Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm nhiều loại HomeScreen "độc quyền" với HeLauncher

Duy Luân
21/2/2011 14:19Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cũng thường thôi, ko đẹp lắm
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Helauncher này thực ra cũng chỉ có dock là mới thôi , ko có widget của từng loại launcher riêng
không bíết các bạn có thử qua "go launcher ex" chưa, một bộ của nó có nhiều theme với widget riêng mình thấy cũng đẹp lắm! có rất nhiều tùy chọn rotate screen, tăng giảm số lượng màn hình homescreen ...
Lại có cái để tha hồ mà vooc rồi hehe. Thích nghịch mấy cái giao diện keke
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Cực ngại đổi launcher 😔
Đổi launcher nhiều khi ảnh hưởng đến system cứ phải wife all mới sống lại :p
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Không lên nói đẹp mà chỉ có thể nói tuyệt vồi
Mình đang xài go launcher ex, thích nhất ở go launcher là phần appdrawer có background và cho tạo folder để quản lý các icon, rất thuận tiện. Go Launcher Ex cũng cho phép move các icon tùy thích, và uninstall soft trực tiếp từ launcher luôn. Quản lý các icon tựa tựa như iOS, rất thuận tiện.
cái widgets mà bật tắt sóng kia là gì thế hả các bác 😔 em kiếm hoài ko ra
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu không lầm là control power, widget mặc định có sẳn
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ðang dùng launcher pro thấy rất ổn định và mượt , hạn chế thêm widget ko cần thiết .. HAO PIN
nldquy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn không cần chỉnh.
để thử xem sao .,..............................
Đổi liên tùng tục rồi cuối cùng vẫn thấy scense là ok nhất. Nhưng mà, thi thoảng đổi cho đỡ nhàm chán, với lại ngứa tay thì down về nghịch linh tinh.

Công nhận theme của GO đẹp thật. Mê tít luôn í, lại hay update. Mình cũng dùng GO launcher ex rồi. Cơ mà để ngắm thì đc, chứ mình thấy có vẻ nó ì ạch nhất trong số các launcher thì phải. :-s nói sai mọi ng đừng ném đá e.
Saigonian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho hỏi ngu một tí, ở đâu mà Google cho rằng Android là "đàn ông" hay "phụ nữ" vậy các bác?

Phần mềm này ra làm tôi lại thèm Android nữa rồi! Giờ lại thấy tiếc cái X10 bị mất!
NHiều mà xấu thì cũng vô dụng :| Kiểu như có nhiều em theo mà toàn em xấu thì cũng chán .

---------- Post added at 10:19 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Vấn đề là nó đẹp, nó trau truốt, nhìn chỗ nào ra chỗ đấy. đến phần mềm cài vào nó cũng có giao diện đẹp, icon đẹp. iOS vẫn tùy biến giao diện đc nhé. Đặc biệt iOS cài 200app vào full 13 trang cũng ko chậm máy đi hay tốn pin thêm. Thế mới sướng chứ.
Mỗi cái có một cái hay riêng ông ơi. Nhưng Android hay hơn chỗ nó có widget, iOS thực ra đâu có màn hình chính, bật lên đã vào menu rùi. Với lại Android dễ tạo cái riêng cho mình dễ hơn là iOS. Cài nhìu app chưa chắc làm chậm máy hay tốn pin, ăn nhau đừng chạy nhìu app cùng lúc là đc. Với lại cái quan trọng là mấy ông ifan ko thích Android thì đừng nhảy vào rùi nói này nọ, Android chưa so sánh với iOS thì thôi chứ sao mấy ông cứ nhảy vào box Android rồi so sánh voi iOS của mấy ông thế, ifan hay thích chọt người khác nhỉ, lúc nào cũng nhảy đi chọt người ta thế mà qua box iOS lúc nào cũng nge chúng nó nói sao iOS cứ hay bị người ta ganh ghét, đúng là vừa ăn cắp vừa la làng.
caotung1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác chắc chưa dùng ios bao giờ nhỉ, ios có nhiều kiểu theme đẹp nhưng phải chịu khó làm 1 chút, ngày xưa có theme inav, rất nhiều cái lạ và đẹp, các bác cứ thử search xem. Mỗi cái 1 vẻ, giờ các bác có vẻ lại hơi cuồng android rồi đấy. dù sao thì ios vẫn bóng bẩy hơn android. Ai ko công nhận thì nên đi xem lại mắt 1 chút. 😆
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Thích bóng bẩy chả có gì khó đó chỉ là cái icon qua photoshop. Mình thấy iOS là cái thằng khù khoằm và lằng nhằng nhất trong mấy em OS đã dùng. Để cài đc một themes đẹp cho iOS chắc phải vã mồ hôi với một đống các phụ kiện đi kèm. Iblank để tạo mấy cái icon trống này. Sau đó là cài inoclam gì gì đó....nhiều lắm vọc không sướng.
Đơn giản.chỉ cần lên mạng down icon đẹp 1 tí dùng cả icon của ỊOS luôn cũng được.dùng cái launcher tùy biến được như Launcher Pro hay ADW Launcher thì thay mọi Icon của Android thành Icocn của IOS trong tích tắc.cao tay hơn thì vào thư mục hệ thống tự thay lun.
Nên đi khám mắt đi đừng bị cái hào nhoáng của IOS lừa.
Android từ thượng vàng hạ cám đều xài được tất .... iOS là cô nàng đỏng đảnh thì đúng hơn í ạ .... Android mở bung mở bét, thích vọc gì cũng được, còn iOS là công chúa cấm cung ;)
Tóm lại một câu thằng OS la vớ vẩn nhất...dao diện thì lòe loẹt mầu mè....lại ko chịu cho người dùng tùy biến...còn Androi là nhất nó có thể cho người dùng khám phá thoải mái.....có thể tụt hết cả e no ra cũng đc
swedenboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác mê iOS cứ khoái vào box android cho người ta đánh hội đồng nhỉ?

Nói chung mê iOS lẫn android nhưng xài thì sẽ chọn android vì không thích cái gì cũng có sẵn hehehhehe
đẹp nhưng không tiện, vì nó cứ vuốt theo chiều dọc máy, nhìn rườm rà incon, dùng dao diện của dell mình thấy đẹp nhất. nó vuốt ngang được
thanks bài khá hay và hữu ích
Các bác ơi em tự hỏi sao iPhone 3 chạy iOS mà cứ phải hack Android nhỉ? Còn chẳng thấy Android hack iOS là mấy 😃
lvm
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử nhìn các soft hay nhất cho android (SMS....) giống cái gì thì tự hiểu:bounce:
e hiện đang dùng GLS nên ko bênh ai hết, có điều nếu bỏ qua giá cả thì từ T1 này hất về trc chưa e nào qua mặt đc IP4 cả. e đã dùng và trải nhiệm rồi, các bác đừng cãi nhau vô ích, mỗi cái có cái hay riêng quan trọng với những người chơi là tìm hiểu và khám phá! chúc bác bác vui vẻ - vỹ hòa vi quí🤓
Nói về SMS bạn dùng GOSMS chưa ?
Ịphone hay android điều có những app hay app dỡ.
Mà người ta đánh giá 1 app ko phải vì vẻ hào nhoáng màu mè của nó bác à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019