Transformer Prime được benchmark, điểm cao vượt trội

Duy Luân
4/11/2011 23:39Phản hồi: 160
Transformer Prime được benchmark, điểm cao vượt trội

Mới đây, thông số điểm benchmark (các phép đo được thực hiện để đánh giá cấu hình máy) đã lộ diện trên ứng dụng AnTuTu dành cho [TAG]Android[/TAG]. Theo đó, điểm số cao nhất mà [TAG]Transformer Prime[/TAG] đạt được là 12872 điểm, vượt xa các thiết bị cao cấp hiện nay như [TAG]Galaxy Nexus[/TAG], [TAG]Samsung Galaxy S II[/TAG], [TAG]LG Optimus 2X[/TAG], [TAG]HTC EVO 3D[/TAG]... Trong khi đó, thế hệ đầu tiên của Transformer chỉ đạt 7596, thấp hơn 1,7 lần so với Transformer Prime. Có được sự khác biệt này là do vi xử lí bốn nhân thế hệ mới [TAG]NVIDIA Tegra 3[/TAG] (tên mã [TAG]Kal-El[/TAG]) chạy ở xung nhịp 1.6GHz. Còn khi chạy ở xung nhịp 1.4GHz, điểm số thấp hơn một chút. Theo kế hoạch, [TAG]Asus[/TAG] sẽ giới thiệu chiếc máy tính bảng Transformer Prime vào ngày 9/11 sắp tới. Transformer Prime là chiếc máy tính bảng đầu tiên được bán ra sử dụng nền tảng NVIDIA Tegra 3 mạnh mẽ cùng với RAM 1GB. Đế bàn phím tiện lợi chính là điểm nhấn khiến các máy thuộc dòng Transformer của Asus khác biệt khi so sánh với các máy tính bảng Android khác trên thị trường.

160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần cứng khủng chỉ là con số để lòe người chứ hiệu năng mới là cái quan trọng, mong android tối ưu hóa hiệu năng cho bớt đua phần cứng, chứ kiểu này các hãng bán ko lời nhiều, còn phải trả tiền bản quyền, kiện cáo linh tinh.
ntien268
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nói chuẩn, Hiệu năng mới là cái quan trọng. Nhưng cái này nói thì dễ nhưng làm ko hẳn đã đơn giản, vì các hãng phần cứng chạy android không được phép can thiệp quá sâu vào data source của HĐH, chính vì thế hiệu năng không được cao. Lấy ví dụ như iphone ipad, Apple đã tối ưu hóa Phần cứng & phần mềm nên thiết bị có cấu hình yếu hơn thiết bị Android chạy vẫn trơn tru mượt mà hơn.

Với Android người dùng nên mong chờ những thiết bị mới sau này của Motorola sẽ đc google tối ưu như những gì mà Apple đã làm
không xài thì thôi. comment ngược làm gì bác. máy này ngon rồi. bác muốn hiệu năng gì. làm gì mà chả được
vin263
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xu hướng mới đua với tốc độ PC, phần cứng càng mạnh thì càng xử lý phần mềm tốt hơn. Các nhà lập trình càng có cơ hội nhiều hơn để ra phần mềm mới có nhiều tính năng hơn. Người tiêu dùng càng có lợi hơn.
6511.mp
ĐẠI BÀNG
12 năm
OMG @@........................
cái PC nhà em vẫn chạy P4 kìa
pipi1107
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang cm bằng cái P4 cùi nè ;))
sang84119
TÍCH CỰC
12 năm
Transformer Prime là tablet mà sao lại đem so sánh với phone?
So sánh như vậy đâu có công bằng😃
không hăn như thế đâu bạn à!lý thuyết thì là như nhau nhưng thực tế,thường nhà sản xuất sẽ hạ tốc độ,hiệu năng để smarphone tiết kiệm được năng lượng.với lại mật độ điểm ảnh màn hình điện thoại cao hơn so với của máy tính mà.
noname159
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý với bạn là vế sau. Còn vế trước thì k dc. Đâu ai rảnh xài chíp mạnh mẽ cho máy rồi lại tối ưu, giảm hiệu năng để tiết kiệm pin. Như thế xài chíp yếu hơn 1 tí mà chạy hết công suất có phải hay hơn k, nếu đúng như bạn nói thì nhà sản xuất cố tình lừa ng tiêu dùng qua con số thui.
theanhnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hẳn bạn à, CPU và GPU có mối quan hệ mật thiết với nhau, tất nhiên là vi xử lý thì sẽ không hãng nào đi giảm hiệu năng vì như vậy thì dùng chip xung nhịp yếu còn hơn, nhưng với GPU thì lại khác. Trong phần cứng thì GPU là phần tỏa nhiệt mạnh mẽ nhất, vì các ứng dụng hiện giờ cần xử lý đồ họa cao cấp rất nhiều [ vì thế mà Iphone 4S với chip dual-core 800mhz cũng dư xài ]. Có hai trường hợp mà mình biết cho đến hiện tại, một là hạ xung nhịp chip nhưng giữ nguyên hiệu năng của GPU, đó là trường hợp với chip Qualcomm QSD8250 1GHZ được hạ xuống 768 trên Acer Liquid, nhưng vẫn giữ nguyên hiệu suất của GPU Adreno 200, trường hợp còn lại là giữ nguyên xung nhịp chip trên Galaxy S II nhưng hạ hiệu năng của GPU Mali-400MP, cụ thể là giới hạn FPS tối đa ở mức 60 khung hình/s . Trong cả hai trường hợp, nhà sản xuất đều muốn nhắm đến việc tiết kiệm năng lượng và hạn chế tỏa nhiệt, nhất là với những sản phẩm sau này, khi mà các hãng tập trung chạy đua độ mỏng ngày càng nhiều 😃
theo mình nghĩ đấy là một trong những chiêu câu khách của nhà sản xuất để lòe khách hàng.Họ sẽ cố tăng hiệu năng bằng phần mềm như hệ điều hành,còn phần cứng lại giảm đi,đưa ra cái tốc độ lý thuyết để chạy đua công nghệ với các hãng khác.Sự chênh lệch sẽ không rõ ràng nếu giảm đi tốc độ phần cứng như IP4 nếu chip là 1Ghz so với thực tế là 800Mhz bởi tất cả là ở cảm nhận người dùng mà!
quá khủng, lại một siêu phẩm nữa ra đời, mong là phần cứng sẽ theo kip phần mềm hiện nay 😁
bạn này nói ngc rùi.
Khủng quá nhỉ. Cuộc chạy đua vũ trang không bao giờ ngừng của các hãng đem lại chất lượng tốt hơn cho người dùng.
Ghê gớm! Nói chung chẳng có bài này thì tớ cũng biết máy tính bảng con này là Siêu Xay Da nhất! Nói chung kém mỗi khoản PR của US thôi.
Pin nào dành cho Kal El đây....
Hic, quad core luôn à, đang định mua dual core mà giờ có quad rùi, đợi tiếp vậy.
hic, đồ công nghệ pt nhanh thế, bác đợi thì đến mãn kiếp ah, thích là quất lun thoy bác :">
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vớ vẩn thật , tablet đi so sánh với smartphone . con này cấu hình hoành tráng thế nhưng so sánh với ipad 2 hay galaxy tab 10.1 thì cũng chỉ là 1 cái tablet bthg thôi
kungvn
CAO CẤP
12 năm
nghiên cứu tí trước khi nói đi, bạn nghĩ galaxy tab 10.1 mạnh hơn Gs2 còn ipad 2 mạnh hơn iphone 4S à?
p/s 4 nhân đấy bạn ạ
bác này nói vế đầu chuẩn nhưng vế sao thì ........ :rolleyes:
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nên xem xét lại , đừng nhìn vào cái cpu 2 nhân hayy 4 nhân mà đánh giá bạn nhé , cho dù cái tranformer này có 10 nhân đi nữa thì nó cũng k nhanh hơn đc đâu, khi đích thân dùng bạn sẽ thấy , còn ipad 2 so sánh về đồ họa, chơi game hay bất cứ gì nó cũng hơn galaxy s2 và iphone 4s rất nhiều ? vì sao ? thì bạn tự tìm hiểu nhé 😃
kungvn
CAO CẤP
12 năm
đang nói về benchmark cơ mà :-s
khủ̉ng quá chỉ sọ̉ rằng giá nó cũng khủng vậy
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế thì tiện bạn đợi ra milion core luôn đi bạn ak , he , đừng chạy theo phần cứng làm gì , hãy là người tiêu dùng thông thái 😃

---------- Post added at 04:22 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

chuẩn men! phần cứng khủng mà phần mềm k theo kịp đc thì cũng vứt :-s,quá phí phạm
điện thoại thông minh càng mạnh -> tuổi thọ pin càng ngắn. Thực tế đang chứng minh điều này.
mrvodka
TÍCH CỰC
12 năm
thực tế của bạn ở đâu thế, lấy iphone là ví dụ nhé, từ năm 2007 đến nay, iphone cấu hình mạnh hơn, pin lâu hơn, và chưa thấy ai bảo là pin của bản sau chóng chai hơn bản trước
kinh khủng quá...cấu hình khủng
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko thấy IP4s trong danh sách nhỉ. chắc do em này Quad core 1.4 và benchmark chỉ ngang với dualcore 1.0 nên ko dám cho vào bảng :banghead:
Có S2 rồi kìa, mà S2 vẫn tương đương về hiệu năng so với 4S video trên mạng so sánh đầy ra đó bạn.
s2 bằng hơn 1/2 4s thôi bạn, nhầm iphone 4 ruj.
Cấu hình càng ngày càng khủng. Chạy ứng dụng cho PC được rồi đấy.
daytona
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù có nói thế nào đi nữa thì em này mà xuất hiện thế nào cung thành siêu bom tấn cho coi.
Sao có so sánh khập khiểng thế nhỉ, máy tính phải so với máy tính bảng chứ, lại đem so với đt ... nản 😁
Nhìn cái con Xoom đứng cuối bảng thì bác phải tự hiểu chứ, so sánh thì đt chưa chắc kém hơn tab đâu.....mà mình đoán nếu có tab 10.1 thì cũng chỉ hơn nửa con prime là cùng........
Mình có thấy xoom chứ, vấn đề so sánh thì phải có tiêu chí và trong một nhóm tương đương. đằng này mình vẫn thấy ko hợp lý khi ss mtb với đt ... hehe...
Mà quên, các phần mềm chấm điểm này có sẵn điểm số của các thiết bị hiện tại chứ không có ý so sánh.......... tên topic cũng đã nói là số điểm của prime thôi mà...hihiih
linhgenius
ĐẠI BÀNG
12 năm
sặc, sao không so với ipad 2 nhỉ ? Em cần lướt web 7-9 tiếng liên tục, bác Songoku này có làm được chăng ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019