Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TQ] Máy tính bảng novo7 tornados, up rom và chia sẻ kinh nghiệm

thuong12382
6/7/2012 18:8Phản hồi: 1.251
1.251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tui sai ok good ko thay van de gi.nhung loi o tren cung co gap nhu tu khi sai rom moi 20/7 thi ko thay bi gi ca

Sent from my LG using Tinhte.vn
link đấy mình xem lại cũng ko down đc rồi
hic, mình cũng ko giữ data nữa, ko biết có để ở máy cty ko

mới thử xài 619 thấy tệ quá, giờ muốn về lại bản 23/7 mà ko đc đây
@hongduongx Mình cũng dùng qua 0619, cảm ứng tệ hại vô cùng, lại phải quay về Freiyu0518, them f 23.07 mà ko biết làm thế nào.
Bạn tìm lại giúp mình nhé, thanks bạn nhiều!
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mai là máy đến nhà,mong các bác cho e xin 1 bản room dùng ok nhất ạ, e còn gà mờ mong các bác giúp đỡ
pacth vá lỗi ngày 4/08/2012 dịch nguyên văn bởi google
(Ngày 04 tháng 8, UC trình duyệt và âm thanh hàng ngày được sử dụng để sửa đổi các bản vá tương thích)
link.http://www.mediafire.com/?e0pvhm2k33uoczi
Đang kéo lại bản 23/7 và patch 4/08 xem thế nào

càng ngày em Tornado cùi mía của mình càng có giá trị 😁
Thêm tí tiền mua độ phân giải 1024x600 cho đỡ hư mắt, bực bội, còn ainol thì em nào cũng có vấn đề cả, cao cấp như aurora mà còn loạn cảm ứng kìa. Mình đang xài em Mars, đã nâng cấp filmware, cũng tạm ổn và tay nghề được nâng lên trông thấy. Thân
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
sử dụng bản vá lỗi thế nào hả các bác, e hỏi ngu ti, vì e mới dùng ăn roi ạ 😔
troi .tai ve cho vao the nho.tat nguon bam va giu phim nguon va phim volume- cho may tu vao boot rui chon update from sdcard rui di chuyen den cho luu ban va loi rui chon.doi mot luc rui chon reboot.dung nut volume +- de di chuyen dung fim home de chon.sory may ko dung duoc tieng viet hoi kho hieu ti
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx sao con của em nó k lên mấy cái tiếng anh để chọn nhỉ, toàn ra tiếg tàu, giờ e up xong rồi toàn tiếgn tàu ạ
k biết cho về tiếng anh kiểu gì nữa có bác nào giúp e với ạ
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào setting (ở góc dưới bên phải), kéo xuống chỗ có icon chữ A nha.
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuong12382 OK E ĐÃ XONG .. CẢM ƠN BAC Ạ :d
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có chi, mình lập thread này mà, phải chắm sóc mọi người chứ. hi
@thuong12382 Bác chủ thớt ơi cho mình hỏi chút tý .tấm gián màn hình có trơn ko chứ cái màn hình tornado sít wá.😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@thuong12382 Mình thích bạn rùi đó

À các bác chúng mình cũng nên lập 1topic game di chứ ha.giúp đỡ mấy bác amater

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco e còn thích bác hơn. hix chưa hiểu nhiều nên tìm game khó quá 😔
hồi nãy điên lên dow ít game của aurora về chơi, hề hề vẫn ngon,
nhng chỉ là mấy game
chim điên với chém hoa quả. chứ anpha với NSF thì hức hức k tìm đc data ạ huuh
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongk4tc ồ. mình chưa kịp chuẩn bị. .hi. thông cảm trước, có lẽ sẽ có cho các bạn nhưng time này mình bận quá, up lên không được. các bạn chịu khó tìm đỡ game của bipad 9 em này chơi được đó. vài ngày nữa mình sẽ ráng up cho ace sau nha
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo em là lập 1 top pic về game và các ứng dụng đi kèm ạ 😁
cạc cạc game thì mình ko thiếu game nào chơi ngon lành.minh đã từng cài hầu hết các game khủng thjếu có vài game thuj.còn data mình có nhưng chẳng có chỗ naò up cả
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco hĩ thế mới buồn nhỉ 😔
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco bác có thể hướng dẫn giúp 1 cách dễ hiểu nhất để chuuyển toàn bộ app sang thẻ nhớ đc k ạ. dễ làm ấy ạ. e dùng app2sdpro nhưng k ăn thua
@vienco Bác Cho em Link bác dow game đi Thank nhiều em dow bao nhieu game xong toan ko choi duoc huhu
thật ra thì tornado có gần 1gb để cài ứng dụng .nên bạn cũng ko cần chuyển app cho lắm.nhưng bạn hỏi thì mình nói.bạn lên appstore.vn tìm titanium backup rùi cài theo hd.cài song thì mở titanium backup lên.máy sẽ đòj quyền root .cho phep khi đã vào chuyển sang backup/retose.nhấp và giữ phần mềm muốn chuyển sẽ ra một bảng menu với nhiều tuỳ chọn.bạn chỉ cần chú ý tới 2 dòng .move to sd card=chuyển sang thẻ nhớ.và conver system app=chuyển thành app hệ thống.khj fomat máy sẽ ko bị xóa
nếu hướng dẫn cài titanium back trên appstore khó hjểu thì bạn làm theo mình tải titanium backup và lucky pachter.cài cả 2.mở lucky pachter nó sẽ load các app .chọn và giữ titanium backup rùi chọn custom pach đợi 1 lúc nó báo ok.thoát ra và dùng thui
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco thak bác ạ, giờ e mới ngủ dậy ,ăn trưa xong sẽ làm ạ 😁 bác thức muộn nhỉ
@cuongk4tc Sao dậy muộn vậy.mình thì làm việc ban đêm

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco hề hề e đang thất nghiệp nên đêm ol, sáng dậy muộn là chuyện BT ạ 😁
Chào các bác. Mình mới mua con novol7 Tor cách đây 2 tuần 😆 Tình hình là ban đầu máy chạy rất mượt, âm thanh, chơi game vs duyệt web nhanh, ổn. Nhưng sau một thời gian cài thêm ứng dụng thì máy thường xuyên bị treo @@ Đang khởi động cũng treo, chạy ứng dụng là treo @@

K biết các bác bắt bệnh thế nào? Mình nghĩ chắc FIRMWARE có vấn đề... Tìm mãi mới được topic của bạn thuong12382 để up rom các kiểu mà từ đêm qua đến h mình up mãi k đc @@

Mình làm như hướng dẫn và tình hình là mãi vẫn k up rom đc @@ Có ai chỉ giúp. Dưới đây là vài hình lúc up:

@huyenmi93 Trời lưu bản rom vào thẻ nhớ ngoài.mà hình như ko co thẻ thì fải

Tình Hình là mình mới mua máy này 1 tuàn. Được mấy hum đầu là chơi mượt còn giờ thì cứ đơ máy hoài à...? cài và chạy ứng dụng là đơ,căm vào laptop tải ứng dụng cũng đơ...Nản ghê mặc dù đã update tất cả các bản Firmwave .
@tatsumaki Khi update fw.nên fomat thẻ nhớ ngoài.và để chế độ tự update,có ngĩa là khi tải bản rom sẽ có khoảng 2>4file cho vào thư mục gốc bấm,giữ nút nguồn và volume-.máy sẽ tự update mà ko fải làm gi.nếu bản rom có các gói kèm theo thì fải flash đủ nha.bạn bị lỗi.ứng dụng ko fản hồi.bạn có muốn đóng ứng ko.chờ và ok đúng ko

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco chuẩn, thảo nào e up room thấy nó cứ tự chạy, và ấn theo nút sáng chứ chẳng thấy cái nào để làm theo hướng dẫn của các bác cả 😁
CHỉ có bản vá lỗi là làm theo đc :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019