Toyota Việt Nam âm thầm giới thiệu Land Cruiser 2012

Thảo luận trong 'Xe ô tô' bắt đầu bởi El Ku, 3/8/12.

1. shady2501

shady2501 Thành viên

Lạ nhỉ xe bác trước khi về VN xuất xưởng của nó là mâm 19inches rồi về theo hải quan thì thông số nó 19inches chứ, chắc mấy cha đăng kiểm tưởng xe bác như mấy xe khác nên nhắm mắt điền đại đây mà....khổ

àh bác là bác Trung làm ở phòng kinh doanh ở tetra pak phải hok, nếu hok thì thôi cho em xin lỗi nhé, tại em làm ở phòng marketing bên phòng kinh doanh có 1 bác tên ng thành trung giống bác, cũng chạy A6 2011 màu đỏ, không biết có phải bác không nhỉ....

2. shady2501

shady2501 Thành viên

gì mà dữ dậy bác, Q7 4.2 của sếp em đi thành phố 17 18 lít thôi, con land này làm gì mà 30 lít khủng khiếp thế :confused:

3. mr.curtis

mr.curtis Thành viên

đâu e đang hỏi bác mà. con x5 rơi vào gần 20 lít thì con land này khoảng bao nhiêu hả bác :D

4. xuanhung2007

xuanhung2007 Thành viên

không co tiền mà ngồi bàn

5. skyoffreedom

skyoffreedom Thành viên

Mình ghi theo giá mỹ, về VN cũng chỉ 2tỷ7~2tỷ8 ^^ thanks đã nhắc nhở

6. ha minh giang

ha minh giang Thành viên

Thế giờ hết mơ rồi sao? riêng mình vần mơvif đi em nó sướng hơn ỉn và pho tư nờ

7. ha minh giang

ha minh giang Thành viên

Nếu có xiền thì mua luôn chứ thời gian đâu mà bàn

8. ha minh giang

ha minh giang Thành viên

Như vậy nhưng cũng còn thua con Mẹc S550 - 5 chỗ

9. Ng. Thành Trung

Ng. Thành Trung Thành viên

ko bạn, mình ở miền Trung.hihi...

10. 0973329332

0973329332 Thành viên

Em này uống xăng như bợm nhậu uống beer. Đường ViệtNam cứ phải 24l/100km, còn trèo đèo luội suối thì thôi rồi :D

11. shady2501

shady2501 Thành viên

àh thế àh, tại thấy trùng hợp tưởng là anh Trung kia..hihi

12. tuanandy

tuanandy Thành viên

thử qua dòng này rồi, uống xăng như uống nước.

13. haui2281

haui2281 Thành viên

khoảng hơn 20l/100km chứ có ít đâu... được cái nhìn hầm hố và cũng đẹp mà.

14. hieunguyen_it

hieunguyen_it Thành viên

Bạn chỉ ra trong bài viết mình có chỗ nào so sánh vậy? Bạn có vẻ thích bon chen. Land là dòng offroad, nên vỏ dầy để xe chạy êm hơn, khó thủng, ít phải cân chỉnh áp suất 4 lốp hơn... Truyền thống Land mâm, vỏ trước h vẫn vậy thôi. Cứ đem mấy dòng thời trang vào so sánh làm gì.

15. namkang

namkang Thành viên

em dân công trường chính hiệu, em chạy Triton diesel mà hết có 8l/100km, dốc 45 độ em ko coi ra gì, còn nói về Land, của Toy mà bác GD dự án bên em vừa bán con đời 2009 sau khi độ phụ kiện gần 200 mà bán được có hơn 500, chứng tỏ 1 điều nếu ko có ông NN chống lưng tiền nhiên liệu thì bố ai dám đi, cho em để bắt em đi e cũng chẳng thèm

16. ThePhanTom1987

ThePhanTom1987 Thành viên

Có ảo quá không bác... đời 2009 mà bán 500 thì quá rẻ! Kể cả là land prado cũng không có giá đấy!

17. KeVoDanh

KeVoDanh Thành viên

Hehe, nhưng rất tiếc đó lại là điều đúng đối với tôi.
    Một ngày công tác của tôi 500-700km là chuyện thường :) (dĩ nhiên không phải ngày nào cũng vậy, nhưng rất thường xuyên)
    Tôi chả để ý là xe uống bao nhiêu lít/100km, chỉ biết là sáng khởi hành đi đổ 1tr dầu thì tối về tới chỗ nghỉ thì gần hết :).
    Thi thoảng có ngày 1tr không đủ :) - đi miền Trung.

18. nolforever2003

nolforever2003 Thành viên

nguồn Toy việt sao lại có tay lái nghịch hả bác chủ ơi

Sent from my Kindle Fire

19. androidt989

androidt989 Thành viên

Các bác ơi, thấy các bác bàn tán quá mình cũng nhảy vào nói tí cho vui.

Mình có ông anh đi land cuiser đời 2003, đến nay xe còn cứng ngắt vì gia đình đi, o kinh doanh và cũng không sử dụng đi làm hàng ngày, chỉ chạy cuối tuần ra ngoại ô, xe đi gần 10 năm rồi nhưng chỉ mới 90.000 km, tính ra 1 năm đi chưa hết 10.000 km, 1 tháng đi khoảng 1000 km. Cách 1 tháng anh mình đổ đầy bình xăng chính #80L, từ TPHCM đi Đà Lạt đúng 300 km tính ra chỉ hết khoảng hơn nửa bình xăng (kể cả leo dốc, thả dốc, chạy trớn,...), nghĩa là tính ra khoảng 16-17L/100km. Lúc về đổ dốc nhiều càng ít hao xăng hơn nữa, vậy nếu mua Land chạy với mục đích tài tử như vậy thì cũng đâu có hao xăng gì đâu các bác và điều quan trọng là rất an toàn, đi đường xa cự kỳ thoải mái, hơn hẳn nhiều loại xe khác (dù các xe đó ít hao xăng hơn, các bác đừng quên yếu tố quan trọng nhất này nhé vì chúng ta đi xe nhà và chở cả gia đình yêu quí của chúng ta trên xe). Anh mình đang dự định chờ đến 2015 mới đổi land đời 2011-2012 cho rẻ đấy. Thật ra nhiều khi chúng ta chiến đấu cùng các chiến hữu một chầu nhậu không dưới 5 chai không tiếc (có khi một tuần vài chầu chứ đâu phải 1 chầu) nhưng không hiểu sao các bác lại tiếc 10 L xăng có 210.000 nhỉ ?

Vài dòng góp vui, các bác đừng có nhào vô ...chém ...lung tung nhé.

CPR8320 thích nội dung này.
  20. tungxu

tungxu Thành viên

đẹp quá,có cả vòi rửa đèn trước tự động nữa.Nhìn cứ nhu lexus lx570