Topic về nokia asha 311 - kinh nghiệm - hỏi đáp

Thảo luận trong '[ĐTPT] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi taikhin, 30/8/12. Trả lời: 534, Xem: 196760.

1. taikhin

taikhin Thành viên

Đầu tiên là cảm nhận của minh về em này
    -cảm ứng: rất nhạy :)
    -tốc độ : máy chạy nhanh, chip 1ghz nên chơ game ứng dụng mượt , có thể cà game nhiều mb
    -camera: đc, nếu đủ độ sáng thì rất nét. Phía trc có camera phụ nhưng mình tiềm ko ra chổ chỉnh, mình chỉ biết nó là cái cảm biến khi ta đang gọi điện nếu đưa ngón tay wa chổ cái camera phụ thì màn hình tự động tắt tiết kiệm pin
    -loa: loa nhỏ :-(
    -nhắn tin: kiểu chat, menu nt tiện lợi, mổi tội nt = bàn phiếm qwrety ảo thì nên để đt ngang cho các phiếm rời ra dể bấm
    -đc tặng 40 game từ EA :p. Còn lại do màn hình 240x400 nên hơi khó tiềm game tốt
    -internet : vào mạng nhanh , 3g wifi tốt. Xem video youtube tốt
    -chuyển đuôi video cho đt nên dùng Ultra 3gp video converter, chọn định dạng H264(mp4 avc) với các thông số : super,164best,400x240. Xem như hd nhé
    -pin: xài nhiều thì chỉ đc 1ngày thôi. Bt thì 2ngày

với giá 2tr7 thì mình rất hài lòng mổi tội s40 và 311 mới ra nên chưa hack phone đc

Từ Điển 12Mb cho em ý : http://www.tinhte.vn/threads/1481682/page-5#post-25145912
    Tắt âm thanh Camera: http://www.tinhte.vn/threads/topic-...hiẹm-hỏi-dáp.1481682/page-23#post-38562208
    Firmware v7.36 đã xoá game, video, nhạc, ứng dụng... dung lượng máy trống 141mb: http://www.tinhte.vn/threads/topic-...hiẹm-hỏi-dáp.1481682/page-23#post-38562078

:
    Lê tùng, saubong, minhhai17682 người khác thích nội dung này.
  2. hthmobile

hthmobile Thành viên

Mình đã dùng thử và nhận thấy con này ko thể bằng Samsung S5300 chỉ có 1900k, cảm ứng ko mượt bằng, ko hỗ trợ đa nhiệm, phần mềm ko cập nhật liên tục, ko hỗ trợ gmail bằng S5300, bản đồ ko chi tiết bằng google map trên S5300 đc, ko có GPS mà chỉ là A-GPS nên độ chính xác ko cao, ko có bản đồ vệ tinh. Vào mạng đọc báo thì OK (cả 2 con như nhau thôi) nhưng nếu dùng 3G hoặc wifi vào youtube thì S5300 cho No 311 hít khói luôn.

3. cupidangel3112

cupidangel3112 Thành viên

Bạn ơi, cho mình hỏi là asha 311 có tiếng trung quốc không? bạn gái mình học tiếng trung nên muốn dùng thử tiếng trung.

4. trannamdb

trannamdb Dự bị

Cách đồng bộ danh bạ Asha Nokia 311 với google như thế nào nhỉ? ai biết chỉ tui với

5. taikhin

taikhin Thành viên

cảm ứng vậy mà ko mượt ! cảm ứng điện dung đa điểm mà !!
    s5300 xấu hoắc ! mà đc cái có hđh vs bộ nhớ 3gb! gmail vẫn xài tốt mà

mình vẫn thích Nô hơn

có bạn

anna1502cupidangel3112 thích nội dung này.
  6. cupidangel3112

hi, thế bác mua bao nhiu thía? để mai em đi mua cho gấu. :D

7. allforyou1579

allforyou1579 Thành viên

hthmobile. fansam thi bien' nha! "k co gps ma chi co a-gps nen do chinh xac k cao" >> thang dien

chanhdara, edward_eric, hiddenmanslna2 người khác thích nội dung này.
  8. hcttq15

hcttq15 Dự bị

bác test thử xem youtube trên băng thông 2g chưa vậy chất lượng có tốt không,mà thấy tốc độ 3g cao lắm chỗ của bác down với tốc độ bnhieu?

9. hthmobile

hthmobile Thành viên

Trước khi phát biểu bạn nên tìm hiểu kĩ thông tin nhé. Tôi ko spam cái gì cả, mà tôi đã test thử máy này để bán cho khách rồi, Nokia asha 311 ko có định vị toàn cầu GPS mà chỉ sử dụng hệ thống định vị A-GPS (mà bạn có hiểu những công nghệ này ko nhỉ?:p) nên độ chính xác đương nhiên không thể cao bằng những máy có tích hợp chíp GPS, tất nhiên nếu khách hàng ko quan trọng vấn đề này thì cũng ko vấn đề gì. Nhưng nếu bạn và mọi người đã dùng qua những máy có GPS thì sẽ thấy rõ sự sai lệch khi định vị vị trí của mình (cái này rất hay khi tìm kiếm bạn bè, tìm chỉ dẫn đường đi, tìm các thồng tin về mua bán, ngân hàng, bưu điện, ...khi bạn đi bất kỳ đâu trên quả đất này). Nói thêm nữa là bản đồ của Nokia không hoàn chỉnh, chi tiết, không tương tác đc với người dùng bằng googlemap. Tóm lại tùy sở thích, nhu cầu, túi tiền của mọi người mà chọn máy cho mình, mà máy loại nào, hãng nào tôi cũng muốn bán. ke ke ke ...:). (TK: Chi tiết cấu hình 311:http://www.mainguyen.vn/nokia-asha-311.html)

10. duycoi92

duycoi92 Thành viên

Cho mình hỏi chút: m mới mua máy chiều nay, dùng cũng ok so vs giá máy..có 1 vấn đề là mình phát wifi bằng lap (m dùng conectify ) nhưng mà máy k kết nột được, nó hiện thông báo lỗi 606... gì đó..ai biết vấn đề này k chỉ m với, m cảm ơn...:*..

11. kakavn119

kakavn119 Thành viên

Loa thoại có nghe to và rõ ko các bác?

12. ChanieYJ

ChanieYJ Dự bị

cko m hỏi làm thế nào để tắt tiếg ở camera v?.?
    mìh vào chỗ cài đặt r nhưg k có >"<

13. cupidangel3112

Bác hthmobile cho cái rì viu đi để em quyết.

14. Muoids

Muoids Thành viên

mình thì thấy Nô van tot. Google map van dung ok. Nhung phaj mua . Taj cua gg thi k dung dc. Xem che do ve tinh tot. Sam sug pjn kem hon

15. Loyaltyth09

Loyaltyth09 Thành viên

Sao fan cuồng của sám-sịt say sẩm nhiều thế...........

16. hthmobile

hthmobile Thành viên

Chưa hiểu ý bạn?

17. cupidangel3112

hì, em lăn tăn cái hệ điều hành ý. có cài đc từ điển không bác?

18. taikhin

taikhin Thành viên

mua 2tr7 bạn

loa thì ko to đc như mí em chi na rùi ! tóm lại loa ko to lắm
    chắc ko cài hđh đc hihi
    mình chưa test 2G ! vì lúc mua đt thấy cho cái thẻ KM 3G mobi 5 tháng nên toàn xài 3G ! nhưng sóng 3g mobi chổ mình hơi lag! mình xài 3g viettel thì dùng UCbrowser down tốc độ 450kb/s

cupidangel3112 thích nội dung này.
  19. cupidangel3112

hệ điều hành s40 mà bác?

20. hthmobile

hthmobile Thành viên

có, cài đc từ điển dành cho hệ điều hành s40 của nokia. Tất nhiên ko thể lựa chọn nhiều loại phần mềm từ điển như của androi đc.

cupidangel3112 thích nội dung này.