[TQ] Máy tính bảng novo7 tornados, up rom và chia sẻ kinh nghiệm

thuong12382
6/7/2012 18:8Phản hồi: 1.251
1.251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuan minh chi xem phim doc truyen nghe nhac.chat con nan nua la
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx vâng giờ khởi động lại nó chỉ lên đến logo ainol thôi bác ạ, vậy là e nó bị lỗi gì và khắc phục thế nào ạ. mong bác giúp đỡ. hjx e vừa up thử bản 0619 nhưng cũng tương tự ạ 😔 vienco
thuong12382 các bác giúp e với
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác giúp e giờ e phải đi có việc chút về e sẽ làm ạ , cảm ơn các bác nhiều ạ 😔
e tìm google mà k có hjx
Úp thử bằng pc xem😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco up bằng pc ntn bác có thể cho e link tham khảo đc k ạ 😔
@cuongk4tc Dùng live suite thì phải

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có room gốc của e tornados nhà mình k cho e với , e thử cho nó về xem thế nào 😔
@cuongk4tc Down bản 0518 ý

@cuongk4tc khỏi thử đi bạn, bản gốc thì nhiều bản, nhưng chẳng bản nào ra hồn đâu

cứ bản 20/07 mà xài cho lành
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hề hề, e làm liều, vào 4mat hết mọi thứ, xong lấy thẻ nhớ dùng đầu đọc thẻ cop lại bản 2307 up lại.giờ ok rồi bác ạ hức hú hồn 😁
@cuongk4tc Ặ up rom mà fomat hả bị là fải

cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco hề hề 4mat lại cái thẻ ngoài thôi bác.😁 e kinh nghiệm còn non mà. thế nên mới hỏi loạn lên,. mong các bác thông cảm. giờ lại phải cài lại mọi thứ nè 😔
@cuongk4tc Khặc khặc các bác nói em dùng android bao lâu rùi:D đoán đúng có thưởng

thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ồ. Mình thấy xài bt chơi game nhẹ, nghe nhạc, coi chút video, có việc mở chút autocad coi vẫn bt mà. Máy này nói chung các bạn không đòi hỏi quá nhiều từ em nó là ổn à.😃

Sent from my NOVO7 Tornados using Tinhte.vn
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco nhưng........................ 😔 mai ra ngồi quán wifi vậy
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco ha ha ha hợp lý, 😆 xong lúc nào bác cho lên nồi cũng cho cái ảnh để anh em like 😃)
@vienco Cũng đang tính làm thế nào Mod USB 3G vào bụng em nó đây bác ah, đang ko biết nên làm thế nào để khi nối USB 3G,vì nối liền mạch chân USB khả năng nó sẽ mặc định cổng miniUSB đang chế độ USB 3G, khi cắm sạc hoặc kết nối máy tính nó sẽ không nhận công mini USB trên thân máy nữa, mình ngại mỗi cái đó thôi.
@cuongk4tc ko co quan net ha
xong rui bi nghich wa bi loi treo o logo
nhung ko sao mai ta up lai lan nay anh dung ban 5018 cho no muot.da tim ra patch fullscreen cho em no.google play cung co .kha kha anh em de y giup co bac nao dung masr bi birk chua de em mua lai cai xac.ve thay man hinh voi bo nho
a quen vua nay thao em no ra rui.co kha nang che them bo nho.ko che pin duoc neu dung qua pin do.noi that kha gon.thui lan sau minh chup rui up len cho
@vienco Bác tháo ra chụp cho anh em xem đi, mình chưa có thời gian tháo thử.
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thật độc ác....................
@cuongk4tc qua khen qua khen voi minh ko bao gio co cai do gi o wa 6th ma chua bi mo
đọc topic thấy mọi người kêu cảm ứng hay đơ mình mới dùng vài hôm up rom frei gì gì đó của china,cảm ứng ngon cài toàn game nặng chiến ầm ầm k có đơ gì cả hehe,chắc số em hên xúc dc con ngon chăng
rom 5026 chu gi.do la roomcook.may minh up len no khoi dong nua tieng cung chua len
@vienco ặc mình up phát lên luôn hi up rừ rom gốc lên room đấy,mới vào thì toàn tiếng china hì nói chung mình tháy room này là ok k nghịch linh tinh nữa,nghịch vào lại hog thì toi 😁
cái khoản game thì cứ tìm game nào gpu mali 400 mà chiến,nói chung k dc quá ham hố game khủng
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
hì. thread càng ngày càng nhiều người tham gia nhỉ, em này mình chưa tìm được cách ép xung, không biết thế nào nữa. em này mà ép xung lên 1,4Ghz chắc chạy mượt gúm lắm. mỗi tội cái màn hình của em nó hình như không được nhạy. nhưng và với cái giá chưa tới 2tr thì em nó là quá ổn rồi. à, mình thử chơi mấy cái game của i9100 chạy ngon lành cành đào đó các bạn, thử xem nhé!😃
@thuong12382 muốn ép xung lên 1,4ghz thì kenel hô trợ mới oc được đang tìm phần mềm tạo rom côk cho nó dây
@thuong12382 Thì chính xác, cùng kích cỡ màn hình là quan trọng nhất, Em cài và Chạy rất nhiều Game đều OK. mua con máy này với giá 1,6tr mà dùng được hiệu năng thế này thì ko thể chê được, mỗi tội hay ngồi cầm Tornados cứ ngỡ mình đang cầm Nexus 7.
Bệnh mất rồi!!!!
@nguyenhuyluu Bác cho em các link game mà bác đã tải đc không chep. chep. dow 1 mả game rồi toàn ko chơi đc hix hix
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 bạn chịu khó "mò" thế. hi
@thuong12382 mình thích nghịch cái này khà khà đang chuẩn bị up anh cho mấy bác đây
bo mạnh nè
chip amlogic,4 thanh ram 256,flash 8gbcận cảnh bộ nhớ flash 8g trỗ trống kia có thể thêm một flash nữaloa và cục rungcáp màn hình và chip cảm ứngcon chip của chúng ta thì phải 4thanh ram của em nó phải ko các báccamera 3 triệu pixel nét lừ đừ luônkhe cắm thẻ nhớcái này khe cắm jack 3.5 đúng ko tacổng mini usb sao no có 5 chân vây:p pin 13,69wh.dung lượg 3700mAh,điện thế 3,7v,chế pin bằng pin điện thoại được nó dán rùi khó bóc quá
toàn cảnh em nóbo mạch em nó khi lộn ngược với jack nối màn hình và cảm ứngđánh giá đi mọi người,đừng bảo em độc ác như cái bác gì gì ấy khà khà bo mạch được san xuất vào ngày 14/03/2012 nhớ like cho đủ 100 cái nha
@vienco Nội thất con này bên trong còn thoải mái chỗ trống để chế thêm một cục USB 3G bác ah.
MrQ030186
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienco
thêm 4 dòng này vào cảm ứng sẽ mượt hơn build.prop
touch.pressure.calibration = amplitude
touch.pressure.scale = 0.1
touch.size.calibration=geometric
touch.size.scale=100
@vienco
Cái này thêm ở chỗ nào vậy bạn, e mới dùng lần đầu nên ko biết 😁
@MrNo90 Dùng rootexplore tìm đến system/build.porp chọn chỉnh sửa văn bản rùi thêm vào

Sent from my ELF-II using Tinhte.vn
lại tìm ra một bản fw mới có
nguyên văn google:
http://kuai.xunlei.com/d/TENTDPKDJWAC
nỏ các nhà phát triển
phần mềm firmware tham gia âm thanh ma thuật của HTC và thứ 3 của Sony màn hình hiển thị của Sony thế hệ động cơ muốn cảm ơn, tự âm thanh và video nghĩ rằng đó là sự thật, đặc biệt là âm thanh
khởi động để chạy các âm thanh kỳ diệu, và sau đó làm theo hướng dẫn để cài đặt âm thanh
@vienco Google dịch bá đạo thật 😆
MrQ030186
ĐẠI BÀNG
12 năm
LIKE CHO SỰ DŨNG CẢM
Các Pro Cho em hỏi Em room xong cái market vẫn bị mất icoi làm sao để khắc phục a. khó khăn chồng chất uhu huhu các pro cứu em vụ này với
@hocyeu094 +BẠN VÀO RECOVERY LAI UPDATE THÊM FILE PAS GÌ ĐÓ CÓ TRONH ROM 0530 ĐÓ LÀ CÓ GOOGLE PLAY VÀ NHIỀU ÚNG DỤNG KHÁC.
@daklua thank minh se thu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019