Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Toyota Việt Nam giới thiệu Fortuner phiên bản thể thao TRD Sportivo 2014

El Ku
16/5/2014 8:9Phản hồi: 106
Toyota Việt Nam giới thiệu Fortuner phiên bản thể thao TRD Sportivo 2014
Song song với việc ra mắt Innova 2014, Toyota Việt Nam (TMV) cũng trình làng phiên bản thể thao của chiếc SUV Fortuner mang tên Fortuner TRD Sportivo 2014. Được phát triển dựa trên phiên bản Fortuner cao cấp nhất là V, Fortuner TRD Sportivo 2014 về cơ bản không có gì khác biệt ngoài phong cách thể thao hơn và màu sắc ngoại thất trắng tuyết nổi bật.

Do được phát triển từ phiên bản V nên Fortuner TRD Sportivo 2014 cũng có hai phiên bản với sự khác biệt nằm ở hệ dẫn động bánh sau (4x2) hoặc dẫn động bốn bánh (4x4). Nét thể thao được nhấn mạnh với bộ bodykit đến từ TRD (Toyota Racing Development), bộ phận chuyên phát triển những mẫu xe Toyota tham gia các giải đua danh giá như NASCAR hay Indy Racing League.

Bộ bodykit thể thao này bao gồm tấm ốp hướng gió cản trước, tấm ốp hướng gió cản sau, cánh gió đuôi sau, chụp ống xả mạ crôm và những đường gờ nổi mạnh mẽ. Cùng với đó là bộ vành hợp kim 17" 6 nan thiết kế mới với hai màu tương phản, góp phần làm tăng nét thể thao cho xe. Nhà sản xuất cũng không quên gắn biểu tượng TRD Sportivo trên cửa sau của xe.

Bên trong, nội thất xe tương tự như bản V với tay lái bọc da, ốp gỗ tích hợp nút điều chỉnh âm thanh, hệ thống âm thanh 6 loa, đầu đọc CD, kết nối USB/AUX và đầu đọc DVD với màn hình LCD 8" dành cho hàng ghế sau. Ngoài ra còn có các chi tiết mạ crôm và ốp vân gỗ màu đen nhằm tạo sự nổi bật cho nội thất xe.

Giống như bản V, Fortuner TRD Sportivo 2014 cũng sử dụng động cơ xăng I4, 16 van, DOHC, VVT-i, dung tích 2,7 lít có công suất cực đại 158 mã lực và mô-men xoắn cực đại 246 Nm. Sức mạnh sẽ được truyền bánh sau hoặc cả bốn bánh thông qua hộp số tự động 4 cấp giúp xe có thể đạt tốc độ tối đa 147 km/h. Giá bán mà TMV đưa ra cho Fortuner TRD Sportivo 2014 là 1 tỷ 009 triệu đồng cho bản V 4x2 và 1 tỷ 115 triệu đồng cho bản V 4x4.

Thông số kỹ thuật Toyota Fortuner TRD Sportivo 2.7V 2014:
  • Kích thước (D x R x C): 4.705 mm x 1.840 mm x 1.850 mm
  • Chiều dài cơ sở: 2.750 mm
  • Khoảng sáng gầm: 220 mm
  • Bán kính vòng quay tối thiểu: 5,9 m
  • Trọng lượng không tải: 1.825-1.875 kg (4x4), 1.710-1.770 kg (4x2)
  • Trọng lượng toàn tải: 2.450 kg (4x4), 2.350 kg (4x2)
  • Công suất cực đại: 158 mã lực@5.200 vòng/phút
  • Mô-men xoắn cực đại: 241 Nm@3.800 vòng/phút
  • Hộp số: Tự động 4 cấp
  • Hệ thống truyền động: Bốn bánh hoặc bánh sau
  • Hệ thống treo: Độc lập, tay đòn kép phía trước - Phụ thuộc, 4 kết nối phía sau
  • Hệ thống phanh: Đĩa thông gió phía trước - Tang trống phía sau, ABS
  • Vành và lốp: Vành đúc hợp kim, lốp 265/65-R17
  • Tiêu chuẩn khí thải: Euro 2
Nguồn: TMV
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đc cái mâm đẹp.
nhìn chất qúa, cũng mơ ước 1 em fortuner , có vẻ đang rấ đc ưa chuộng tại VN
LeoVu1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nâng cấp xong nhìn hầm hố từa tựa Prado nhỉ 🆒
@LeoVu1102 còn lâu mới theo đc Land Cruiser Prado, ít nhất là về giá
LeoVu1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@messi_theanh Thì mình chỉ nói về ngoại thất thôi mà @@ bạn đang đi Prado chăng =)))) mình nghèo lắm chỉ đi mazda 6 thôi.
@LeoVu1102 thế là bạn giàu rồi, mình chỉ đi xe đạp kìa 😆
BÀ GIÀ MẶC ZIP :eek::eek::eek:
(ĐỘNG CƠ CŨ, CÔNG NGHỆ LẠC HẬU, NÔI THẤT NGHÈO NÀN...ĐƯỢC MỖI CÁI VỎ)
@shasimi bác chạy con naỳ bao giờ chưa vậy? em hỏi thật 1 câu đó
@trung_201091 bác kia có nói gì sai đâu bác, giờ mà con 4 số tự động, máy thì 2.7 cho ra có 160hp, đi thì bồng bềnh, được cái hiệu toyota nên dân mình thích... là người tiêu dùng thông thái thì ngta sẽ biết cái gì hợp lý và không hợp lý...
@dino_su Dạ mình đi rồi. xe ko bao h dỡ. Chỉ có người lái cảm thấy nó dỡ. Đường xá VN nhiu đó là đủ
thanhtinh
TÍCH CỰC
10 năm
@dino_su Tôc độ đấy mà vaào cua thì nhiều xe lật chuứ bác
Công ngệ động cơ,hộp số của vài năm trước.nó là toy chứ gắn cái logo khác lên có nước mà ế dài mỏ
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
Trang thiết bị vẫn vô cùng nghèo nàn, giá đó mà vẫn ko có cruiser control, xác thì 2 tấn mấy mà động cơ 158hp, tội nghiệp cái máy.
@baodng 158 là thấp hả, nếu so ngang với tiêu chuẩn xe máy thì nó tầm 110 hay 125 ? xe nào động cơ mạnh mà tiết kiệm xăng hợp lý ?
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@satanorazy lái thử KIA Sorento, ford Everest,....
yeuemok91
ĐẠI BÀNG
10 năm
động cơ với chả công nghệ 😃 có con này chạy là hạnh phúc lắm r =)) chả phải tự nhiên mà bâyh fortuner chạy đầy đường đâu
@yeuemok91 chạy đầy đường đơn giản vì dân Viêt ưa hình thức với thương hiêu, chứ máy móc với nội thât con này chả có vẹo gì. so với ngay cả các xe cùng tiền thậm ý ít tiền hơn còn thua
@suvival198 Bác này nói rất đúng ! đa phần người việt chuộng xe To , cứ em nào " to xác " nhìn oách oách 1 tí gầm cao la chơi liền, vừa to xác lại uống xăng như Voi uống finatov =)) tầm tiền đó mua mấy chiếc khác có vẻ ổn hơn, tạm thời đang kết CX-5 của Mazda , mỗi tội đang là xe VN lắp ráp, kể mà kiếm được em nào nhập thi cũng gom lúa làm ngay 1 em.
@kudatino chả vấn đề gì đâu, cứ xúc luôn đi bác, mình đang chạy CX5 1 cầu nội đây, chỉ thiếu vài option lặt vặt thôi, còn lại máy móc rất sướng, nội thất đẹp trong tầm này mình đi thử chắc có santafe là ngon hơn, nhưng phải đắt hơn tầm 200 củ
@suvival198 Ôi thế là bác đã cưới " cô nàng" trong mơ của em rồi à 😔 thầm têu trộm nhớ em ấy từ hôm mới ra, bảo sao cháy hàng liên tục vì doanh số tằng vòn vọt, không phải nói quá nhưng mình nghĩ doanh số xe nội địa tăng mạng trong thời gian qua là do em này đóng góp rất nhiều :x. Bác cho hỏi thêm cảm giác lái như thế nào? Tiếng ồn khi đi trong thanh phố hoặc tốc độ cao có lớn không? Xe có bị giật ở vòng tua máy thấp hoặc tăng tốc đột ngột không? Nếu mà ổn thì sang tháng em đi rút tiền ngân hàng làm ngay 1 bé cho bẰng bạn băng bè ^^
@kudatino máy đi bốc khoẻ, êm ko giật gì hết, mình đi cao tốc hoà lạc vít lên tầm 120 cũng ko thấy ồn lắm, bật nhạc volume trung bình trong xe là ko nghe thấy tiếng gió
nublast
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang chạy bản V 4x2. Hồi đó mà có mẫu này là xúc ngay, không hiểu sao lúc trước Toyota VN cũng từng ra mẫu này rồi lại ngưng sx >.< Cảm giác lái không sướng nhưng được cái phụ tùng rẻ, bảo dưỡng dịch vụ tốt, thương hiệu tốt và bền bỉ, thích hợp cho bác nào chạy gia đình ngân sách vừa phải cho xe 7 chỗ và mới lần đầu mua xe hehe
Ps: Kết cái vành mâm quá <3
@nublast Lần đầu mua xe thì nên mua, chứ chạy qua nhiều xe rồi thì chạy ông này chán chết
Nếu có đủ 1 tỷ hơn em sẽ mua Kia Sorento 😁
@twin snakes Hehe full option và hiện đại nữa. Bây giờ không thể nói Toyota tốt hơn hay bền hơn xe Hàn vì "ai" cũng thị trường hóa hết rồi. Không phải như thời xưa ăn chắc mặc bền. Nói tóm lại tùy theo thị hiếu nhu cầu và cả sở thích, thích gì thì mua thôi quan trọng là phải tính kỹ chi phí để nuôi xe và bão dưỡng xe trong thời đại "Củi quế gạo châu" Nào là chi phí thuê bãi (nếu nhà ko có chỗ), bảo hiểm, bão dưỡng xe, xăng và cả "công tác" phí khi đi đường.....v...v. Bạn tui bỏ cả mấy tỷ mua xe nhưng chỉ nhằm vào mục đích dã ngoại chứ đi lại thì trong thành phố tới xưởng hay CH thì chỉ cần Honda wave cũng ngon ngon lành. Mới mua thì mỗi tháng vài chuyến dần dần do ....lo đủ các thứ cho nên trùm mềm thỉnh thoảng đem ra đánh vài vòng thế là chịu, không kham nổi. không phải vì họ không đủ ĐK nhưng là vì chi phí bất hợp lý và phí quá so với nhu cầu nên bán xe . Muốn đi chơi thì chỉ cần có tiền muốn mướn cả ron-roi còn được nữa là. Vì người giàu thì luôn luôn bận rộn, luôn luôn kiếm tiền mà. Thế mới giàu lại thêm giàu.
mrhung111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pond1597 hình như Kia h của GM r mà h là xe mỹ rồi :3
@mrhung111 Ơ Kia khác mà bác. 30% cổ phần của KIA là của Huyndai, còn lại e không biết :d

GM là ăn với daiwoo chứ có phải KIA đâu
Bình mới rượu cũ. Xe không có gì đột phá nếu như không ko muốn nói đem xe cũ ra garrage chuyên độ xe thì còn hay hơn và kinh tế hơn nhiều(chỉ body thui dư sức). Nói tóm lại ai đi xe cũ chắc nhìn em này cũng hem ham nếu đổi.......... ngang thì dược.😁
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
Bi h thấy Huyndai thiết kế còn đẹp hơn Toy rồi 😁
Dung tích 2,7l mà có 158 mã lực bọ...

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Ngày trước ông bô mình đi xe này, kêu cảm giác lái ko đầm với chắc lúc ôm cua. Bán 2 năm rồi và cũng sang ford everest luôn..mấy bác kêu mua Kia này nọ, nghe chán lắm, santa fe của bạn bố e lái đi như kẹc dù mua tỉ 8. Tầm trên dưới 50k ở VN mà mua suv thì ford thôi, bỏ ý tưởng mấy cái xe hàn đi nhìn màu mè mà giá cũng ko thơm hơn bao nhiêu. Nhớ có ông làm showroom Kia kêu định nhập về con k9 giá 3 tỉ 2... Tầm đó mua mẹc S chạy thì ăn đứt về mọi thứ.
Vài ý kiến cá nhân.
@edpham Biết lái xe chưa thím?
Bên otofun.net có người thật việc thật đánh giá nhé:
"Em đang ở bên Úc, thấy giá của Santa Fe bản mới còn cao hơn cả Highlander của Toy. Lại còn được oánh giá là dòng xe SUV/CUV tốt nhất trong tầm tiền từ 45k-60k đấy các cụ ạ.
Ở Việt Nam chưa chạy nhiều theo em nghĩ là do 1 số nguyên nhân các cụ đã nói: Kinh tế khó khăn, giá cao hơn so với mong đợi của nhiều cụ và cũng có nhiều lựa chọn trong tầm tiền đấy."

http://www.otofun.net/threads/673786-tai-sao-dao-nay-santa-fe-it-nguoi-mua-moi-vay/page2
@edpham 3tỉ 2 mua đc mer s- class 2014 mới 100% chỗ nào thế bác chỉ em cái?
@vinhbos 3 tỉ 8, rẻ hơn nhập 1 tỉ đc chưa bác, bắt bẻ toàn cái nhảm *** ko😆))
@ppc_hhvn Biết lái rồi nhưng giờ chưa thích ô tô, mới được thử ford everest, mer glk250, fortuner và santafe đó ạ. Còn chuyện đánh giá xe, bác bên úc khác. Bác sang mỹ khác, còn bác ở VN thì càng khác...
nếu có 1 tỷ em sẽ mua con xe đạp 5 củ . còn 995 triệu đập con lô
đc cỡ 70 tỷ mua luôn combo ferrari + lambo + ...........
@01674130321 Cách nói của một người không bao giờ có tiền.
@01674130321 Bố láo bố toét
mashumaro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@01674130321 tính xa chút đi bác phang lô 994tr thôi , 1 tr dành mua mì 😆
@01674130321 BẠN NÀY TÍNH CỨ NHƯ ....THẦN. NHƯNG RỐT CUỘC NẾU CÓ 1 TỶ THÌ BẠN CUNG SẼ TAY TRẮNG HOÀN TAY TRẮNG THUI CÓ KHI CÒN ĐI LO-CA-CHÂN CHƯ Ở ĐÓ MÀ PHỜ-RA-RÌ.BÁC CÓ MÁU ME...............QUÝNH 1 LẦN GẦN CẢ TỶ THÌ ĐẠI "DA" CŨNG CHÀO THUA. LÔ ĐỀ THÌ TRƯỚC SAU CŨNG ĐI TỚI CHÂN LÍ HẾT LÀ VÌ NÓ TÔN THỜ "CÁI LON VỚI CÁI NÓN LÁ " MÀ.
Xe For vn làm đi bồng bềnh như xuồng trên đường vậy, xe for nhập cháy rất sướng nhưng tốn xăng quá 😔 chạy đường thành phố mà cứ uống liên tục hic hic, mày dầu thì ngon hơn nhưng cảm giác hơi yếu so với trọng lượng của toàn xe. Đúng là được cái này mất cái kia :((
thêm dc cái áo mới và giá $$$$$$ cũng mới!
Hơn 1ti đi ôm cục tạ với động cơ yếu, công nghệ cũ chỉ dành cho mấy bác cuồng Toyota.:eek:
Đ*o hiểu được các ông ở đây bao nhiêu ông đang đi xe hơi mà xe nào lên bài là ngồi chê bai đủ kiểu, xe hạng trung, giá hơn 1 tỷ mà đòi thiết kế với nội thất như Mec S 4-5 tỷ vậy. Các ông có hiểu chữ trong tầm tiền là như thế nào không ?

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@HaiDang_Alexandria dậy bác so sánh option, công nghệ đông cơ với các mẫu của các khãng khác xem sẽ hiểu tại sao ngta nói vậy...
@HaiDang_Alexandria có ai đi so với merc đâu, nhưng con này tầm 9 trăm gần 1 tỷ so về cảm giác lái thua con everest :v. thua cx5 :v trnag thiết bị lại k bằng. cứ đụng tới toyata lại nhảy lên rồi
@HaiDang_Alexandria thưa bác em chạy chán con này rồi nhé. xe của thằng bạn em chứ em thì không đi con này. em đang chạy con altis 2k11 thôi. tạm không nói đến vấn đề nội thất đi, con này nhược đểm lớn nhất là số tự động chỉ có 4 cấp, máy 2.7lit mà đi ì khủng khiếp. gào máy, cực tốn xăng. được cái thương hiệu toy thôi. xác xe nặng mà khoảng sáng gầm lại rất lớn cho nên vào cua hay bẻ lái đột ngột rất không an toàn. bác có thể tham khảo nhưng người đang và đã từng đi xe này rồi. để tham khảo thêm tại sao em này lại nhiều người đi 1 thời gian ngắn bán bỏ như vậy. em nó đươc cái nhìn hầm hố từa tựa prado.khá là đẹp so với mấy con suv cùng dòng. vài lời như thế để bác biết thêm thôi. chứ e thì chạy qua rất nhiều xe rồi đấy.thân
Nếu có đủ 1 tỷ hơn em sẽ mua Kia Sorento 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019