CÙNG CHƠI Tower of Saviors

Thảo luận trong '[Android] Trò chơi' bắt đầu bởi _khunglongcon_, 9/3/13. Trả lời: 4565, Xem: 263477.

1. denvilkute

denvilkute Thành viên

bạn oi có thể chỉ mình biết khi mình thay con mới vào thi no bao la over cost la nhu the nao nhi minh khong hieu va muon cho vao team thi phai lam ntn mong ban chi giup
  2. sunha

sunha Thành viên

team human của bác ngon rồi, đây là best team mình sưu tầm được, ai có dragon với elf team share mình với, chỉ tìm được god human với beast :(
  3. sunha

sunha Thành viên

bạn cần cost, lúc lập team nó có để Cost: **/** đó. mỗi lá bài cần cost để gọi, muốn tăng cost thì phải lên level, 2 cấp tăng 1 cost thì phải
  4. denvilkute

denvilkute Thành viên

hu hu khó hieu qua, ui co ai o HN khong chi giup với
  5. sunha

sunha Thành viên

bác nhìn hình này, Used team cost tức là tổng cộng cost của các lá bài mình xài, mình có 43 cost tức là tất cả lá bài ko thể cao hơn 43, ở đây mình xài 5 lá 20+7+5+5+5=42 nên nó là 42/43, mấy lá bài bác có để over cost tức lá nó đã vượt qua cost của bác đang có nên bác phải luyện cấp để xài được thôi. Nói tới đây mà bác vẫn ko hiểu thì mình pó tay.
  6. denvilkute

denvilkute Thành viên

oh yeahhhh, hieu mot phan, luyen lv cua la bai hay cap dộ chung?
  7. denvilkute

denvilkute Thành viên

ak cho minh hoi luon chuc nang Evolve la nhu the nao nhi lam sao de co the Evolve cho la bai ^^
  8. pepepongpong

pepepongpong Thành viên

Minh nghe don la con fox de vil no la con hang hiem va vip nhat game phai ko cac bac:) nhung hom nay minh da thu add fox cua bac kenji di thu man 50/50 ket wa cho thay rat that vong ve cai goi la combo cua no chang khac j may con elf ma luc dau khi level1 chung ta co :( minh thu di acc schema light voi friend la fox thi ket wa la nhu vay con thua xai 2 schema best xa.dame rat yeu.nen h noi thiet minh da tan tanh giac mong reset card roi:( no chi duoc cai *5 + second8 va 6*+ 20second thoi chu cha co cai j la hay mao muoi post anh nay len cac bac xem thu nhe:( Screenshot_2013-04-22-23-13-40.

File đính kèm:

9. Loner210

Loner210 Thành viên

CN god nào 5* mà chẳng yếu hả bạn. Phải lên 6* rồi mới mạnh chứ. Bạn tìm thử fox 6* nào đó add rồi sẽ thấy khác biệt àh. 6* 2 combo sẽ +100% dmg nếu so với 5* chỉ 50% và 25% nếu không dùng fox. Các combo tiếp theo thì cứ thế mà cộng thêm :)
  10. kenji2711

kenji2711 Thành viên

bác phải hiểu khi nó 5* combo 2 nó chỉ + 50%, nhưng khi nó lên 6* combo 2 nó + 100%, tức là ở đây bác combo 8, nó sẽ là 700% đấy bác à, công việc chính của combo là vừa tăng dmg và vừa tăng hồi máu, bác chỉ cần combo 5-6 thôi thì đẵ bằng team beast rồi :)

Mình sẽ ví dụ 1 việc đơn giản cho bác là như thế này:

Vd attack dark của bác 1k, rcr của bác 1k5, khi bác phá ngọc dark, và ngọc heart thì combo nó là 2 tức là nó sẽ combo +100%, máu của bác sẽ hồi 3k, và dark attack của bác sẽ là 2k... đấy chỉ là combo 2 thôi nhé :), mà chỉ tính riêng leader là Fox, không tính ally vào :). Trò này quy về 1 mối cũng phải vừa hồi máu vừa đánh boss, nên dmg chỉ là 1 phần, quan trọng công việc hồi máu nên con Fox mới bá đạo nhất game là vậy :)
  11. kenji2711

kenji2711 Thành viên

bác ấy đưa con cáo con của mình vào đánh hỏi sao ko yếu hehe... nhưng mà công nhận đánh Fox hơi khó bác à :D, nhưng dc cái hồi máu tuyệt thật lên vèo vèo :D, chứ dmg thì mình nghĩ cũng ngang với team beast thôi :D
  12. kenji2711

kenji2711 Thành viên

À, cái combo nó sẽ + cho attack và rcr thế nào nhỉ, ko hiểu rõ lắm @@, cứ hiểu mang máng thôi, vd như combo 4 thì + 300%, thì tức là attack + 300% và rcr + 300% à :), cái combo của con Fox sẽ ko đc nhân với cái ally của friend, giống như beast : 250 x 250 = 625 đúng không ?
  13. Loner210

Loner210 Thành viên

Theo mình biết thì nó tính dmg sau combo xong rồi thì cái dmg ấy sẽ được áp cái % của ally vào. Ví dụ như dmg sau combo là 5k và dùng ally là earth pala thì dmg cuối cùng sẽ là 5k x 2.5 = 12k5 :) Còn rcr thì đương nhiên chỉ tính mỗi % tăng của combo thôi. Nhưng cũng tăng y như dmg :)

Mà Ario test rồi. Team fate sis max lv đi chung với fox và earth pala chỉ cần combo 3-4 là đã hơn hẳn 625% beast max lv combo 7-8 nhé :) Nhưng sau đó đám TQ đã chỉ ra một team dmg khủng hơn nữa là 3 dark schema + 3 baphomet :D Tất nhiên team này chỉ để đi farm chỉ đánh boss thì chào thua :D
  14. kenji2711

kenji2711 Thành viên

Thế là sao nhỉ, combo ấy nó sẽ + trực tiếp vào dmg, nó sẽ hiện lên dmg, sau đó con earth pala nó giật thêm 1 phát à? Nhưng ý mình hỏi vd là combo 8 thì sẽ + 700%, thế 700% này là gì? không phải x lên theo attack của card và rcr của team à :D

Uhm vậy à, nhưng khi nó biến thành 1 bàn cờ dark thì nó khác à hehe, mình có thể giật dmg con schema dark max của mình lên đến 60k nếu combo tầm 7 :D, mà chỉ 5 turn là có thể biến thành 1 bàn cờ dark nhưng đúng là kill boss khó cực :D
  15. Loner210

Loner210 Thành viên

+ 700% nghĩa là dmg gốc là 1k thì nó sẽ cộng thêm 7 lần nữa thành 8k :D
  16. kenji2711

kenji2711 Thành viên

Vậy à hehe, vậy thì chỉ cần combo 5 thôi đã hơn team beast rồi :D, lại thêm fate sis + bonus nữa :D
  17. Loner210

Loner210 Thành viên

Do fate sis max lv attack toàn trên 1k7 nên chỉ cần combo 3-4 đã hơn beast nhiều rồi :D
  18. kenji2711

kenji2711 Thành viên

Ặc làm gì 1k7 bác @@, có 1k1 - 1k2 mà, ở đâu ra 1k7 @@
  19. Loner210

Loner210 Thành viên

4 fate sis bonus 40% attack mà bác :)
  20. kenji2711

kenji2711 Thành viên

Thì bác tính vào cái bonus nữa, mình nói attack ko ấy mà :)

Mình đang bực mình đây, đang ở seal 3, drop con evole hệ dark cấp 3, mà đi cả 40 trận rồi chẳng drop dc con nào... muốn đập luôn cái máy ghê, tốn 3 cục diamond rồi... acc đã xui mở diamond seal toàn gì đâu ko, giờ đến nguyên liệu cũng hành mình :mad: