái jack chuyển của bro cắm vào nó không khớp với chân của cái lỗ cắm 2,5 trên 8820 thoai mà ...
Namtuoc84
ĐẠI BÀNG
15 năm
vậy là cắm tai nghe 3.5 vào jack chuyển rồi gắn vào 8820 thì ko nghe nhạc được hả các bro? tại vì mình tính mua 1 em 8820 để xài cùng với cái headphone ksc75 nên vẫn đang băn khoăn về chuyện này, có bro nào thử rồi thì trả lời giúp mình với nhe, thank you so much
Tôi mới dùng BB đc khoảng 1 vài ngày và k hiểu sao khi vào trong danh bạ ấn call lại k đc trong khi đó khi ra ngoài ấn số trực tiếp lại đc hix hix ai biết chỉ dùm tôi với😁 Xin đạ tạ trc

Bị vướng vấn đề số đầu :+84xxxx đó bạn. Search các bài liên quan sẽ giải quyết được
Tại hạ là người mới, Xin các huynh tỷ chiếu cố..!😃
Mình mới dùng BB8820 được 1 tháng nên chưa bít cách sử dụng. Bác nào sài quen rùi nói em với
trước khi mua 8820 mình đã tìm hiểu mọi thứ : ưu nhược điểm.. cách cài soft ,up rom... nên khi mua về cứ thế tèn tén ten...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019