[TQ] Máy tính bảng novo7 tornados, up rom và chia sẻ kinh nghiệm

thuong12382
6/7/2012 18:8Phản hồi: 1.251
1.251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Híc up ROM quan trọng lả phải có thẻ nhớ ngoài Micro SD @@ híc... trong máy có cái thẻ SD làm mình bị nhầm.

Các bạn cho bộ cài vào thẻ micro SD ấy thì nó mới nhận!
@huyenmi93 Trời có bạn bị lộn thui a

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vienco cho e hỏi chút, e cắm cái thẻ ngoài vào máy. giờ cho video hoặc bất kì cái gì vào thẻ . xong vào máy thì làm thế nào để xem đc ạ. hjx e muốn tải ít video, mà bộ nhớ máy còn có 1 ít k muốn cho vào, cho vào thẻ xong vào k tìm đc video 😔 thế mới nản.
ban rom 0723 co san mxplay ma cu vao va xem thui.
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔 e dùng mxplay. nhưng nó k tìm. thấy bác ạ, video đuôi FLV./
hay nó chỉ tìm đc mp4 ạ
@cuongk4tc Vào mxplay.chọn setting>list tích vào show hiden file là ok.nhớ là duôi một file là .flv xem lại cái đuôi video có bị thêm cái hì ko

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok để e thử 😃
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà sao e thấy MXplay xem FLV rất là giật ạ
tại phần mềm hay tại chất lượng video bác nhỉ, e dow video 360p ạ 😔
KHổ ghê. tiện thể cho e xin data anpha5 cho e nó luốn, hjx dùng dcom, tối qua hỳ hục dow data về lại k dùng đc :( đau long.
apha6 càng tốt ạ,
thank bác
asphalt5 thi mình ko dùng còn data bạn vào đây http://www.tinhte.vn/threads/914986/
@cuongk4tc Down file apk dung cho s2 chua

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco đã dow apk. cho vào thẻ.
nối f4 file dow về
giải nén,
copy vào gamelof/game/anphalt6
cài game ok...........
vào game............ bắt tải bằng wifi 😔(
@cuongk4tc Pó tay data luu vào bộ nhớ trong.luu vào sdcard.chứ ko fải external sdcard.external sdcard là cái thẻ nhớ ngoài
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco vâng e lưu vào cái sdcarrd đó ạ, 😔 có bao giờ lưu data ở thẻ nhờ ngoài đâu :(
có vài game ko chơi được
+ bạn hãy chép rom vào the nhớ ngoài và kiểm tra lại file rom có thực sự nằm ờ thẻ nhớ chưa.
+bạn đã chọn dúng đường dân tới file rom chưa?.Máy bạn báo lỗi ko tìm thấy file rom đó.Bạn xem kỹ và làm lại nha.
khặc khặc đây là bản update tăng kích thước bộ nhớ trong lên 3g giải nén và update như bản vá lỗi ở trên link nè http://www.4shared.com/zip/fmJNllpA/tornado.html?
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco hjxx update xong vào ktra vẫn // đã sd: 256mb......... còn trống 618mb 😔( là sao bác ơi
@cuongk4tc Mình nhầm muốn có dung lượng 3g thì fải flash như up rom ý.tại nó phân vùng lại bộ nhớ trong.giải nén vào thư mục gốc thẻ nhớ ngoài bấm giữ nut nguồn và volume- cho nó tự up.lưu ý sẽ mất hết dữ liệu bộ nhớ trong

@vienco
còn đây là làm thanh statua bar thành trong suốt
update_statusbarV2_AML_M3_Novo7.zip
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
à, em này chơi được tất cả game hỗ trợ card mali -400, vậy em nó chơi được game của galaxy s và sII bản quốc tế nha các bạn. lưu ý, có thể sẽ k full màn hình vì em nó độ phân giải là 480×800 nha
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
tốc độ dow 60kb/s chán k muốn dow game luôn 😔
@cuongk4tc duong dan la gameloft/games/asphalt6 duong dan cua chu sai rui thieu chu s
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco e đánh thiếu ạ, CHuẩn luôn đườg link như của bác luôn, hix hì hục cà chiều 😔(
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
lưu ý bạn nhé, có một số game khó nhận data, cách duy nhất là bạn unistall game đi, move data ra chỗ khác, chịu khó cài lại rồi cho game tự down data một chút, sau đó chép thư mục data đã tải trước dè lên thư mục mới tải ( để nó tự tải chút rồi hủy). như vậy là thành công. chúc vui. hi
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuong12382 ok thank bác ạ, 😁 e k có wifi.. e usb 3g lại bằng viettel nên chịu, đành mai ra quán cafe ngồi tải vậy 😔
@cuongk4tc Vào đây tải nè lưu ý nova vs readfootball bị tràn màn hình có sẵn file apk

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco e dùng galaxy y phát wifi rồi ạ đang dơw 😔 tại chán quá k có gì chơi :(
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài lap hả bạn? hi. bạn tìm và tải phần mềm connectify phiên bản 1.0 về phát wifi ra xài tạm nhé! mình thường xài cách này lấy em nó đọc báo cho tiện í mà, bạn nhớ chỉ có bản 1.0 mới ổn nhất thui nhé. d-com viettel của mình đk xài hết 2GB hack mạng vẫn chạy bình thường được khoảng 600-700KB/s. bạn google với từ khóa phá băng thông 3g viettel để biết thêm nhé. chúc vui. hi
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuong12382 vâng e dùng lap cùi. hjx e cũng tìm cách bẻ khóa băng thôi rồi, nhưng vẫn k ăn thua, dùng tool của 1 bác bên tinh tế, nhưng vẫn chỉ 60kb/s / :9 vâng để e tìm phần mềm bác bảo xem. cảm ơn bác.
bác bẻ khóa bằng cách nào nói qua cho e xem e đã thử chưa đc k ạ
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
à, mình bẻ khóa bằng mấy cách trên mạng thôi. hi. cơ bản là chuyển từ chế độ 3g sang 2g rồi ngược lại, có một số loại usb 3g không hach được nên mình cũng không rõ lắm, mà cũng có một số vùng hach không được nha bạn!😃
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuong12382 3g sang 2g chỗ e bị fixx rồi ạ 😔 thế mới chán/ hức
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau 6 ngày vọc vạch cài cắm lung tung, giờ e nó đã chạy chậm hơn và có hiện tg treo máy 😔
làm thế nào đây các bác ơi
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
TÌnh hình lại phải làm phiền các bác rồi.
E vọc vạch cài game. ứng dụng. rồi máy bị chậm............
ĐƠ cảm ứng. đơ nhẹ ạ.
E tính uplaij room cho mượt và k vọc linh tinh nữa.
E up room y hệt hôm trước làm và đúng theo hướng dẫn của dlakua
Nhưng giờ thì nó lên màn hình đen sì : chỉ hiện có cái thanh mà có vạch pin ây ạ. hjxxấnh vào home cũng k ra gì cả.
vậy là bị sao các bác giúp em.
cai nay la bi mat laucher ban rom 2307 reset may la bi a
Mình thấy dù bản ROM nào thì cũng bị lỗi cảm ứng thôi
đen thì nhiều

Nên xác định em này chỉ để: web, face, film, nhạc, chat(yahoo; sky...)

game thì chỉ chơi mấy game như : kim cương, cut the rope...

Có lẽ vậy quá ok cho 1 máy 7inch giá dưới 2tr nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019