Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

vhtuananh
15/3/2012 3:14Phản hồi: 8.361
8.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvthanh3.JPG teclast p85 16gb bên trung quốc giá : 1tr8 ko biết về việt nam mấy tiền nhỉ . ko biết bao giờ về việt nam
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm 1 tin mừng cho các anh em sử dụng P85:
Chiều nay mình đã nghiên cứu "GHOST" máy P85 bằng ClockworkMod Recovery thành công. Cái này rất thuận tiện cho chúng ta mỗi lần "vọc" nâng cấp 1 FW nào đó, thấy không vừa ý thì "ghost" trở lại phiên bản cũ (có cả những ứng dụng ưa thích mà mình cả cài, giống như ghost trên PC ấy mà).
Giờ mình chuẩn bị ăn chiều để tối đi họp. Vì phần này toàn là chữ Hoa, nên để hướng dẫn cho các bạn hiểu được mình cần có thời gian. Các bạn chờ nhé!
cái này chép game swf trên mạng bỏ vào chơi được ko mấy bác ,định mua mà bên thegioiso309 với amaytinhbang hết hàng
Bản 4.0.3 v1.1 mới xài cũng ngon đó bác
thietvtec
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mục khảo sát mới có 5 bình chọn, toàn hài lòng (hehe). Sao nhìu người đọc mà ít người sử dụng nhỉ.
Bạn nvthangqb vẫn lăn tăn chưa quất được em nào à?
P/S: mà sao đọc comment của nvthanhqb, thấy rắc rối, nhức mắt với mấy cái hình thế ta??? bạn làm cho nó gọn lại dc không???
Sẵn tiện thông tin luôn:
YM: thietnguu2002
Mobile: 0989028586.

Anh trkt khi nào lên SG, offline một bữa để các anh em hội P85 để thọ giáo thêm nha
chúc anh vui khỏe, để có sức khai phá em P85
@thietvtec không phải mình không quất được mà là tại vì không có hàng thôi , đợi lắm cũng nản chứ bộ . mình bỏ hình nhiều vậy để tăng trang lên cho nhiều thôi 😃 giờ 20 trang rồi chứ ít ah để đc nhiều người quan tâm hơn chứ , chứ hình có đẹp đẻ gi . thôi không bỏ ảnh nửa làm hình ảnh động chơi . hihi
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại 1 tin vui nữa. FW 4.0.3 đã có thể định vị bằng Wifi được trong Google Map!
Hãy vào link http://www.mediafire.com/?2u26rf7fsh7ay
chỉ tải cái link IceCream......7z. Giải nén. Mở P85, bật USB Debug và chỉnh không cho màn hình tắt (trong Settings\Display mục Sleep... gì đó chọn Never) sau đó kết nối với PC (phần cài đặt Driver đã nói rồi ở phần Root máy, bạn nào đã root máy được tức là PC đã cài sẵn driver). Mở thư mục đã giải nén ở trên, chạy file Google-Play.bat, ở màn hình khởi động nó hỏi loại máy gì thì chọn C (Other Tablet), sau khi làm xong đợi P85 tự khởi động xong mới rút cable ra. Ở màn hình khởi động, có thêm 2 chế độ Launch Home, tha hồ lựa chọn. Đây là đoạn Script có tác dụng Mod chứ không cài lại FW đâu, các ứng dụng trước đó vẫn còn nguyên.
Bây giờ mình đi làm, trưa về upload đoạn clip hướng dẫn này.
Chú ý: Chỉ những máy đã nâng cấp lên FW 4.0.3 mới làm nhé.
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt Vài dòng chia sẻ với các bạn khi vừa trải nghiệm script này:

- Chỉ có thể nói 1 câu "Tuyệt vời", script này đã update hết các lỗi trên FW 4.0.3 (ko phải 4.0.3-1.1 nhé). Bên cạnh đó Root-script cũng đơn giản và nhanh gọn lẹ hơn của SausageScript nhiều.

- Giờ đây mình không cần dùng FW 4.0.3-1.1 nữa, vì sao?
  • Vì 4.0.3-1.1 chừa system/app quá ít ỏi, chắc do thêm nhiều ngôn ngữ, games...và cũng vì ít quá nên không cài script mới này được. Trong khi bản 4.0.3 thì system trống tới 36.88 MB, cùng với xóa đi mấy cái teclast_games_xxxxx đi thì trống đến hơn 60MB.
  • Vì sẽ không còn gặp hiện tượng màn hình Home nó rung rung, gợn sóng 😃.
  • Lỗi thì đã được cập nhật như nói trên.
  • Pin thì ngốn hơn bản 4.0.3
Đang trải nghiệm tiếp...
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trkt Trong file nén tải về, ngoài Script Google Play, còn có 2 script khác: 1 cái là script Root (vhtuananh đã đề cập ở trên) và 1 cái Script Hide Bar. Cái này khắc phục được 1 số ứng dụng nhất là games chạy không full màn hình được vì thanh bar chiếm ở đáy. Anh em cứ việc cài đi, vì nó cho phép bật/tắt trong Settings/Display.
@trkt Em chạy Script Hide Bar bị báo lỗi...không biết sao nữa
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conmavuive100 Bạn có kiểm tra bộ nhớ System Rom còn trống nhiều không. Các script đều cần có điều kiện này.
Cái này có cài được cho các dòng teclast khác được không bác? :
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huu_hieu Có phải bạn hỏi cái vụ mod định vị được trong Google Map không? Nếu phải thì câu trả lời là được (với điều kiện chip CPU thuộc dòng Allwinner A10 và đang sử dụng ICS 4.0.3) trong đó phổ biến là Ainol Novo7 (mục A) và Onda (mục B), còn mục C là các dòng Allwinner khác (trong đó có Teclast)
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
Tin vui liên tục, cám ơn anh trkt nhiều ;).

Anh em chú ý, cảnh báo của tác giả là:
  • Chỉ chạy được trên các tablet chip Allwinner A10 và dùng FW ICS 4.0.3
  • Tốt nhất chạy script trên một FW sạch sẽ, nghĩa là chưa chạy 1 script nào khác trước đó.
Trong gói này bao gồm 3 scripts như sau:
1. Google Play script: gồm​
    • Google Play Store, update Gapps script, trong đó đã khắc phục chức năng "My Location - Wifi" như anh trkt nói trên.
    • Thêm Apex ICS Launcher.
2. Root-script của tác giả Mr.Tasselhof -> vậy là thêm 1 cách root máy nữa rồi nhé.​
3. Script ẩn Status Bar.​

Các bạn đón chờ clip hướng dẫn của bác trkt nhé!
Có bác nào muốn trải nghiệm xài hệ điều hành Windows trên điện thọai hoặc máy tính bảng Android thì cài phần mềm theo hướng ẫn của topic này. Em đã xài tốt Windows 98 trên P76Ti; P85 và A10T, xài Word và Excel rất ấn tượng 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1052535/
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huu_hieu Hay lắm. Mình cũng rất thích cái vụ này lắm.
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@huu_hieu Thấy thì cũng thích vọc, nhưng suy nghĩ lại, xài Win trên máy PC chán rồi, đang muốn trải nghiệm Android trên tablet mà 😃
@vhtuananh Windows trên PC là bình thường , Windows trên Android mới là lạ nói chung tùy ý kiến mỗi người ;)
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minhg đã up clip hướng dẫn nâng cấp FW 4.0.3 để định vị được bằng Wifi trong Google Map:

Vhtuananh đưa lên trang đầu nhé. Lần sau em cảm thấy cái gì cần đưa thì cứ việc làm, anh không cần phải lặp lại. Cảm ơn em.
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt Em đã đưa lên trang đầu.
Đang mong chờ cái vụ "ghost" nữa nha anh ;)
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vhtuananh Anh đang loay hoay đi tìm mượn cái máy ảnh số nào tạm tạm để quay trực tiếp, vì cái vụ ghost này chủ yếu là thao tác trên P85, lại ở chế độ Recovery (giống như dùng đĩa Boot Hiren của PC) nên không thể dùng ứng dụng thường trú chụp ảnh màn hình được. Cái thực đơn của nó lại toàn chữ Hoa (Trung quốc), buộc phải quay video từ bên ngoài.
Quay lại xài bản 4.0.3 cũ hehe, bản mới ngốn ram quá, mà ngặc nỗi bản mới mượt hơn mới đau =))
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@truongquangphuc Ngặc nỗi nữa là bản mới nó update vụ xem flash video online và xem full-screen.😔
sao k thấy ai xài bản 3 nhỉ
Các bạn ơi, mình đang săn mua em này ngoài HN mà có vẻ cháy hàng quá. Chẳng bít ở đâu có bán nữa. Ai bít chỉ giùm mình cái nhá.
Xin cảm ơn và hậu tạ.
@nguyenngocgianhi Bạn mua ở chô anh Lộc ấy, có luôn, sdt 0945896666 ở 60 ngõ 178 Tây Sơn, hôm nay mình vừa sang xong 😁
Script mới ko xem đc flash hả các pác?
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongquangphuc Chắc bạn vẫn dùng FW V1.0. Mình dùng FW V1.1, sau khi Script vẫn chạy được mà.
@trkt thì đúng òi, nếu cái script chạy tốt trên bản cũ thì xài bản cũ. mà nó lại k có flash, bó tay.
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực chất system rom của 2 FW 4.0.3 1.0 và 1.1, tác giả khi gói FW gửi lên chắc quên xoá các file tạm, file cache (giống như trong PC dùng Ghost để backup mà không xoá các file pagefile.sys, hibefil.sys thì file backup sẽ lớn), nên mới ngốn nhiều bộ nhớ vậy. Mình có cách làm cho nó trống đến trên 250 Mb. Đây là hình ảnh system rom của máy mình (dùng FW 4.0.3 V1.1). Cách thức làm mình sẽ nói ở phần Clocworkmod ("GHOST P85")
Cái ảnh mà mình gửi lên system rom nhỏ hơn 250 Mb là do đã chạy 5.elf của Sausagescript và Googleplayscript, ngoài ra mình còn đưa thêm 1 số ứng dụng yêu thích của mình vào system rom. (Sau này có lỡ tay Factory data reset thì vẫn còn)
sys rom.png
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt Sao máy anh System ROM đến 528MB lận, còn máy em có 321MB à 😔, kỳ vậy ta?
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vhtuananh Cái này lạ nghen. Thế còn 2 bộ nhớ còn lại, có giống anh không?
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt 2 bộ nhớ còn lại thì y chang của anh, lạ nhỉ, không biết anh em khác thế nào nhỉ?
@vhtuananh Máy mình cũng vậy...chỉ có 321 MB thôi ko hiểu...Mình xài 4.0.3 v1.0...ai có thể giải thích giúp em...???
Với máy mình sao không thể cài những game của Gameloft được vậy ta???
Xin ý kiến các bạn về cảm nhận pin của 2 bản: 4.0.3v1.0 và 4.0.3v1.1
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@conmavuive100 - À, để System ROM lên đến 528MB thì bạn là theo mẹo mà anh trkt hướng dẫn đấy. Nghĩa là bạn cài đầy đủ hết cho tablet, sau đó dùng CWM backup lại, sao đó restore lại là bạn sẽ thấy hết sức bất ngờ 😃.
- Còn về pin thì theo cảm nhận của mình bản v1.0 thấy trâu hơn bản v1.1
Tình hình là cho em hỏi bác nvthanh đã mua được hàng chưa nhỉ ??? sao dạo này êm này khang hiếm thế nhỉ ?... khó kiếm we`
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi hôm mượn đỡ cái máy ảnh KTS về. Loay hoay đến thời điểm này đã thiết kế cơ bản xong bộ phim đầu tay "Ghost máy P85 bằng CWM Recovery" để anh em sau này thuận tiện trong việc backup và restore. Một mình vừa viết biên kịch, vừa đạo diễn, vừa diễn viên, vừa quay phim, sử dụng cả 2 tay, thậm chí có lúc bằng chân, bằng miệng, mong sớm để up lên cho các anh em. Giờ đang chuyển sang bộ phận xử lý phim (cắt, ghép, chỉnh sửa, thêm phụ đề hướng dẫn), chắc trưa nay sẽ hoàn thành. Sau này có cái này rồi thì tha hồ mà mạnh dạn trải nghiệm các FW mới, có gì trục trặc quay về nhanh bản cũ, khỏi cài đặt lại các ứng dụng, khỏi khai báo lại cấu hình v.v... Anh em nên ủng hộ và chịu khó nghiên cứu nó, đừng bỏ phí. (nhất là công sức mình của mình).
@trkt Mong tin bác...Rất...rất...cảm ơn sự đóng góp của bác...Mong được offline cafe với bác
@trkt Ủng hộ bác 2 tay 2 chân, dù em không còn xài P85 nhưng chắc vẫn áp dụng cho con A10T của em😁
thietvtec
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá !. Cám ơn anh trkt
Bác trkt chỉ giúp em cách cài Titanium Backup Pro, em tải key Pro trên blackmarket mà sao không cài được Titanium Backup từ bản Free sang bản Pro 😔
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huu_hieu Mình đang lỡ Upload video Ghost P85 lên Mediafire.... Xong rồi mình sẽ share cái Titanium Backup Pro có kèm Patcher cho bạn dùng.
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huu_hieu Share cho bạn:
http://www.mediafire.com/?m5ucroebpd8cxmn
Điều kiện sử dụng Patcher là máy đã Root , bạn nhé
@trkt Thks bác nhiều nha 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM