Trải nghiệm nhanh TV 4k 65" năm 2014 của LG

Didu
10/7/2014 11:23Phản hồi: 123
Trải nghiệm nhanh TV 4k 65" năm 2014 của LG
65UB950T là chiếc TV có màn hình 65" độ phân giải 4k thuộc năm 2014 của LG, mình xin chia sẻ một chút rất cơ bản về chiếc TV, về hệ điều hành nó sử dụng để đem lại trải nghiệm tốt nhất. Bắt đầu từ năm nay, các TV thông minh của LG hầu hết đều được trang bị HDH WebOS vốn trước đây từng xuất hiện trên điện thoại của Palm. Đây là cải tiến đáng nói nhất trên TV 4k cao cấp của LG so với năm 2013, ngoài ra TV này vẫn dùng tấm nền IPS với đèn LED nền, công nghệ Nano Full LED năm ngoái đã không còn được ứng dụng trong model năm 2014 này.

So với chiếc TV 4k 65" của năm ngoái, sản phẩm năm nay không thay đổi nhiều về thiết kế. Chúng ta vẫn có một TV với viền bezel rất mỏng, có thể nói là mỏng tối đa ở 4 cạnh. Phần chân đế của TV được làm mềm mại và có cảm giác đỡ choán diện tích hơn là model năm ngoái, phần chân đế này cũng như phần loa mặt trước được mạ crom bạc sáng, tách biệt hoàn toàn với viền đen. Loa trên 65UB950T không bị che đi khi không dùng đến mà giờ LG thiết kế nó bình thường hơn, là một dải loa chạy dài gần hết chiều ngang TV. Loa này 2.1 (hai loa nhỏ, 1 loa sub) với công suất đầu ra 35W cho chất âm và lượng âm khá lớn, ở những model cao cấp hơn còn là loa Harman Kardon.

Một nâng cấp khác đáng nói trên TV năm nay là HDMI 2.0. LG trang bị cho sản phẩm chuẩn HDMI 2.0 hỗ trợ băng thông 18Mbps, cao hơn so với HDMI 1.4 trước đây. Với chuẩn này, các bạn có thể xem được nội dung 4k với 60fps thay vì bị giới hạn như trước. Tốc độ khung hình càng cao sẽ đem lại những thước phim mượt mà hơn, đặc biệt những cảnh quay nhanh. Ngoài ra, Miracast trên TV năm nay cũng hoạt động hiệu quả hơn.

WebOS là một bổ sung rất hữu ích mà LG đã làm. Họ bỏ tiền ra mua WebOS về để viết lại nó cho TV sử dụng. WebOS trên TV giúp LG quản lý giao diện theo dạng thẻ đơn giản hơn, TV giờ đây có thể chạy đa nhiệm tức những chương trình bạn vừa mở sẽ có thể phục hồi lại. Giao diện này không chỉ trực quan mà rất vui vẻ, ngộ nghĩnh ngay từ màn hình thiết lập lần đầu tiên khi bạn mua TV về. Chi tiết hơn về webOS trên TV các bạn có thể xem thêm tại bài viết này.

LG có cho biết rằng họ đã bắt đầu bán ra TV 65" 4k tại thị trường Việt Nam. Giá tham khảo của sản phẩm là 84,9 triệu đồng.

DSC_2065.jpg DSC_2067.jpg DSC_2068.jpg DSC_2069.jpg DSC_2070.jpg DSC_2073.jpg DSC_2074.jpg DSC_2075.jpg DSC_2076.jpg DSC_2077.jpg DSC_2078.jpg DSC_2079.jpg DSC_2082.jpg DSC_2083.jpg DSC_2084.jpg DSC_2087.jpg DSC_2092.jpg DSC_2094.jpg DSC_2095.jpg
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn như hơi cong cong. Ai cho nhận xét Webos so với smart tv của SS với.
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@leminhtu88 Bạn là nhân viên kỹ thuật mà công ty tôi đang tìm từ bâý lâu nay.
@TinNghia Là sao? @@
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@leminhtu88 là khả năng nhận định về kỹ thuật của bạn quá tốt chứ sao.
@TinNghia Nói thật hay troll dzị:3, cảm nhận khi xài thoi mà, tại nhà có 2 cai, samsung va sony:3

Ps: có tuyển sale kỹ thuạt hem, mình dang làm lâp trình viên, rảnh buổi tối và t7 cn muón làm thêm hehe
qhuy729
ĐẠI BÀNG
10 năm
thích thật nhưng tìm đâu chương trình 4k mà xem
@antitrue Mua Tivi về để ngắm mak bạn -- tivi đâu có ăn dc
ko hơn nhau nhiều nhưng để hơn dc 1 tí như vậy thì sau nay mới nhiều dc bạn ak
mình ko xét đến p/p ở đây vì 4k chưa phổ biến và bạn chỉ có truyền hình cáp HD hay dù là k+ HD đi nữa thì tivi 4k cũng ko phù hợp với bạn HD 720p là quá đủ
phải xem trên HDP phim chuẩn thì tivi 4k nó mới thể hiện cái đẹp so với tivi full hd dù rằng nguồn phim chỉ là full hd
@tuansangnguyen - thú thật là mình chưa sở hữu 4k ....nhưng rất thích 4k vì cái công nghệ của nó ! cùng 1 nội dung , nếu xem trên tivi-3D vẫn thấy đẹp hơn tivi thường - 4k cũng vậy , hơn nhau công nghệ là hình ảnh sẽ có cải thiện it nhiều ..... theo mình thì 4k sẽ còn rẻ nữa .... vì tất yếu sẽ vậy thôi !! nhớ lúc nào cái LCD nằm chễm chệ trên quầy của nguyễn kim với cái giá kg ai dám mơ tới !!!! bi giờ thì full hD đã có gần như đầy đủ trong các nhà của VN..... công nghệ mà , mê thì mê .... nhưng đợi giá rẻ thêm thì mới múc !! cái chơi đôi khi đòi hỏi phải biết tính toán chút , sao cho có lợi nhất từ cái chơi ..... vì xét cho cùng : chơi cũng là 1 nghề lắm công phu , là nghệ thuật đấy các bạn !!
@tuansangnguyen The co ma mua ve ngam. Roi ngoi doi bao h co truyen hinh 4k xem cho hop thoi.
@hunghung81 Cha hieu nguoi ta la ai. Van de la qua dat ma hien tai tac dung ko hon la may , neu that su 4k hon han chua chac da co gia re gan bang nhu ban noi,hien h nhu the la qua lang phi. Con nguoi thua tien thi ko ai dam noi den
Giá cũng ok nhỉ. Đẹp đấy.
Giọng nói gì đâu chã nghe đc gì.
Ngụi ngắt.
@Didu bạn cho mình hỏi, cái từ 4K có nghĩa là gì?
@_tRùmsÒcOn_ - là HDx4 đó bạn ! theo mình hiểu là như vậy
@_tRùmsÒcOn_ Là độ phân giải ước lệ , xấp xỉ 4000p.
Khác với 1080p là quy ước theo chiều NGANG( cạnh còn lại > 1080p), chuẩn 4K quy ước theo chiều DÀI (cạnh còn lại <4000p).

Hay hiểu là 4 lần HD ko sai

(. )( .)
@TYA - nếu tính : 1900 x4 = 7900 và 1080 x4 = 3032 thì em này chỉ same 2k ..... thuật ngữ 4k là do các hãng đặt tên và giải thích thui
hthmobile
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn quá đã luôn!
nhìn cái ảnh mô ta ở đầu bài viết như kiểu một vái tv crt của năm 1994 :|
@npp_huntervn haha. chụp ống 35mm mà bị méo hình vậy đó.
Thiencl
TÍCH CỰC
10 năm
LG được cái màn hình đẹp, sáng, chuẩn, chân thực.. ít bị ảo háo như các sản phẩm của Samsung, Sharp,Sony..
LG là chuẩn về màn hình.. True HD
Đẹp.. Đẹp.. Hình ảnh Rất đẹp
Thiencl
TÍCH CỰC
10 năm
@hacmieu173 Theo cảm nhận của tôi thôi. Tôi thích màn hình của LG hơn. Sharp đẹp thì nhiều người mua tivi của họ nhiều rồi
@Thiencl - chuẩn luôn ! từ năm 2014 này thì LG rất tuyệt : đẹp ....và nhất là góc nhìn rất bá đạo = 180 độ luôn !! samsung thì nhìn nghiêng 45 độ là móm rùi !!!!!!!!
J_Tuan
CAO CẤP
10 năm
Thích giao diện này. Mỗi tội cái thẻ đủ các màu kia LG làm tốn diện tích quá, thu gọn xuống còn nửa kích cỡ vẫn thể hiện đủ icon mà đỡ vướng mắt [​IMG]
@J_Tuan nó thu nho lại đc mà bác
@J_Tuan Tình hình này ta nên root tivi và up rom cho nó thôi 😃
@anh3duy_hl hình như icon ở giao diên này chỉnh nhỏ được hay sao ấy ???????????????
À nhân tiện hỏi về việc bắt vtv3 hd digital.
Hôm nọ đọc thấy mod nói về dvb t2 bắt vtv3 hd mà ko thuê bao, mình lấy cái móc áo gí vào ngõ anten bắt 75 kênh (search digital) và ko thấy vtv3 hd.

Bạn nào tư vấn hộ phát....

Mình chỉ quan tâm kênh vtv3 hd, đang xài cáp , SD

(. )( .)
tydusalex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TYA tốt nhất là có cái antena tử tế bác ạ, con sony của ông già e ở quê dùng anten trong nhà ko bắt dc 3 kênh hd nhưng cắm anten ngoài trời vào dc ngay
@TYA Truyền hình số mặt đất đang thử nghiệm tại 5 thành phố lớn. 33 kênh có 3 kênh HD là vtv1,vtv3 và vtv6. Mua ti vi có tích hợp DVB-T2 hoặc 1 đầu thu (giá khoảng 650k ) là bắt ngon. Nối dây ăn ten như analog như như ngày xưa, mình xài thậm chí ko cần ăn ten, nối dây vứt lên trần nhà là xem được.
@hoaikhong00 Hay ! Vậy quyết định dứt cọng cáp vtv được rồi. Bx toàn xem vtv3 giờ teen teen thì xem thêm vtv6 .... làm kênh phim ảnh bỏ phí, mua đĩa 3D bluray cũng ko gạ được lòng yêu vtv của bả... Làm quả anten vậy vừa hd vừa free (có lẽ thời tiết sẽ làm ảnh hưởng hình ảnh chứ ko ổn bằng cáp)

(. )( .)
@TYA Đỡ hơn chảo bạn ạ .trước xài chảo vtc mưa phát mất tín hiệu.giờ cái này đỡ hơn, mưa xem vô tư.
Điều khiển quá phong cách, nhìn giống cái thìa phóng to quá 🆒
Bjo giảm giá thì mua.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Thiết kế đẹp đến từng chi tiết. TV của LG thì miễn chê rồi
Giá TV giờ đã giảm rất nhiều rồi, lại có nhiều sự lựa chọn nữa
phuocsc715
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn cái điều khiển các bạn nữ có kích thích không ?? :p:p
Thích em HU9000 hơn

Nhà mình đang dùng 2 con samsung rồi, nên nó thế nào mình rất rõ, chỉ muốn hỏi so với webos thì thế nào thôi.
@bud's Uweb os thì là rất tuyệt vời trên smartphone,còn đưa lên tv thì chưa thử,kết nhất khoản đa nhiệm của e nó
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
chỉ là ko có tiền thôi chứ màn ips của lg rất đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019