Toshiba giới thiệu máy tính bảng Folio 100 với Android 2.2 và Tegra 2

Thảo luận trong 'Máy tính Chrome OS' bắt đầu bởi sonlazio, 4/11/10. Trả lời: 63, Xem: 6741.

1. sonlazio

sonlazio Người

Nếu như LG quyết định chờ đợi Android Honeycomb thì Toshiba lại làm ngược lại khi cho ra mắt chiếc máy tính bảng Folio 100 tại châu Âu với giá khoảng 560 đô la Mỹ. Folio 100 sẽ có màn hình 10,1 inch độ phân giải 1024x600, vi xử lý nVidia Tegra 2, bộ nhớ trong 16GB, camera 1,3MP, cổng miniHDMI, USB và khe đọc thẻ SD. Tất nhiên các kết nối căn bản như WiFi, Bluetooth vẫn phải được hỗ trợ. Tuy vậy thì 3G sẽ chỉ xuất hiện ở 1 vài phiên bản trong những thị trường nhất định. Theo Toshiba, chiếc máy tính bảng này có thể hoạt động liên tục 7 tiếng đồng hồ liên tiếp (65% thời lượng để duyệt web, 10% xem phim và standby 25%). Folio 100 khá nặng với trọng lượng 760g.

Nguồn: Engadget

vuhai6, SeAnD, huanvbit5 người khác thích nội dung này.
  2. tho nau

tho nau Thành viên

cái này mà dám sánh với ipad ư ? về giá cả cũng như tính năng thì ipad vẫn vô đối! huống chi ipad 2 chuẩn bị lại ra đời!

3. yosshihv

yosshihv Thành viên

nghe bạn nói mà :-& chắc bạn bị SJ đầu độc =)) iPad còn bị cái bệnh ram yếu nữa =))
    Folio 100 sẽ có màn hình 10,1 inch độ phân giải 1024x600 iPad bằng dc cái này hông
    vi xử lý nVidia Tegra 2 con Apple A4 của iPad bằng Tegra hông
    bộ nhớ trong 16GB khoản này chịu thua iPad
    , camera 1,3MP ipad có cam hum
    , cổng miniHDMI, iPad có hông
    USB và khe đọc thẻ SD phải bỏ thêm tiền để mua adaptor convert thì iPad mới có dc đầu USB =))
    . Tất nhiên các kết nối căn bản như WiFi, Bluetooth vẫn phải được hỗ trợ, cái này thằng nào cũng phải có rồi
    . Tuy vậy thì 3G sẽ chỉ xuất hiện ở 1 vài phiên bản trong những thị trường nhất định, nên làm như vậy, tại ở những mạng yếu như VN, xài sao hết dc khả năng =))
    Theo Toshiba, chiếc máy tính bảng này có thể hoạt động liên tục 7 tiếng đồng hồ liên tiếp (65% thời lượng để duyệt web, 10% xem phim và standby 25%).
    Folio 100 khá nặng với trọng lượng 760g. 760g mà nặng sao, mình kè kè laptop toshiba 17inch mà thấy nhẹ tênh

Mình đã xài qua iPad, và phải nói 1 câu là nó quá lộn xộn, mỗi lần close apps cũng mệt nữa,
    iPad mình xài, mua ở JP, 64gb + WLAN + 3G
    và cuối cùng cái iPad đó là đồ chơi của thằng cháu mình từ ngày nó mới 6 - 7 tháng :-"

smallvjlle, huanvbit, Dark9x1 người khác thích nội dung này.
  4. nguyendu16

nguyendu16 Thành viên

mình chả thấy bài viết trên có đề cập gì đến việc so sánh với ipad hay không đâu, chỉ thấy có nhắc đến LG. Một mẫu máy mới ra là thêm một sự lựa chọn, phù hợp với người này không phù hợp với người kia, người này thấy đẹp người kia không thấy đẹp. Còn riêng về phần kết nối mình thấy có thiếu gì đâu.

5. bjboyn00b

bjboyn00b Thành viên

Cậu nói hộ ipad có tính năng gì hơn con này ? Chắc tôi gà nên ko biết Ipad có nhiều tính năng Vô ĐỐi

6. ghost_recon_xxx

ghost_recon_xxx Thành viên

chip tegra 2 mà k hơn? giá thì thấp hơn bản ipad 3g+wifi rồi
    , bác cố đợi ipad2 ra nhá :))

7. ntn0520

ntn0520 Thành viên

8. qimqim

qimqim Thành viên

thật là nghe không vô 2 từ vô đối, không biết bản thân Apple có tự xưng mình là vô đối chưa mà đi từ diễn đàn này qua diễn đàn nọ cứ thấy ít nhiều gì mấy kẻ không biết dùng qua bao nhiêu sản phẩm rồi mà so sánh mạnh miệng nói cái này cái nọ vô đối. Bạn dùng cái tóhiba này chưa? bạn dùng ipad chưa hay chỉ mượn xài ké rồi khoái chí cho là vô đối luôn?

9. haipoop

haipoop Thành viên

chẳng ai đụng đến ipad lại cũng có người cố lôi vào :banghead::banghead::banghead:

10. nhng0910

nhng0910 Thành viên

tinh tế lúc này sao mà loạn quá? để những kẻ như thế này xuất hiện làm chật chội diễn đàn quá

11. kidpop1809

kidpop1809 Thành viên

[MENTION=11139]tho nau[/MENTION]: Bác có xài Ipad mà nói y như đúng rồi thế hay là chỉ biết sơ sơ về em nó rồi nói linh tinh :)

12. yosshihv

yosshihv Thành viên

dạo này mình thấy có mấy tên thờ đạo SJ Apple, tối ngày ca ngợi Apple gây chật chội tinhte, và cũng khiến nhiều người khá bực mình, trong đó có mình

13. quanbau

quanbau Thành viên

quả táo của phù thủy SJ có thuốc lú ah :bomb:

14. yosshihv

yosshihv Thành viên

em xin quả quyết tên tho nau chưa từng xài iPad nên k biết độ cùi của iPad =))

15. ehtaone

ehtaone Thành viên

mua ARCHOS 70 internet tablet đi, :). Chưa biết chất lượng ra sa,o nhưng hàng Pháp nên cũng kô lo nghĩ nhiều, quan trọng là giá cạnh tranh được với Hồ Cẩm Đào, :)

16. cryshop

cryshop Thành viên

Ông này tự biên tự diễn à?

17. trex

trex Thành viên

yosshihv

* Trang Cá Nhân
    * Xem Bài viết
    * Nhắn Tin (PM)
    * Xem Blog
    * Xem Tin
    * Thêm vào Danh Bạ

yosshihv đang online
    yosshihv's Avatar

Cảm ơn
    49/351

Trích Được post bởi tho nau Xem Bài viết
    cái này mà dám sánh với ipad ư ? về giá cả cũng như tính năng thì ipad vẫn vô đối! huống chi ipad 2 chuẩn bị lại ra đời!
    nghe bạn nói mà :-& chắc bạn bị SJ đầu độc =)) iPad còn bị cái bệnh ram yếu nữa =))
    Folio 100 sẽ có màn hình 10,1 inch độ phân giải 1024x600 iPad bằng dc cái này hông
    vi xử lý nVidia Tegra 2 con Apple A4 của iPad bằng Tegra hông
    bộ nhớ trong 16GB khoản này chịu thua iPad
    , camera 1,3MP ipad có cam hum
    , cổng miniHDMI, iPad có hông
    USB và khe đọc thẻ SD phải bỏ thêm tiền để mua adaptor convert thì iPad mới có dc đầu USB =))
    . Tất nhiên các kết nối căn bản như WiFi, Bluetooth vẫn phải được hỗ trợ, cái này thằng nào cũng phải có rồi
    . Tuy vậy thì 3G sẽ chỉ xuất hiện ở 1 vài phiên bản trong những thị trường nhất định, nên làm như vậy, tại ở những mạng yếu như VN, xài sao hết dc khả năng =))
    Theo Toshiba, chiếc máy tính bảng này có thể hoạt động liên tục 7 tiếng đồng hồ liên tiếp (65% thời lượng để duyệt web, 10% xem phim và standby 25%).
    Folio 100 khá nặng với trọng lượng 760g. 760g mà nặng sao, mình kè kè laptop toshiba 17inch mà thấy nhẹ tênh

Mình đã xài qua iPad, và phải nói 1 câu là nó quá lộn xộn, mỗi lần close apps cũng mệt nữa,
    iPad mình xài, mua ở JP, 64gb + WLAN + 3G
    và cuối cùng cái iPad đó là đồ chơi của thằng cháu mình từ ngày nó mới 6 - 7 tháng :-"

cãi làm gì cho mệt bác,bác kia dùng ipad thì hơi quá,còn bác thì o có ipad thì nói bừa. thế nào là đồ chơi cho trẻ em vài tháng ,xử dụng đơn giản và rất nhiều ứng dụng có ích hơn o phải là dễ chịu sao,android cũng rất thú vị nhưng vẫn phải mang ipad , ip ra làm thước đo chuẩn mực đó là những chuyên gia chứ bác đâu bằng đc họ về kiến thức, o hiểu nhiều về nó mua đi sẽ thấy thế nào là là ram yếu trên ipad và xử dụng ra sao . tôi nghĩ rằng sau khi mua về thằng cháu và bác cùng vui đó. tùy mục đích xử dụng ip os và android đều có điểm mạnh ,mình nhu cầu bt o ham hố về tính kỹ thuật thích ứng dụng game đọc truyện,app cho ng việt nhiều và đa dạng,truy cập,nhanh,dễ xử dụng,ít lỗ,đẳng cấp,sành điệu,nhiều ng chú ý...mình cũng chấp nhận NGU chọn IPAD

18. Archer.M

Archer.M Thành viên

khâm phục bác, Trong cái thread này bác là người được quan tâm, chú ý nhiều nhất...

19. longthanhhm

longthanhhm Thành viên

20. duyvuong

duyvuong Thành viên

nhờ bác tho nau mà anh em được ném tạ đã tay ;))