Transformer Prime được benchmark, điểm cao vượt trội

Duy Luân
4/11/2011 23:39Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamyty
CAO CẤP
12 năm
sao ko so sánh với chip a5 trên ipad2 và ip4s, dù là chip 2 nhân nhưng A5 củng đã gấp đôi s2, mấy thằng tép riu kia thì ko nói gì, hehe, vậy chứng tỏ, chip 4 nhân 1.6 ghz củng chỉ ngang với chip 2 nhân 1 ghz của apple thôi, hehe ,mấy chú còn theo Apple dài dài 🆒
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
chậc, kinh quá, hổng biết các nhà mạng sẽ đua đến đâu nữa, càng mạnh, khoẻ, rẻ là tốt
Chắc đời sau sẽ mang tên Megatron, Bumblebee nhỉ 😃
vuluanpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
quad core...chán thế,lại phải đi giặt khăn nữa,nước miếng ứa nãy h` @@
khủng long , thich thật.

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:59 PM ----------

bỏ cái bệnh tự kỷ đi bạn à .
Điểm đồ họa 3D của em prime này cũng chỉ bằng galaxy s ii😃
Mình đọc cm ở trên của các bạn mà mình chẳng nhịn được cười 😃😃😃😃

Các bạn cần phần biệt Tablet với Smartphone làm gì khi chỉ quan tâm đến cái CPU của nó....? Nếu thế con Samsung Galaxy Note sẽ chỉ được xếp hạng với Dell Streak vì có mỗi 2 bọn nó là hybrid àh 😃😃😃

Tại sao cần so sánh? Biết là quadcore thì phải hơn dualcore nhưng quan trọng là hơn bao nhiêu để đánh giá chất lượng chip. Đơn giản cùng là dual core mà chip Exynos 4210 1.2 Ghz của SII hơn xa cái Qualcomm MSM 8260 1.2 Ghz và không kém chip Snadragon S3 1.5 Ghz là bao. Biết là quadcore hơn - nhưng cái cần xem là hơn bao nhiêu.

Còn mấy bạn ifan chú ý là đúng 4s với chip A5 cho điểm benchmark tuy cao hơn thật nhưng kết quả 1 phần là do apple tự sản xuất từ chip đến OS nên độ tương thích cao hơn, và cũng chẳng có chỉ số nào gấp đôi s2 được đâu các bạn ạ.
Đồng ý hoàn toàn.
Lap của mình vẫn xài core i3 2 nhân vậy mà...
😃 đúng là so sánh hơi lệch, tablet chắc phải có benchmark khác smart phone chứ nhỉ 😃
Tên này nhiễm "7viên ngọc rồng" quá nặng rùi.

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

Phải nói ngược lại là pm theo kịp phần cứng chớ?
Tên nào, nó đáng tuổi bố bạn đó. Ăn nói láo toét.
nếu là dân IT bạn sẽ hiểu là bây giờ phần cứng đang chạy theo phần mềm 😁
anhduy010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ko phải dân IT nhưng chả thấy mấy phần mềm hỗ trợ đa lõi 😆
bạn ơi nếu tính từ lúc bắt đầu đến h thì phần mềm đã đi trước phần cứng khá xa rồi 😁
Em này ra thế nào cũng làm mưa làm gió. Transformer hạ giá ta xúc 1 em... Hehe...
♥ Ra đúng sinh nhật mình ツ
Ây da! Dùng chíp 4 lõi để đè bẹp mấy em phone thì khác gì "lấy thịt đè người" khập khuyễn ghê gớm..! Ju
Kvh27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haha năm sau chắc sẽ lên 6 nhân tha hồ mà xài rồi
NeoWilson
ĐẠI BÀNG
12 năm
No real improvement in 3d performance.cpu Dual 1ghz is enough for everything. Overkill qua'

Sent from my iPad 2 using Tinh tế
open0
CAO CẤP
12 năm
Tốc độ xửa lý của Tegra 3 phải đọc ở đây mới thấy kinh, các bác khỏi mất công đi so Tab với SP
Why nVidia Tegra 3 is faster than Core2duo T7200
Đọc thêm các comments ở dưới link đó nữa kìa bác.
sao không thấy ipad2 vào sợ rồi à =]]~
Thích thật đấy! Thích con này từ cái tên đến ngoại hình rồi cuối cùng là cấu hình!
Mong được sỡ hữu nó!
:happy:
Cấu hình quá khủng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019