Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic về BlackBerry 8820

Mr.Saclo
13/1/2008 13:39Phản hồi: 840
840 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topic đã có, các AE cú seacher là có bài hướng dẫn kỹ lưỡng, tận tình rồi. cố gắng tìm nha
thuc su chang biet noi the nao ve bb minh chi chi noi dc la ko khen khong dc
toi da tung dung iphone nhung tren cho toi ko thuc su ua chuong lam va minh cung chua biet nhỉu ve cac dong may nen chi biet la bb la so 1
nói chung mỗi loại có ưu thế riêng. về cảm ứng Multimedia thì phải công nhận Iphone là chuẩn số 1 bây giờ. BB thì mẫu mã nhiều, nếu chat chit, PIN, ....thì tuyệt. Mà cái vụ so sánh này nhiều rồi. mấy bồ cứ thế. đã vào tinhte rồi toipc BB rồi mà cứ nhắc Iphone mãi!
Các bác cho em hỏi ! em mún up OS 4.5 thì có mất soft ở bản OS 4.2 e đang dùng dùng ko? và up xong vẫn dùng được GPRS chứ ?
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mỗi lần uprom cũng như mỗi lần bạn cài lại Windows trên PC đấy, nên phần mềm sẽ mất hết.
Còn GPRS thì do sim bạn đăng ký dịch vụ chứ ko ảnh hưởng gì từ OS, nhưng thấy GPRS của Vina với OS 4.5 có vấn đề nhiều người thắc mắc đấy.
Pác cho em hỏi! Ông anh em bảo là mún có GPS cần mua thêm chip j` nữa mất 10$ ak`? ko bik có đúng ko? máy e hình như ko có GPS sao ế
gps trên 8820 đã được tích hợp sẵn roài , bạn chỉ cần cài bản đồ hỗ trợ GPS như trekbudy chănger hạn là dunhf được thôi !
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dòng 88 là có GPS rồi, để sử dụng bạn phải cài phần mềm thôi, cũng đơn giản mà.
cài trekbuddy rùi ! Nó chỉ sem được map bản đồ ! Làm thế nào biết vệ tinh soi mình :|
bạn vào menu/start và đợi một lúc , khi nào cái điểm ở góc phải trên cùng chuyển sang màu xanh lá cây thig bạn ấn alt+q 2 lần , sẽ hiện ra một cái bảng cho bạn biết số vệ tinh đang sôi bạn , tốc độ di chuyển , cao độ... nói chung là các thông số động học của bạn 😃
hcaht
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình mới dùng 8820, xin cho hỏi, wifi mình connect OK rồi, nhưng có cách nào để set cho browser cũng có thể lướt web bằng gprs được không? vì khi vào chỗ không có wifi thì bó tay luôn không lướt web được. Cám ơn các bạn nhiều

8820, OS 4.5
Thứ tự như sau:
1. Bạn gỡ bỏ IT Policy
2. Cài Service book
3. Cài TCP theo mạng. TCP nằm cuối trong phần Option - Advance Option - TCP
Những chữ tôi bôi đậm là cái bạn có thể search trong tinhte này dễ dàng. Chúc bạn thành công!
obix
TÍCH CỰC
15 năm
xem ra 8820 wifi cũng không thật sự tốt. Còn lại thì ok (vậy mua 8800 hợp lý hơn anh em nhỉ...)
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
8820 dùng wifi đúng là ko thoải mái thật. Khi so sánh với Iphone thì việc lướt web bằng wifi của 8820 thua xa.
bác thấy không thoải mái chỗ nào?
co bác nào ở Huế, báo xem mấy hôm nay ROM 4.5 có vào GPRS Vina dc kg. mình nghỉ lể ở Huế, mà kg vào đc kg biết lổi dì đây
Mình chưa dùng qua Iphone nên không biết thế nào, chứ em 8820 lướt web bằng wifi vù vù. chỉ mỗi tội chưa hiển thị được TV thôi, phải qua các web trung gian, như bbviet.net, ........😃
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thấy lướt web bằng 8820 chậm hơn nhiều so với Iphone, đã thử với các router Netgear, Tenda và cả Wifi công cộng. Hôm đã ngồi thử máy 8820 của mình với 3 cái Iphone khác, máy mình ko còn gì để nói, vì Iphone vào mạng nhanh hơn hẳn. Mặc dù yêu thích BB nhưng nó cũng có nhược điểm phải nói.
Ai có cách nào setup cho máy 8820 vào mạng bằng wifi nhanh thì chỉ cho mình với, chân thành cảm ơn đấy.
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Tình hình có vẻ như nếu so với IP thì wifi của 8820 hơi lép vế. Còn so với dòng E của Nokia thì thế nào nhỉ?
Ip lướt WEB OK. Nokia E seri củng mớt. BB thì vẫn tốt nhưng có vẻ chưa mướt bằng. Nhất là font hổ trợ chưa tốt cho tiếng việt. Dù bản ROM 5.0 đã fix rồi. Mong sớm có bản ROM mới cho tất cả các dòng
khoanat
ĐẠI BÀNG
15 năm
minh thay check mail bang BB8820 cung dau co te,
nhung bac dung iPhone ma so voi BB8820 thi chac chan la khong on roi, tien nao cua nay
khoanat
ĐẠI BÀNG
15 năm
ban nen cai googlemap 3., khoi can dung Trekbu vi no qua phuc tap
nói chung googlemap và Trekbu có những ưu nhược riêng. còn dùng Trekbu củng đơn giản thôi. Có Topic hướng dẫn rõ ràng rồi, đọc làm theo thôi. chúc test vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019