Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

vhtuananh
15/3/2012 3:14Phản hồi: 8.361
8.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng Google Maps 6.5 để sửa lỗi ko đăng nhập đc vào GMap.
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế là xong, đã có video Hướng dẫn "GHOST" P85 bằng Clockworkmod Recovery.
Link: http://www.mediafire.com/#9h9xquexxddf5
@huylinh28 Em cũng không rõ vì nó chỉ rung rung lúc ở màn hình đen trong settings hay music...v...v...không biết là như thế nào để theo dõi thêm...Có gì vác ra chỗ mua hỏi vậy 😁
@trkt Ava đẹp zai mà anh 😆
@trkt Cho em hỏi cái máy của em giờ trong phần setting nó cứ rung rung cảm giác rất khó chịu (Home với các apps thì bình thường ko thấy gì). Không hiểu như thế thì có bình thường ko và có nên vác ra bh ko anh nhỉ?...Máy mới mua sáng nay mà nên có tí lỗi cũng thấy ko thoải mái 😁
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
@vhtuananh còn khi xong không có lệnh KD lại??? phai chơi ép cưởng chế nó mới tắt..haizzzzz vãi mồ hôi con
Hướng dẫn em làm cái vụ này với anh: "Mình có cách làm cho nó trống đến trên 250 Mb"....Có thể đưa 1 số app ra-vào system rom àh...em tìm trong titan sao ko thấy.Thank anh!
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conmavuive100 Bạn phải cài được Titanium Backup Pro, chuyển đến mục Backup/Restore:
1) Nếu muốn chuyển ứng dụng ra khỏi System rom: chọn ứng dụng nào màu đỏ (không được đụng tới các ứng dụng có icon là con robot android) ấn và giữ (thiếu giữ nó không hiện đâu), xuất hiện bảng, chọn mục convert to user app.
2) Chuyển ứng dụng vào System rom: Chọn 1 ứng dụng màu trắng mà mình thích (sau này nếu có Factory Reset data thì vẫn không mất), chọn ứng dụng màu trắng, ấn và giữ, chọn convert to system app
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Video Hướng dẫn "GHOST" P85 bằng Clockworkmod Recovery.
Link nén: http://www.mediafire.com/#9h9xquexxddf5[/quote]
Link Youtube: Chia làm 2 đoạn:
1. Chuẩn bị và quá trình Backup

2. Quá trình Restore
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mẹo làm trống SYSTEM ROM lên đến trên 250Mb:
(Áp dụng cho FW 4.0.3 V1.1, còn V1.0 chưa thử)
Bản này khi mới Flash, SYSTEM ROM chỉ trống có vài Mb.
- Tiến hành Root máy rồi cài được titanium backup pro.
- Dùng Titanium Backup Pro giải phóng bớt 1 số games Tàu để cho SYSTEM ROM trống cỡ 20Mb. (xem cách thức ở bài viết kề trên)
- Dùng CWM recovery (đã hướng dẫn ở trên) backup 1 bản, sau đó lại tiến hành restore lại chính bản backup này.

(Bạn nào đang dùng FW 4.0.3 V1.0, thử làm có được không rồi báo lại nhé)

Lý giải: (Theo suy nghĩ của mình) Chương trình backup của CWM Recovery đã lọc đi những gì cần backup, nó loại bỏ các file tạm, file cache... (giống như trên PC dùng GHOST for DOS có tham số xóa bỏ file pagefile.sys, hiberfil.sys ...).
that ra cai fim cua p85 la phim volumn do cac pac, an lau 1 chua se co tac dung dieu chinh volum
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
Tính ra chưa đầy 1 tháng trải nghiệm Android mình đã biết nhiều thứ rồi nhỉ? Nào là Upgrade FW, cách Root máy và "ghost" nữa 😃. Sắp tới mình sẽ nghiên cứu gì tiếp nữa các bạn? Mặc dù "đi sau" các bác ở forum khác nhưng mình cũng ráng cho "bằng anh bằng em" mới được 😃
@vhtuananh hình như hết bài rồi =)), giờ để bình thường xài thôi 😃)
@truongquangphuc Nghiên cứu vấn đề cài game cho full màn hình đi các bác.😃Em này root rồi có cần fake ID như Aurora ko các bác nhi?
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
@vhtuananh cho mình hỏi bản ERC có nhiều app tên taobao.gì gì đó,,,đúng là tào lao kg biết nó để làm gì??????mình có thể xoá nó trong bản gốcERRC,,và thay thế bằng các app riêng của mình không????
ah!!! nữa ERRC của mình mấy cái ứng dụng bản đồ kg chạy???helpme please!!!!!!!!!!
712777
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này giá mới bn hả bác
bác nào rảnh up 1 cái video review máy cho e nhé 😃
nho may pro chi giao dum minh 2 con teclst p85 va window n80 nên mua con nao thi tôt hon . xin cam on
@trkt Script Google play là gì và để làm gì vậy anh 😁, em mua dc 3 tuần rồi jo mới bắt đầu vọc 😔
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@moonlight_farewell Mục đích chính của nó là chữa lỗi ở FW 4.0.3 dòng máy Allwinner A10 không định vị được bằng Wifi trong Google Maps, ngoài ra còn Root máy, Tắt hiển thị thanh bar để chơi game, xem ảnh ... full màn hình. Bạn vào đây để tham khảo.
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trkt bác cho em hỏi cách tắt hiển thị thanh bar để chơi game full màn hình ở p85 cái. trang bác cho toàn tiếng anh. em chả hiể ugì
@ignore có vài dòng tiếng anh thôi mà 😁
Tình hình là có nên đầu tư cho e P85 quả pin thế này ko các bác?
http://www.tinhte.vn/threads/1101063/
Pin e này chán quá,dùng tý đã hết veo.o_O
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@herolinh00 Cũng nên nhỉ, thấy giá cũng được, mà chỉ thích hợp cho ai hay làm việc di động.
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như trong Topic này ít ai xem phim HD trên P85 nói riêng và MTB nói chung hay sao, nên ngoài mình ra không ai quan tâm đến cái vụ lỗi ở FW 4.0.3 trên máy Tàu, khi xem phim dạng phụ đề rời hoặc phụ đề mux bằng các ứng dụng ngoài Super Video HD (cài ngầm định khi Flash lên 4.0.3) và ở chế độ H/W (dùng phần cứng để giải mã), luôn hiện lên cái phụ đề "quái quỉ" ngầm định.
Muốn tắt đó thì phải chạy ở chế độ S/W, nhưng rất chậm và bị giựt.
Đã là dân ghiền phim HD hiện nay thì đều biết dạng phim HD phổ biến hiện nay là dạng MKV. Nó là dạng nén đóng gói có chất lượng cao, tức là 1 file phim MKV có thể chứa bên trong các track phụ đề và âm thanh với nhiều ngôn ngữ khác nhau, chứ "không dính cứng vào phim", dân xem phim gọi là "mux". Thời đại xem phim AVI, MPG... đã lạc hậu, bỡi vì muốn xem phim phụ đề dạng này, hoặc là add cứng phụ đề vào phim (làm mất "zin" phim), hoặc phải có phụ đề rời đi theo phim. Bất tiện ở chỗ mỗi lần sao chép phim là phải nhớ chép phim cùng với phụ đề theo kiểu "mẹ bồng con". Với MKV thì khác. Nếu phim được nhà SX (hoặc do ta) mux sẵn các phụ đề và âm thanh, thì không phải bận tâm đến việc "mẹ thất lạc con" khi sao chép, dùng các trình xem phim tương thích có thể xem tùy chọn phụ đề, âm thanh, thậm chí cùng lúc xem 2 phụ đề (để trau dồi Anh Ngữ), có thể tùy chỉnh cỡ font, màu sắc, loại font chữ v.v...
Quay trở lại với P85 và 1 số MTB của Trung Quốc. Theo thông tin mình xem trên mạng, thì ngoài mình ra còn rất nhiều người khác (tiếc rằng hiện giờ mình chưa thấy có người VN nào khác) cũng thắc mắc về cái lỗi này ở phiên bản nâng cấp FW 4.0.3. Tác giả FW 4.0.3 đã "cố ý" cài sẵn ngay trong hệ thống 1 ứng dụng duy nhất là Super Video HD (tương thích 2160p) là độc quyền không cho hiển thị cái phụ đề ngầm định. Nhưng bản thân ứng dụng này mình không thích (nhiều nguời khác cũng vậy), vì có nhiều nhược điểm: trình quản lý file chậm, chức năng Refresh yếu thỉnh thoảng bị treo, đặc biệt là không điều chỉnh được độ sáng khi xem phim và không thể tour phim bằng cách trượt trên màn hình.
Theo mình thì hiện nay có 2 trình xem video trên MTB tốt nhất là:
1) Mobo player: Cái này có giao diện "pro" nhất, xem phim mượt mà, màu sắc tốt song phần phụ đề còn hạn chế về khả năng tuỳ chọn, đặc biệc khi xem phim nặng thỉnh thoảng không đồng bộ giữa phim và phụ đề. Thích hợp với dân coi phim Amatuer
2) MX Video Player: Xem phim mượt mà, có nhiều tuỳ chọn, đặc biệt là tuỳ chọn phụ đề (thay đổi font chữ, màu sắc, kích cỡ...). Với P85 thì xem phim kích thước nặng thấy rất tốt (không bị mất đồng bộ giữa hình ảnh, âm thanh và phụ đề). Đánh giá chung nên dùng ứng dụng này nếu bạn là dân xem phim chuyên nghiệp.
Chỉ còn 1 hạn chế này nữa thôi và mình chắc chắn sẽ vượt qua (tìm ra được). Khi đó FW 4.0.3 coi như hoàn hảo (đối với mình)!
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trkt Thế là kiên trì cũng được đáp lại. Mình đã tìm được 1 bản MX Video Player 1.6b (do 1 anh bạn nào đó ở nước ngoài đồng cảnh ngộ với mình hỏi chính hãng MX VP và được họ cho riêng 1 bản "đặc biệt", sau đó share lên mạng). Nay xin chia sẻ cho anh em thuộc dân ghiền phim HD đang sở hữu máy Tàu dùng phiên bản ICS 4.0.3:
http://www.mediafire.com/download.php?6y5movu1mxfxouy
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt Vậy mà anh cũng tìm ra được, hay ghê ;)
@trkt Báo cáo là thằng MX chỉ chỉnh được sub srt thôi...ass nó ko chỉnh được rất xấu...😁
Nhokpro206
ĐẠI BÀNG
12 năm
E đang xem bằng Mx đó bác. nhận xét bác tương đối đúng đó. e cũng nghiền phim hd giống bác. Cũng đang đặt gạch bên topic bác trumxaoke ,hehe.

À, bác có sử dụng phần mềm tiết kiệm pin vs virus nào ko? chia sẻ cho e vs ạ.
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nhokpro206 Mình cũng chưa nghiên cứu sâu về vấn đề này lắm, bạn vào MArket hoặc Google thấy có nhiều lắm, thử nghiên cứu xem.
À, mà bạn có thể chỉ cho biết link topic bác trumxaoke nào đó, để mình vào xem thử.
Nhokpro206
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trkt Đây bác.
Ngày trước topic này hoành tráng lúm. kể từ khi tinh tế nâng cấp làm thay đổi hết link trong đó

http://www.tinhte.vn/threads/711442/page-360#post-16274128
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sắp tới chủ đề nghiên cứu topic chúng ta là gì?
Anh thấy gần 1 tháng nay tội nghiệp nhất là cái phím Power. Do anh sử dụng Button Savior Virtual, nên mấy cái phím kia ngồi chơi xơi nước. Chắc phải nghiên cứu cách thức cho em "Power" nghỉ ngơi. Sau này nếu nó bại liệt thì coi như P85 cũng liệt luôn (chỉ còn cách banh xác nó ra đổi nút)
Chán nản quá vậy trời ! bực thật đặt cọc tiền mua máy mà cứ nói dăm 3 ngày mà gần 3 tuần trời mà vẩn chưa có hàng là sao vậy trời . chắc ngồi chờ sao rơi quá . hixhix
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
nút power có tác dụng j vậy bác? nếu chỉ dùng để shutdown, reboot, recovery thì bác dùng app rebooter trên market ấy😃
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghtri Ý mình nói là tìm ứng dụng nào đó giúp nút Power "nghỉ ngơi" bớt. Ví dụ: khi Screen off thì ấn phím Home, Menu hoặc Back thì nó On, chứ không cần phải ấn Power (hình như 1 số MTB khác làm được, vd Chuwi)
@trkt Muốn ko xài phím cứng thì kím cái gì nhọn chọt zô nó mới thấm, chứ khóa màn hình òi ko bấm đc âu😆
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt Thấy phần mềm AllWinner Mod nó có cho mình chỉnh thay đổi chức năng các nút, ngoại trừ mục Power button là không chọn được, tức ghê.
wookie87
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có nhu cầu đặt e này thì qua em nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1115560/page-6#post-16278089
máy củ à ! cho nick chat đi để noi chuyện trực tiếp hoạc số điện thoại​
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo với các bạn là P85 sau khi Script Google Play đã có thể chạy được Sygic ngon lành rồi nhé!
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@trkt Chạy ngon lành rồi 😃, định vị qua wifi cũng good, tính lộ trình thì chỗ được chỗ không.
Thấy các bác dùng mà máu quá rồi đấy. CHo em hỏi vài câu để em có niềm tin quyết định😁
1. Cảm ứng nó thế nào ạ, mượt không ạ
2. Pin, pin nó thế nào ạ.Nếu dùng bình thường thì được bao lâu ạ, dùng xem phim liên tục thì được bao lâu và vừa dùng vừa sạc được không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019