Topic về nokia asha 311 - kinh nghiệm - hỏi đáp

taikhin
30/8/2012 13:25Phản hồi: 556
556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
S40 là nền tảng
@luvfanful có thể cho e biết Định nghĩa và chức năng của Nền Tảng và Hệ Điều Hành được không ạ!
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaiphiung cho mình bựa tí:
nền tảng để cho ios,android,.. Bọn nó bắt chước làm theo!(bản thân mình nghĩ vậy)
bọn anroid fan nó dìm s40 lám, thật ra vẫn còn rất nhiều người xài s40,...
Mình không phải android fan!
Mà mình chỉ là người dùng bình dân thôi!
Những cái mình xài: 5200, 5300, 5310, 5800, 6300, 6700, c3-00, asha 311,..(chỉ có 2 con sau là mua mới còn mấy con kia toàn là hàng 4-5nd chứ không được 2nd)..
Và ước mơ là N9,...
Mà vậy có phải là fanNô ko nhễ?...
đang phân vân kon này với galaxy y
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taurus63 galaxy y ăn đứt về mọi mặt!
Không biết đúng không?
Nhưng em thì vẫn đang tin yêu và đang dùng Nokia asha 311
@taurus63 lúc mua mình cũng phân vân giữa 2 em, nhưng cuối cùng đã quyết định chọn em No. Hiện giờ vẫn rất iu nó như ngày mới cưới 😆
chiều nay đã đi check hàng, quyết định mua em 311
tháng trước, minh nhin thay con 311 thi khoai lam, nen ve ban lua mua cho bang dc, 1 tuan sau, thay thang ban no mua cai gala y, mjnh laj thjt luon, tuan sau nua, thang pan mjnh no dj pao hanh vi may no pha sjm (3 cai roj) va pjn thj wa te. Tu nhien mjnh thay yeu cai nô311 nhjeu hon.
May dua ban minh keu la galaxy moi mua thi ngon lam, 1thoi gian sau cai te lam
Nokia 311 moi up firmware len v3.9 roi ma van ko tat am thanh camera dc. Hix
311 minh cai game nhieu Mb choi am am ko lag
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taikhin không biết bác có giống em không?
Lúc mới xài có người gọi thì không biết đường nào tắt âm!
Cứ điên lên và nghĩ cái dt này không tắt được!
@luvfanful bạn úp điện thoại xuống bàn nhé
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huynhtiennghia có thể làm vậy nữa à! Thật không vậy
Mình thì bấm nút volume
Làm thế nào để xóa bản đồ vậy bác
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn loa ngoài to thì mua wellcome xài
loa ngon lớn khủng khiếp không rè
có ai bik cài hình nền ko, màu đen thui chỗ cái đồng hồ xấu wa, chỉ cài đc hình lúc mở máy thui
@taurus63 ko cài được bạn ạ
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mượt hay 0 cũng là do cảm nhận của từng người, ai sài samsung quen thì sẽ chê nokia thôi.
Mình chưa sài asha 311 nhưng coi video review thấy chạy vù vù nên cũng có thiện cảm 😃 Duy có điều là lấy thiết kế của asha 306 cho 311 thì đẹp hơn (mặt trước) phần dứơi của 311 nhìn 0 thích bằng.
Còn cái glx Y hùi bữa đi Nguyễn Kim có cầm xem thử, nói thật chứ điện dung kiểu j mà phải miết mạnh mới trượt được (có thể máy do khách cầm nhiều nên kém nhạy)
Màu sắc nhợt kiểu như 0 hiển thị đủ màu ảnh z (đổi theme liệu co' khá hơn 0?). Cùng là 320x240 mà còn thua cái bb 8800 mình sài. Camera chụp dưới ánh sáng đèn hiển thị ảnh chụp mờ và tối, nếu chụp ban ngày chắc khá hơn.
Nói chung glx Y hơn 311 ở chỗ nó sài hdh vì nó mắc hơn, còn nói về nét đẹp và độ nhạy chắc 0 qua đc a nô hehe
Mình cũng xem Review và thấy rất thích, mua xài đc 1 tháng nay... chưa có gì phải phiền lòng vì máy chạy rất nhanh và mượt... cảm ứng lẫn wifi 3.5g, youtube xem mượt .... cũng tìm đc 1 vài game có tính chất giải trí cao và giết thời gian... chơi good k lag..
Mà mấy bạn cho mình hỏi nếu dùng 3G thì nên xài Sim nào ( chi tiết chút nhé ) 😔
Cám ơn mọi người..
@AcceleratorG1 viettel sóng tốt nhất đấy ! ( theo Tây Ninh ! chổ mình ở 😁 )
@KaiSilver Chổ bạn có cột sóng Mobi hoặc vina . và viettel thì bạn nên dùng mobi hoặc vina . 3g rất mướt . viettel do số lượng người truy cập cao. nên có lúc mạnh.. (buổi tối 12h đêm >>>>) lúc cao điểm rất yếu. còn cái kia cũng vậy nhưng nó mướt vì it ng xài
Các bạn cho mình hỏi game EA nào hay hay vậy, mình tải 40 trò về rồi mà cũng chưa thấy cho nào ưng ý. Mình đang choi amry mobi online với ......... bạn nào có game luyện lever ko, offline nhé.Thanks.
Chụp hình ko tắc tiếng được. có ít nhất 3 tiếng kêu khác nhau khi chụp hình.
Khi hêt hạn miễn phí game EA thì khôi phục điện thoại lại sẽ có 60 ngày tiếp. hiii 😆
Giá tầm trung thì SS ko có cửa với No. Ăn cắp mà xài làm quái gì
@đỗ quỳnh tây 40 game nó tặng có vĩnh viễn ko bạn
@đỗ quỳnh tây khôi phục điện thoại là khôi phục cài đặt gốc đấy hả bác
zo wifi sao mấy pác, mỗi lần zô mạng là nó đòi wifi, zô wifi ui mà nó cứ đòi
hình như vĩnh viễn đó pác
nhưng nghe nhiều người toàn game chán
chắc đợi trên mạng có nhiều người dùng rùi mua
buiducchi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaiSilver nhu cầu sử dụng, giá cả ...cũng là vấn đề xem xét...
@KaiSilver nokia đê,đang để dành tiền mua nè
@anna1502 minh vua mua toi wa 😁
@KaiSilver vẫn cài được bình thường mà bạn ? nhưng vì mới ra nên theme cho con này còn ít lắm. vào đây xem thêm nha
https://www.facebook.com/pages/Hội-Những-Người-Yêu-Thích-Nokia-Asha-Full-Touch-series-/418490174877907
boything
TÍCH CỰC
12 năm
Thấy nhiều bác khen em nàu qúa không biết có nên mua về dùng thử không nữa?
Mà tiếc cái mát này không có mấy app mình hay dùng. Vậy bác nào đang dùng cho e hỏi con Nô này có mất app sau đây không :
1. Viber & Wechat?
2. Foursquare để check in?
3. Fb e nghĩ chắc có?
4. Zing mp3 để down nhạc?
5. App tinhte ?
6. Mx video để xem flv?
7. Instagram hay photowonder?
8. Bàn phím gõ tiếng việt kiểu telex?
Để xem còn thiếu gì mai em bổ sung sau nhé?

Gửi từ galaxy pocket bé bỏng của tôi ^-^
boything
TÍCH CỰC
12 năm
@boything Sao không ai trả lời giùm mình thế!
gửi từ pé galaxy pocket pé pỏng của tớ ^_^
boything
TÍCH CỰC
12 năm
@boything Sao không ai trả lời giùm mình thế!
gửi từ pé galaxy pocket pé pỏng của tớ ^_^
@boything Foursquare vẫn xài tốt nhé ( kiếm trong store ). Instagram thì không rồi =))))) bàn phím T9 thì gõ dấu bình thường, còn khi để ngang chuyển sang chế độ Quay-tay thì muốn viết dấu chữ nào thì dí chữ đó, sau đó nó hiện 1 bảng kí tự đầu đủ cho mình chọn .
vd như dí phím E -> nó hiện E Ẻ È É Ẹ Ẽ Ê Ể Ế Ề Ề Ễ 😁 . ZingMP3 thì vào UC, Opera down về bt, còn app riêng trên Nokia Store thì chỉ áp dụng nghe nhạc trong thẻ nhớ và nghe trực tuyến chứ k tải về qua app đc. xem video online YOUTUBE chất lượng 3gb, còn lại mún xem video trên con này đổi đuôi sang 3gb hoặc mp4 . fb thì có nhưng không nhiều chức năng và thoải mái như xem trong trình duyệt. tiện cái là chụp ảnh xong up lên = app FB thì nhanh =))) hết.
@boything ko spam!!
Bạn nên mua Lumia930 adroi. con asha 311 ko có . nhưng telex gõ như cc. ko nhanh bằn bàn phím đầy đủ cũa asha 311. ngon lên đây nt solo vs bàn phím đầy đủ cũa mình
ai dùng nokia 311 đc 1 thời gian cho mình xin ý kiến về : Games + lướt web + chơi nhạc của em 311 thế nào ạ ? xin cảm ơn :p
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaiSilver nếu đơn giản như ola, vào gocmobile tinh te và avatar này nọ thì rất ok bạn.
@KaiSilver gamé chơi ổn ( kéo cung bắn chim, đua xe, xếp hình thích lắm ) ^ ^ lướt web - trình duyệt sẵn có thì k ăn thua. khuyên nên tải UC hoặc Opera. chơi nhạc thì loa to, k rè. có thể nghe qua BT ( mình thích chức năng này ).
@Đạt Rùa nhưg chơi game thì không đc hay. không hỗ trợ đc nhiều game hay.. . màn hình không full HD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019