TỔNG HỢP Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi vhtuananh, 15/3/12.

?

Bạn có thấy hài lòng với máy Teclast P85 này không?

1. Rất hài lòng

32.7%
  2. Tàm tạm

47.8%
  3. Không hài lòng

6.7%
  4. Chán, đổi sang máy khác thôi

12.7%
  1. herolinh00

herolinh00 Thành viên

Cảm ơn bạn! Thông tin này rất hữu ích với những người đang tìm hiểu và mua máy như mình.:).Cho mình hỏi thêm là con này xem phim trên mạng có bị giật ko?? Vì mình mua máy chủ yếu là để xem phim thôi mà..
  2. herolinh00

herolinh00 Thành viên

Mua bên Ibuy chỉ ngại vụ bảo hành thôi..Mình nghĩ khi mua máy bạn nên test cẩn thận..dùng ko thấy hỏng hóc j thì ok thôi.
  3. moonlight_farewell

moonlight_farewell Thành viên

Ổn là ổn sao hả bạn ? nghe nói bản 2.x.x dùng mau hết PIN ghê lắm. Bạn cho mình biết thêm nhé, có j mình hạ FW tại sợ do chạy bản 4 này vọc lỗi rồi nên ko chơi PES2012 dc.
  4. trkt

trkt Thành viên

Bạn tự quyết định đi, nhưng nếu mua thì đề nghị test kỹ máy như mình nói.
  5. moonlight_farewell

Nói thật bạn đã xài Tablet màn hình cảm ứng thì quên cái bàn phím rời đi, vậy chẳng thà bạn xài Laptop còn hơn. Còn giấy dán nữa, mình mua cái Ainol Novo7 ELF hơn 1 tuần rồi mà chả dán bất cứ cái gì.Dây out tivi thì cứ mua nếu cần xài nhưng chọn chỗ bán rẻ thôi.

- amaytinhbang cạnh tranh IBUY nên nói vậy thôi.
    - Bạn mua gì mà tới 8 cái ? sao bạn ko thử hiệu khác xem, chẳng hạn như cái của mình Ainol Novo7 ELF, mua bên amaytinhbang có 2.8tr mà xài vừa ý đủ mọi mặt, tùy sự lựa chọn của bạn thôi.
  6. herolinh00

herolinh00 Thành viên

8 cái mình nghĩ là bác ấy hỏi nắn gân bọn kia xem có hàng ko thôi.:).Mình cũng nghĩ là nên mua bên amaytinhbang hoặc thegioiso309 thì hơn vì bên ấy nhân viên nhiệt tình hơn.Nhưng h ko có hàng thì mua bên ibuy cũng dc.Mình cũng nghĩ là ko nên mua bao da bàn phím vì dùng cồng kềnh hơn mà ko có tác dụng j mấy.mà dùng mấy cái bàn phím ấy nhanh hỏng lắm.Mua cái bao da ko bàn phím đút ra, đút vào tiện hơn.:)
  7. trkt

trkt Thành viên

Tối hồi hôm mình đã upgrade lên FW 4.0.3 (lần thứ 3) mục đích ghi lại đoạn video hướng dẫn mà mình vừa up lên, sẵn tiện test lại FW thì thấy 1 số lỗi nghiêm trọng:
    - Không chạy được Flash Player giống như anh Phục đã nói, do đó không chạy được ứng dụng xem Tivi Vietmobi và 1 số ứng dụng "mượn Flash"
    -Trình quản lý file trên Thẻ nhớ và đĩa USB có vấn đề: Không sao chép, xóa, thay đổi trên thẻ nhớ và USB nếu không dùng chương trình độc quyền trên máy (File Manager)
    - Các trình xem Video thông dụng như Moboplayer, MX Video Player đều bị lỗi liên quan đến việc hiển thị phụ đề
    Còn FW 2.X.X không đến nỗi hao pin nếu chúng ta điều chỉnh giảm bớt các thông số như ánh sáng, âm thanh, giải phóng các ứng dụng chạy ngầm v.v...
    Bạn yên tâm, nâng FW hay hạ FW xuống không ảnh hưởng gì đâu. Mình cũng cài game này chơi thường xuyên, suốt 1 tuần nay nâng cấp rồi hạ cấp FW đến 6, 7 lần rồi. Bây giờ quyết giữ FW 2.3.5, chờ phiên bản FW khác có cải tiến hơn không mới thay đổi.
  8. trkt

trkt Thành viên

Vì mình ít coi phim online, chỉ thấy các ứng dụng như Vietmobi TV, Thư giãn cuối tuần, Clip bóng đá trên trang web 24h.com.vn xem không bị giật, nhưng thỉnh thoảng bị đứng, nhưng vì mạng nhà mình không ngon lắm nên đánh giá cũng thiếu khách quan. Bạn nên chờ thông tin của các bạn khác ở TP lớn có mạng tốt hơn đánh giá.
  9. herolinh00

herolinh00 Thành viên

Thank ban!! Mình cũng hơi lăn tăn vụ này vì hôm trước test con Teclast a10t xem phim online thấy giật tung cả lên.trong khi con elf xem phe phé..;). ko biết đây có phải là bệnh chung của dòng teclast ko.:)
  10. huu_hieu

huu_hieu Thành viên

Bản 4.0.3 trên P85 chơi PES 2012 vẫn mượt mà nhé
  11. trkt

trkt Thành viên

- Bạn khoan mua vội giấy dán mặt kính hoặc có mua thì từ từ dán. Vì thực chất mới bán ra nó cũng có dán 1 miếng mỏng bảo vệ sẵn rồi, xài đến nay hơn nửa tháng vẫn chưa tróc.
    - Bàn phím loại 8 inch: Thực chất là bao da kèm bàn phím.Mình cũng có lấy 1 cái, nhưng có nhược điểm là chỉ có 3 miếng chặn định vị ở 2 cạnh dài, lý ra phải có 1 miếng chặn ở cạnh ngắn (bên trái màn hình) để có thể khi không sử dụng, gấp lại cầm đi như cuốn sổ tay mà không bị tuột theo chiều dọc, vì P85 mặt sau bị lồi lên 1 đoạn phía cạnh phải (chỗ các cổng) rất dễ tuột. Mới sáng nay thôi mình đến tiệm giày nhờ họ "độ chế" 1 miếng chặn (phía bên trái), thế là có thể cầm đi như cuốn sách ung dung mà không lo bị tuột, có điều mất "zin" một chút. Bạn hỏi thử nó có loại khác khắc phục nhược điểm này không.
    anh. Thực ra thì mua bàn phím loại này cũng thêm 1 cái lợi là bọc máy dựng trên bàn ngắm coi khỏi phải nắm trên tay, kiếm loại bao da bọc máy loại 8 inch mà dựng được khó có lắm, mà nếu có thì giá cũng cao.
    moonlight_farewell thích nội dung này.
  12. moonlight_farewell

Ừ, tại mình vọc lỗi cái FW 4 mất rồi, nên chuẩn bị cài lại rồi mới PES2012.
  13. moonlight_farewell

Khuyên bạn nào xài Tablet hãy quên và dẹp cái bàn phím đi, vì thêm cái ban phím thành ra dở dở ương ương chẳng bằng laptop mà lại kềnh càng hơn
  14. thietvtec

thietvtec Thành viên

Chiều qua mình ghé bên ibuy lấy con cuối cùng trong số 10 con mới về .
    Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để thoát các ứng dụng chạy ngầm, để đỡ hao pin, và có ai đã sử dụng Call Skype chưa ???, mình thử call từ PC đến P85, thì OK, nhưng từ P85 call lại PC thì không được.

Cám ơn các bạn
  15. trkt

trkt Thành viên

Có rất nhiều ứng dụng trên Market (Play Store), nhưng nếu bạn đang dùng FW gốc hoặc FW 2.3.5 thì có ngay trong Widgets đấy: Lấy tay giữ trên khoảng trống màn hình Home, xuất hiện trình đơn có 4 mục, chọn mục Widgets, trong danh sách sau đó chọn mục (4x1)Task Killer. Trên màn hình Home xuất hiện Widget này.
    Còn cái vụ Call Skype không phải là sở trường của mình, bạn chờ các anh em khác trao đổi nhé.
  16. nvthanhqb

nvthanhqb Thành viên

cảm ơn heroling00 , trkt , moonligh_farewell và tất cả mọi người
    nvthanh3.JPG nói thưc về vụ bàn phím mình phải mua để cho mẹ mình nvthanh3.JPG sài mình mua con teclast p85 còn mẹ mình công ty nvthanh3.JPG muaban24.vn cho 1 cái anoi novo 7 efl còn keo dán nvthanh3.JPG màn hình thì ko mua cũng đc làm bên muaban24.vn nvthanh3.JPG phải mua thêm dây our tv để mỏi lần phóng to hơn nvthanh3.JPG để mọi người thấy rỏ hơn
    nvthanh3.JPG còn vụ mình hỏi mua 8 cái thực chất là mua 1 cai thôi để xem thử công ty nhập về hay là hàng lổi bảo hanh xog đem ra bán mình nghỉ chả nhẻ bao hành 1 lần mà nhiều vậy mình nghỉ e ko phải . nvthanh3.JPG cho hỏi THIETVTEC bạn nói mua chiều hôm qua là cái cuối cùng ah có thật vậy ko bạn lại hết hàng nửa là mệt luôn . chán thật mình ở tân quãng bình phải nhờ người ở trong đó mua nhưng ma ngươi đó bận làm ở khách sạn ko có thời gian để đến tiệm mua hàng chán thật mà sao ibuy.vn nói hàng nhiều lắm mà mua bao nhiêu củng có mà bực thật .
    nvthanh3.JPG Dù sao củng cám ơn các bạn . coollogo_com-95774528.
  17. nvthanhqb

nvthanhqb Thành viên

Vì sao mình phải mua teclast p85 2 nguyên nhân :
    nvthanh3.JPG thứ nhất : máy cấu hình tương đương với các sản phẩm các hãng khác về giá thành nhưng bên P85 có màn hình 8in hơn các sản phẩm khác .
    nvthanh3.JPG thứ hai : mình củng muốn có 1 cai teclast P85 để bằng mọi người va để cùng chia sẻ cùng với các bạn phần mền bổ ích nhửng ứng dụng hay coollogo_com-95774528.

File đính kèm:

18. truongquangphuc

truongquangphuc Thành viên

Sau 1 thời gian nghiên cứu ............................... mình thấy nên xài Rom 2.3.5 cho nó lành, mặc dù dung nhan hơi tàn tạ so với 4.0.3.
  19. truongquangphuc

truongquangphuc Thành viên

Tới giờ rồi, tắt đèn thôi các pác ạ
  20. moonlight_farewell

Bạn có thể cho mọi người biết cảm nhận cá nhân của bạn vì sao nên xài 2.3.5 ko? để có gì anh em còn hạ FW xuống xài nựa