Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tower of Saviors

_khunglongcon_
9/3/2013 10:49Phản hồi: 4.588
4.588 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy ông androi hack được mà thấy thèm . Mình chơi ios ko sao hack đc . Muốn kiếm con rồng đất mà cửa 2 ko hack toàn gặp mấy em one hit 😔
@ChiffonFC Trên Iphone, Ipad nếu bạn Jailbreak rồi thì cài Game Player mà dùng, hack được CD đó, kiếm con nào chiêu Active Skill mạnh chơi là được.
Hix, tạo đi tạo lại gần cả chục lần muh` ko vô được mấy lá bài Tây Du Ký, có ai tạo được con nào trong bộ đó ko?
Mình thấy con : Mighty Bull Demon King ( Ngưu ma Vương ) khá là ngon : 250% beast /elf.
Mình giờ định chơi lại acc Loki :6963767, có gì các bạn add nhé
shurtugal89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptdk1310 Mấy con tây du ký hình như xác suất rơi ra có 0.5% thôi, hic, mình chơi lại mấy ngày nay mà còn chưa được con god nào nữa 😕

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mình thấy trên mạng có chỉ cách reset acc của android (có root) với iphone mà không cần cài lại, có giữ lại được file như sau :
  • Đối với Iphone,Ipad
Mới cài vào các bạn chon Start Game, đừng dùng acc FB hay Twitter
1. Download iTools, iTunes, có iTunes thì iTools mới dùng được, máy jail hay không jail đều dùng được

2. Tìm thư mục chứa game TOS trong thanh Applications của Itools, rồi mở lên
3. Rùi chọn vào /Libary/Preferences/com.madhead.tos.en.plist

4. "com.madhead.tos.en.plist" file này là file save của bạn, copy nó vào máy tính (PC,laptop) để dùng lại nếu muốn chợi lại.

5. Đổi tên nó thành tên leader hay gì mà bạn dễ nhớ tới nó : Ví dụ Loki5sao.plist

6. Xóa "com.madhead.tos.en.plist" trong iphone, ipad

7. Chơi lại từ đầu với acc khác mà không cần cài lại game.

8.Nếu thấy không có card nào tốt hơn save trên PC thì chỉ cần copy vào thư mục Preferences rùi đổi tên lại thành "com.madhead.tos.en.plist" là chơi lại được acc cũ

9. file "com.madhead.tos.en.plist" có thể chuyển đổi giữa các máy Iphone,Ipad, nên các bạn nếu cần thì có thể trao đổi lẫn nhau. Sao khi đổi xong nếu muốn chắc ăn là của mình thì dùng Account Binding vào FB hay Twitter là được, nhớ xóa luôn mấy file "com.madhead.tos.en.plist" cũ để tránh bị nhầm lẫn.

10. Cách này bạn có thể vừa chơi acc cũ, vừa có thể tạo account mới để kiếm bài tốt 6 sao mà bạn muốn, chỉ đợn giản là save lại file "com.madhead.tos.en.plist" rùi thay đổi, cứ như vậy mà chơi tiếp.

Hiện mình có file "com.madhead.tos.en.plist" các thần Hi lạp như : Thor 5 sao, Athena 5 sao, Freyr 5 sao, God Valkyle Dark 4 sao,Dark Moonlight Dragon 5 sao, bạn nào muốn thì mình chuyển cho: pm Facebook Ginji Phan
  • Đối với Android đã root :
1. Cần chương trình manager truy cập được superuser, ở đây mình dùng Root Explorer.

2. Mở chương trình Root Explorer lên, truy cập đường
dẫn data/data/com.madhead.tos.en/shared_prefs bạn sẽ thấy file "com.madhead.tos.en.xml", đậy là fiel save game đang chơi của bạn.

3. Copy nó ra chỗ khác, mình đề nghị là copy ra ngoài sdcard, tạo thư mục mới đại loại như Extra account để lưu lại.

4. Đổi tên file "com.madhead.tos.en.xml" thành "com.madhead.tos.en.xml.xxxxx" với xxxxx là tên leader của accuont đó chẳng hạn. VD : com.madhead.tos.en.xml.darkdragon6sao
com.madhead.tos.en.xml.loki5sao

5. Xong rồi ra ngoài diện thoại, chọn vào Setting/Apps/All (Cài đặt/Ứng dụng/Tất cả) rùi tìm game TOS, nhấn vào nó, rùi chọn Clear data vậy là tạo accuont mới chơi được rồi mà không cần cài lại.

6. Chú ý: Khi muốn dùng lại file save cũ, nhớ di chuyển file đang chơi ra ngoài thư mục Extra account rùi đổi tên sau đó chép file save cũ lại vô thư mục data/data/com.madhead.tos.en/shared_prefs rùi đổi tên lại như cũ là chơi được. Nếu không làm như vậy, lúc copy wa lại có thể bạn sẽ mất file save đang chơi luôn.

7. Nếu tất cả file save đều ở thư mục Extra account và không có có file nào trong folder shared_prefs thì bạn bắt đầu game, nó sẽ tạo account mới, không cần clear data cũng được.

@ptdk1310 giờ mà có kim cương để mở rộng rương thôi, hết ham lật bài, ra toàn con j đâu muốn quăng vào sọt rác @@
@ptdk1310 còn với máy chưa root thì sao hả bác
@zzken_shinzz Chưa root thì phải root chứ sao =.=

Sent from my LG-F260S using Tinhte.vn
@NDK_1996 vân máy e lúc trước đã từng root qua và bi lỗi luôn cái máy phải đem lên hãng bh cài lại h phải root lại e sợ bị như lúc trước quá
Phiên bản TOS 2.0 này có vấn đề rồi. Mấy hôm trước chạy ngon, nhẹ nhàng, từ khi update đến giờ cứ giật giật, rồi lại out ra khỏi game liên tục.
Bàn phím ảo khi chat cũng không lên luôn, mở game guardian cũng không có bàn phím ảo, sao thế nhỉ?????? :mad:
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khunglongcon_ bác có biết con nào 3* 4* chuyển heart thành lửa không ?
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ ngày 22 đến ngày 28, mỗi ngày được nhận 1 diamond 😁, tổng cộng 7 viên, sướng quá nhỉ :D
@kenji2711 Tuần này quá trời event :D

Skill từ Heart qua Fire thì có con này
http://towerofsaviors.wikia.com/wiki/Cerberus
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khunglongcon_ Thì có thấy mỗi con đó thôi à, mà nó tầng 4, hôm qua đi 3 lần giết dc nó mà chẳng bắt được 😔. Đang thiếu là bài này nữa, là làm đủ 1 bàn cờ lửa rồi :(, chứ phải nhờ đến nguời kết bạn, có khi họ offline thì lấy đâu mà chơi...
Uhm event nhiều mà chỉ thích mỗi cái nhận kim cương, chứ cái mở card được con legend gì đấy không ham, bỏ tầm 20 viên mới được 1 con, không có money :D
@kenji2711 Bác xem thông tin event ở đâu thế? :D
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shine321 Ở đây FB http://www.facebook.com/TowerOfSaviors?ref=ts&fref=ts

Có tận 6 cái event, tính ra trò này nó quan tâm đến game thủ gớm :D

Có thông tin mới hay event gì cứ vào đấy mà xem :D
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời ạ, đi 5 lần tầng 4 acient dragon earth rồi mà không drop đc nó, số đen như rịp :mad:
shurtugal89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenji2711 Mình thì lại mới mở bài được con này nhưng lại chả ham, vẫn reset tiếp, bị ám ảnh mấy con tây du ký rồi 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@kenji2711 di tầng 2 thôi cậu ơi, đi tầng 4 làm j vừa mất time vừa khó ra @@!
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này là con acient dragon earth mà, làm gì mở được, chỉ săn được thôi... 😕. Mấy con TDK, thì xác suất cực kỳ thấp có lẽ 0,000...1% ra :D
Đi tầng 4 % drop cao hơn, tầng 2 % drop thấp hơn...Chắc chắn là thế rồi 😃
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang an phu 123 Con cũ của mình cũng ngon nhưng mất quá nhiều ngọc để hồi sinh đánh boss, với lại lv cao quá, bây giờ nâng cấp lv cho bài khó quá 😔
@kenji2711 lv cao thì liên quan j đến nâng cấp lv cho bài cậu? ko đủ stamina hay sao?
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang an phu 123 Uhm, không đủ stamina, càng lv cao, cái điểm exp càng cao, mỗi lần lv rất lâu... nên rất khó để nâng cấp cho bài... Lúc trước mới chơi toàn đánh linh ta linh tinh lên lv, chẳng chịu nâng cấp cho bài 😔
@kenji2711 mình cũng vậy nè, zô hack đánh con acient đi xong 1 trận lên đc 2 lv, ngồi mà tiếc stamina, hjx
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haha mới chơi lại mở đúng 2 card được 1 con athena, và 1 con paladin earth 5*, may thế trời ạ 😁
@kenji2711 cậu kenji kêu cho xin cái yahoo nc cho tiện mà ko thấy đâu @@!
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang an phu 123 Nick: kenji779
@kenji2711 onl yahoo cậu ơi, lên đây nc spam bà con chém chết 😁
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang an phu 123 Đã bắt được con tầng 4 ancient dragon earth rồi, mừng quá... Lần thứ 6 rồi mới bắt được nó :D
mấy cái event trên facebook đọc ko hiểu cho lắm, nó ghi ngày 22 hôm nay nhận đc 1k friend point mà khúc sau ghi thêm đăng nhập vào ngày 20/3 nữa là sao nhỉ
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang an phu 123 Có nghĩa là phải tạo acc ngày 20, còn tạo bây giờ thì không nhận được 1000 friend point đó 😃
@kenji2711 à ồ, hiểu, mình chơi 2 acc toàn tạo trc ngày 20, mà điểm đó toàn rút ra bài ho lao, ko có cũng chẳng sao:rolleyes:
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang an phu 123 Đọc event 4 đi kìa, 13h - 24h ngày hôm nay, cái card friend point xs ra mấy con up lv rất cao 😁, để dành điểm đi :D
À đang chơi con mới, mở đúng 2 card 1 con athena 5* cho lên được 6*, và 1 con paladin earth 5* :D
@kenji2711 mở đc vậy là ngon rồi, ngon hơn acc mình luôn @@!
vừa mới đọc xong event 4, định up lên cho AE xem luôn, hì hì:D
Thông báo AE ai đang chơi để dành kim cương tới ngày 25 thì rút bài nhé, hên xui đc bài thần thoại và Dragons Ethereal, xác suất tăng 200% @@! mới đọc trên FB xong ;)
Xài android 4.0 ICS ko hack được 😔 không lẽ down về 2.3.6 mà chơi nhỉ 😕
3817
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao hôm nay mình vào game thì cứ đứng ở màn hình loading,có bạn nào bị vậy ko?
@3817 Bạn xài VNPT phải không? Tối này mình chơi World of Tanks nửa chừng bị đứng sau đó không vào chơi được nữa. Chán mở đt lên chơi TOS cũng ko được luôn 😕, thế là tắt wifi mở 3G lên lại vào được. Bạn thử mở 3G lên xem.
3817
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khunglongcon_ mình xài 3g bạn ạ, nhưng mà mình bật wifi lên thì lại đc@@.Đúng là củ chuối
Ai đánh boss last seal chưa. Con boss đấy đánh thế nào nhỉ toàn 1 máu ==

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
ntt090586
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa bị gửi thông báo do hack quá nhiều, nhưng chưa block nick😔
Ai chỉ cho mình cách cày lv nhanh nhất không, giờ mới 4x
Chắc nó dò cái 50/50, lv 4x 5x mà vượt qua được ~25/50 thì thành thánh mất rồi 😁
ntt090586
ĐẠI BÀNG
11 năm
😔cày ở đâu up lv cho pet nhanh nhất thế bác _khunglongcon_ kiếm được con rồng hệ mộc mà phải elvole mới lên 6* dc, mà lại phải đưa lên lv 50 mới elvole dc
@ntt090586 Mấy pages trước mình có chỉ rồi. LV 4x 5x thì cứ farm ở tầng 3 ải 3. Nếu là hệ mộc thì farm ở khu rừng để ra những con cùng hệ. Farm được con Witch lv1, sau đó evol con Witch đó bằng 5 con lv3 khác. Nó sẽ lên được lv10 hoặc 11. Chừng 3 lần đi là được 2 con Witch lv10. Mỗi con Witch LV10 đó cũng được khoảng 14 15k exp đấy. Mình toàn up lv kiểu đó 😃
ntt090586
ĐẠI BÀNG
11 năm
:pbị ban 3 ngày rồi, thôi chờ vậy.
duyvua
TÍCH CỰC
11 năm
về sau đánh khó phết @@ toàn thua ko @@ ? mới chơi nên cũng chưa rành lắm...
Mọi người ai biết con nào có leader skill +atk cho god ko nhỉ 😁
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khunglongcon_ Mấy con god này + attack theo hệ:
_Thor thì + 200% attack light
_Tyr thì + 200% attack fire
_Loki + 200% attack dark
_Freyr son + 200% attack water
_Freyja + 200% attack earth

Xu hướng

Bài mới