TỔNG HỢP Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi vhtuananh, 15/3/12.

?

Bạn có thấy hài lòng với máy Teclast P85 này không?

1. Rất hài lòng

32.7%
  2. Tàm tạm

47.8%
  3. Không hài lòng

6.7%
  4. Chán, đổi sang máy khác thôi

12.7%
  1. zero™

zero™ Thành viên

cài showshow cook thử theo tút của anh tuấn anh kìa
  2. lambinhminh19

lambinhminh19 Thành viên

a có chương trình wifi nào tốt tốt ko a?e xài wifi fixer vẫn còn bị lỗi để lâu mở lên mất wifi:(
  3. lambinhminh19

lambinhminh19 Thành viên

a có chương trình wifi nào tốt tốt ko a?e xài wifi fixer vẫn còn bị lỗi để lâu mở lên mất wifi:(
  4. hoabien82

hoabien82 Thành viên

Tình hình là mình mới up bảng room ECR-CWM-v11a-P85-v10, lần đầu chạy cũng tốt lắm: pin dùng được > 4h, cảm ứng mượt, lâu lâu hơi bị giật 1 chút. Nhưng xảy ra tình trạng là pin chỉ sạc được 93% là maximum_khi máy đang mở (còn khi tắt nguồn để sạc thì thì thấy đã full_thấy hình dấu sét màu vàng, trong cột pin).
    Nhưng sau khi cài thêm phần mềm thì nó chạy khá tốn pin, chỉ sài khoảng 2-2.5h thôi. Mình nghĩ chắc do có chương trình chạy ngầm_nhưng k biết làm sao để tắt hẳn nó.
    Không biết có ai bị giống mình không? Xin các bác chỉ giúp cách khắc phục giùm mình nhé. Thank các ae đã hổ trợ!
  5. vhtuananh

vhtuananh Thành viên

Việc này mình thấy cũng không quan trọng lắm, cứ lôi cái Power Control widget ra màn hình Home, khi nào cần thì bật/tắt wifi. Nếu khóa máy lâu quá thì cứ tắt rồi bật wifi lại vậy ;)
  6. vhtuananh

vhtuananh Thành viên

Bạn thử sử dụng cho đến khi 0% luôn nhé, sau đó tắt máy sạc đến full luôn xem sao nha
  7. vuthanggl

vuthanggl Thành viên

Hiện tai bạn đang dùng bản nào vậy? minh đang dùng bản JP-3.0 thay cung cũng tạm ổn, pin chac cũng chỉ đc < 4h thôi
  8. vuthanggl

vuthanggl Thành viên

dao nay topic mình yên ắng quá nhỉ?//chẳng có gì mới nữa rồi
  9. abs70

abs70 Thành viên

bác làm thế nào với winxp vậy? e thì toàn làm với win 7 thôi
    winxp chưa đc lần nào
  10. abs70

abs70 Thành viên

bác làm thế nào với winxp vậy? e thì toàn làm với win 7 thôi
    winxp chưa đc lần nào
  11. daohaitacxx

daohaitacxx Thành viên

Show screen chơi...đỡ buồn:

hoahongtim_hp90, comeofag, yellowriver1 người khác thích nội dung này.
  12. lambinhminh19

lambinhminh19 Thành viên

tại nhiều lúc tãi game hay ứng dụng trên CH Play để lâu mở lên nó ngắt mất wifi ko downdload đc nữa!nên hơi khó khăn trog việc đó!:(
  13. vhtuananh

vhtuananh Thành viên

Các bạn IT có hứng thú thì nghiên cứu cách tạo Custom ROM đi, thú vị lắm đấy. Link tham khảo nè
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1661770

Xem qua tất cả các clip thì bạn sẽ có cái nhìn tổng quan về cách Custom ROM. Từ hôm qua đến giờ mình nghịch ngợm custom ROM của Showshow4 thấy cũng hay lắm, đã thử mod vụ pin, thêm vài ứng dụng...flash thử trên P85 của mình cả chục lần để debug tìm lỗi, giờ đang tìm cách mod bluetooth sang luôn...Chắc 2, 3 ngày nữa sẽ ra mắt bản ROM đầu tiên cho anh em trải nghiệm chơi ;)
    huylinh28beatbox219 thích nội dung này.
  14. chuongP85

chuongP85 Thành viên

chào cả nhà . mình cũng mới up cho con P85 lên FW 4.03 1.1 2G thì thấy cũng OK ,nhưng có vấn đề là bay giờ kg cài dc Y mesenger , Youtobe và một số ứng dụng khác. Có bạn nào giúp mình khắc phục dc lỗi trên kg ?
  15. yellowriver

yellowriver Thành viên

Ban dung Goluancher ban nao the. Minh cai GO toan ra giao dien dien thoai chan lam.
  16. mkdluffy

mkdluffy Thành viên

chỉnh màn hình sáng lâu hơn rùi download .
  17. daohaitacxx

daohaitacxx Thành viên

Go launcher HD
    yellowriverhuylinh28 thích nội dung này.
  18. yellowriver

yellowriver Thành viên

Sau khi dung ban rom japan 3.0 mot thoi gian voi nhieu loi crash out ung dung dang chay. E quyet dinh quay lai voi cai mang lon ECR. Sau khi antutu cpu len 1152mhz thi may chay nhanh chang kem j rom japan, ma lai on dinh hon nhieu. Diem bench truoc khi up cpu la 21xx, sau khi oc CPU la 2863, mot ket qua ngoai suc tuong tuong cua rom ECR.
  19. beatbox219

beatbox219 Thành viên

??? rom ERC của mình điểm chưa bao giờ xuống dưới 2600 , đưa cpu lên 1152 thì điểm lên gần 3000 :D
  20. yellowriver

yellowriver Thành viên

Bác ơi, bao da và tấm dán về chưa, để cho e một bộ nhé. E pm bác ko đc nhỉ. Thanks!