Topic về nokia asha 311 - kinh nghiệm - hỏi đáp

taikhin
30/8/2012 13:25Phản hồi: 556
556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

clo98
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng PC suite rồi vào cập nhật phần mềm điện thoại

nó sẽ down về Nokia software updater

click vài cái rồi nó tự động cập nhật nhé ;)
thank nha.... moa mek lm mat tiu cap oy.... chac dem lai cua hang choa tụi noa lm lun wek....hehe
b cho mjh xjn ban day voj guj wa hoangtungok_241@yahoo.com cko mjh nke
up yk.... cai ni cua ban dc nay....
trả lời bằng tiếng việt có dấu nhé..........;) không ra đảo đấy
các bác cho em hỏi. sao cái màn hình chính của em vuốt qua nó ra radio chứ không ra bàn phím bấm số. làm sao để sửa lại đây
@usdvndquang bạn lấy sách huong1 dẫn xem đi. có đó
]
chao cac ban nhe' .minh vua` cap nhat v3.9 xong thay van vay ma`...mua may nay` tu` thang' 9 dung` cung~ tam dc it tien phai? chiu thoi
b
an giu man hinh roi` chon man hinh so la dc
dien thoai nay` doi khi co tin nhan den ko keo dc ra.chan that.
ui, cái vỏ asha 311 màu đỏ trong video đẹp thế, nhiu tiền thế bạn ơi
cho minh hỏi sao bàn phím qwerty của máy mình ko xoay ngang đc vậy mấy bác? ai pro giúp dùm mình nha, thank trước.
sr các bạn h mình mới online! tối ni mình sẽ up! thật đó ! và sẽ úp hướng dẫn upfirmware = phonenix cho ai chưa biết lun hí hí
bản Firmware nokia 311 RM-714 v3.9 đã xóa hết game, video, hình vớ vẫn và mấy cái như Quá tặng EA, hướng dẫn sử dụng đt...
Sau khi up lại FW này thì chỉ chiếm có 11,4Mb bộ nhớ trong -> còn dư 135mb lun nhé. mà cái chính là màn hình chính đt đc gọn gàng hơn

Chuẩn bị:
-Phần mềm Phonenix để up FW
http://www.mediafire.com/?4fvc4ltici8yr1t
-Bộ firmware v3.9 đã chỉnh sửa:
http://www.mediafire.com/?av48h4icw3xw5hy

Vào Việc:
-Đầu tiên cài đặt Phonenix
- Giải nén file RM-714.rar ở trên đc thư mục RM-714. ta copy cái thư mục đó vào "C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products"
-Cắm điện thoại vào máy tính. chờ 1 lác cho máy nhận điện thoại (PS: phải sao lưu dữ liệu cần thiết trong bộ nhớ máy vì khi up FW sẽ mất dữ liệu trong bộ nhớ máy)
-> mở Phonenix lên chọn USB...- RM-714

Nếu ko hiện ra RM-714 thì bạn hãy cài Nokia Suite trc -> kết nối vs máy tính bằng nokia suite -> thoát hoàn toàn nokia suite -> rồi làm lại như trên sẽ hiện ra

Mình đang làm bản FW Mod: thay font đẹp, thay ảnh khởi động,... chế vạch pin cột sóng ........và nhiều cái khác! keke
@taikhin bác làm xong chưa cho e xin bản FW đó sài vs 😁
Ơ của mình úp lại là im lặng bt mà. Khi
up bạn thử vừa úp vừa lắc 1 cái xem
có khả wan ko. Nó cảm biến gia tốc
mà.
@taikhin bạn ơi.cho mình hỏi đt asha của mình sao nhìn k sáng lắm.hơi tối tối.chụp ảnh cũng tối và hơi mờ nữa. trong khi máy của bạn mình thì màn hình sáng và chụp ảnh cũng rõ lắm bạn.có thể do tấm dán màn hình hay có chình độ sáng gì k bạn.giúp mình vs. Thanks
lắc cũng vậy ah ban ui, cái này có chỉnh j trong setting ko ban
co ban V03_92 lau roi, ban lam duoc khong, thank
làm ơn cho hỏi thăm..kái asha 311 này..kóa thể sử dụng nhiều ứng dụng cùng lúc như Android k?
thanks!!
@Trai Trong Trắng theo nhận xét riêng của em thỳ máy chạy hơi chậm ... zô nhìu ứng dụng cùng lúc được nhưng có điều hơi bị lak.... màh chắc em cài game wa nhìu ... và nhiu thứ linh tinh nữa.... nói chuq là ngon so với tầm giá....
@nkoxstyle_9x Em này đâu có chạy nhiều ứng dụng cùng lúc được đâu bác ???
@Mobile-Love s ko .... mình đang dùng con này mà.....;)
co ai bit hack phone 311 khong chi minh cach voi
@hoangtungok_241 tớ đinh hack = JAF ! nhưng khi xuất file .PP thì nội dung có vẻ ngắn ! khác vs những máy s40 khác nên sợ lỗi nên chả hack làm rì! vs lại cũng chả cần thiết!
Loa Loa! 311 đã up lên v5.92 rùi kaka! chưa biết thay đổi gì nhưng trc mắt thấy giao diện soạn thảo tin nhắn khác.
@taikhin v5.92 lun àh bác hướng dẫn cho em úp lun nha.....
kbusin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taikhin up cái này là j vậy bạn?
sac, tuan truoc ra care cap nhat len V03_92, bay gio la V05_92, sao ma cap nhat du vay, chac ra care nua!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019